ผู้เขียน หัวข้อ: แต่ละวัน เพื่อนๆได้ฟังเพลงกันวันละกี่ชั่วโมงครับ  (อ่าน 7479 ครั้ง)

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
  เห็นซื้อกันเยอะ ทำกันแยะ ไม่รู้ว่าได้ฟังเพลงกันวันละกี่ชั่วโมง  มีแชร์ประสพการณ์กันครับ  แนวเพลงที่ชื่นชอบ เพื่อเป็นแนวทางในการทำรีวิว  หรือ cd guide หรือ format อื่นๆ   สำหรับผมเอง ถ้าไม่ติดอะไรยุ่งมากฟังทุกวัน แต่ละวันไม่น่าจะต่ำกว่า 10 ชั่วโมงขึ้นไป แนวเพลงส่วนใหญ่ก็จะเป็น  blue jazz  thai orchestra (เรียกให้ดูดี จริงๆแล้วก็เพลงลูกทุ่งนั่นแหละครับ)   [yes-raccoon]
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ numz

• ทีมพาออกทะเล !
  • ถูกใจกด Like+ 49
  • หุ่นไล่กา !
 [gr_in] ช่วงนี้เบื่อๆเซงๆ วันนึงฟังร่วมๆ 10ชั๋วโมง (จากคอม) 2-3 อาทิตย์นี้ หาแต่เพลงไทยมาฟัง format ก็มี mp3 บ้าง และ aac (itune) เยอะหน่อย ฟังมันหลากหลายมากถ้าเป็น itune เพราะ rip เองจาก cd ไม่ได้แยกแนวเพลง 3-400 เพลงวนไปเรื่อย

บางทีก็ฉีกแนว เปิด jazz เครื่องเป่าซัก2-3เพลง แล้วก็ ฉีกไป trance หรือ house หนักๆ ต่ออีกซัก 2ชั่วโมง เพลงบางเพลง เพื่อน mixมาให้เพลงนึงก็ 30-40 นาที
fart-raccoon ข้อมูลติดต่อจ๊ะ

หากล่วงเกินใครไปขออภัยด้วยเพราะช่วงนี้.... กุติสแตก!

ออฟไลน์ Guy_Audio

• ถูกใจกด Like+ 93
  • UNIQUE MADE - BOUTIQUE SOUND
ผมเปิดร้านพร้อมเปิดเครื่องตั้งแต่ 8 โมงเช้า ปิด 3 ทุ่ม
พอ 4 ทุ่มถ้าไม่มีอะไรทำก็ไปฟังต่อที่ห้อง ในบ้านแม่ ถึง ตี 2 ครับ [checks-raccoon]

ผมเปิดร้านพร้อมเปิดเครื่องตั้งแต่ 8 โมงเช้า ปิด 3 ทุ่ม
พอ 4 ทุ่มถ้าไม่มีอะไรทำก็ไปฟังต่อที่ห้อง ในบ้านแม่ ถึง ตี 2 ครับ [checks-raccoon]

อยู่ดึกๆ ระวังคุณแม่ตีเอานะครับ  พ่อน้องกาย  [smi_ley]
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

ออฟไลน์ ต่อภูเขียว

• ถูกใจกด Like+ 47
ได้ฟังเฉาพะตอนเย็นครับ ประมาณ 4 โมง ถึง 2 ทุ่ม หลังจากนั้นก้ไปตั้งวง [drink7] [Cheers]

ออฟไลน์ punTR

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 13
ฟัง flac กับห้องโล้นๆ ช่วง 2 ทุ่มถึง 4 ทุ่ม จาก Jazz ไป Pop ตบตูดด้วยหมอลำ เป็นบ้างครั้ง ดูหนังต่อซักเรื่อง หลับสบาย [smi_ley]

ออฟไลน์ Guy_Audio

• ถูกใจกด Like+ 93
  • UNIQUE MADE - BOUTIQUE SOUND

อยู่ดึกๆ ระวังคุณแม่ตีเอานะครับ  พ่อน้องกาย  [smi_ley]
แหม!+ คุณเล็กก็ laughhahaha แม่ของผมเลิกตีผมมานานแล้วครับ แต่แม่คุณ เนี่ยไม่แน่  [tremor-raccoon]
ส่วนแนวเพลงผมฟังหลากหลายไปเรื่อยครับ แต่ตอนนี้ ฟัง howard jones - Pet Shop Boys- the alan parsons project
gazebo เพลง I like chopin โดยเปิด จาก TT เอาให้หายอยากเลย 3-2-1-raccoon
เปิดจาก ซีดี แบนมากจนทนฟังไม่ไหว [in-love-raccoon]

ออฟไลน์ numz

• ทีมพาออกทะเล !
  • ถูกใจกด Like+ 49
  • หุ่นไล่กา !
ดีนะไม่ชอบเปรียบเทียบ ไม่งั้นได้เคลีย HDD แน่ 2-30000 เพลง เป็น mp3 ซะ 90% ทั้งแบนทั้งแห้ง แต่ยังไงได้ ก็มันขี้เกียจ คลานไปเปลี่ยนเพลงอะ CD มันรันได้แค่ 9-12 เพลง แล้วก็ต้องลุกไปเปลี่ยนแผ่น

นิจัด play list แล้วชิลยาวๆเลย เปิดทีละ 2-300 เพลง หลับไป 2 ตลบ ยังไม่หมด list  [in-love-raccoon] [in-love-raccoon] [in-love-raccoon] ไม่ต้องให้มันสลับเพลงแล้วก็ ใส่ไปที่ละช่วงอารมณ์เลย 70's 80's 90's แล้วก็ไปแนวหลุดๆ 5555
fart-raccoon ข้อมูลติดต่อจ๊ะ

หากล่วงเกินใครไปขออภัยด้วยเพราะช่วงนี้.... กุติสแตก!

ออฟไลน์ Bang doi

• "ทีมพาออกทะเล"
  • ถูกใจกด Like+ 21
  • I=E/R # V=IR # R =V/I # P=IV # แค่นี้หละ ลุยโล๊ด
ได้ฟังเฉพาะวันหยุด สัปดาละ 2 วันถ้าคุณเธอไม่อยู่ เต็มที่ 4ชั่วโมง ต่อวัน [c--c]

ส่วนมากก็ฟังแนวร้อง ป๊อปแจ๊สเบาๆ
       สังกัดพรรคU30+1            >>>    ข้อมูลส่วนตัว       <<<

ออฟไลน์ track

• ถูกใจกด Like+ 33
ได้ฟังไม่ทุกวันครับ แต่ถ้าได้ฟังก็ได้ประมาณ 2 ชัวโมงครับ 2ทุ่มครึงถึงไม่เกิน 4 ทุ่มครับ

ส่วนเพลงก็ตามอารมณ์ครับ ปกติก็พวกเพลงร้องเพลินๆ แจ๊สหรือพวกวงใหญ่ๆบ้างบ้าง แต่ถ้าวันไหนรู้สึกอารมณ์ดีก็เอาเพลงร็อกป็อบเก่าๆมาฟัง โดยเอาปรีตุลามาอัดเบสอัดแหลมให้มันๆหน่อยครับ

อยากฟังทุกวันแต่โอกาสกับเวลาบางครั้งไม่อำนวยครับ

ออฟไลน์ onepiece01

• ถูกใจกด Like+ 14
ดูหนัง-ฟังเพลงจากคอมครับ ไฟล์เพลงจะเป็น wave ส่วนใหญ่ เเนวเพลงที่ฟังจะเป็น pop,พี่เบิร์ด  ต่อวันฟังจริงๆ 1 ชั่วโมงครับ เเต่เปิดเพลง+เปิดหนัง 20ชั่วโมงได้ครับ [phok]

ออฟไลน์ Ɗeng

• Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 26
เดี๋ยวนี้ฟังน้อยลง วันละไม่เกินชั่วโมง

แต่ช่วงนี้ไม่ได้ฟังมาเป็นอาทิตย์แล้ว

ออฟไลน์ cobra

• Jr. Member
  • **
  • ถูกใจกด Like+ 1
วันทำงานก็ได้ซัก 1 ชมก่อนนอน  วันหยุดก็ซัก 2-3 ชมครับ bossa , pop , jazz เรื่อยๆครับ fart-raccoon

ออฟไลน์ squid™

• ++ทีมพาออกทะเล++
  • ถูกใจกด Like+ 150
  • "อย่าทิ้งความกระหาย อย่าคลายความเชื่อ"
ถ้าแยกออกจากงาน ก็ถือว่าไม่ได้ฟังเลยครับ  แล้วจะต่อเครื่องเสียงไปทำไมฟระเนี่ย [laugh-raccoon] 

แฮะๆ ได้ฟังเฉพาะวันอาทิตย์ครับ 3-4 ชั่วโมง ส่วนเพลงก็หยิบอะไรได้ก็ยัดเข้าซีดีเลย ฟังไปยาวๆ [in-love-raccoon]
กดเลยนะตะเองที่อยู่เค้าเองล่ะ "Seize the day"

[tig12]

squid --> GolDFish --> ปลาทองคะนอง Valve --> เข้น้อยคอย DAC --> จิ้งจกจ๋า AMP ข้าอยู่ไหน -->อุย ดุก ดุก...-->
โดมคูล่า...หล่อค่อดเรยย -->Liberty--> Mike Lowery-->C3po™-->View Smith™ เหล่านี้คือชื่อ ยูสเซอร์ที่ผมใช้ครับ ไล่เรียงมาเรื่อย

LongPlay ADDICT

ออฟไลน์ electron

• ถูกใจกด Like+ 217
  • >> diy lover <<

" MUSIC IS MY FRIEND "  ฟังตลอดเมื่อไม่อยากอยู่เงียบๆ เครื่องนี้บ้าง เครื่องโน้นบ้าง แผ่นบ้าง FM บ้าง อะไรบ้าง ไปเรื่อยยยย ครับ ชอบฟังช่วงกลางคืนมากจะเพราะเสียงดีมากกว่าช่วงกลางวันครับ ฟังจนหลับไปเลยในบางคืน .. แต่ถ้าใครตอบได้ว่าภาพประกอบที่ไปเอาของเค้ามาใช้เนี่ยะคือวงอะไร จะมีอุปกรณ์เล็กๆน้อยๆส่งถึงบ้านท่านครับ ลองตอบเข้ามาดูดิ๊ ... หนุกๆ นิดๆ วันผู้ใช้แรงงานอย่างเราๆครับ... เชิญ

ออฟไลน์ modcanfire

• Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 39
เดาว่าเป็น linkin park [thumbs-up-raccoon]

ออฟไลน์ Arnai

• ถูกใจกด Like+ 47
  • เป็นตัวอย่างที่ดี มีค่ามากกว่าคำสั่งสอน
  ฟังในรถช่วงเดินทางไป-กลับ จากที่ทำงาน ประมาณ 2 ชม.ถึงบ้านฟังที่บ้านอีกประมาณ 2 ชม.วันหยุดถ้าอยู่บ้านคนเดียว ก็ฟังนานหน่อย 4-5 ชม.
ส่วนใหญ่ฟังจาก CD มีฟัง FM บ้างช่วงก่อนนอนครับ.เพลงที่ฟัง ก็ฟังได้ทุกแนวครับ ทั้งไทยและเทศ (แล้วแต่อารมณ์) แต่ส่วนใหญ่เป็นเพลงร้องครับ. [roll]

ออฟไลน์ civicdotcom

• ถูกใจกด Like+ 68
   เปิดเครื่องฟัง ประมาณหกทุ่ม ถึง7-8 โมงเช้าอ่ะครับ  แต่ฟังจริง ได้ประมาณ 5-6 เพลงก็หลับ แต่ก่อนเปิดโทรทัศน์ทิ้งไว้แล้วก็หลับ  ผมโรคจิต ให้ตั้งหน้าตั้งตามานอนเลย  ไม่หลับ คิดโน่นคิดนี่  ต้องเปิดอะไรทิ้งไว้ ให้มันมีเสียง  ถึงจะหลับครับ  
   แล้วไม่ทราบเป็นเหมือนกันไหม  ฟังเพลงก่อนนอน เนี้ย เพราะกว่าตอนไหนๆ  แล้วปิดไฟฟังเพราะกว่าเปิดไฟ 
ข้อมูลส่วนตัว http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=540.0

มีใครให้คนข้างๆกายร้องให้ฟังกันบ้างครับ  [smi_ley]

เปิดเครื่องฟัง ประมาณหกทุ่ม ถึง7-8 โมงเช้าอ่ะครับ  แต่ฟังจริง ได้ประมาณ 5-6 เพลงก็หลับ แต่ก่อนเปิดโทรทัศน์ทิ้งไว้แล้วก็หลับ  ผมโรคจิต ให้ตั้งหน้าตั้งตามานอนเลย  ไม่หลับ คิดโน่นคิดนี่  ต้องเปิดอะไรทิ้งไว้ ให้มันมีเสียง  ถึงจะหลับครับ  
   แล้วไม่ทราบเป็นเหมือนกันไหม  ฟังเพลงก่อนนอน เนี้ย เพราะกว่าตอนไหนๆ  แล้วปิดไฟฟังเพราะกว่าเปิดไฟ  
 ครับ แสงสลัวๆ ช่วยสร้างบรรยากาศในการฟังไ้ด้ดีครับ  ผมก็จะปิดไฟเหมือนกัน แต่มี drimmer switch คอยหรี่ เผื่อลุกไปเหยีบหลอดแตก หูตายิ่งไม่ค่อยดีอยู่  [yes-raccoon]

ออฟไลน์ civicdotcom

• ถูกใจกด Like+ 68
  ดรีมเมอร์ มันไปรบกวน สัญญาณไหมครับ 
ข้อมูลส่วนตัว http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=540.0

ดรีมเมอร์ มันไปรบกวน สัญญาณไหมครับ 

วงจรทั่ว ๆ ไปจะรบกวนครับ ไปทางไฟบ้านที่ใช้ร่วมกัน ผมเองจะใช้ไฟ LED super bright แทน 

ของผมไม่กวนครับ เพราะใช้ไฟคนละชุดกันครับ ไฟเครื่องเสียงเมนตัวนึง ไฟแสงสว่างก็ใช้เมนอีกตัวนึง ครับ

เดาว่าเป็น linkin park [thumbs-up-raccoon]

ทำไมตอบง่ายจัง... สงสัยจะเป็นแฟน Linkin Park เหมือนเราแน่ๆเลย อิ อิ   clapping-1-2

hu hu !!! ลุงเฉย ฟังลิงกินผักด้วย  [laugh-raccoon]

ออฟไลน์ track

• ถูกใจกด Like+ 33

ทำไมตอบง่ายจัง... สงสัยจะเป็นแฟน Linkin Park เหมือนเราแน่ๆเลย อิ อิ   clapping-1-2

เห็นรูปนักร้องนำก็รู้แล้วครับ ผมก็แฟนLinkin Park เหมือนกันครับ  [thumbs-up-raccoon]

ถึงจะอายุเกินหนุ่มน้อยมาหน่อย แต่ก็ยังมันกับเพลงพวกนี้อยู่ครับ อิ อิ

ออฟไลน์ chatdhapol

• ถูกใจกด Like+ 35
ผมฟังตั้งแต่ 9:00-17:00 น. 6 วันทำงานเลยครับ [unde_cided] พึ่งคิดนะนี่....มากจริงๆ

ออฟไลน์ MAX

• ถูกใจกด Like+ 29
  • 2A3 THE POWER
ได้ฟังวันละประมาณ 1-2 ชม. หลัง 3 ทุ่มของทุกวัน แต่ช่วงนี้ไม่ได้ฟังเลย ร้อนมากๆ ฟังได้ทุกแนวเพลง  [yes-raccoon]

ออฟไลน์ nuke840

• Member
  • *
  • ถูกใจกด Like+ 1
ผมฟังวันละประมาณ 1-2 ชม.ฟังมันทุกแนวแล้วแต่อารมณ์ไหนชอบเพลงอะไรครับ clapping-1-2

ออฟไลน์ tfender

• ถูกใจกด Like+ 100
ถ้าจันทร์ - เสาร์ผมจะฟังตั้งแต่ 6โมงเย็นถึง  ตี1ครึ่ง  วันอาทิตย์จะฟังตั้งแต่ตื่นนอนจน ตี 1