ผู้เขียน หัวข้อ: Gain clone หรือจะเป็นลุยโคลน  (อ่าน 36230 ครั้ง)

ออฟไลน์ akradech

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 123
Re: Gain clone หรือจะเป็นลุยโคลน
« ตอบกลับ #90 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2011, 02:38:00 PM »
ของผมลงกราวด์ที่วงจรครับ ไม่ได้เอาลงที่กล่อง ตอนนี้ใช้แบบไม่มี วอลลุ่มครับ (ไม่กล้ายัดเข้าไป เพราะกลัวชอร์ต แค่แผงวงจร กับสายก็เต็มพื้นที่หมดแล้วครับ)

ก่อนต่อไฟเข้าเครื่องกลั้นใจอยู่พักนึงด้วยครับ กลัวระเบิด  [shock1]

ลองวัดออฟเซตแล้ว วัดไม่ได้ครับ ของผมใช้มิเตอร์รุ่นโบราณแบบเข็ม เข็มไม่กระดิกเลย ก็เลยฟังทั้งยังงั้นแหละครับ วัดไม่ได้ก็ไม่สนใจแล้ว  [smi_ley] [smi_ley]

ออฟไลน์ RuNgPuEnGⓇ

• Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 590
  • Emergency :[img width=800 height=600]
Re: Gain clone หรือจะเป็นลุยโคลน
« ตอบกลับ #91 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2011, 02:52:21 PM »
ผมก็ไม่ได้ลงกราวด์ครับ จับตรงไหนก็ไม่ฮัม กราวด์วอลลุ่มก็ไม่ได้ลง  (^o^)
สงสัยขั้วกราวด์ RCA เชื่อมติดกับตัวถังแน่เลย ของผมใส่แหวนรองไว้มิน่าถือไม่ได้ลงกราวด์ [unde_cided]

กล่องผมทำเอง มีแต่กล่องที่เป็นอลูมิเนียม แผ่นหน้าและหลังเป็นอะครีลิค 5 mm 3 ชั้น สักวันต้องอุดหนุนกล่องน้าDavit เป็นแน่รอแฟนยึดตัวนี้ก่อน [HAHAHA] ตอนนี้ สวิทซ์โยก Mute เวลาโยกมีหลวมบ้างติดขัดบ้าง ไม่อยากจะรื้อมาเปลี่ยนเลย [c--c]

ลองวัดออฟเซตแล้ว ได้ 65mV กับ 75mV
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 กรกฎาคม 2011, 02:55:08 PM โดย rung3152 »

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #92 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2011, 06:30:39 PM »
เดี๋ยวคืนนี้เก็บของเสร็จจะลองลุยโคลนเล่นกับเค้าดูบ้าง เพิ่งได้ selector มีน้องใจดีแบ่งมาให้เล่นคู่นึง เป็นของ Lorlin UK silver pin connector   [smi_ley]

Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ YoungOne

• ถูกใจกด Like+ 19
« ตอบกลับ #93 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2011, 06:35:57 PM »
เดี๋ยวคืนนี้เก็บของเสร็จจะลองลุยโคลนเล่นกับเค้าดูบ้าง เพิ่งได้ selector มีน้องใจดีแบ่งมาให้เล่นคู่นึง เป็นของ Lorlin UK silver pin connector   [smi_ley]
[roll-eyes] [roll-eyes] [roll-eyes]

ออฟไลน์ Ɗeng

• Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 26
« ตอบกลับ #94 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2011, 08:59:44 PM »

อ่ยากได้บ้างจัง   [roll-eyes]

ออฟไลน์ ฅนหระรี

• ถูกใจกด Like+ 55
« ตอบกลับ #95 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2011, 09:30:37 PM »

อยากได้เหมือนกันครับ

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #96 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2011, 10:11:57 PM »
อยากได้เดี๋ยวถามน้องเค้าให้นะครับ ตัวนึงร้อยกว่าบาทนะ
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ harn

• Member
  • *
  • ถูกใจกด Like+ 0
« ตอบกลับ #97 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2011, 10:25:24 PM »
อ้างถึง
อยากได้เดี๋ยวถามน้องเค้าให้นะครับ ตัวนึงร้อยกว่าบาทนะ
ถ้ามีเหลือพอขอแบ่งสักคู่นะครับ  [c--c]

« ตอบกลับ #98 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2011, 08:22:08 AM »
อยากได้เหมือนกันครับ  [roll]

ออฟไลน์ ฅนหระรี

• ถูกใจกด Like+ 55
« ตอบกลับ #99 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2011, 08:25:43 AM »

เอา 4 อันนะครับ [heart_shell]

ออฟไลน์ Alcohol

• ถูกใจกด Like+ 225
  • อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
« ตอบกลับ #100 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2011, 08:31:39 AM »

จัดให้ด้วยซิ 2 ตัว  [heart_shell]
ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

ออฟไลน์ sanosak

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 3
« ตอบกลับ #101 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2011, 08:36:53 AM »
selector แบบใหนครับ ต่อก่อนตัดหรือตัดก่อนต่อ ถ้าเป็นแบบต่อก่อนตัดขอผมร่วมด้วยสักสองตัวนะครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ tnosomch

• ถูกใจกด Like+ 60
« ตอบกลับ #102 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2011, 08:57:27 AM »
2 ตัว  [unde_cided]

« ตอบกลับ #103 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2011, 09:00:16 AM »
selector แบบใหนครับ ต่อก่อนตัดหรือตัดก่อนต่อ ถ้าเป็นแบบต่อก่อนตัดขอผมร่วมด้วยสักสองตัวนะครับ
ขอบคุณครับ

สงสัยครับ ต่อก่อนตัด ตัดก่อนต่อ คืออะไรครับ  [unde_cided] [unde_cided]

« ตอบกลับ #104 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2011, 09:12:03 AM »
เดี๋ยวคืนนี้เก็บของเสร็จจะลองลุยโคลนเล่นกับเค้าดูบ้าง เพิ่งได้ selector มีน้องใจดีแบ่งมาให้เล่นคู่นึง เป็นของ Lorlin UK silver pin connector  [smi_ley]
ขอบคุณครับ

สงสัยครับ ต่อก่อนตัด ตัดก่อนต่อ คืออะไรครับ  [unde_cided] [unde_cided]
1. MAKE-BEFORE-BREAK
2. BREAK-BEFORE-MAKE
ในการเปลียนตำแหน่งที่เราบิดเพื่อการเพิ่มหรือลดเสียงถ้าเป็น
แบบ 1 ต่อก่อนตัดก็คือมันจะต่อไปในตำแหน่งที่เราต้องการก่อนแล้วค่อยตัดออกจากตำแหน่งเดิมจะทำให้ไม่มีเสียงตุบฯฯออกลำโพงครับ
ส่วนแบบ 2 ตัดก่อนต่อก็ตัดจากตำแหน่งที่เคยอยู่แล้วค่อยต่อเข้าตำแหน่งใหม่ทำให้มีเสียงตุบฯฯแบบนี้เหมาะเอามาทำเลือกแหล่งสัญญาณไม่เหมาะจะทำโวลลุ่มครับ
อะไรประมาณนี้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 กรกฎาคม 2011, 09:20:43 AM โดย sanosak »

ออฟไลน์ jamezzss

• Fight...!
    • ที่อยู่ติดต่อ
« ตอบกลับ #105 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2011, 09:21:32 AM »
 [roll-eyes] [roll-eyes]

ออฟไลน์ MAX

• ถูกใจกด Like+ 29
  • 2A3 THE POWER
« ตอบกลับ #106 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2011, 09:25:10 AM »
ขอแบ่ง VOL ด้วย 2 ตัว สวยจัดอะ  [shock1]

ออฟไลน์ RuNgPuEnGⓇ

• ถูกใจกด Like+ 590
  • Emergency :[img width=800 height=600]
« ตอบกลับ #107 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2011, 11:22:48 AM »
เดี๋ยวคืนนี้เก็บของเสร็จจะลองลุยโคลนเล่นกับเค้าดูบ้าง เพิ่งได้ selector มีน้องใจดีแบ่งมาให้เล่นคู่นึง เป็นของ Lorlin UK silver pin connector  [smi_ley]
ขอบคุณครับ

สงสัยครับ ต่อก่อนตัด ตัดก่อนต่อ คืออะไรครับ  [unde_cided] [unde_cided]
ในการเปลียนตำแหน่งที่เราบิดเพื่อการเพิ่มหรือลดเสียงถ้าเป็น
แบบ 1 ต่อก่อนตัดก็คือมันจะต่อไปในตำแหน่งที่เราต้องการก่อนแล้วค่อยตัดออกจากตำแหน่งเดิมจะทำให้ไม่มีเสียงตุบฯฯออกลำโพงครับ
ส่วนแบบ 2 ตัดก่อนต่อก็ตัดจากตำแหน่งที่เคยอยู่แล้วค่อยต่อเข้าตำแหน่งใหม่ทำให้มีเสียงตุบฯฯแบบนี้เหมาะเอามาทำเลือกแหล่งสัญญาณไม่เหมาะจะทำโวลลุ่มครับ

[thumb up] ผมใช้ 2 แบบราคา 20 บาท กับ อีกตัวราคาแพง ปรากฏว่า ตัว20 บาท เวลาหมุนตับๆ ๆ ๆ ครับ แต่ตัวแพงรุ่นนี้ Grayhill 71BDF30-01PAJN ไม่เป็น
 [thif]ไปแอบดูข้อมูลของ ตัวนี้ ถ้าไม่ใช่ต้องขออภัยครับพอดีอยากรู้ว่ามัน ต่อตัด หรือ ตัดต่อ น่าจะรวมกันซื้อนะครับราคาดีทีเดียว

Switch,rotary,wafer,midget,imperial bush,make before break,1 pole,12 way
หมายเลขสต็อกสินค้าของ RS 327-642
ผู้ผลิต Lorlin
หมายเลขสินค้าของผู้ผลิต CK1034
Page 1636

ข้อมูลจำเพาะ
  Actuator Diameter    6.35mm  
  Case Material    UL94VO Rated Glass-Filled Nylon  
  Contact Current Rating    150mA  
  Contact Material    Silver  
  Contact Resistance    50m?  
  Depth Behind Panel    21.1mm  
  Number of Poles    1  
  Terminal Type    Solder  

ข้อมูลโดยย่อMidget Wafer Switches

Single-bank wafer switches, all having silver plated contacts, available in a variety of switch configurations

Max current carrying capability 5A
Solder Tag connections
All products have adjustable rotation-limit stops and are moulded from UL94VO rated glass-filled nylon

Note
The terms MBB refers to make before break and the term BBM refers to break before make.

« ตอบกลับ #108 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2011, 01:25:44 PM »

[/quote]
[/quote]

อ้อ เข้าใจละครับ งั้นขอแบบ MBB 2 ตัวครับ  [smi_ley]

ออฟไลน์ pong-cat

• Member
  • *
  • ถูกใจกด Like+ 1
« ตอบกลับ #109 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2011, 09:38:49 PM »
ขอแจมบ้างครับเพิ่งมีเวลาประกอบจ้าเอาแบบตรงๆ เลยครับ [smi_ley]

• Member
  • *
« ตอบกลับ #110 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2011, 09:40:22 PM »
ต่อครับ

• Member
  • *
« ตอบกลับ #111 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2011, 09:42:42 PM »
ทําเสร็จไม่มีเสียงรบกวนเลย เสียงเนียนดีครับ

• Member
  • *
« ตอบกลับ #112 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2011, 09:48:17 PM »
กําลังร้องเพลงครับ [yahoo]

ออฟไลน์ falakamo

• ถูกใจกด Like+ 39
« ตอบกลับ #113 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2011, 10:36:25 PM »
ใช้cค่าเท่าไรบ้างครับของผมเสีบงแขงทื่อเลยไม่มีvrด้วย [cry1]

• Member
  • *
« ตอบกลับ #114 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2011, 11:04:48 PM »
ใช้cค่าเท่าไรบ้างครับของผมเสีบงแขงทื่อเลยไม่มีvrด้วย [cry1]
c input ใช้ 120 uf ครับ c จ่ายไฟ 1200 uf ครับ ส่วน r ไม่รู้ยี้ห้อครับ  ตัวเหมือน c ครับแต่เสียงเนียนดี Vo 

ออฟไลน์ tryman

• Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 36
« ตอบกลับ #115 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2011, 11:32:21 PM »
ใจกล้าจังทำ hard wire
รายละอียดส่วนตัวครับ
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=854.0

« ตอบกลับ #116 เมื่อ: 01 สิงหาคม 2011, 08:59:47 AM »
นับถือ ฯ ฝีมือบวกความใจเย็น 
 [clap hand2]  [clap hand2]  [clap hand2]

ออฟไลน์ MAX

• ถูกใจกด Like+ 29
  • 2A3 THE POWER
« ตอบกลับ #117 เมื่อ: 01 สิงหาคม 2011, 09:33:20 AM »
ฮาร์ดไวร์แบบนี้เยี่ยมครับ  [clap hand2] [clap hand2] [clap hand2] ถ้าเป็นผมป่านนี้ช็อตแน่นอน  [heart_shell]

« ตอบกลับ #118 เมื่อ: 01 สิงหาคม 2011, 10:12:54 AM »
 [roll-eyes] [clap hand2] [clap hand2]

« ตอบกลับ #119 เมื่อ: 15 สิงหาคม 2011, 03:01:56 PM »
ได้ลูกบิดจากน้าDavit มาเอาใส่แล้วดูดีขึ้นมากเลยครับ
ขอบคุณน้ามากฯที่หาขอดีฯมาให้ได้เล่นกัน