ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้อยากรู้เรื่องชาวบ้าน......ชื่อ login นั้นท่านได้แต่ใดมา  (อ่าน 18316 ครั้ง)

ออฟไลน์ RuNgPuEnGⓇ

• Global Moderator
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 590
  • Emergency :[img width=800 height=600]
มันต้องมีที่มาที่ไปด้วยหรือ  [confused-raccoon] log in มาจากชื่อผมเอง แต่ชื่อที่แสดง เดี๋ยวเอาชื่อคนจ่ายตังค์มาตั้งเป็นเกียรติดีกว่า เรียกรวมกันว่า RuNgPhUnG เรียกว่า รังผึ้ง laughhahaha

ออฟไลน์ wmm

• Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 11
wmm=wichai mitrmatr มาจากชื่อและนามสกุลครับ
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=878.0

ที่ติดต่อครับ

ออฟไลน์ prayadtj

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 14
 [roll]ผมชื่อเล่นว่า ประหยัด ชื่อจริงก็ ประหยัด พ่อตั้งให้ครับ คงอยากให้ผมเป็นคน ประหยัด แต่นิสัยผมเป็นคน ฟุ่มเฟยมากๆเลยครับ  [tremor-raccoon] ส่วน tj นั้น ไม่ได้มีอะไรมากครับ t ก็มาจาก Thailand / J ก็มาจาก Japan เนื่องจากผมชอบ วัฒนธรรมของคนญี่ปุ่นมากๆเลยครับ แถมยังชอบวง X JAPAN ม๊ากมากเลยครับ

ออฟไลน์ cleaning

• ถูกใจกด Like+ 35
ผม cleaning เอาอาชีพมาทำชื่อ login ซะเลยครับ
ผมทำความสะอาดบนเครื่องบินมา 18 ปี เชื่อไหมผมไม่เคยนั่งเครื่องบินๆไปบนฟ้าเลยสักครั้งในชีวิต  laughhahaha
แต่เครื่องบินทุกรุ่น ผมหลับตาก็นึกออกหมดแล้วครับว่าภายในมันเป็นอย่างไร กระทั่งเครื่องบินใหญ่ที่สุดในโลกตอนนี้ A380 ผมก็ขึ้นประจำ
ผมยังคิดเลยว่าชาตินี้จะได้ขึ้นไปบินอยู่บนฟ้ากับเขาหรือไม่

ออฟไลน์ psang

• หูกระทะอมมือ
  • ถูกใจกด Like+ 33
psang มาจากชื่อและนามสกุล ให้ลูกสมัครสมาชิก mail ของ yahoo (ใช้เน็ทไม่เป็นตั้งแต่บัดนั้นยันบัดนี้) [in-love-raccoon] ปรากฏว่า pssang ไม่ผ่าน เลยเอานามสกุลใส่เข้าไปทั้งดุ้น ยาวซะ บางครั้งก็ตัดชื่อออกซะตัวเลยมี email-address เป็น pssangpakdee@...หรือ psangpakdee@... ซะงั้นยาวไม่ได้ใจ หลังจากนั้นไม่ว่าจะสมัครสมาชิกอะไร หากต่อมาภายหลังเปลี่ยนชื่อได้ หรือสมัครอะไรโดยใช้ชื่อที่ต้องการได้จะใช้ชื่อต้นย่อ+นามสกุลต้นเต็ม login เสมอมา เป็นที่มาของ psang น่าจะออกเสียงว่า พี-แสง ได้ความหมายของผู้ตั้ง แต่ใครจะเรียกอย่างไร เรียกแล้วทั้งผู้เรียกผู้ถูกเรียกผู้อื่นเข้าใจผมรับได้ครับ [yes-raccoon]

ออฟไลน์ Drakkar

• เฒ่าทารก
  • Jr. Member
  • **
  • ถูกใจกด Like+ 0
  • เริ่มตั้งไข่ครับ
    • http://www.overclockzone.com
 [gr_in]ที่ไปที่มาของชื่อผมเอาแบบใกล้ๆตัวครับวางใกล้ๆโน๊คบุ๊คเป็นน้ำหอมของ Guy Laaroche>> DRAKKAR กลิ่นโปรดชอบมากใช้มานานมากตั้งแต่รุ่นๆยันปัจจุบันกลิ่นโดนมากจ๊ะ  [smi_ley]

ออฟไลน์ Alcohol

• ถูกใจกด Like+ 225
  • อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
[gr_in]ที่ไปที่มาของชื่อผมเอาแบบใกล้ๆตัวครับวางใกล้ๆโน๊คบุ๊คเป็นน้ำหอมของ Guy Laaroche>> DRAKKAR กลิ่นโปรดชอบมากใช้มานานมากตั้งแต่รุ่นๆยันปัจจุบันกลิ่นโดนมากจ๊ะ  [smi_ley]

ขวดสีดำ DRAKKAR NOIR ของโปรดผมด้วย แต่พอเป็นภูมิแพ้ตอนนี้ฉีดไม่ได้ ดันคัดจมูก.. fart-raccoon

ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
ผม cleaning เอาอาชีพมาทำชื่อ login ซะเลยครับ
ผมทำความสะอาดบนเครื่องบินมา 18 ปี เชื่อไหมผมไม่เคยนั่งเครื่องบินๆไปบนฟ้าเลยสักครั้งในชีวิต  laughhahaha
แต่เครื่องบินทุกรุ่น ผมหลับตาก็นึกออกหมดแล้วครับว่าภายในมันเป็นอย่างไร กระทั่งเครื่องบินใหญ่ที่สุดในโลกตอนนี้ A380 ผมก็ขึ้นประจำ
ผมยังคิดเลยว่าชาตินี้จะได้ขึ้นไปบินอยู่บนฟ้ากับเขาหรือไม่
ดีเลยได้ผู้เชี่ยวชาญเรื่องทำความสะอาดเครื่องบิน ผมมีอยู่สามสี่ ลำ ทีแรกก็ว่าจะจ้างมาทำความสะอาดให้ซะหน่อย แต่เปลี่ยนใจละ เดี๋ยวโดนวางระเบิด ชั่วโมงนี้ คลีนนิ่ง no. 1 ซะด้วยซิ    [smi_ley]
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ ตาปุ๊_ภูเก็ต

• ถูกใจกด Like+ 6
[tremor-raccoon]  ขวดละ 1700  [checks-raccoon]