ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องเล่าของเด็กน้อยครับ  (อ่าน 3275 ครั้ง)

ออฟไลน์ onepiece01

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 14
เรื่องเล่าของเด็กน้อยครับ
« เมื่อ: 30 ธันวาคม 2011, 12:15:16 PM »
  โอ้ย เริ่มไม่ถูกเอางี้เลยล่ะกัน เมื่อเย็นของวันที่ 29/12/54 ลุงท่านนึงนัดผมไปพระราม 3 เพื่อให้เด็กน้อยอย่างผมได้มีประสพการณ์มากขึ้น(ดูหนัง-ฟังเพลง) ไปครับลุง พรุ่งนี้เจอกัน รับปากลุงเรียบร้อย
นึกขึ้นได้เอาล่ะสิ!จาก บ้านบัวทอง-พระราม 3 ไปยังไง โทรถาม 184(ขสมก.)

ผม:สวัสดีครับ รบกวนสอบถามเส้นทางด้วยครับ
พนง:ครับ
ผม:ไม่ทราบว่าจากบ้านบัวทองเดินทางไปพระราม 3 ขึ้นรถสายอะไรไปครับ
พนง:อ๋อ ก็จะมี ขึ้นสาย 134 ไปจตุจักรเเล้วต่อ 77 ไป
ผม:เเล้วมีเส้นทางไหนอีกมั้ยครับพี่
พนง:อืม ก็มีสาย 516 ไปพาต้าเเล้ว 68 ไป เดอะมอลล์ท่าพระ ต่อด้วย 205 ครับ
ผม:โหย ทำไมมันไกลจังเลยครับพี่
พนง: ไกลดิ! [i-r-a](ประมาณเมิงถามเยอะไปล่ะ)  [tremor-raccoon]
ผม:โอ้วงั้น ขอบคุณมากครับ

เช้ามาตัดสินใจ ขึ้นรถตู้ครับ บางบัวทอง-พาต้า ต่อด้วย 68 ไปเดอะมอลล์ท่าพระครับ ลงจากรถถึงเดอะมมอล์เท่านั้น (เวลา 8.15น.) เด็กน้อยปวดขี้!!!ครับ โอ้วพระเจ้า จะไปที่ไหนล่ะนี่ห้างยังไม่เปิด ยืนอั้นจนมือเย็นหมด เหลือบไปเห็น
สน.เดอะมมอล์ท่าพระเล็กๆ ผมก็เอาว่ะที่นี่ล่ะ เดินดุ่มเข้าไปเคาะกระจก เเละสวัสดีพี่จ่า สวัสดีครับพี่ เออ พอจะมีห้องน้ำมั้ยครับ ผมไม่ไหวเเล้ว [tremor-raccoon] คุณจ่ามองไปที่เดอะมอล์ เเละหันกลับมามองหน้าผมเเล้วชี้ไปด้านข้าง
ขอบคุณมากครับ รอดเเล้ว [entreat-raccoon]
  ขึ้นรถ 205 ต่อไปอีกประมาณ 7 กม. คุณลุงเอาเวสป้ามารับหน้าปากซอย เห้อถึงสักที [yes-raccoon] ขึ้นไปฟังเลยครับ เป็นห้องฟังที่ทำดีมากครับ(เมื่อก่อนเป็นโชว์รูม) ซัดกันด้วยเรื่องทรานฟอร์มเมอร์ก่อนเลย มันส์จริงๆ ดูไปได้สักพัก คุณลุงครับผมขอฟังเพลงบ้าง
เปิดไฟมาเจอ โอ้ว! คุณลุงใช้ลำโพงอะไรหรอครับ คู่หน้า เป็น Polk RT10 (ลำโพงตู้ปิด วูฟเฟอร์ 10" 1 ดอก กลาง 2 ดอก เเละทวิสเตอร์1) ได้เปิดเพลงเท่านั้นล่ะ หนูอยากได้!!! เสียงถูกหูมากครับ ขากลับได้เจ้านี่หลับมาเล่นด้วยครับ

หนักประมาณ 35-40 โล โอ้ว!หนูต้องยกลงจากชั้น 2 นี่มันกระสอบข้าวที่เราเคยเเบกดีๆนี่เอง  [i-r-a]

ปล.ขออภัยไม่ได้ถ่ายรูปมาครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 ธันวาคม 2011, 08:49:08 AM โดย onepiece01 »

ออฟไลน์ Alcohol

• ถูกใจกด Like+ 225
  • อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
Re: เรื่องเล่าของเด็กน้อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 31 ธันวาคม 2011, 09:23:59 AM »
Silicon ตัวนี้เคยไปลูบคลำมาหลายครั้งแล้ว
แต่ไม่มีโอกาสได้สอยสักที ไปลูบคลำตอนไม่มีเงินอ่ะครับ
 [yes-raccoon]
ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

ออฟไลน์ onepiece01

• ถูกใจกด Like+ 14
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 31 ธันวาคม 2011, 04:13:59 PM »
 clapping-1-2 หลังจากนำมาทดสอบเมื่อวาน ฟังดูดีขึ้นจากเดิมเยอะเลยครับคุณน้า
รู้สึกเสียงเปิดกว้างมากกว่าตอนนำ magnet,clefมาทดสอบครับ(ความคิดเห็นส่วนตัวครับผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยครับ)

เมื่อวานก่อนทดสอบ ซนอยากเปิดดูทำไมมันหนักจัง พอได้เปิดดูด้านบนอู้ว!!! [roll-eyes] เห็นหม้อใหญ่มากๆ 2 ลูก บอร์ดวงจร+หม้อเล็ก 1 ลูก เปิดด้านล่างต่อ ยังมีหม้อเล็กๆอีก 2 ลูก ฟิวส์อีก 10 ตัว

อยากสอบถามน้าๆว่าหากเปลี่ยนฟิวส์ตรงจุดนั้นเสียงจะเป็นอย่างไรบ้างครับ

ขอบคุณครับ [res]

ออฟไลน์ Agapanthu$

• Administrator
  • ถูกใจกด Like+ 67
  • ขออภัยในความไม่สะดวก
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 31 ธันวาคม 2011, 05:31:03 PM »
เข้ามาขำเด็กน้อยปวดอึค่ะ   laughhahaha