ผู้เขียน หัวข้อ: ลูกยางรองลำโพง ..ถูกๆ  (อ่าน 19046 ครั้ง)

ออฟไลน์ taoybb

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 1
Re: ลูกยางรองลำโพง ..ถูกๆ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 23 เมษายน 2011, 11:14:27 PM »
ขอบคุณครับมั้กๆครับพี่ปุ้ย ได้รับแล้วครับเมื่อเช้า 

แล้วก็ลองแล้ว เยี่ยมเลยหละครับ เบสมันนิ่งขึ้นครับแถมลดอาการเบสกวนเครื่องเล่นแผ่นดำได้ดีมากครับ ทำให้ยิ่งฟังแผ่นดำแล้วเบสนิ่งกว่าไม่ใส่ครับ ก่อนใส่เวลาฟังแผ่นดำเบสมันจะแกว่งๆหลังใส่ละนิ่งเชียว (ยังมีแกว่งเหลือนิดหน่อยในระดับหยวนๆได้) เสียงกลางไม่เปลี่ยนแปลงมาก คงจะว่าไปปรับครอสเอากลางจากฮอร์นที่เสริมไปมากกว่าดอกทุ้มเลยไม่เห็นผลเท่าไหร่   

ออฟไลน์ tfender

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 100
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 24 เมษายน 2011, 01:13:14 AM »
เทียบกับทิปโท แล้วเสียงต่างกันใหมครับผม ว่าจะลองหลายครั้งแล้วกับตัวรองแบบนี้

ยังไม่เคยเปรียบเทียบกับ ทิปโท เลยครับ
(แล้วตอนนี้ผมก็ไม่ได้ใช้ ทิปโท แล้วด้วยครับ)

เมื่อคืนได้ลองเปรียบเทียบกับ spike ที่มากับลำโพงAE AEGIS3
ผมถอดspikeออกแล้ว เอาลูกยางใส่แทน
เสียงที่ได้ เสียงเบสมากกว่าเดิม เสียงกลางก็หนากว่าเดิมครับ

:D

ปล. ผมส่งของไปให้ทุกท่าน แล้วนะครับ(แบ่งได้คนละนิดๆหน่อยๆ)

ขอบคุณมากเสี่ยปุ้ย  คืนนี้ดึก ๆ จะได้  Test กัน

วันนี้ยังไม่ได้ของเลยอ่ะ :-\

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 26 เมษายน 2011, 12:25:10 AM »
ตอนนี้ติดตั้งลูกยาง มหัศจรรย์ เข้าไปกับ  Wavecor แล้วครับ และเริ่มทำการ Burn ทดสอบ  เพื่อค้นพบสิ่งแปลกใหม่  ในระยะอันใกล้นี้ Vo

ออฟไลน์ JP74

• DAV Staff
  • ถูกใจกด Like+ 99
  • !!! aLwaYs LeaRniNg !!!
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 26 เมษายน 2011, 08:52:18 AM »

ได้รับแล้วคับพี่  [we're number 1]  [thank-you] [bighug]

ลองแล้ว 1 คืน ผลคร่าว ๆ จากหูผม  เทียบกับไม่มีลูกยาง

ผลไปในทางดีคับ  เบสเก็บตัวได้ จากที่เคยพร่า ๆ อยู่ กระชับ ชัดเจนขึ้น  จังหวะแม่นขึ้นคับ

[thumb up] [thumb up]

ออฟไลน์ numz

• ทีมพาออกทะเล !
  • ถูกใจกด Like+ 49
  • หุ่นไล่กา !
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 26 เมษายน 2011, 09:44:16 AM »
 :-[ จะไปหาบ้างได้จากที่ไหนนิ
fart-raccoon ข้อมูลติดต่อจ๊ะ

หากล่วงเกินใครไปขออภัยด้วยเพราะช่วงนี้.... กุติสแตก!

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 26 เมษายน 2011, 10:13:06 AM »
ตอนนี้ติดตั้งลูกยาง มหัศจรรย์ เข้าไปกับ  Wavecor แล้วครับ และเริ่มทำการ Burn ทดสอบ  เพื่อค้นพบสิ่งแปลกใหม่  ในระยะอันใกล้นี้ Vo

ผ่านไป 1 คืน  ที่ฟังออก  เสียงเบส  โปร่งขึ้นว่าเดิมที่ไม่มียางมหัศจรรย์อันนี้ครับ :)

ออฟไลน์ taoybb

• Full Member
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 26 เมษายน 2011, 12:07:28 PM »
ต่อไปคงขาดตลาดแน่

ออฟไลน์ wat

• Member
  • *
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 27 เมษายน 2011, 12:40:14 PM »
หลังจากลองเอาทิปโทที่ติดกับตัวตู้ออกแล้วใส่เจ้าลูกยางนี้ มวลเสียงต่ำจะนิ่งกว่าเดิมเสียงกลางชัดเจนขึ้น แต่ของผมปลายจะหายไปนิดนึงแต่ก็อาจเป็นที่หูผมก็ได้นะ ที่ชอบบุคลิกเสียงแบบโปร่งๆ แต่โดยรวมสำหรับคนที่ไม่เคยลองเลยกับตู้ลำโพงของตัวเอง เห็นผลแบบฟังออกเลยล่ะครับ ขอบคุณในความมีน้ำใจของน้าด้วยนะครับ