ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีโหลดรูปจากผู้ที่มี Log in Facebook (ได้มาอีกทีนึง)  (อ่าน 1802 ครั้ง)

ออฟไลน์ p-juab

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 20
สำหรับท่านที่รู้แล้ว ก็อ่านไว้ก็ไม่เสียหายครับ
ไม่ว่าท่านจะถ่ายมาความจุเท่าไหร่ ภาพใหญ่ขนาดไหนเคล็ดลับง่ายๆๆ ในการย่อรูป สำหรับท่านที่มี Log in Facebook อยู่แล้วครับ
ง่ายๆๆท่านก็ Up Load รูปลง Facebook เสร็จแล้วท่านก็ดึงรูปจากใน Facebook มาใช้ง่ายๆๆแค่นี้เองครับ ท่านจะได้ภาพใหญ่
คมชัด ความจุน้อย

เราสามารถกระทำได้โดยการลอก URL จากเฟสมาได้เลยครับ(ผมทำบ่อย) โดยที่เราไม่ต้องแนบไหล์เช้ามาในเวบ thaimtb แต่อย่างใด
โดยการคลิกขวาของรูปที่อับในเฟสเสร็จแล้ว คลิกขวาแล้วคลิกที่ copy image URL อย่างเช่น

http://a1.sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-prn1/548847_246128942170348_2041552767_n.jpg

และเอา URL ดังกล่าวมาโพสครับ

เป็นจั๊งซี่

[yes-raccoon] [yes-raccoon] [yes-raccoon] [yes-raccoon]

ออฟไลน์ numz

• ทีมพาออกทะเล !
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 49
  • หุ่นไล่กา !
Re: วิธีโหลดรูปจากผู้ที่มี Log in Facebook (ได้มาอีกทีนึง)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 01 กรกฎาคม 2012, 07:19:49 AM »
 [smi_ley] ขอบคุณครับ เห็นตา กุ๊ฟฟี่ทอยู่บ่อยๆ รูปลงเว้ปจะชัดเจนใหญ่ดี แต่ผมรำคาร ที่มันมาเด้งใน feed ผมตอนมันอัพทีละรูป  [thumbs-up-raccoon]
fart-raccoon ข้อมูลติดต่อจ๊ะ

หากล่วงเกินใครไปขออภัยด้วยเพราะช่วงนี้.... กุติสแตก!

ออฟไลน์ BlackUnicorn

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 9
Re: วิธีโหลดรูปจากผู้ที่มี Log in Facebook (ได้มาอีกทีนึง)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 01 กรกฎาคม 2012, 07:56:07 AM »
ขอบคุณครับ  [clap hand2]