ผู้เขียน หัวข้อ: ระวังกันบ้างนะครับ ช่วงนี้ ???  (อ่าน 2369 ครั้ง)

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
ระวังกันบ้างนะครับ ช่วงนี้ ???
« เมื่อ: 01 พฤษภาคม 2012, 06:26:57 PM »

พอดีช่วงนี้ทำงานเยอะ และ ได้เทสเครื่องค่อนข้างมากครับ    ก็ไม่มีอะไรมากช่วงนี้อากาศมันร้อนมาก พอดีประสพกับตัวเอง เลยเอามาบอกเล่า ควรตรวจสอบแอมป์ หรือ อุปกรณ์ในระบบกันด้วยนะครับ ด้วยสภาพแวดล้อมที่ค่อนข้างร้อนมากกว่าทุกปี ทำให้อุณหภูมิการทำงานของเครื่องสูง พูดง่ายๆคือ ร้อนเร็ว และ มากกว่าปกติ และ ความร้อนสะสม หากไม่มีแอร์ ควรหาพัดลมมาเป่าเพื่อระบายความร้อนกันบ้างนะครับ เกรงว่าจุดที่มีความร้อนสะสมอาจถึงละลายตะกั่วได้ อาจเกิดไฟช็อต ไฟรั่วได้  เลยฝากข่่าวมาเตือนให้ระวังกันด้วยครับ  บางบ้านอาจมีลูกเด็กเล็กแดง ยิ่งต้องระวังมากเป็นพิเศษครับ  [heart_shell]
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ electron

• ถูกใจกด Like+ 217
  • >> diy lover <<
Re: ระวังกันบ้างนะครับ ช่วงนี้ ???
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 01 พฤษภาคม 2012, 06:30:36 PM »

[confused-raccoon] คิดว่าระวังเรื่องอาหารการกินจะได้ไม่ท้องเสีย แย่งห้องน้ำกันวุ่นวาย หุ หุ

ออฟไลน์ ฅนหระรี

• ถูกใจกด Like+ 55
Re: ระวังกันบ้างนะครับ ช่วงนี้ ???
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 01 พฤษภาคม 2012, 06:39:49 PM »
ระวังอากาศร้อนจะทำให้อารมณ์หงุดหงิดแล้วไประบายกับคนข้างๆนะครับ  3-2-1-raccoon

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 01 พฤษภาคม 2012, 06:41:21 PM »
เค้าถือขวานอ่ะครับพี่ สำหรับคนนั้นคงต้องยกเว้นคนนึงครับพี่   [checks-raccoon]
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ Kang-Pla

• ถูกใจกด Like+ 35
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 01 พฤษภาคม 2012, 07:11:31 PM »
ถ้าร้อนมาก [i-r-a]ใช้น้ำลดเลยครับรับรองเย็นแน่ๆ  [tremor-raccoon]

ถีงอากาศร้อนมากขึ้นทุกวันๆ แต่พวกเราอย่าใจร้อนตามหลอดนะครับหลอดยิ่งร้อนเสียงยิ่งดี
แต่คนเรายิ่งร้อนยิ่งเสียสติครับ แถมยังฟังเพลงไม่มีความสุขอีกตางหาก
แต่มีคนอีกประเภทได้ของร้อน แต่ดีใจ มันก็แปลกเหมือนกัน [smi_ley]
ที่อยู่ เลขบัญชี
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=950.msg24369#msg24369

ทำทุกอยากที่ชอบ แต่อย่าทำเกินตัว

ออฟไลน์ Alcohol

• ถูกใจกด Like+ 225
  • อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 01 พฤษภาคม 2012, 10:20:13 PM »
ระวังอากาศร้อนจะทำให้อารมณ์หงุดหงิดแล้วไประบายกับคนข้างๆนะครับ  3-2-1-raccoon

ไม่ใช่เรื่องแปลก....เพราะคนข้าง ๆ คือซิงค์ไว้ระบายอารมณ์
 laughhahaha laughhahaha
ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!