ผู้เขียน หัวข้อ: GainClone เวอร์ชั่นเสมือน......  (อ่าน 643184 ครั้ง)

ออฟไลน์ nakpat

• My Profile
  • Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 8
Re: GainClone เวอร์ชั่นเสมือน......
« ตอบกลับ #840 เมื่อ: 05 พฤษภาคม 2011, 11:02:00 AM »
พึ่งสังเกตุว่าแอมป์ผม ตอนเพลงหมด แล้วเอามือไปแตะที่ตัวถัง(กล่อง) ปรากฏว่ามีเสียงฮัมออกลำโพง ลองแกะกล่องออกมาดูใหม่ ก็ว่าไม่มีอะไรแตะกล่อง อย่างนี้จะตรวจสอบตรงไหนดีครับ มันปกติหรือเปล่าครับ
ของผมก็เป็นอย่างนี้เหมือนกันครับ รบกวนด้วยครับ.......

ออฟไลน์ tfender

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 100
Re: GainClone เวอร์ชั่นเสมือน......
« ตอบกลับ #841 เมื่อ: 05 พฤษภาคม 2011, 11:09:42 AM »
พึ่งสังเกตุว่าแอมป์ผม ตอนเพลงหมด แล้วเอามือไปแตะที่ตัวถัง(กล่อง) ปรากฏว่ามีเสียงฮัมออกลำโพง ลองแกะกล่องออกมาดูใหม่ ก็ว่าไม่มีอะไรแตะกล่อง อย่างนี้จะตรวจสอบตรงไหนดีครับ มันปกติหรือเปล่าครับ

ฮัมดังมากไหมครับ  แต่ของผมฟังแบบเปลือยวางกับพื้นห้อง  ไม่ฮันครับ  เงียบสนิท   ลองเอากล่อง Gain วางบนแผ่นไม้  แล้วเปิดฟังดูอีกทีครับ

ออฟไลน์ rambutan

• ทีมพาออกทะเล !
  • ถูกใจกด Like+ 23
  • สังกัดพรรค U30+1
« ตอบกลับ #842 เมื่อ: 05 พฤษภาคม 2011, 11:18:32 AM »
ของผมก็เป็นอย่างนี้เหมือนกันครับ รบกวนด้วยครับ.......

ได้ลองต่อฟังก่อนใส่กล่องรึยังครับว่าฮัมรึเปล่า?

ตอนผมใส่กล่องครั้งแรกก็ไม่มีอะไรแตะกล่อง แต่ก็ฮัมลั่นบ้าน ต้องรื้อมาใส่ใหม่ทีนี้เงียบสนิทเลย [roll]

ออฟไลน์ sansirn

• ถูกใจกด Like+ 11
« ตอบกลับ #843 เมื่อ: 05 พฤษภาคม 2011, 05:04:21 PM »
ฮัมน่าจะมาจากไม่ได้ต่อกราวด์เข้ากับตัวกล่องอ่ะครับ ........ ทำได้ 2 วิธี อันแรกต่อกราวด์จากบอร์ดแอมป์ เข้าสายกับหางปลาทองเหลืองแล้วยึดรวมรวมกับน็อตยึดไอซีไปเลย ทั้ง 2 ข้าง ส่วนอีกวิธีนึงก็ต่อกราวด์ที่ขั้ว RCA-input เข้ากับกล่องตรงๆ ไปเลย ....... เลือกเอาตามชอบนะครับ

ออฟไลน์ track

• ถูกใจกด Like+ 33
« ตอบกลับ #844 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2011, 07:27:56 AM »
ฮัมน่าจะมาจากไม่ได้ต่อกราวด์เข้ากับตัวกล่องอ่ะครับ ........ ทำได้ 2 วิธี อันแรกต่อกราวด์จากบอร์ดแอมป์ เข้าสายกับหางปลาทองเหลืองแล้วยึดรวมรวมกับน็อตยึดไอซีไปเลย ทั้ง 2 ข้าง ส่วนอีกวิธีนึงก็ต่อกราวด์ที่ขั้ว RCA-input เข้ากับกล่องตรงๆ ไปเลย ....... เลือกเอาตามชอบนะครับ

ขอบคุณครับ คงเลือกRCA input อย่างหลังครับ น่าจะง่าย  [res]

« ตอบกลับ #845 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2011, 09:08:55 AM »
ผมว่างานนี้มีแจ๊คพ็อตที่น้า track กับน้า nakpat 2 ท่านเองแน่ๆ ไม่เห็นท่านอื่นบ่นว่าฮัมเลย  [roll]

« ตอบกลับ #846 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2011, 09:12:00 AM »
ผมว่างานนี้มีแจ๊คพ็อตที่น้า track กับน้า nakpat 2 ท่านเองแน่ๆ ไม่เห็นท่านอื่นบ่นว่าฮัมเลย  [roll]
ของผมฮัม + จี่ ไม่ดังมากครับอยู่ห่างลำโพงประมาณ 2 เมตร แทบจะไม่ได้ยิน แต่อยากให้ไม่มีเสียงเลย......

« ตอบกลับ #847 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2011, 09:17:05 AM »
ของผมฮัม + จี่ ไม่ดังมากครับอยู่ห่างลำโพงประมาณ 2 เมตร แทบจะไม่ได้ยิน แต่อยากให้ไม่มีเสียงเลย......

เกนโคลน ปกติมันเงียบมากๆ เลยนะครับ เจออย่างเก่งก็มีเสียงซ่าเบาๆ (มาก) ชนิดต้องเอาหูแนบลำโพงเสียงแหลมถึงจะได้ยิน
เทคนิคนึงที่ทำให้สัญญาณรบกวนต่ำสุดคือ แยกกล่องแอมป์ กับหม้อแปลงออกจากกัน ....... แต่ถ้าอยากเอาไว้รวมกันก็วางหม้อแปลงไว้ห่างๆ ตัวบอร์ด แล้วลงกราวด์ให้ดี ก็โอเคแล้วอ่ะครับ

ออฟไลน์ Bang doi

• "ทีมพาออกทะเล"
  • ถูกใจกด Like+ 21
  • I=E/R # V=IR # R =V/I # P=IV # แค่นี้หละ ลุยโล๊ด
« ตอบกลับ #848 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2011, 09:24:45 AM »

ลองเปลี่ยน ซี หรือยังครับ บางทีก็เป็นตัวการฮัมได้นะครับ  :D
       สังกัดพรรคU30+1            >>>    ข้อมูลส่วนตัว       <<<

« ตอบกลับ #849 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2011, 09:28:25 AM »

ลองเปลี่ยน ซี หรือยังครับ บางทีก็เป็นตัวการฮัมได้นะครับ  :D
เปลี่ยนไปหลายตัวแล้ว ก็ยังเป็น เดี๊ยวลองตรวจสอบการลงกราวด์ อีกที่ครับ........

ออฟไลน์ yoyoeiei

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 1
« ตอบกลับ #850 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2011, 09:34:52 AM »
ของผมมันก็ดังนะครับ แต่มันดัง จี้ๆๆ เหมือนมีสัญญาญรบกวนเบาๆ ที่เสียงสูง
ต้องเอาหูไปใกล้ๆ ลำโพงประมาณ 20 ซม ถึงจะมี ซึงผมก็ไดทดสอบหลายอย่างจนพบว่า..

เสียงมันมาจากคอมพิวเตอร์ผมนั้นเอง  |:(

ระบบผมเป็นแบบนี้ คอม > Dac > Amp

ผมลอเอาเครื่องเล่น DVD ต่อแบบ DVD > DAC > Amp พบว่าต้องเอาหูเข้าไปติดลำโพงกันเลยที่เดียวถึงจะพอได้ยินเสียง จี้เล็กๆ

ที่เสียงจี้จากคอม ดังกว่าจากเครื่องเล่น DVD มาก เพราะ คอม ผมเป็นคอมที่ Overclock CPU และยังมีพัดลม 8 ตัว ในเคส  แถมยังมีไฟวิ่งสวยๆ อีก เลยทำใจกับเสียงที่ว่านี้ได้ครับ ^^

กำลังคิดอยู่ว่าหากเอา C 0.1 uf ไปค่อมตรงขั้วลำโพงจะดีข้นรึเปล่า  แต่ไม่อยากทำเพราะกลัวเสียงเสียงกรุ้งกริ๊งไป  :-\

• I=E/R # V=IR # R =V/I # P=IV # แค่นี้หละ ลุยโล๊ด
« ตอบกลับ #851 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2011, 09:39:05 AM »

เปลี่ยนไปหลายตัวแล้ว ก็ยังเป็น เดี๊ยวลองตรวจสอบการลงกราวด์ อีกที่ครับ........

แปลกมากมายแบบ น้าsansirn ว่ามาเลยครับ เกนโคลนเวอชั่นกล่องท่าน davit  นิผมไม่ได้ลงกราวด์แท่นเลยนะครับ ก็บ่มีฮัมนะ

มีแค่ วอลลุ่มที่เป็นเหล็ก มันก็โดนกราวด์เองอยู่แล้ว  ค่อยๆๆหาไปครับ  [thif] เดียวก็เจอ  :D
       สังกัดพรรคU30+1            >>>    ข้อมูลส่วนตัว       <<<

ออฟไลน์ tfender

• ถูกใจกด Like+ 100
« ตอบกลับ #852 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2011, 09:41:58 AM »

ผมว่าฟังแบบกระสือไม่ลงกล่องมันก็ดีอย่างนะครับ  ไม่เจอฮัมเลย  ผมเอา ซิ้งค์วางกับพื้นห้องเลยครับ  ให้โทรบัลล๊านช์ที่ กลมกลืนดีครับ

« ตอบกลับ #853 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2011, 09:53:05 AM »

ถ้าไม่ไปแตะก็ไม่ฮัมครับ และถ้าเอามือแตะก็ฮัมน้อยๆ แต่พอได้ยิน

ออฟไลน์ w.attaphol

• ถูกใจกด Like+ 0
« ตอบกลับ #854 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2011, 10:11:47 AM »

ถ้าไม่ไปแตะก็ไม่ฮัมครับ และถ้าเอามือแตะก็ฮัมน้อยๆ แต่พอได้ยิน

ผมไม่ได้ต่อกราวด์เลยครับ เงียบสนิดไม่มีฮัมเลยครับ จับเล่นประจำครับ [HAHAHA] [HAHAHA] [HAHAHA] ดูว่ามันร้อนขนาดใน [roll] [roll]

« ตอบกลับ #855 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2011, 11:09:29 AM »
การต่อแอมป์ ไม่ควรปล่อยให้กราวด์แท่นลอย ต้องทำกราวด์ให้มันเสมอครับ ไม่งั้นศักย์ที่ตัวกล่องกับตัวบอร์ดจะต่างกันมาก...... อันตรายหลายด้านครับ

ออฟไลน์ w.attaphol

• ถูกใจกด Like+ 0
« ตอบกลับ #856 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2011, 12:24:30 PM »
การต่อแอมป์ ไม่ควรปล่อยให้กราวด์แท่นลอย ต้องทำกราวด์ให้มันเสมอครับ ไม่งั้นศักย์ที่ตัวกล่องกับตัวบอร์ดจะต่างกันมาก...... อันตรายหลายด้านครับ

ขอบคุณครับรอแกะกล่องเปลี่ยน cap อีกทีจะต่อให้ครบสมบูรณ์เลยครับ

« ตอบกลับ #857 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2011, 08:59:37 PM »

ขอบคุณครับรอแกะกล่องเปลี่ยน cap อีกทีจะต่อให้ครบสมบูรณ์เลยครับ

จะเปลียน 4.7 เป็น 110 หรือเปล่าครับ น้า จะได้ลองมั้งครับ

หรือจะ 1000ไมโครข้างนึง และ 2200ไมโครอีกข้างนึงครับ  :D

ออฟไลน์ thaisolar

• ดีไอวายไม่ได้เรื่อง เอามาขายกินดีกว่า
  • Member
  • *
« ตอบกลับ #858 เมื่อ: 08 พฤษภาคม 2011, 06:04:47 PM »
มันมีเสียงแปะๆออกลำโพง เวลาตู้เย็นตัดต่อต้องแก้ยังไงครับ  :)
ข้อมูลของกระผมขอรับ
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=329.0

ออฟไลน์ Freeman

• ถูกใจกด Like+ 3
« ตอบกลับ #859 เมื่อ: 08 พฤษภาคม 2011, 06:20:37 PM »

เกนโคลน ปกติมันเงียบมากๆ เลยนะครับ เจออย่างเก่งก็มีเสียงซ่าเบาๆ (มาก) ชนิดต้องเอาหูแนบลำโพงเสียงแหลมถึงจะได้ยิน
เทคนิคนึงที่ทำให้สัญญาณรบกวนต่ำสุดคือ แยกกล่องแอมป์ กับหม้อแปลงออกจากกัน ....... แต่ถ้าอยากเอาไว้รวมกันก็วางหม้อแปลงไว้ห่างๆ ตัวบอร์ด แล้วลงกราวด์ให้ดี ก็โอเคแล้วอ่ะครับ

[))] [))] [))] เลยครับพี่สรรเสริญ

ออฟไลน์ ฅนหระรี

• ถูกใจกด Like+ 55
« ตอบกลับ #860 เมื่อ: 08 พฤษภาคม 2011, 06:22:16 PM »
มันมีเสียงแปะๆออกลำโพง เวลาตู้เย็นตัดต่อต้องแก้ยังไงครับ  :)

ได้ลองใส่ ซี X2 คล่อมที่ขั้วไฟเอซีหรือยังครับ ลองดูที่กระทูนั้ครับ

http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=334.0

ออฟไลน์ Freeman

• ถูกใจกด Like+ 3
« ตอบกลับ #861 เมื่อ: 08 พฤษภาคม 2011, 06:28:48 PM »
 1.แยกหม้อ
 2.แยก Board
 3.ต่อสายให้สั้นที่สุด
 4.ลดการบัดกรีระหว่างสายต่อสายให้น้อยที่สุด
 5.70% Improvement

6. ให้ใช้ วงจร Power suuply แบบพี่สรรเสริญออกแบบตั้งแต่แรกครับ  [))] แล้ว

ปล. อย่าเชื่อจนกว่าจะลองด้วยตัวเอ็ง...

ออฟไลน์ thaisolar

• ดีไอวายไม่ได้เรื่อง เอามาขายกินดีกว่า
  • Member
  • *
« ตอบกลับ #862 เมื่อ: 08 พฤษภาคม 2011, 07:03:23 PM »

ได้ลองใส่ ซี X2 คล่อมที่ขั้วไฟเอซีหรือยังครับ ลองดูที่กระทูนั้ครับ

http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=334.0

ยังเลยครับ เดี๋ยวจะลองดู ถ้าเราไม่มียี่ห้อ X2 เป็นยี่ห้ออื่นได้มั๊ยครับ ค่า 0.1 เหมือนกัน
ข้อมูลของกระผมขอรับ
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=329.0

« ตอบกลับ #863 เมื่อ: 08 พฤษภาคม 2011, 07:36:08 PM »

มันมีหลายสาเหตุอ่ะพี่ ต้องค่อยๆ ลอง+หาดู ตามสเตปครับ
-ชุดจ่ายไฟถ้าใช้ปลั๊ก IEC ให้ลองปลดกราวด์ที่ขา IEC ออก
-ดึงกราวด์จากบอร์ดทั้งสองข้าง มาลงแท่นบริเวณใกล้ๆ
-เช็คสายกราวด์ที่ต่อไปยังขั้ว RCA ว่าต่อยาวเกินไปหรือไม่ หรือจะลองเปลี่ยนไปใช้สายชีลด์ดูก็ได้
-ถ้าหม้อแปลงรวมอยู่ในกล่องแอมป์ ให้ลองย้ายหม้อแปลงออกไปนอกกล่องดู ถ้าหาย ให้หาวิธีติดตั้งหม้อแปลงใหม่
-เช็คสายหม้อแปลงขดเข้า กับขดออก อย่าให้มาพันกัน
-ทดลองหา Line filter มาใช้
-หากทำตามหัวข้อข้างบนแล้วยังไม่หาย ให้ลองหาหม้อแปลง EI มาเปลี่ยนดูครับ

ออฟไลน์ squid™

• ++ทีมพาออกทะเล++
  • ถูกใจกด Like+ 150
  • "อย่าทิ้งความกระหาย อย่าคลายความเชื่อ"
« ตอบกลับ #864 เมื่อ: 08 พฤษภาคม 2011, 07:45:01 PM »
 [qqcry] [qqcry] [qqcry]

เห็นคนอื่นทำแล้วดังมันเศร้าใจยิ่งนักครับ

ผมซื้อบอร์ดจากน้าสรรเสริญเป็นคนแรกๆเลย ป่านชะนี้แล้วมันยังคงไม่ดัง  |:( |:(

งวดที่แล้วต่อเสร็จ ดังหนึ่งข้างครับ อีกข้างออฟเซ็ทซัดไป 300 กว่า ลองเอาซีมาคร่อม ก็ไม่รอด  :-[ ชุดนั้นได้ฟังข้างเดียว ถือเป็นประสบการณ์ไป ต่อแอมป์ ss ตัวแรกที่ไม่ใช่แอมป์หูฟัง [numb]

เลยลองทำอีกรอบ ย้ายอุปกรณ์มาลงบอร์ดใหม่ เปลี่ยนไอซีใหม่ ไล่เช็คอย่างดีว่าถูกต้องแน่ๆ เพราะครั้งที่แล้วดังแล้วข้างนึงก็ต่อเหมือนเดิม  :angel:

กะว่าวันนี้ว่างๆ หอบมาทำถึงกรุงเก่าครับ เย็นๆกลับบ้านจะได้มีแอมป์ตัวใหม่ฟัง กลับมาบ้านเช็คอีกรอบก่อนต่อไฟเข้า เสียบมิเตอร์รอไว้วัดออฟเซ็ท เสียบปลั๊ก.....

พระเจ้า [OH] เข็มมันวิ่งปริ๊ด แล้วก็ดังเป๊ะ!!!  [bomb2]ไอซีควันออกเลยครับ ถอดปลั๊กไม่ทันเลย   [:'-(] [:'-(] [:'-(]

ลองไปข้างเดียว อีกข้างยังไม่ได้ลองจ่ายไฟ หมดอารมณ์ สงสัยต้องต่อหลอดต่อไป  [HAHAHA] [HAHAHA] [HAHAHA]
กดเลยนะตะเองที่อยู่เค้าเองล่ะ "Seize the day"

[tig12]

squid --> GolDFish --> ปลาทองคะนอง Valve --> เข้น้อยคอย DAC --> จิ้งจกจ๋า AMP ข้าอยู่ไหน -->อุย ดุก ดุก...-->
โดมคูล่า...หล่อค่อดเรยย -->Liberty--> Mike Lowery-->C3po™-->View Smith™ เหล่านี้คือชื่อ ยูสเซอร์ที่ผมใช้ครับ ไล่เรียงมาเรื่อย

LongPlay ADDICT

« ตอบกลับ #865 เมื่อ: 08 พฤษภาคม 2011, 07:46:08 PM »
 [HAHAHA] [HAHAHA] [HAHAHA]

« ตอบกลับ #866 เมื่อ: 08 พฤษภาคม 2011, 07:55:34 PM »
น้า squid  ลองใหม่อีกทีนะครับ เริ่มจากรื้ออุปกรณ์ออกจาก PCB ให้หมด แล้วก็ไปสอย LM3875TF จากร้าน ppn
-เตรียมไอซี นับขาอย่าให้พลาด แล้วตัดขาที่ไม่ได้ใช้ออก แล้วค่อยๆ ประกอบลงปริ้นอีกที
-ใส่ R+C ด้านบนปริ้น
-ใส่ R+C ใต้ปริ้น
-เช็คขัวไดโอดชุดจ่ายไฟให้ดีอีก 1 รอบ แล้วหา C 100uF50V ต่อ filter ที่ขั้วบวก-กราวด์และลบ-กราวด์ เป็นการชั่วคราว
-ป้อนไฟจากไดโอดเข้าบอร์ด โดยต่อไฟบวกและลบ ผ่าน R 100 Ohm 5W แล้วใช้มิเตอร์วัดไฟตกคร่อม R ฝั่งไหนก็ได้ จากนั้นให้เปิดสวิตช์ป้อนไฟเข้าเครื่อง ถ้ามิเตอร์วัดไฟได้ 2-6V เป็นอันใช้ได้ ถ้าเกินกว่านี้แสดงว่าต่อผิด (เทสทีละข้างนะครับ)
-เมื่อทุกอย่างโอเค ใช้ได้ทั้งสองข้างก็ปลด R 100 Ohm 5W ออก แล้วก็ปลด C 100uF50V ที่บอร์ดจ่ายไฟออก ...... จัดการต่อสายเข้าที่ให้เรียบเป็นอันจบครับ

ไม่ยากเลยนะครับ ขอแค่ใจเย็นและรอบคอบหน่อยเป็นพอ

• "อย่าทิ้งความกระหาย อย่าคลายความเชื่อ"
« ตอบกลับ #867 เมื่อ: 08 พฤษภาคม 2011, 07:59:12 PM »
ขอบคุณครับน้าสรรเสริญ เดี๋ยวทำอีกรอบแน่นอนครับ  :)

เพราะติดใจตัวที่น้าอัลทำ และไอ้ตัวที่ผมทำแล้วดังข้างเดียวก็ได้เสียงที่เข้าทางอยู่ แต่ต้องแต่งเสียงอีกหน่อยครับ

ถ้าเริ่มทำแล้วจะเอามาให้ดูครับผม  :)

เด๋วหาก่อน ผมจำได้ว่าผมเคยโพสต์รูปอันที่ผมต่อเสร็จแล้วไว้ด้วยนะนี่  [HAHAHA]
กดเลยนะตะเองที่อยู่เค้าเองล่ะ "Seize the day"

[tig12]

squid --> GolDFish --> ปลาทองคะนอง Valve --> เข้น้อยคอย DAC --> จิ้งจกจ๋า AMP ข้าอยู่ไหน -->อุย ดุก ดุก...-->
โดมคูล่า...หล่อค่อดเรยย -->Liberty--> Mike Lowery-->C3po™-->View Smith™ เหล่านี้คือชื่อ ยูสเซอร์ที่ผมใช้ครับ ไล่เรียงมาเรื่อย

ออฟไลน์ niwat

• ท่องไว้ พอเพียงๆ
  • ถูกใจกด Like+ 5
« ตอบกลับ #868 เมื่อ: 08 พฤษภาคม 2011, 08:02:34 PM »
น้า squid  ลองใหม่อีกทีนะครับ เริ่มจากรื้ออุปกรณ์ออกจาก PCB ให้หมด แล้วก็ไปสอย LM3875TF จากร้าน ppn
-เตรียมไอซี นับขาอย่าให้พลาด แล้วตัดขาที่ไม่ได้ใช้ออก แล้วค่อยๆ ประกอบลงปริ้นอีกที
-ใส่ R+C ด้านบนปริ้น
-ใส่ R+C ใต้ปริ้น
-เช็คขัวไดโอดชุดจ่ายไฟให้ดีอีก 1 รอบ แล้วหา C 100uF50V ต่อ filter ที่ขั้วบวก-กราวด์และลบ-กราวด์ เป็นการชั่วคราว
-ป้อนไฟจากไดโอดเข้าบอร์ด โดยต่อไฟบวกและลบ ผ่าน R 100 Ohm 5W แล้วใช้มิเตอร์วัดไฟตกคร่อม R ฝั่งไหนก็ได้ จากนั้นให้เปิดสวิตช์ป้อนไฟเข้าเครื่อง ถ้ามิเตอร์วัดไฟได้ 2-6V เป็นอันใช้ได้ ถ้าเกินกว่านี้แสดงว่าต่อผิด (เทสทีละข้างนะครับ)
-เมื่อทุกอย่างโอเค ใช้ได้ทั้งสองข้างก็ปลด R 100 Ohm 5W ออก แล้วก็ปลด C 100uF50V ที่บอร์ดจ่ายไฟออก ...... จัดการต่อสายเข้าที่ให้เรียบเป็นอันจบครับ

ไม่ยากเลยนะครับ ขอแค่ใจเย็นและรอบคอบหน่อยเป็นพอ

ว้าว  เยี่ยม  ละเอียดยิบอย่างนี้ ขอลอกบ้างครับ   ของผมไอซีพร้อม อุปกนณ์พร้อม กล่องพร้อม  ขาดแต่คนยังไม่พร้อม  ขอเวลาอีกนิด ทำตัวใหญ่ๆให้เสร็จก่อนเถอะ จะลองตัวเล็กมั่ง (จากหลอด มาทรานซิสเตอร์ มาชิปแอมป์ ทำไมยิ่งทำยิ่งเล็กลง เล็กลง hahaha)
เมืองทองเนื้อเก้า มะพร้าวสับปะรด สวยสดหาดเขาถ้ำ งามล้ำน้ำใจ
ที่อยู่เบอร์โทร http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=75.0

« ตอบกลับ #869 เมื่อ: 08 พฤษภาคม 2011, 08:24:59 PM »
หาเจอล่ะครับ ขี้เกียจถ่ายรูปใหม่ ผมต่อไว้ตามนี้มีผิดมั้ยครับ นี่ตัวเก่าที่ดังข้างเดียว ตัวใหม่ก็ต่อตามนี้เลยอุปกรณ์ชุดเดียวกันเปลี่ยนแค่ไอซี กะอาร์ 22k ตัวกลางบอร์ดที่ไปใช้ halco ครับ

[tig12]