ผู้เขียน หัวข้อ: ส่งการบ้าน sweetheart (หวานใจ)  (อ่าน 83759 ครั้ง)

ออฟไลน์ bondturbo

• ทำไปเรื่อยๆ
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 40
    • http://uppic.us/pic.php?picid=3eb56888e3815294554cd99b95b87f71
Re: ส่งการบ้าน sweetheart (หวานใจ)
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2012, 09:59:31 AM »

R ที่ยังไม่ได้ใส่  1/2W หรือ 1/4W ครับ
ข็อมูลส่วนตัวครับ
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=2798.0

ออฟไลน์ audiomania

• ถูกใจกด Like+ 402
Re: ส่งการบ้าน sweetheart (หวานใจ)
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2012, 10:26:41 AM »

R ที่ยังไม่ได้ใส่  1/2W หรือ 1/4W ครับ

ถ้าจากในรูปที่ผมทำไว้ ครบถ้วนแล้วนะครับ พร้อมลุยใส่สายภาคไฟกับปรับจูนแล้วครับ clapping-1-2
ที่เห็นว่างๆ R 1/2 นั้นเป็นอุปกรณ์ส่วน Harmonic reduction ครับ เลยเว้นไว้ทั้งหมด

ออฟไลน์ bondturbo

• ทำไปเรื่อยๆ
  • ถูกใจกด Like+ 40
    • http://uppic.us/pic.php?picid=3eb56888e3815294554cd99b95b87f71
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2012, 10:40:11 AM »

ถ้าจากในรูปที่ผมทำไว้ ครบถ้วนแล้วนะครับ พร้อมลุยใส่สายภาคไฟกับปรับจูนแล้วครับ clapping-1-2
ที่เห็นว่างๆ R 1/2 นั้นเป็นอุปกรณ์ส่วน Harmonic reduction ครับ เลยเว้นไว้ทั้งหมด

หมายความว่าอุปกรณ์ที่ยังว่างไม่ต้องใส่ก็ได้ใช่หรือเปล่าครับ
ข็อมูลส่วนตัวครับ
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=2798.0

ออฟไลน์ toon ชาวโลก

• ถูกใจกด Like+ 79
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2012, 10:42:19 AM »
พี่แว่นครับเห็นมี R H4P 3.3K 2 ตัวติดมาด้วยเอาไปใส่ตรงใหนครับผมหาไม่เจอ [roll-eyes]

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2012, 10:47:29 AM »
พี่แว่นครับเห็นมี R H4P 3.3K 2 ตัวติดมาด้วยเอาไปใส่ตรงใหนครับผมหาไม่เจอ [roll-eyes]
ตรงกลางบอร์ด ใส่แทน 3k09 ที่ติดกับ 39 น่ะครับ  [roll]

ออฟไลน์ falakamo

• ถูกใจกด Like+ 39
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2012, 10:52:21 AM »
ตรงนี้ปะครับเห็นในคู่มือ fart-raccoon fart-raccoon

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2012, 10:56:28 AM »
หมายความว่าอุปกรณ์ที่ยังว่างไม่ต้องใส่ก็ได้ใช่หรือเปล่าครับ

ใช่ครับ แวะดูกระทู้หลักทั้งหมดก่อนครับผม

http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=3194.msg87849#msg87849

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2012, 10:58:04 AM »
ตรงนี้ปะครับเห็นในคู่มือ fart-raccoon fart-raccoon
ใช่แล้วครับ [yes-raccoon]

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2012, 11:17:43 AM »
ตรงกลางบอร์ด ใส่แทน 3k09 ที่ติดกับ 39 น่ะครับ  [roll]
------------
รับทราบแล้วครับงงออยู่นาน [entreat-raccoon]

ออฟไลน์ RuNgPuEnGⓇ

• Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 590
  • Emergency :[img width=800 height=600]
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2012, 12:43:29 PM »
กลัวพี่กาโม่ จาเหงาเปล่าเปลี่ยวอุรา วันนี้งดหลอด เพราะเพิ่งนั่งซ่อมกิ๊บกันชนเสร็จแล้วไปเดินบ้านหม้อหาซื้อ mosfet มาทำ hybrid  เลยมีเวลานิดหน่อยเลยนั่งประกอบบอร์ดจ่ายไฟนิดนึง เป็นเพื่อนพี่กาโม่เค้า  [c--c]

เมื่อไหร่ฝีมือการบัดกรีตะกั่วเราจะคล้ายๆแบบนี้บ้างนะ [in-love-raccoon]

ต้องจับตะกั่ว หัวแร้ง บัดกรี วันละไม่ต่ำกว่า 5 ชั่วโมงครับ ผมทำที่ทำงาน และกลับมาทำที่บ้าน ยังสวยไม่ได่เท่าพี่เขาเลย  [entreat-raccoon]  แต่ [roll-eyes] ดูขอคนที่บอกจะทำปีหน้าดิ  [shock1] คนทำปีนี้ยังไม่ได้แกะถุงเลย ต้องไปลองหน่อยแล้ว  3-2-1-raccoon

ออฟไลน์ cleaning

• ถูกใจกด Like+ 35
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2012, 12:51:09 PM »
กลัวพี่กาโม่ จาเหงาเปล่าเปลี่ยวอุรา วันนี้งดหลอด เพราะเพิ่งนั่งซ่อมกิ๊บกันชนเสร็จแล้วไปเดินบ้านหม้อหาซื้อ mosfet มาทำ hybrid  เลยมีเวลานิดหน่อยเลยนั่งประกอบบอร์ดจ่ายไฟนิดนึง เป็นเพื่อนพี่กาโม่เค้า  [c--c]

เมื่อไหร่ฝีมือการบัดกรีตะกั่วเราจะคล้ายๆแบบนี้บ้างนะ [in-love-raccoon]

ต้องจับตะกั่ว หัวแร้ง บัดกรี วันละไม่ต่ำกว่า 5 ชั่วโมงครับ ผมทำที่ทำงาน และกลับมาทำที่บ้าน ยังสวยไม่ได่เท่าพี่เขาเลย  [entreat-raccoon]  แต่ [roll-eyes] ดูขอคนที่บอกจะทำปีหน้าดิ  [shock1] คนทำปีนี้ยังไม่ได้แกะถุงเลย ต้องไปลองหน่อยแล้ว  3-2-1-raccoon
ไม่เบื่อหรือครับ จับหัวแร้งทั้งวัน  [smi_ley]

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2012, 03:54:22 PM »
ตามมาส่งด้วยคนครับแอบยืมกระทู้ท่าน falakamo ไปเลยอิอิ ส่งสัยต้องให้น่าแว่นไปตั้งกระทู้รวมส่งงานหวานใจซะเลย หวานใจเป็น amp w สูงตัวแรกของข้าน้อยเลยนะ ( คนมันมือใหม่ ) ยังไม่มี c input ตัวเจ็บนะครับพี่น้อง qsที่เห็นไปงัดจาก network ลำโพง pa มาลองซะใช้เวลาลงอุปกรณ์ประมาณ 1.5 วันปวดตามากๆ ต้องพักซัก 3 วันถึงจะหาย พักยาวไปเลย + มีเรื่องขำนิดๆ มาเล่าให้ฟังด้วย หลังจากทำภาค PRE REG เสร็จจัดการต่อไฟซะไม่มีอะไรเกิดขึ้นวัดไฟไม่ขยับ + ไม่มีกลิ่นใช้เวลาหาสาเหตุอยู่นานและแล้วแอบไปเห็นเจ้า DIMMER ตัวการยังไม่ได้บิดลูกบิดเลยกรรม [entreat-raccoon] ในที่สุดหลอดไฟติดไฟมาแล้ว step แรกผ่านทำเอาซะใจหาย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 กุมภาพันธ์ 2012, 08:36:29 PM โดย toon5420 »

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2012, 05:42:06 PM »
ตามมาส่งด้วยคนครับแอบยืมกระทู้ท่าน falakamo ไปเลยอิอิ ส่งสัยต้องให้น่าแว่นไปตั้งกระทู้รวมส่งงานหวานใจซะเลย หวานใจเป็น amp w สูงตัวแรกของข้าน้อยเลยนะ ( คนมันมือใหม่ ) ยังไม่มี c input ตัวเจ็บนะครับพี่น้อง qsที่เห็นไปงัดจาก network ลำโพง pa มาลองซะใช้เวลาลงอุปกรณ์ประมาณ 1.5 วันปวดตามากๆ ต้องพักซัก 3 วันถึงจะหาย พักยาวไปเลย + มีเรื่องขำนิดๆ มาเล่าให้ฟังด้วย หลังจากทำภาก PRE REG เสร็จจัดการต่อไฟซะไม่มีอะไรเกิดขึ้นวัดไฟไม่ขยับ + ไม่มีกลิ่นใช้เวลาหาสาเหตุอยู่นานและแล้วแอบไปเห็นเจ้า DIMMER ตัวการยังไม่ได้บิดลูกบิดเลยกรรม [entreat-raccoon] ในที่สุดหลอดไฟติดไฟมาแล้ว step แรกผ่านทำเอาซะใจหาย

เปลี่ยนทรานซิสเตอร์จากแบบ TO-126 เป็น TO-220 ปีกซะด้วย (สลับฝั่งตามรูปถูกต้องครับ สำหรับมือเก่า ที่เรียงขาถูกเท่านั้นครับ มือใหม่ยังไม่แนะนำให้ทำ) [gr_in]

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2012, 07:59:39 PM »
ตามมาส่งด้วยคนครับแอบยืมกระทู้ท่าน falakamo ไปเลยอิอิ ส่งสัยต้องให้น่าแว่นไปตั้งกระทู้รวมส่งงานหวานใจซะเลย หวานใจเป็น amp w สูงตัวแรกของข้าน้อยเลยนะ ( คนมันมือใหม่ ) ยังไม่มี c input ตัวเจ็บนะครับพี่น้อง qsที่เห็นไปงัดจาก network ลำโพง pa มาลองซะใช้เวลาลงอุปกรณ์ประมาณ 1.5 วันปวดตามากๆ ต้องพักซัก 3 วันถึงจะหาย พักยาวไปเลย + มีเรื่องขำนิดๆ มาเล่าให้ฟังด้วย หลังจากทำภาก PRE REG เสร็จจัดการต่อไฟซะไม่มีอะไรเกิดขึ้นวัดไฟไม่ขยับ + ไม่มีกลิ่นใช้เวลาหาสาเหตุอยู่นานและแล้วแอบไปเห็นเจ้า DIMMER ตัวการยังไม่ได้บิดลูกบิดเลยกรรม [entreat-raccoon] ในที่สุดหลอดไฟติดไฟมาแล้ว step แรกผ่านทำเอาซะใจหาย

ก็รวมกันส่งในนี้ได้เลยครับมีปัญหาติดขัดจะได้คุยกัน clapping-1-2

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2012, 08:13:44 PM »
คุยอะไรกันครับ  คุณพี่กาโม่ [shock1]
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ track

• ถูกใจกด Like+ 33
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 19 กุมภาพันธ์ 2012, 09:14:45 PM »
ทยอยทำกันออกมาแล้ว ส่วนผมรอช้อนละกันครับ อิ อิ

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2012, 02:34:41 AM »
มีเวลาทำเมื่อเย็นไ้ด้มาอีกนิดนึง  ความจริงลงหมดไม่ได้อ่านในกระทู้  พอได้คุยกับน้าแว่นเลยต้องกลับมาอ่าน แล้วรื้ออุปกรณ์ส่วนที่ไม่ได้ใช้ออก ก็เลยเหลือที่เห็นตามรูปครับ [yes-raccoon]

Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

ออฟไลน์ numz

• ทีมพาออกทะเล !
  • ถูกใจกด Like+ 49
  • หุ่นไล่กา !
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2012, 02:39:52 AM »
ดำทะมึนนน  [roll-eyes]
fart-raccoon ข้อมูลติดต่อจ๊ะ

หากล่วงเกินใครไปขออภัยด้วยเพราะช่วงนี้.... กุติสแตก!

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2012, 09:30:09 AM »
Black Sweetheart (หวานใจดำ)  [roll-eyes]

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2012, 09:55:25 AM »
ทำแค่นี้แหละครับ เดี๋ยวเทสข้างเดียว อุปกรณ์ที่เหลือพรุ่งนี้คงมาถึงเดี๋ยวยืมมาใช้หวานใจก่อนเพื่อเทสระบบ แล้วจะไปทำกล่องสวยๆรอ

0.1uF ตัวระบุ ใช้บริการ Jantzen

ออฟไลน์ track

• ถูกใจกด Like+ 33
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2012, 10:16:38 AM »
มาแบบมาดดุ เข้ม  [thumbs-up-raccoon]

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2012, 02:53:37 PM »
เติม R เติม C ทีละตัว เดี๋ยวก็เสร็จ แต่ตอนนี้ต้องรอ R และ C ส่วนที่เหลือแล้วครับ   [gr_in]

ออฟไลน์ electron

• ถูกใจกด Like+ 217
  • >> diy lover <<
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2012, 03:15:46 PM »

[unde_cided] แหว่.... มีแต่สีดำ สวยตรงไหน สู้ ROYAL ก็ไม่ได้สีสวยกว่าเยอะ ei ei   [roll]

ออฟไลน์ tfender

• ถูกใจกด Like+ 100
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2012, 03:16:18 PM »
เติม R เติม C ทีละตัว เดี๋ยวก็เสร็จ แต่ตอนนี้ต้องรอ R และ C ส่วนที่เหลือแล้วครับ   [gr_in]

ผมขอลอกการบ้านบ้างนะครับ

ออฟไลน์ Say Goodbye

• ถูกใจกด Like+ 17
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2012, 03:18:59 PM »
พี่เล็ก...ผมว่าเอา Holco H4P ออกให้หมด...แล้วเปลี่ยนเป็น PRP สีแดงน่าจะสวยกว่านะพี่... [roll]

ออฟไลน์ numz

• ทีมพาออกทะเล !
  • ถูกใจกด Like+ 49
  • หุ่นไล่กา !
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2012, 03:29:40 PM »

[unde_cided] แหว่.... มีแต่สีดำ สวยตรงไหน สู้ ROYAL ก็ไม่ได้สีสวยกว่าเยอะ ei ei   [roll]

Confirm !!
fart-raccoon ข้อมูลติดต่อจ๊ะ

หากล่วงเกินใครไปขออภัยด้วยเพราะช่วงนี้.... กุติสแตก!

ออฟไลน์ puply

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 2
  • มือใหม่ ป้ายแดง
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2012, 04:37:45 PM »
มารอฟังรีวิวครับ 

ออฟไลน์ ตาปุ๊_ภูเก็ต

• ถูกใจกด Like+ 6
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2012, 04:47:07 PM »
พี่เล็ก...ผมว่าเอา Holco H4P ออกให้หมด...แล้วเปลี่ยนเป็น PRP สีแดงน่าจะสวยกว่านะพี่... [roll]
[yes-raccoon]  ผมมี 2 ตัว สีแดงสวยมากคัพ  แต่ราคาไม่รู้แรงมั้ย  [confused-raccoon]

« ตอบกลับ #58 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2012, 05:26:05 PM »

ดูแบลคกราวพี่แกดิ
พี่ยังมีซิลเวอร์ไมก้า47pกับ100pในบอร์จัดให้น้องให้นุ่งบ้างปะครับอยากแจ่มๆมั่งอะ fart-raccoon

« ตอบกลับ #59 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2012, 05:47:13 PM »

ดูแบลคกราวพี่แกดิ
พี่ยังมีซิลเวอร์ไมก้า47pกับ100pในบอร์จัดให้น้องให้นุ่งบ้างปะครับอยากแจ่มๆมั่งอะ fart-raccoon
ไม่มีครับ มี lady gaga ใช้ได้มั้ยอ่ะ  ของกำลังเดินทางมาครับ มีเหลืออยู่หน้าร้านนิดหน่อยเดี๋ยวไม่พอขาย ขอขายก่อน ขายหน้าเวปแล้วจนครับ