ผู้เขียน หัวข้อ: DAV phono stage เสียงดีสมใจที่รอเลยครับ  (อ่าน 10319 ครั้ง)

ออฟไลน์ Guy_Audio

• Moderator
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 93
  • UNIQUE MADE - BOUTIQUE SOUND
Re: DAV phono stage เสียงดีสมใจที่รอเลยครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 10 มีนาคม 2015, 08:40:34 PM »

https://www.youtube.com/watch?v=9lKf-O7g1fc

Repercussion Unit – In Need Again
Released:Jun 1987
แล้วมาต่อด้วยแผ่น ช้างน้อยพาเพลิน นะครับ
ซึ่งพี่ๆได้ทราบกันแล้วว่าแผ่นนี้่ไดนามิกค่อนข้างรุนแรง อีกทั้งให้เร้นจ์ที่กว้าง
โทนเสียงครบในทุกย่าน แม้แต่ความถี่ต่ำลึก(ไม่ใช่เสียงจากกระเดื่องกลองนะครับ แต่เป็นเสียงจากกลองอีกใบที่อยู่ทางด้านซ้ายสุดของเวทีเสียง)
ยังลงได้ลึกมาก ถ้าค่า Damping Factor โดยรวมของเครื่องไม่ดีพอจะเบลอและไดร์เวอร์เก็บตัวได้ช้า
อีกทั้งถ้ายังแยกมิติได้ไม่เด็ดขาดพอ จะทำให้เครื่องดนตรีทุกชิ้นซ้อนกันจนมั่วไปหมด
ยังมีเสียงนกร้องที่ต้องบินขึ้นสูงจนจรดเพดานอีก นับว่าเป็นแผ่นที่ผ่านได้ค่อนข้างยากพอสมควร
แต่สำหรับ DAV Phono นกติดเพดาน ช้างน้อยกระทืบพื้นเลยครับ  [chick-slow]
เสียงไซโลโฟนเล่นกับมิติได้ดีหลุดตู้ไปไกลมาก   [thanks-raccoon]

ถ้าพี่เจอแผ่นช้างน้อยที่ไหน เก็บได้เลยนะครับ
ใช้ทดสอบเครื่องได้ดีจริงๆครับ  [chick-clap]

ออฟไลน์ track

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 33
Re: DAV phono stage เสียงดีสมใจที่รอเลยครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2016, 11:24:30 AM »
เกิดอาการเคลิมครับ