ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามความคิดเห็นจากเพื่อนสมาชิกทุกท่านครับ  (อ่าน 11227 ครั้ง)

ออฟไลน์ electron

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 217
  • >> diy lover <<
Re: ขอถามความคิดเห็นจากเพื่อนสมาชิกทุกท่านครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 08 มีนาคม 2012, 10:42:56 PM »
มาแว้ว [roll]

เอาเป็น แบบ ๆ  ไปสิครับ... เดี๋ยวก็จบไม่ลง ไม่รู้ใครโหวตอันไหนกันแน่นะ   [confused-raccoon]

ออฟไลน์ falakamo

• ถูกใจกด Like+ 39
Re: ขอถามความคิดเห็นจากเพื่อนสมาชิกทุกท่านครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 08 มีนาคม 2012, 10:44:18 PM »
จริงด้วยๆ [yes-raccoon]

ออฟไลน์ bondturbo

• ทำไปเรื่อยๆ
  • ถูกใจกด Like+ 40
    • http://uppic.us/pic.php?picid=3eb56888e3815294554cd99b95b87f71
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 08 มีนาคม 2012, 10:46:07 PM »
เห็นด้วยครับ
ข็อมูลส่วนตัวครับ
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=2798.0

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 08 มีนาคม 2012, 10:50:08 PM »
เห็นด้วยครับ
2แล้ว fart-raccoon

ออฟไลน์ aon-amp

• เพื่อ ชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ และ ราชนาวี
  • ถูกใจกด Like+ 107
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 08 มีนาคม 2012, 10:51:51 PM »
ผม ขอ เสนอ ความคิด ครับ
 แอมป์ หลอดก้ทำกันแล้ว
แอมป์ ss ก้ ร่วมกันมาสามสี่ตัว ขายทิ้งไปก้มเกือบหมด สำเร็จ แค่เกนโคลน
แด้ก ก้ ทำกันไปแล้ว
ลำโพงก้มีไปแล้ว
 ผมเสนอ แอมปื ครับ แอมป์ แอมฟิเบี้ยน   หลอด ผสม โซลิด เอากำลังขนาดกลางๆๆครับ

อันนี้น้า อ้อนน เป็นคนเดียว ล่ะม๊างงครับ เห็นน้าร่วมโปรเจ็คแบบ ซื้อมา ขายไป ตลอด อ่ะ แล้วอันใหม่นี่น้าแน่จายเหรออ จ๊ะ  [roll]
 ไอหยะ   โดนเต็มๆๆเลย   ผมมันงบน้อยอ่ะ ทุ่มทุนกับ F5 อ่ะ  แต่ ไฮบริด นี่ ถ้า มีจริง ผมร่วมด้วยถ้าผม เอามาขายเมื่อไหร่ ผมให้ พี่  ยิงพี่เล็กได้เลยครับ สัญญาครับ   [smi_ley]

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 08 มีนาคม 2012, 10:56:42 PM »
ผม ขอ เสนอ ความคิด ครับ
 แอมป์ หลอดก้ทำกันแล้ว
แอมป์ ss ก้ ร่วมกันมาสามสี่ตัว ขายทิ้งไปก้มเกือบหมด สำเร็จ แค่เกนโคลน
แด้ก ก้ ทำกันไปแล้ว
ลำโพงก้มีไปแล้ว
 ผมเสนอ แอมปื ครับ แอมป์ แอมฟิเบี้ยน   หลอด ผสม โซลิด เอากำลังขนาดกลางๆๆครับ

อันนี้น้า อ้อนน เป็นคนเดียว ล่ะม๊างงครับ เห็นน้าร่วมโปรเจ็คแบบ ซื้อมา ขายไป ตลอด อ่ะ แล้วอันใหม่นี่น้าแน่จายเหรออ จ๊ะ  [roll]
 ไอหยะ   โดนเต็มๆๆเลย   ผมมันงบน้อยอ่ะ ทุ่มทุนกับ F5 อ่ะ  แต่ ไฮบริด นี่ ถ้า มีจริง ผมร่วมด้วยถ้าผม เอามาขายเมื่อไหร่ ผมให้ พี่  ยิงพี่เล็กได้เลยครับ สัญญาครับ   [smi_ley]
แล้วF5ไปถึงไหนละน้าไม่เห็นเอามาโชว์เลยอยากเห็นทุ่มทุนอะ [gr_in]

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 08 มีนาคม 2012, 11:17:16 PM »
ตอบแทน หมวดอนุชิต ว่ามันก็ยังกองอยู่ที่เดิมเหมือนตอนที่ได้มานั่นแหละครับ  laughhahaha
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ boontiam

• Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 37
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 09 มีนาคม 2012, 03:57:52 AM »
 [clap hand2]เห็นด้วยครับ

• เพื่อ ชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ และ ราชนาวี
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 09 มีนาคม 2012, 09:27:20 AM »
ตอบแทน หมวดอนุชิต ว่ามันก็ยังกองอยู่ที่เดิมเหมือนตอนที่ได้มานั่นแหละครับ  laughhahaha
รู้ได้ไงอ่ะ ท่านพี่  ตอนนี้ กำลังทำแท่นครับ  ถ้าเสร็จแท่น ตามกำหนด ก่อน วันเกิดผมคงได้ฟังเสียงครับ

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 09 มีนาคม 2012, 12:28:37 PM »
กระทู้ตกดันก่อน laughhahaha

ออฟไลน์ choyadit

• ถูกใจกด Like+ 3
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 13 มีนาคม 2012, 08:38:47 PM »
ตกลงจะไงต่อครับนี่   [c--c]

ออฟไลน์ audiomania

• ถูกใจกด Like+ 402
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 13 มีนาคม 2012, 08:43:46 PM »
อ๋อ.. ที่คุยกันก็เพื่อเป็นแนวทางครับ
เดี๋ยวต่อไป ถ้าจะมีการทำโปรเจคกรุ๊ปบาย จะได้มาวางแผนแบบจัดครบๆ น่ะครับ  clapping-1-2

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 13 มีนาคม 2012, 08:57:09 PM »
ไอ้ที่เห็นด้วยนี่เห็นด้วยเรื่องผมดองของหรือ ไฮบริดจ์อ่ะครับ [roll]

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 13 มีนาคม 2012, 09:00:06 PM »
ถ้าชอบไฮบริดจ์ก็ลองค้นแบบ Nishiki หรือ Mugen สิครับ  [yes-raccoon]

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 13 มีนาคม 2012, 09:16:07 PM »
ถ้าชอบไฮบริดจ์ก็ลองค้นแบบ Nishiki หรือ Mugen สิครับ  [yes-raccoon]
Mugen ก็ชอบนะ แต่ชอบ Skunk II มากกว่า เรื่องเดียวกันเปล่าหว่า [confused-raccoon]
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 13 มีนาคม 2012, 09:30:09 PM »
Mugen ก็ชอบนะ แต่ชอบ Skunk II มากกว่า เรื่องเดียวกันเปล่าหว่า [confused-raccoon]
ของพี่เล็กเอาไว้ซิ่งคับ  [laugh-raccoon]

ฝากไว้ยั่วให้น้าอ้อน ค้นแบบในเว็บ Wim's DIY Audio Projects, www.wimdehaan.nl  [smi_ley]

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 13 มีนาคม 2012, 09:33:37 PM »
ของพี่เล็กเอาไว้ซิ่งคับ  [laugh-raccoon]

ฝากไว้ยั่วให้น้าอ้อน ค้นแบบในเว็บ Wim's DIY Audio Projects, www.wimdehaan.nl  [smi_ley]
เห็นอย่างนี้ไม่ธรรมดานะเนี่ย เรารึกะจะแกล้งให้งง  กลับรู้ซะอีก ไม่ธรรมดาซะแล้ว Audiomania  ว่าแต่เป็นอะไรกับ www.Audiomania.com ครับ ถ้าเป็นเจ้าของจะได้พาพวกไปอุดหนุน [smi_ley]

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 13 มีนาคม 2012, 09:40:42 PM »

เห็นอย่างนี้ไม่ธรรมดานะเนี่ย เรารึกะจะแกล้งให้งง  กลับรู้ซะอีก ไม่ธรรมดาซะแล้ว Audiomania  ว่าแต่เป็นอะไรกับ www.Audiomania.com ครับ ถ้าเป็นเจ้าของจะได้พาพวกไปอุดหนุน [smi_ley]
ไม่เกี่ยวเลยครับ... ผมก็เพิ่งรู้ว่ามีชื่อตรงกะดอทคอมของคนอื่นเค้าเหมือนกัน

เดี๋ยวผมไปจดโดเมนใหม่แล้ว เปลี่ยนชื่อให้ตรงกันดีมั๊ยเนี่ย  [laugh-raccoon]

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 13 มีนาคม 2012, 09:43:58 PM »
มีร้านใหญ่ขนาดนี้ก็ไม่บอกเพื่อนฝูงกันมั่ง จะได้ขอส่วนลดเยอะหน่อย  ให้เราซื้อแพงอยู่ได้ตั้งนาน [checks-raccoon]

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 13 มีนาคม 2012, 09:53:53 PM »
ย้ำครับ ว่าไม่ได้เกี่ยวกันเลย...
เดี๋ยวท่านอื่นเข้าใจกันผิดใหญ่ งานงอกเรย..  [tremor-raccoon]

น้าๆ แวะซื้อของ Create House น่ะดีแล้วครับ อันเนี้ยของจริง [yes-raccoon]

ออฟไลน์ nong

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 7
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: 13 มีนาคม 2012, 11:25:49 PM »
           ..... เอ่ออ... คือ.... เอ่อออ... แบบว่า  ขอถามความคิดเห็นจากทุกท่านด้วย เพราะเราก็มารวมกลุ่มอยู่เล่นที่นี่ด้วยกัน มาก็นานพอสมควรละ.. เข้าเรื่องละนะ.. คืออยากถามว่า เมื่อเราจะทำโปรเจ็คอะไรขึ้นมาโปรเจ็คนึง ถ้าเราเปิดเสรีให้ช่วยกันเลือกว่าเราจะทำอะไรกันดี แล้วทุกคนก็เสนอว่าตนเองอยากจะให้ทำอะไรพร้อมเหตุผลประกอบและสรรพคุณของโปรเจ็คตน แล้วให้เพื่อนสมาชิกช่วยกันเลือกให้คะแนน ข้อเสนอของใครได้คะแนนสูงสุดเราก็จับเอามาทำเป็นโปรเจ็ค
         แล้วหลังจากนั้นเราก็มาหาคนทำแบบ ที่มีเวลาพอที่จะทำให้สำเร็จได้(ในกรณีที่ต้องใช้ pcb) เพราะคนทำใช้โปรแกรมทำแบบ pcb ในเว็บเราก็มีเยอะ เมื่อได้แบบมาแล้วก็หาคนที่พร้อมจะเป็นคนทดลอง รับงานต่อไป ถ้ามีปัญหาไปต่อไม่ได้ เราก็ขอผู้อาสารับต่อไปแก้ปัญหาจนโปรเจ็คลุล่วง เมื่อโปรเจ็คเวิร์คดีแล้ว ก็มาหาผู้ที่จะพร้อมเป็นผู้จัดการในเรื่องต่างๆ เช่นคนนี้สั่ง pcb คนนี้สั่งหม้อแปลง  แต่เราก็ต้องช่วยกันคิดเมื่อมีปัญหาเกิดขึ้น ไม่ใช่ให้เพื่อนทำไปโดยลำพังตามยถากรรม
         ความคิดผมก็คือ อยากให้ทุกคนมีส่วนร่วมในโปรเจ็คเท่าที่จะทำได้ ... ซึ่งน่าจะดีกว่าที่เป็นอยู่ แล้วก็สร้างความสามัคคีขึ้นในเว็บอย่างที่ไม่เคยมีที่เว็บไหนเค้าทำกัน มาเล่นที่เว็บนี้ก็ไม่ใช่ว่าจะมาซื้อของขายของกันอย่างเดียว แล้วก็เงียบหายไป ทุกคนมีสิทธิ์ออกความคิดเห็นได้ตามสิทธิ์ที่ตนมี ถึงแม้ว่าความคิดเห็นของท่านจะตกไปไม่ได้รับเลือกให้ทำ แต่ก็จะได้รู้ว่าเราทุกคนอยากเล่นอะไรกันบ้าง... ก่อนเสนอก็ทำการบ้านนิดนึงว่าพอเป็นไปได้หรือเปล่า ...
         จะเป็นไปได้มั๊ยครับท่านทั้งหลาย.... ช่วยๆกันตอบเข้ามาโลดเน้อออ... ขอบคุณทุกท่านครับ ... ถึงแม้บทสรุปจะเป็นอย่างไร ก็มาออกความคิดเห็นคุยกันบ้างครับ นะ นะ จัดมา... อย่าเงียบครับ  
  clapping-1-2  

ผมขอเสริมนิดนึงครับ  คนที่เสนอโปรเจ็คอาจจะขอสนับสนุนทางด้านปัจจัยหรืออุปกรณ์ต่างๆในการทำต้นแบบครับ 

ออฟไลน์ cammer

• The Old Buffalo
  • Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 16
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: 14 มีนาคม 2012, 10:41:05 PM »
เข้ามาดันด้วยคนครับ...กระทู้นี้อยากให้เป็นเพาเวอร์แอมป์ครับ ไฮบริด ก็ได้แต่อยากได้ไม่ต่ำกว่า 100 วัตต์ขึ้นไป.. [entreat-raccoon]

ออฟไลน์ weera1

• ถูกใจกด Like+ 4
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: 14 มีนาคม 2012, 11:41:12 PM »
อยากให้เป็นเพาเวอร์แอมป์ครับ ไฮบริด ก็ได้แต่อยากได้ต่ำกว่า 100 วัตต์ กลัวค่าหม้อแปลงครับ

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: 14 มีนาคม 2012, 11:45:36 PM »

กระทู้นี้แค่ถามแนวคิดนะครับว่าจะทำอะไร ควรโหวตก่อนดีหรือไม่ ไม่ใช่กระทู้ถามว่าจะทำอะไรครับท่าน เวลาอ่านกระทู้ควรอ่านตั้งแต่โพสท์แรกครับ จะได้รู้ว่าเค้า อะไร ยังไงกันครับ ไม่ใช่มาอ่านแต่โพสท์สุดท้าย เรื่องราวจะผิดประเด็นไปครับพ๊ม ... ทุกท่าน ถ้าอยากทำอะไรเล่นก็ลองตั้งกระทู้ถามความคิดเห็นจากเพื่อนๆ ได้ทุกคนครับ ถ้ามีเสียง มีพวกเล่นด้วยมากพอก็จัดเป็น โครงงานกันไปเลยครับ เว้นแต่อยากทำเพื่อความมันส์คนเดียวก็ไม่ต้องมาถามความคิดเห็นใครครับ ทำไปโลด เลย สบาย ๆ

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: 14 มีนาคม 2012, 11:50:29 PM »
อยากให้เป็นเพาเวอร์แอมป์ครับ ไฮบริด ก็ได้แต่อยากได้ต่ำกว่า 100 วัตต์ กลัวค่าหม้อแปลงครับ

[roll] ใจไม่ถึงนี่นา... เหมือนผมแหละ เกรงว่าจะเปลืองค่าไฟด้วยอ่าา... ไปตั้งกระทู้ใหม่ชวนเพื่อนๆเล่นด้วยเลยครับ ถ้ามีเสียงมากพอ ก็ขึ้นเป็น โครงงานครับพ๊ม

ออฟไลน์ cleaning

• ถูกใจกด Like+ 35
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: 15 มีนาคม 2012, 05:00:55 AM »
กว่าจะได้ทำถ้าเกือบปีใหม่ป่านั้นถ้าผมยังเดินอยู่บนถนนเส้นนี้ฝีมือผมคงจะกล้าแข็งขึ้นเพราะอีกหลายเดือน กระผมคงจะ [bomb2] [bomb4] เพื่อหาประสบกราณ์ไปอีกหลายเครื่อง laughhahaha
ผมว่ามันยากเหมือนกันในการเลือก เสนอออกมามันยากเกินไป มือเก่าอย่างผมก็ไม่สน เสนอออกมาง่ายเกินไป มือใหม่อย่างพี่อัล ก็ไม่สนอีก
แต่ต้องให้พี่เฉยเสนอมาเลยเพราะเท่าที่เห็นพี่เสนอออกมาก็มีการทำไปเรียบร้อยแล้วและเป็นที่นิยมเช่นปรี มันต้องมีธงมาครับ ถ้าให้โหตวคงจะลำบากต่างคนต่างคิด
พี่เฉย พี่เล็ก อ.แว่น ตั้งธงมาเลยครับ สัก2-3 ธงแล้วสมาชิกจะเลือกกันเอาครับ

ออฟไลน์ alfa@

• ถูกใจกด Like+ 23
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: 17 มีนาคม 2012, 09:42:37 PM »
โครงการดีๆ รอโหวตครับ ไฮบริดๆๆ

clapping-1-2