ผู้เขียน หัวข้อ: Find out sweet spot >> Are you ready ??? ? - Project I Preamp  (อ่าน 403231 ครั้ง)

ออฟไลน์ track

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 33
Re: Find out sweet spot >> Create style
« ตอบกลับ #180 เมื่อ: 08 มกราคม 2013, 04:54:32 PM »
ปรีตัวล่าสุดยังเคลียร์กับคนที่บ้านยังไม่ลงตัวเลย แอมป์ใหม่จะมาอีกแล้ว 555 สงสัยต้องใช้วิชานินจาซ่อนของ  laughhahaha

ออฟไลน์ squid™

• ++ทีมพาออกทะเล++
  • ถูกใจกด Like+ 150
  • "อย่าทิ้งความกระหาย อย่าคลายความเชื่อ"
Re: Find out sweet spot >> Create style
« ตอบกลับ #181 เมื่อ: 08 มกราคม 2013, 04:59:29 PM »
เจอมาจากเวปจีนครับ เขาผ่า IXTK62N25 ให้ดู Die ข้างใน

ตัวนี้ดีก่า irfp ทีเราใช้อยู่ยังไงเหรอคับ เห็นตัวใหม่ใช้เจ้านี่ แถมคู่เดียวด้วย

กดเลยนะตะเองที่อยู่เค้าเองล่ะ "Seize the day"

[tig12]

squid --> GolDFish --> ปลาทองคะนอง Valve --> เข้น้อยคอย DAC --> จิ้งจกจ๋า AMP ข้าอยู่ไหน -->อุย ดุก ดุก...-->
โดมคูล่า...หล่อค่อดเรยย -->Liberty--> Mike Lowery-->C3po™-->View Smith™ เหล่านี้คือชื่อ ยูสเซอร์ที่ผมใช้ครับ ไล่เรียงมาเรื่อย

LongPlay ADDICT

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #182 เมื่อ: 08 มกราคม 2013, 05:14:05 PM »
  ใครที่ใช้ turbo อยู่ที่ว่าเจ๋งแล้วลองได้มาฟัง  ? - Project I  แล้วไม่ร้อง " อัยย่ะ "  เพราะว่า สิ่งที่แสดงออกมา จะขี่กันตั้งแต่หัวจรดปลายหางเลยทีเดียวเชียว แต่นี่ยังไม่ใช่บทสรุปสุดท้าย เพราะเราจะเกาต่ออีก สองก็อก เพื่อเข็นไปให้สุดขอบให้ออกมาดี และ สมบูรณ์ที่สุดเท่าที่ทีมงานเราจะมีกำลัง  แบบขอทิ้งลายไว้ให้คิดถึงกัน เพราะจะหนีเข้าห้องหลอดแล้ว [pig80901]  

รันไฟ 34-36VDC / 1.2A ร้อนน้อยกว่า turbo ที่ใช้ไฟเท่ากันเยอะครับ ที่สำคัญ กำลังสุดท้าย และ damping factor สูงกว่าตัว turbo ครับ

ปรีตัวล่าสุดยังเคลียร์กับคนที่บ้านยังไม่ลงตัวเลย แอมป์ใหม่จะมาอีกแล้ว 555 สงสัยต้องใช้วิชานินจาซ่อนของ  laughhahaha
ยังพอมีเวลาเคลียปัญหาใจกับคนทางบ้านอีกอย่างน้อย 4 เดือนครับพี่ บอกเลยนะ ถ้าพลาดแล้วจะเสียใจไปตลอดชีวิต ประมาณนี้เลยครับ    [o0o]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 มกราคม 2013, 05:34:21 PM โดย CreAte HoUse »
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ akradech

• ถูกใจกด Like+ 123
« ตอบกลับ #183 เมื่อ: 08 มกราคม 2013, 05:22:59 PM »
 [roll-eyes] [shock1] เม้มตังค์ไว้รอแล้วคร้าบบบ  [pig6456] [pig90102]

« ตอบกลับ #184 เมื่อ: 08 มกราคม 2013, 05:23:08 PM »
เจอมาจากเวปจีนครับ เขาผ่า IXTK62N25 ให้ดู Die ข้างใน

ตัวนี้ดีก่า irfp ทีเราใช้อยู่ยังไงเหรอคับ เห็นตัวใหม่ใช้เจ้านี่ แถมคู่เดียวด้วย

อยากรู้ต้องลองสัมผัส รับรู้ด้วยโสตทั้ง 4 ครับ

รูป                             ทางตา(จักขุวิญญาณ)                 
เสียง                          ทางเสียง(โสตวิญญาณ)             
กาย                           ทางกาย(กายวิญญาณ)               
ธรรมารมณ์                   ทางใจ (มโนวิญญาณ ) 

Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

ออฟไลน์ cleaning

• ถูกใจกด Like+ 35
« ตอบกลับ #185 เมื่อ: 08 มกราคม 2013, 05:35:02 PM »
เดี่ยวกลับบ้านไปทุบ turbo ทิ้งไปเลย รอทำตัวใหม่

« ตอบกลับ #186 เมื่อ: 08 มกราคม 2013, 05:35:03 PM »
มาคนมาแอบฟัง มาแอบดูด้วย   laughhahaha

ออฟไลน์ Xcudo

• (( Dream Project ))
  • Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 6
  • ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ มือใหม่หัด DIY ครับ
« ตอบกลับ #187 เมื่อ: 08 มกราคม 2013, 05:38:23 PM »
  ใครที่ใช้ turbo อยู่ที่ว่าเจ๋งแล้วลองได้มาฟัง  ? - Project I  แล้วไม่ร้อง " อัยย่ะ "  เพราะว่า สิ่งที่แสดงออกมา จะขี่กันตั้งแต่หัวจรดปลายหางเลยทีเดียวเชียว แต่นี่ยังไม่ใช่บทสรุปสุดท้าย เพราะเราจะเกาต่ออีก สองก็อก เพื่อเข็นไปให้สุดขอบให้ออกมาดี และ สมบูรณ์ที่สุดเท่าที่ทีมงานเราจะมีกำลัง  แบบขอทิ้งลายไว้ให้คิดถึงกัน เพราะจะหนีเข้าห้องหลอดแล้ว [pig80901] 

ปรีตัวล่าสุดยังเคลียร์กับคนที่บ้านยังไม่ลงตัวเลย แอมป์ใหม่จะมาอีกแล้ว 555 สงสัยต้องใช้วิชานินจาซ่อนของ  laughhahaha
ยังพอมีเวลาเคลียปัญหาใจกับคนทางบ้านอีกอย่างน้อย 4 เดือนครับพี่ บอกเลยนะ ถ้าพลาดแล้วจะเสียใจไปตลอดชีวิต ประมาณนี้เลยครับ    [o0o]

น่าสนใจดีครับ เอาบอร์ดภาคจ่ายไฟอันเก่ามาใช้ได้ด้วย  [unde_cided]
ข้อมูลของนายโชคครับ

http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=12334.0

ออฟไลน์ squid™

• ++ทีมพาออกทะเล++
  • ถูกใจกด Like+ 150
  • "อย่าทิ้งความกระหาย อย่าคลายความเชื่อ"
« ตอบกลับ #188 เมื่อ: 08 มกราคม 2013, 05:39:13 PM »
เดี่ยวกลับบ้านไปทุบ turbo ทิ้งไปเลย รอทำตัวใหม่
ถ้าจะทุบจริง น้าเอามาแจกเป็นของขวัญในเว็ปเราดีก่าคับ [calp-raccoon]
กดเลยนะตะเองที่อยู่เค้าเองล่ะ "Seize the day"

[tig12]

squid --> GolDFish --> ปลาทองคะนอง Valve --> เข้น้อยคอย DAC --> จิ้งจกจ๋า AMP ข้าอยู่ไหน -->อุย ดุก ดุก...-->
โดมคูล่า...หล่อค่อดเรยย -->Liberty--> Mike Lowery-->C3po™-->View Smith™ เหล่านี้คือชื่อ ยูสเซอร์ที่ผมใช้ครับ ไล่เรียงมาเรื่อย

LongPlay ADDICT

ออฟไลน์ P.Apiluk

• MOSKIDO
  • ถูกใจกด Like+ 17
« ตอบกลับ #189 เมื่อ: 08 มกราคม 2013, 05:42:44 PM »

วิธีของผมคือ ทำทุกตัวให้มีหน้าตาเหมือนๆ กัน  [pig90102] เมื่อนำไปวางสับเปลี่ยนกัน มันจะไม่แตกต่างกัน laughhahaha
ที่สุดของความเสียดาย คือ ตายแล้ว ยังใช้เงินไม่หมด
ที่สุดของความสลด คือ ใช้เงินหมดแล้ว ยังไม่ตาย
โอนตังส์+ส่งของ = ที่นี่ครับ

ออฟไลน์ civicdotcom

• ถูกใจกด Like+ 68
« ตอบกลับ #190 เมื่อ: 08 มกราคม 2013, 06:18:30 PM »
 ใครที่ใช้ turbo อยู่ที่ว่าเจ๋งแล้วลองได้มาฟัง  ? - Project I  แล้วไม่ร้อง " อัยย่ะ "  เพราะว่า สิ่งที่แสดงออกมา จะขี่กันตั้งแต่หัวจรดปลายหางเลยทีเดียวเชียว แต่นี่ยังไม่ใช่บทสรุปสุดท้าย เพราะเราจะเกาต่ออีก สองก็อก เพื่อเข็นไปให้สุดขอบให้ออกมาดี และ สมบูรณ์ที่สุดเท่าที่ทีมงานเราจะมีกำลัง  แบบขอทิ้งลายไว้ให้คิดถึงกัน เพราะจะหนีเข้าห้องหลอดแล้ว [pig80901]  

รันไฟ 34-36VDC / 1.2A ร้อนน้อยกว่า turbo ที่ใช้ไฟเท่ากันเยอะครับ ที่สำคัญ กำลังสุดท้าย และ damping factor สูงกว่าตัว turbo ครับ

ปรีตัวล่าสุดยังเคลียร์กับคนที่บ้านยังไม่ลงตัวเลย แอมป์ใหม่จะมาอีกแล้ว 555 สงสัยต้องใช้วิชานินจาซ่อนของ  laughhahaha
ยังพอมีเวลาเคลียปัญหาใจกับคนทางบ้านอีกอย่างน้อย 4 เดือนครับพี่ บอกเลยนะ ถ้าพลาดแล้วจะเสียใจไปตลอดชีวิต ประมาณนี้เลยครับ    [o0o]

อยากขาย turbo ทิ้ง แล้วไปเล่นตัวนี้จุงเบย 
ข้อมูลส่วนตัว http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=540.0

ออฟไลน์ Aoun

• Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 37
« ตอบกลับ #191 เมื่อ: 08 มกราคม 2013, 06:21:52 PM »
ขายเท่าไหร่ ครับ พร้อม ซิงค์ไหม [gr_in]

ออฟไลน์ civicdotcom

• ถูกใจกด Like+ 68
« ตอบกลับ #192 เมื่อ: 08 มกราคม 2013, 06:28:28 PM »
ขายเท่าไหร่ ครับ พร้อม ซิงค์ไหม [gr_in]

ผมลืมตัวไป  ผมยังไม่ได้ฟังturboเลย ผมไปปรามาศมันซะแล้ว  เห็นรีวิว แล้วกิเลสจับ  เลยโพสแบบไม่คิดเลย ซอรี่ครับ
ข้อมูลส่วนตัว http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=540.0

ออฟไลน์ JP74

• DAV Staff
  • ถูกใจกด Like+ 99
  • !!! aLwaYs LeaRniNg !!!
« ตอบกลับ #193 เมื่อ: 08 มกราคม 2013, 06:38:17 PM »

ไอ๊ย่ะะะ

แบบนี้ ต้องไปให้สุดให้ได้คับ  [heyheybaby_watch]

ออฟไลน์ wit

• ถูกใจกด Like+ 41
« ตอบกลับ #194 เมื่อ: 08 มกราคม 2013, 06:52:19 PM »
ไปฟังมา เล่นเอาเคลิ้มเลยครับ [gr_in] ของแรงจริงๆ นี่ขนาดยังเกลาไม่ได้ที่นะเนี่ย  [roll] [clap hand2]

ออฟไลน์ Aoun

• Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 37
« ตอบกลับ #195 เมื่อ: 08 มกราคม 2013, 07:00:32 PM »

ผมลืมตัวไป  ผมยังไม่ได้ฟังturboเลย ผมไปปรามาศมันซะแล้ว  เห็นรีวิว แล้วกิเลสจับ  เลยโพสแบบไม่คิดเลย ซอรี่ครับ

รู้ว่าแกล้งพูดกัน เลยแกล้งถามดู    fart-raccoon
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 มกราคม 2013, 07:13:08 PM โดย Aoun »

« ตอบกลับ #196 เมื่อ: 08 มกราคม 2013, 07:20:24 PM »

รู้ว่าแกล้งพูดกัน เลยแกล้งถามดู    fart-raccoon
ผมขายครับ ทั้งกล่องเลยมายกได้เลย แต่ของใครไม่รู้นะ laughhahaha

« ตอบกลับ #197 เมื่อ: 08 มกราคม 2013, 07:35:06 PM »
 กล่อง แอมป์ และ ปรี เซ็ทนี้ตั้งใจจะสั่งโรงงานทำสำเร็จออกมาเลยครับ จะได้สวยรวดเดียวจบเลย ที่สำคัญผมไม่ต้องวิ่งขนเหนื่อยหลายรอบไปเหนื่อยตอนส่งรอบเดียวเลย

ออฟไลน์ mr.bean

• ถูกใจกด Like+ 20
« ตอบกลับ #198 เมื่อ: 08 มกราคม 2013, 08:00:35 PM »
กล่อง แอมป์ และ ปรี เซ็ทนี้ตั้งใจจะสั่งโรงงานทำสำเร็จออกมาเลยครับ จะได้สวยรวดเดียวจบเลย ที่สำคัญผมไม่ต้องวิ่งขนเหนื่อยหลายรอบไปเหนื่อยตอนส่งรอบเดียวเลย
น้าเล็กครับครบเช็ต กล่อง แอมป์ และ ปรี งบประมาณเท่าใรครับจะได้เตรียมงบไว้ถูก โดยที่ไม่ให้แม่บ้านรู้ครับ [unde_cided]

ออฟไลน์ zeedmanza

• ถูกใจกด Like+ 22
« ตอบกลับ #199 เมื่อ: 08 มกราคม 2013, 08:02:06 PM »
น้าเล็กพอจะสรุปราคาคร่าว ๆ ได้ไหมครับ

จะได้หยอดกระปุกรอ วันละ 10 บาท ครับ

[res] [res] [res]

« ตอบกลับ #200 เมื่อ: 08 มกราคม 2013, 08:06:58 PM »
ใจเย็นๆกันหน่อยครับ แต่ละชุดเมื่อนำไปเล่นก็จะแตกต่างกันนะครับ หันมองชุดที่ตัวท่านมีกันบ้างนะครับ ว่าพร้อมที่จะรองรับชุดใหญ่หรือยังครับ

ออฟไลน์ tnosomch

• ถูกใจกด Like+ 60
« ตอบกลับ #201 เมื่อ: 08 มกราคม 2013, 08:16:52 PM »
ใจเย็นๆกันหน่อยครับ แต่ละชุดเมื่อนำไปเล่นก็จะแตกต่างกันนะครับ หันมองชุดที่ตัวท่านมีกันบ้างนะครับ ว่าพร้อมที่จะรองรับชุดใหญ่หรือยังครับ

เที่ยวนี้น้าคลีนมาแปลกแฮะ ไม่เอาเสร็จก่อนเพื่่อนๆหรือครับ laughhahaha

« ตอบกลับ #202 เมื่อ: 08 มกราคม 2013, 08:17:34 PM »
 ราคาไม่มีอะไรเลยสักอย่างครับ เพราะมันยังไม่จบ งบคร่าวๆก็จะประมาณเดียวกับ camp turbo นั่นแหละครับ คิดแบบรวมๆแบบเสร็จพร้อมฟัง ซึ่งกล่องที่เพื่อนๆไปทำกันแพงกว่าแน่นอนครับ  แต่ไม่ต้องกังวลกันนะครับยังมีเวลาเยอะผมตั้งใจเกาให้ออกมาให้ดีที่สุด (ตอนที่ทำ turbo มีเวลาทดสอบ ทดลองน้อยไปนิด ) และ งานนี้จะเป็นงานสั่งลาสำหรับผมในฝั่งของโซลิต  ผมและทีมงาน DAV ตั้งใจสร้างให้ผลงานชิ้นนี้เป็นของขวัญสำหรับเพื่อนสมาชิกในปีนี้ครับ งานนี้ไม่มีบวก ไม่ว่าจะ research หรือ ค่าดำเนินการใดๆ กันเลย ผม และ ทีมงานตั้งใจที่จะทำ และ มอบให้ด้วยใจ ครับ [in-love-raccoon]

« ตอบกลับ #203 เมื่อ: 08 มกราคม 2013, 08:30:38 PM »

เที่ยวนี้น้าคลีนมาแปลกแฮะ ไม่เอาเสร็จก่อนเพื่่อนๆหรือครับ laughhahaha
มันเป็นเรื่องจริงที่ผมเองก็ต้องพิจารณาครับ ว่าชุดที่ผมมีมันพร้อมที่จะรองรับหรือเปล่า ผมเองให้ความสำคัญลำโพงอันดับหนึ่งครับ ถ้าลำโพงไม่ดีพอ เสียงมันก็ไม่ไปครับ ทุกอย่างมันต้องไปพร้อมๆกันและไม่ขึ่กันจนเกินไปครับสำหรับผม
ลำโพงดี แอมป์ดี dacดี ปรีดี แบบนี้มันถึงจะไปด้วยกันได้ครับ

ถ้าทุกอย่างดีไปหมดทำแบบสุดยอดแต่ไปเปิดกับลำโพงที่ไม่ดีพอก็จบครับ

« ตอบกลับ #204 เมื่อ: 08 มกราคม 2013, 08:30:38 PM »
 ใครอยู่ใกล้ๆมาช่วยผมหน่อยเร้ว แบบว่ามันเครียดกับเสียงที่ฟังมั่กๆครับ  เสียงมันดีเหลือกิน เกินกว่าที่คาดหวังมาไกลมากแล้ว ไม่อยากจะคิดเลยครับ แก็กสุดท้ายที่ กุนซือผมจะใส่ให้จะไปอีกขนาดไหน หลังจากที่ผม fb กลับไปคงต้องรอผลเทส 40V ที่สองจุด bias อีกเที่ยวจึงจะสรุป อีกครั้งครับ ดูรูปกันไปพลางก่อนครับ  เดี๋ยวถ้าสัปดาห์นี้กล้องซ่อมไม่เสร็จจะไปถอย กาแล็คซี่ มาถ่ายคลิปแล้ว อยากให้ได้ฟังการเปลี่ยนแปลงในแต่ละช่วงไปพร้อมกันครับ

เซ็ทนี้ผ่าน 30 ชั่วโมงมาเรียบร้อยแล้ว เสียงเปลี่ยนไปทุกๆชั่วโมง ตอนนี้เริ่มนิ่งๆในระดับนึงพอที่จะนั่งฟังอย่างจริงจังได้แล้ว

ส่วนนึงคงเป็นผลจาก น้อยหน่า กับ ลำใย ด้วยที่ดีดดีเหลือเกิน ทั้งชัด ทั้งใส เบสแน่นๆทิ้งตัวลงพื้นดีมากๆครับ

ดูกันใกล้ๆครับ อุปกรณ์เพิ่มจาก turbo นิดหน่อย แต่ได้คัดเลือกอุปกรณ์ที่มีสเป็คดีๆมาลง เหมือนกับการอัพเกรด turbo กลายๆครับ  แต่ที่สบายใจที่สุดคือ ใช้ power mosfet เพียง คู่เดียวต่อข้างไม่ต้องมากังวลเรื่อง matching

ออฟไลน์ mannjuu

• ถูกใจกด Like+ 11
« ตอบกลับ #205 เมื่อ: 08 มกราคม 2013, 08:49:56 PM »
อั้ยย่ะ  [pig90132]
ติดต่อผมที่นี่ครับ
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=99.0

ออฟไลน์ tfender

• ถูกใจกด Like+ 100
« ตอบกลับ #206 เมื่อ: 08 มกราคม 2013, 09:03:43 PM »
อั้ยย่ะ  [pig90132]

เฮียเพิ่งกลับจากต่างประเทศหรอ  เตรียมหัวแร้งรอไว้เลยนะ

ออฟไลน์ RuNgPuEnGⓇ

• ถูกใจกด Like+ 590
  • Emergency :[img width=800 height=600]
« ตอบกลับ #207 เมื่อ: 08 มกราคม 2013, 09:20:39 PM »
 [heyheybaby_watch]

ออฟไลน์ zeedmanza

• ถูกใจกด Like+ 22
« ตอบกลับ #208 เมื่อ: 08 มกราคม 2013, 10:03:40 PM »
[heyheybaby_watch]
น้ารุ่งอย่ามาทำตาโต

ไปแก้ลาย PCB ไปครับ

5555

แซวขำขำนะครับน้า

[res] [res] [res]

« ตอบกลับ #209 เมื่อ: 08 มกราคม 2013, 10:14:08 PM »
   แกคงมึน และ เมา กับการที่ผมส่งวงจร แก้วันละสามสี่รอบน่ะครับ บางทีไม่ถึงครึ่งชั่วโมงเปลี่ยนแบบอีกแล้ว  แต่ไม่เป็นไรเดี๋ยวเสร็จงานบอกเจ๊ผึ้งติ๊บหนักๆให้เลยครับ กว่าจะจบคงต้องมีอีกอย่างน้อยสองรอบครับสำหรับตัวแอมป์  ว่าแต่วันนี้เคาะ pcb แล้วหรือยังมาเฝ้าเว็บน่ะ  laughhahaha  เดี๋ยวไปสระแก้วจะติดตัว demo ไปให้ฟังให้หายเหนื่อยก่อนลุยต่อยกสุดท้ายครับ  เดี๋ยวคืนนี้ลองเทสกำลัง กับเช็คการตอบสนองความถี่  ด้วย RTA ดูก่อนว่าไปไกลขนาดไหน แต่จากที่ฟังทะลุ 30K แน่นอนจาก third hamonic ที่สัมผัสได้ครับ ตอนนี้ใช้ infinity emit ribbon tweeter กับ supertweeter murata ทดสอบอยู่ครับ