ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้เตือนภัย ก่อนหลอดที่รักจะเดี้ยงไปซะก่อน  (อ่าน 3696 ครั้ง)

ออฟไลน์ xtreme

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 89
วันนี้เกิดอาการคัน  เอาแท่นมาทำการขันแน่น เห็นหม้อ เห็น C หลวมคล๊อกแคล๊ก
จัดการขันซะแน่นหนา มีแรงเท่าไหร่ใส่หมด  [yellow-lol]

เสร็จแล้ว...เฮ้อหมดแรง  นั่งฟังเพลงดีกว่า  [enjoyment]

เสียบปลั๊ก เปิด Power  ...... จ๊ากกกกก!!!!!! หลอด Rectifier 80 เพลทแดง อมม่วง สวยงามมั๊กๆ   [frightened-12]
ปิดสวิทช์ทันที  แต่อนิจจา  หลอด Rectifier ได้ลาโลกไปสู่ที่ชอบๆ ซะแล้ว อโหสิกรรม  [frightened-11]

สาเหตุเพราะ ...... สายไฟสูงเข้าหม้อ Output ถูกกดด้วยแรงขันแน่นจนสายไฟฉนวนขาดช๊อตกับแท่นที่เป็นกราวน์ ทั้ง 2 หม้อเลย
ไฟสูงทั้งหมดไหลลงกราวน์  หลอด Rectifier ทนไม่ได้จึงเผาตัวเองในที่สุด  [smiling-tongue] 

ต้องร์้อหม้อออกมา แล้วต้องเจาะแท่นใหม่อีกครั้ง ให้รูใหญ่ขึ้นและตรงกับสายสัญญาณที่โผล่ลงมา งานเข้าเลย  [embarrassed]

เพื่อนๆ ระวังกันด้วยนะครับ  [fb-smiling]

ออฟไลน์ RuNgPuEnGⓇ

• Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 590
  • Emergency :[img width=800 height=600]
 [crying-watermelon]  น่ากลัวแท้ตามหายางมาใส่คับ

ออฟไลน์ squid™

• ++ทีมพาออกทะเล++
  • ถูกใจกด Like+ 150
  • "อย่าทิ้งความกระหาย อย่าคลายความเชื่อ"
แรงจริงๆด้วยน้า ขาดเลย ขอบของรูคงคมด้วยเลยบาดง่ายใหญ่ เสียใจด้วยนะขอรับ
กดเลยนะตะเองที่อยู่เค้าเองล่ะ "Seize the day"

[tig12]

squid --> GolDFish --> ปลาทองคะนอง Valve --> เข้น้อยคอย DAC --> จิ้งจกจ๋า AMP ข้าอยู่ไหน -->อุย ดุก ดุก...-->
โดมคูล่า...หล่อค่อดเรยย -->Liberty--> Mike Lowery-->C3po™-->View Smith™ เหล่านี้คือชื่อ ยูสเซอร์ที่ผมใช้ครับ ไล่เรียงมาเรื่อย

LongPlay ADDICT

ออฟไลน์ Mr.so-nE ©

• ถูกใจกด Like+ 55
ทำไมน้าไม่เจาะรูใหญ่ตรงกลางให้ตรงกับหม้อแปลงเลยล่ะ สายออกมาตรงๆเลยไม่ต้องพับต้องงอ [painting-11]
ใครมากดlikeให้ผม

http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=711.0

ทำไมน้าไม่เจาะรูใหญ่ตรงกลางให้ตรงกับหม้อแปลงเลยล่ะ สายออกมาตรงๆเลยไม่ต้องพับต้องงอ [painting-11]

ต้องไปถามคนเจาะดูครับ ไม่ใช้เครื่องตัวเองแต่มันคัน เห็นหม้อมันหลวม ชอบหม้อแน่นๆ   [yellow-lol] [yellow-lol] [yellow-lol]

ออฟไลน์ Guy_Audio

• ถูกใจกด Like+ 93
  • UNIQUE MADE - BOUTIQUE SOUND
พี่ X ติดเรทอีกแร้ว  [smile-12]

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
 เรื่องของเรื่องคนทำไม่เรียบร้อย  ส่วนอีกคนก็คัน เลยงานเข้า วันนี้คงได้รับปลอกกันบาดสายแล้วนะครับ แต่ไม่ได้ให้ใส่เครื่องนี้นะ ให้ไปใส่ใน phono แต่ให้ไป 4 ตัว เป็นของไทย 2 ของญี่ปุ่น 2 ลองไปใช้ดูครับ  [fb-smiling]
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ aon-amp

• เพื่อ ชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ และ ราชนาวี
  • ถูกใจกด Like+ 107
 [smiling-tongue] [smiling-tongue] [smiling-tongue]

เรื่องของเรื่องคนทำไม่เรียบร้อย  ส่วนอีกคนก็คัน เลยงานเข้า วันนี้คงได้รับปลอกกันบาดสายแล้วนะครับ แต่ไม่ได้ให้ใส่เครื่องนี้นะ ให้ไปใส่ใน phono แต่ให้ไป 4 ตัว เป็นของไทย 2 ของญี่ปุ่น 2 ลองไปใช้ดูครับ  [fb-smiling]
[0002053E]

ออฟไลน์ RuNgPuEnGⓇ

• ถูกใจกด Like+ 590
  • Emergency :[img width=800 height=600]
[smiling-tongue] [smiling-tongue] [smiling-tongue]

[yellow-lol] จะเอาไทยหรือญี่ปุ่น ครับ 

ตาคนนี้เค้าชอบรัสเซียครับ  [yellow-lol] นี่ทะเลาะกับ seller ตั้งแต่เมื่อคืน เมื่อเช้าถึงจะยอมคืนเงินให้ แต่ก็ดึงไปขอคืนวันพรุ่งนี้อีก  สั่งฐานดำ มันจัดฐานน้ำตาลมาเต็มพิกัดแถมจับคู่ไม่ได้อีก ดำ 5 น้ำตาล 9  มันบอกเหมือนกัน ไม่เห็นจะเกี่ยวเลย ผมเลยบอกงั้นคุณก็เอาคืนไปขายเอง แล้วก็ลง description ด้วยนะว่าจับคู่ฐานดำ กับ ฐานน้ำตาลดูซิว่าจะมีคนซื้อมั้ย กรรม [sory2]
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

ของมาถึงแล้วแต่ไม่มีปลอกกันสายบาดมาด้วยครับ  สงสัยจะลืมใส่มาด้วย ค้นทุกซอกทุกมุมแล้วครับ

แต่ไม่เป็นไรครับ เจาะแท่นใหม่ให้ตรงและมีช่องใหญ่ๆหน่อย ใส่ท่อหดป้องกันอีกชั้นนึงก็น่าจะโอเคแล้วครับ  [fb-smiling]

ออฟไลน์ Mr.so-nE ©

• ถูกใจกด Like+ 55
 [huge-thumbs-up]
ใครมากดlikeให้ผม

http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=711.0

ของมาถึงแล้วแต่ไม่มีปลอกกันสายบาดมาด้วยครับ  สงสัยจะลืมใส่มาด้วย ค้นทุกซอกทุกมุมแล้วครับ

แต่ไม่เป็นไรครับ เจาะแท่นใหม่ให้ตรงและมีช่องใหญ่ๆหน่อย ใส่ท่อหดป้องกันอีกชั้นนึงก็น่าจะโอเคแล้วครับ  [fb-smiling]
จะมีได้อย่างไร พี่ดันลืมบอกคนแพ็คของ เดี๋ยวส่งไปให้พร้อมหลอดละกันครับ

หลังการแก้ไข หวังว่าคงไม่มีเหตุอันใดอีกนะ  [smile-12]

จัดสายใหม่โล่งขึ้นกว่าเดิม  [smile-11]