Source & Line amp & Amplifier Project ผลงาน DIY > CD Transport and Dac

I/V FOR mini TDA1543

(1/6) > >>

colt-bat:
ค่อยๆคลานแบบเต่า เพราะกลัวระเบิด

สงสัยอีกแล้ว diode จา่ยไฟ 2 ชุด ใช้ 1n4007  ทั้ง 8 ตัว เพียงพอไหม จำเป็นต้องเปลี่ยนเป็น diode ที่ดีกว่านี้ไหมครับ

diode ชุดไหน ที่ควรใช้ diode ดีๆ  [chick-guitar]

RuNgPuEnGⓇ:

มี Diode ไฟสูงกับไฟต่ำครับ D1-4 เป็นไฟสูง D8-11 เป็นไฟต่ำ จะใช้ 1n4007  ทั้ง 8 ตัว ก็เพียงพอครับ ถ้าจะใส่ดีก็ต้องลองหาดูแบบที่หน้าตาเหมือน Top over lay

เช่น ไฟสูง หรือ ไฟต่ำด้วยก็ได้  BY228

ไฟต่ำ แต่ใส่ไฟสูงไม่ได้ FE5D,FE5D

colt-bat:
 [chick-guitar] ได้เวลาจำวัดแล้ว ขอบคุณน้ารุ่งครับ  [chick2]

CreÃte_Lek ♫:
 มารอดูครับ  [embarrassed]

colt-bat:
 [yellow-lol] ขยับมาอีกนิด แบบใจเย็นกลัวระเบิด  [chick-guitar] [chick-guitar] เกลียด 10000uf สูงเหมือนตึกใบหยกเลย

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version