ผู้เขียน หัวข้อ: IC 3886  (อ่าน 494439 ครั้ง)

ออฟไลน์ TOM

• Less is More ..... Back to basic ..........
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 27
  • WOW WOW WOW Simply the best
Re: IC 3886
« ตอบกลับ #1050 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2012, 09:55:03 AM »
อ่านแล้วสนุกดี .................  [yes-raccoon] [yes-raccoon] [yes-raccoon] laughhahaha laughhahaha laughhahaha [roll] [roll] 3-2-1-raccoon 3-2-1-raccoon 3-2-1-raccoon

ออฟไลน์ civicdotcom

• ถูกใจกด Like+ 68
« ตอบกลับ #1051 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2012, 10:05:39 AM »
   เสมา เข้าใจผิดแล้วหล่ะคับ(ไปขุนศึกกะเค้าเหมือนกัน) เรื่องcd player  ก็เสมามีdac แล้ว ก็เอาแค่สัญญาณ ดิจิตอลจากซีดีตัวนั้นมา  ก็ได้น้ำเสียงของแดคแล้ว ไม่ใช่น้ำเสียงของซีดีเพลย์เยอร์ตัวนั้นน่ะ  ให้เพลย์เยอร์เป็นแสน  ไปต่อแดค  มันก็ไม่ได้น้ำเสียงตัวเป็นแสน มันก็ได้น้ำเสียงในราคาแดคที่เราต่อ

ก็ในเมื่อคิดว่า แดคเราสุดยอดแล้ว เราจะไปซื้อซีดีเพลยเยอร์ แพงๆทำไม(ก็ไม่้ได้เอาแดคในตัวมันมาเล่น)  เอาพออ่านได้มือสองก็ได้  ยืนยันว่ายังไง แดคเสมาก็จะสำแดงเดช  ไม่เป็นซีดีเพลย์เยอร์ถูกๆแน่นอน  ขนาดบางคนเขาเอาดีวีดีมาต่อ เขายังว่าเสียงดีเลย (ผมก็ งง ว่ามันดียังไง) เดี๋ยวได้ลองแล้วคุ้นๆแล้ว เปลี่ยนจากซีดี เป็นดีวีดี ก็จะเริ่มรู้ว่าต่าง แล้วเดี๋ยวจะรู้ว่า  ซีดีทรานสปอร์ตมันจะสำคัญไหม  
   ถ้าพูดในเรื่องคอมน่ะ จริงๆผมทำธุรกิจร้านเน็ตหน่ะ(จริงๆผมก็ไม่อยากบอกหรอก มันเหมือนอาชีพสีเทา เสมาพูดตรงๆว่าขายหมูปิ้ง ผมก็ไม่อ้อมล่ะ)ในเรื่องคอมผม ก็พอรู้อยู่บ้าง ว่างๆผมจะมาแลกเปลี่ยนทัศนะกับเสมาน่ะ  เดี๋ยวขอทำงานก่อนน่ะ ไปล่ะ ...

ข้อมูลส่วนตัว http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=540.0

ออฟไลน์ Alcohol

• ถูกใจกด Like+ 225
  • อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
« ตอบกลับ #1052 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2012, 10:37:00 AM »
(1) ถ้าเป็นแบบนี้คงไม่เอาออกดีกว่าครับ ปล่อยไปตามเดิมครับ (2) แล้วในกรณีที่ใช้โวลุ่มแบบ 50k ครับผลที่ได้จะเป็นอย่างไรครับ (3) หรือว่าก็ยังคงดังเท่าเดิมครับ

(4) ถ้าตามที่พี่บอกก็ยืนยันเท่ากับว่ามีโวล่มหรือไม่ ก็ไม่ต่างกัน ใช่หรือไม่ครับ

(5) แล้วทำไม power ที่ทำๆขายกันไม่ใส่โวล่มมาครับ เพราะใส่มาก็มีค่าเท่ากับไม่ใส่ครับ

พี่และประเด็นจัมส์สายสัญญาน  (6) ถ้าผมยังทำไม่ได้ผมว่าหักหัวแร้งทิ้งเลยดีกว่าครับ งานง่ายๆขนาดนั้นครับ เพียงแต่ว่าถ้ามีโวลุ่มกับไม่มีมีค่าเท่ากัน ก็คงไม่เอาออกดีกว่าครับ
ผมถึงจะเลือกใช้จัมส์สายเพราะว่า ผมไม่ต้องไปถอดสายที่บัดกรีไว้กับ pcb ซึ่งแคบทำลำบาก

ซึ่งยังมีอีกวิธีที่ลองได้ (7) คือถ้าต้องการใช้โวลุ่มก็ไปหาโวลุ่ม 50k มาลองเพราะว่าแอมป์โซลิต น่าจะไม่ต้องใช้ถึง100k ไม่ใช่แอมป์หลอด หรือปรีหลอด

ลองแตกประเด็นคำถามออกมา พิจารณาแล้ว
(1) ออกความเห็นไปแล้ว
(2 - 3) ไม่เคยเล่น จึงบอกไม่ได้ครับ
(4) แตกต่างกันตรงมี กับไม่มีไงครับ แต่สำหรับผมถ้าทำเป็น Power Amp. จะไม่มี
(5) ก็เพราะว่าเขาทำเป็น Power Amp. มิได้ทำเป็น Integrade Amp. จึงไม่มีโวลุ่ม
(6) ทำได้ก็ดีแล้วครับ
(7) ลองแล้วบอกด้วยครับ

ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

ออฟไลน์ WCS-2008

• มือใหม่หัด D.I.Y.
  • Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 3
  • อ.เมือง จ.ระยอง 21000
« ตอบกลับ #1053 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2012, 11:24:13 AM »
(1) ถ้าเป็นแบบนี้คงไม่เอาออกดีกว่าครับ ปล่อยไปตามเดิมครับ (2) แล้วในกรณีที่ใช้โวลุ่มแบบ 50k ครับผลที่ได้จะเป็นอย่างไรครับ (3) หรือว่าก็ยังคงดังเท่าเดิมครับ

(4) ถ้าตามที่พี่บอกก็ยืนยันเท่ากับว่ามีโวล่มหรือไม่ ก็ไม่ต่างกัน ใช่หรือไม่ครับ

(5) แล้วทำไม power ที่ทำๆขายกันไม่ใส่โวล่มมาครับ เพราะใส่มาก็มีค่าเท่ากับไม่ใส่ครับ

พี่และประเด็นจัมส์สายสัญญาน  (6) ถ้าผมยังทำไม่ได้ผมว่าหักหัวแร้งทิ้งเลยดีกว่าครับ งานง่ายๆขนาดนั้นครับ เพียงแต่ว่าถ้ามีโวลุ่มกับไม่มีมีค่าเท่ากัน ก็คงไม่เอาออกดีกว่าครับ
ผมถึงจะเลือกใช้จัมส์สายเพราะว่า ผมไม่ต้องไปถอดสายที่บัดกรีไว้กับ pcb ซึ่งแคบทำลำบาก

ซึ่งยังมีอีกวิธีที่ลองได้ (7) คือถ้าต้องการใช้โวลุ่มก็ไปหาโวลุ่ม 50k มาลองเพราะว่าแอมป์โซลิต น่าจะไม่ต้องใช้ถึง100k ไม่ใช่แอมป์หลอด หรือปรีหลอด

1. ไม่เอาออกก็ดี หรือจะเอาออกก็ดี น้า cleaning ทำไมไม่ลองดูล่ะครับ แบบไหนมันดีกว่ากัน

2.  น้า cleaning ลองแบบนี้ก่อนก็ได้ ปรับโวลุ่มที่ตัวแอมป์ไห้สุดเลย แล้วเอาโวลุ่ม 50k มาต่อขั้นก่อนเข้าแอมป์
ลองทดสอบปรับดูว่าได้อย่างใจที่ต้องการใหม

3. ต้องลองดูครับ ไม่ลองไม่รู้

4. ???

5. ???

6. ???

7. ???
ฝากตัวด้วยนะครับ ผมน้องใหม่ครับ
ข้อมูลส่วนตัว กดแรงๆครับ

ออฟไลน์ cleaning

• ถูกใจกด Like+ 35
« ตอบกลับ #1054 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2012, 11:39:12 AM »
  เสมา เข้าใจผิดแล้วหล่ะคับ(ไปขุนศึกกะเค้าเหมือนกัน) เรื่องcd player  ก็เสมามีdac แล้ว ก็เอาแค่สัญญาณ ดิจิตอลจากซีดีตัวนั้นมา  ก็ได้น้ำเสียงของแดคแล้ว ไม่ใช่น้ำเสียงของซีดีเพลย์เยอร์ตัวนั้นน่ะ  ให้เพลย์เยอร์เป็นแสน  ไปต่อแดค  มันก็ไม่ได้น้ำเสียงตัวเป็นแสน มันก็ได้น้ำเสียงในราคาแดคที่เราต่อ

ก็ในเมื่อคิดว่า แดคเราสุดยอดแล้ว เราจะไปซื้อซีดีเพลยเยอร์ แพงๆทำไม(ก็ไม่้ได้เอาแดคในตัวมันมาเล่น)  เอาพออ่านได้มือสองก็ได้  ยืนยันว่ายังไง แดคเสมาก็จะสำแดงเดช  ไม่เป็นซีดีเพลย์เยอร์ถูกๆแน่นอน  ขนาดบางคนเขาเอาดีวีดีมาต่อ เขายังว่าเสียงดีเลย (ผมก็ งง ว่ามันดียังไง) เดี๋ยวได้ลองแล้วคุ้นๆแล้ว เปลี่ยนจากซีดี เป็นดีวีดี ก็จะเริ่มรู้ว่าต่าง แล้วเดี๋ยวจะรู้ว่า  ซีดีทรานสปอร์ตมันจะสำคัญไหม  
   ถ้าพูดในเรื่องคอมน่ะ จริงๆผมทำธุรกิจร้านเน็ตหน่ะ(จริงๆผมก็ไม่อยากบอกหรอก มันเหมือนอาชีพสีเทา เสมาพูดตรงๆว่าขายหมูปิ้ง ผมก็ไม่อ้อมล่ะ)ในเรื่องคอมผม ก็พอรู้อยู่บ้าง ว่างๆผมจะมาแลกเปลี่ยนทัศนะกับเสมาน่ะ  เดี๋ยวขอทำงานก่อนน่ะ ไปล่ะ ...

ถ้าเป็นกรณีแบบนี้ผมว่าไม่ได้ประโยชน์ครับ ในการที่เอา cd player ไปต่อกับ dac ครับ เพราะว่า การที่เอา cd ไปต่อกับ dac คือเหมาะสำหรับคนที่มี cd อยู่แล้วและไม่พอใจเสียงของ cd แล้วต้องการอัพเกรด dac ก็เลยไปหาชื้อ dac มาต่อเพิ่ม ถ้าเป็นแบบนี้ ผมว่าเล่น cd transport ดีกว่าครับ ตรงๆกว่าถ้าจะเล่นครับ
และการใช้ dvd ต่อแทน ก็ไม่ได้เลวร้ายอะไรเพราะว่า เราเอาแต่เพียงสัญญาน ข่อง ดิจิตอล เท่านั้น จริงอยู่การอ่านแผ่นของ dvd อ่านจะสู้ไม่ได้ แต่ก็ไม่ได้เป็นปัจจัยหลักถึงขนาดนั้น เพราะว่า dvd บางตัว เสียงดีกว่า cd player อีกครับ มันสำคัญที่ชิป dac และวงจรในตัวมันมากกว่า

มันจะเป็นการซ้ำซ้อนถ้าไปหาชื้อ cd เพื่อเอามาทำเป็นทรานสปอรต์ ถ้าแบบนี้คงไม่แตกต่างเท่าไรกับ คอม และ dvd ครับ
ส่วนที่ว่า dvd เสียงไม่ดี ลองฟัง pioneer หรือยังครับผมว่าไม่เลวครับ พี่อัลก็เคยฟังมาแล้วครับ ไม่ขี่เหร่เลยครับใช้ชิป dac ของ BB ด้วยครับ
การที่ว่าต่างกันตรงระบบไฟ ผมว่ามันน้อยครับ บางที่ฟังไม่ออกซะด้วยครับระหว่างไฟ สวิสต์ซิ่ง กับไฟหม้อแปลง

dvd ต้องเลือกด้วยนะครับถ้าจะเอามาเป็นทราน์สปอรต์ครับ ไม่ใช่ว่าทุกตัวจะทำได้ครับ ผมใช้ soken มาเป็นทรานสปอรต์ ขอบอกตรงๆเลยครับ ว่าสุนัขไม่รับประทานเลยครับ soken ดีแต่ภาพเท่านั้นครับเสียงห๋วยสุดๆครับ  ฟิลิป นี่เสียงดีครับ เอามาทำเป็นทรานสปอรต์พอได้
และต้องดุรุ่นด้วยนะครับไม่ใช่วาคำว่า dvd หมายถึงทุกรุ่นครับ รุ่นเล็กๆตัวละ1000 แบบนี้ไม่ไหวครับถึงแม้จะเอาเฉพาะภาคดิจิตลอดก็ตาม ระบบหัวอ่านแผ่นมันยอมไม่ดีไปด้วย
แต่อย่างของผม pioneer dv610 หัวอ่าน 2ชั้น ฯลฯ ผมว่ากลไกอ่านแผ่นมันนิ่งใช้ได้เลยครับ และผมว่าเสียงมันแทบจะไปชนกับ cd รุ่นล่างๆบางยี่ห้อได้เลยครับ  แต่อย่างไรก็ตามมันก็สู้กับ cd ตัวจริงๆไม่ได้ ครับ แต่ถ้าเอามันไปต่อกับ dvc ก็ถือว่าใช้ได้กับรุ่นเล็กๆครับ ระดับประถม ทั้งชุดไม่เกิน 3-4หมื่นได้สบายๆครับ
ถ้ามีงบมากกว่านั้น คงไม่มีใครใช้dvd เป็นทรานสปอรต์แล้วครับ
ผมว่าขึ้นอยู่กับการฟังของเรามากกว่าครับ อย่างพี่ track ก็ใช้ dac รุ่นผม ก็ใช้ dvd ฟิลิปต่อข่อง coax เข้าdac เอาไปชน cd player มาแล้วครับ
ผมว่าปัจจัยมันไม่ได้อยู่ที่ตรงนี้มากจนสุดๆครับ ส่วนอื่นๆที่ประกอบอีกครับสำคัญกว่าครับ เช่น ลำโพง ปลายทางครับ

การมองว่าไม่ใช้ cd เล่น แล้วทำให้เสียงไม่ดี ผมว่าไม่ถูกต้องนักครับ ถ้าไม่เช่นนั้น ทำไม cd จึงจะหยุดสายการผลิตแล้วครับ ต้องนี่ซิต้องคิดกันบ้างครับ

ผมว่าไม่ว่าจะใช้อะไรเป็นต้นทาง ก็ตาม ปลายทางสุดท้ายต้องดีที่สุดครับ
ก็อย่างที่ผมเปรียบนั้นแหละครับ ต้นทาง ใช้ออนบอรด์จากคอมเลย  ส่งเข้า ลำโพง ดี  อย่างไรเสียงก็ดีครับ
และถ้าต้นทางเป็น cd player ตัวละแสน ส่งเข้าลำโพง 1000 เสียงมันจะดีหรือครับ

เพราะฉนั้นผมคิดว่ามันไม่ใช่ปัจจัยหลักถึงกับว่าฟังจากคอม หรือ dvd มันจะเลวร้ายอะไรจะสู้กันไม่ได้ เลย ผมก็ฟังมาหลายวันเหมือนกันครับ และผมก็ไปฟัง เล่นด้วย โน๊ตบุค (มันก็คือคอม)เล่นด้วย foobar  ผ่าน hiface>ปรีหลอด>T amp>clone 2.5 ผมว่าเสียงมันสุดยอดครับ ผมว่า cd player จะสู้มันได้หรือเปล่า แต่ก็อย่างว่าครับ ต่างคนต่างชอบ ต่างคนบอกว่าของที่ตนเองมีสุดยอด
แต่ละคนมีชุดฟังไม่เหมือนกันสักคนครับ cd player ก็ใช่ว่าจะดีทุกตัว เสียงไม่ได้เรื่องก็มีครับ หัวใจหลักใน cd player ก็คือ dac  นี่แหละที่แต่ละค่าย cd โชว์กันว่าของตัวเองใช้ dac อะไรมันสุดยอดแค่ไหน ผมไม่เคยเห็นเขาโชว์กันว่า ระบบอ่านแผ่นนิ่งสุดยอด

แล้วแบบนี้เวลาเราทำ cd rom ทราน์สปอรต์กัน จะบอกหรือว่า มันอ่านแผ่นได้ดีกว่า หัวอ่าน dvd ผมว่าเป็นไปไม่ได้ครับ cd rom ตัวละไม่กี่ร้อย จะไปเหนือกว่าหัวอ่าน ของ dvd แล้วทำไมยังใช้กันได้ ก็เพราะปัจจัยหลัก มันอยู่ที่ dac ที่เอามาต่อกับ cd rom ไม่ใช่ว่าหัวอ่านของ cd rom ทำให้เสียงดี เพราะฉนั้น สำหรับผม ตัวทรานสปอรต์ ถ้ารุ่นล่างๆไม่ต่างกันหรอกครับ

ผมความคิดไม่ค่อยเหมือนใครครับ ก็เป็นการถ่ายทอดในสิ่งที่ผมเจอมาครับ

« ตอบกลับ #1055 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2012, 11:50:34 AM »

1. ไม่เอาออกก็ดี หรือจะเอาออกก็ดี น้า cleaning ทำไมไม่ลองดูล่ะครับ แบบไหนมันดีกว่ากัน

2.  น้า cleaning ลองแบบนี้ก่อนก็ได้ ปรับโวลุ่มที่ตัวแอมป์ไห้สุดเลย แล้วเอาโวลุ่ม 50k มาต่อขั้นก่อนเข้าแอมป์
ลองทดสอบปรับดูว่าได้อย่างใจที่ต้องการใหม

3. ต้องลองดูครับ ไม่ลองไม่รู้

4. ???

5. ???

6. ???

7. ???
จุดประสงค์ของผมคือ ว่าถ้าเราต้องการเล่นกับปรี มันก็ไม่มีปัญหาอะไรครับ ไม่ต้องสนใจโวลุ่มที่ตัว3886 เลยครับปรับสุดแล้วไปใช้โวลุ่มที่ปรีแทนครับ เร่งที่ปรีแค่ 9-10 ก็ดังข้างบ้านด่าแล้วครับ

แต่ ในกรณีที่ผมไม่ชอบเสียงปรีมีครับ ผมต้องการต่อจาก คอม>dac>3886 แค่นี้เพื่อเสพรสชาติของ dac ของผม แต่ว่าโวลุ่มที่ตัว 3886 มันไม่เหมือนแอมป์ตัวอื่นคือ มันต้องเร่งไปจนเกือบสุด มันถึงจะดัง เท่ากับต่อกับปรี 9 โมง ตรงนี้แหละครับ มันไม่สะดวกในการควบคุมโวลุ่มเลย การเร่งลดโวลุ่ม มันไม่ ลิเนียร์ เลย ไม่ไม่ค่อยเป็นไปตามสเตป ทั่วๆไป เรียกว่าต้องหมุนจน80-90 % มันถึงจะดัง เท่าต่อปรี 9โมง
แต่จุดนี้มันก็มีส่วนดีตรงว่า ถ้าต่อกับปรีจะใช้งานได้ดี ไม่มีปัญหา ขลิบ เสียงขลิบไม่มี เพราะปกติ แอมป์บางตัว ถ้าเร่งโวล่มสุด แล้วเปิดที่ปรี สัญญานก็จะขลิป

หรือว่ามันถูกออกแบบมาให้ใช้เป็น power อย่างเดียวเลยตามวงจรของตัวมันครับ มันก็โชดไม่ดีตรงที่ว่ามีผม ทำวงจรนี้คนเดียวที่นี่ ครับ เลยไม่มีตัวเปรียบครับ

ถ้าผมตัดใจว่าต้องใช้ปรีกับ3886 ตัวนี้ไม่คิดจะหา cd player มาต่อเล่น ผมก็ไม่ต้องสนใจเรื่องโวลุ่มแล้วครับ ถอดออกก็ได้ หรือไม่ถอดก็ปรับไว้สุดๆเลย แต่การปรับโวลุ่มสุดๆ

ทำให้เกิดเสียงฮีทของแอมป์ครับ เสียงฮีทที่เหมือนเสียงฮัมครับ ถ้าลดโวลุ่มเสียงฮีท(เสียงครางคล้ายๆแอมป์หลอด) ก็จะเบาลง ถ้าเร่งโวล่มสุดเสียงฮีทก็จะดัง

ก็คงต้องลองครับ หาโวล่ม 50k มาลองเปลีย่นดูครับ หรือต่อตรงดูว่าอันไหนมันดีกว่ากัน

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #1056 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2012, 12:01:40 PM »
 DVD pioneer ผมเคยรื้อยกเครื่อง up grade ตั้งแต่สัญญาณเข้ายันออก รวมถึงระบบไฟด้วย  สุดท้ายก็ up firmware ตามครับ แต่มันก็ยังไม่ใช่ครับ   ถ้าคุณพอใจในเสียงของ DVD ผมแนะนำเลยครับ ให้ไปหาข้อมูล up firmware  เสียงจะดีขึ้นในบัดดล ทั้งความใส รายละเอียด และ มิติ  แต่ต้องเป็นรุ่นที่เค้าระบุ ไม่แน่ใจว่ารุ่นที่คุณใช้อยู่จะอัพได้มั้ย  ผมห่างมานานมากแล้วครับพวกนี้ ลองหาข้อมูลทำตามดู  ครับ

Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ RuNgPuEnGⓇ

• ถูกใจกด Like+ 590
  • Emergency :[img width=800 height=600]
« ตอบกลับ #1057 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2012, 12:06:24 PM »
ทำไมพี่หมื่นณรงค์ช่างเข้าใจเสมา จริงๆครับ เสมาว่าจะมาถามพอดี แต่พี่หมื่น ได้ตอบดักหน้าไว้หมดเลยตรงใจเสมาเลยครับ
เสมาขอถามเพิ่มเติมหน่อยครับ คือว่า ถ้าผมปลดโวลุ่มออก (ขอความมั่นใจ) ว่า ผมก็แค่ เอาสาย input+output +GND ตรงโวลุ่ม มาจั๊มรวมกันใช่ไหมครับ เพราะไม่อยากไปเอาออกจาก pcb ครับ คุณรุ่งบัดกรีไว้แน่นหนา ประกอบกับเนื้อที่จำกัด มือของผมคงลงไปไม่ได้ครับ ก็เลยจะลองใช้จั๊มสายแทน แต่ยังไม่มั่นใจกลัวควันขึ้นครับ

(เข้าใจถูกหรือเปล่า) คือ ถ้าต่อตรงๆโดยไม่ผ่านโวลุ่ม เสียงสัญญานจะมาเต็มเป็นสัญญานที่แท้จริงของ แหล่งกำเนิดสัญญาน โดยไม่ผ่าน R 100k ในโวลุ่มเลยใช่ไหมครับ เสียงจะไม่มีการเปลี่ยนแปลงไปตามลักษณะของโวลุ่ม100k เลยใช่ไหมครับ
หลักการทำงาน ผมพอจะเข้าใจบ้างครับ ว่าแต่ละตัวทำหน้าที่อะไรจุดประสงค์เพื่ออะไรครับ

ถ้าทำเป็น power เท่ากับว่าผมจะต้องเล่นผ่านปรีเท่านั้น
จะเล่นกับ cd player ตรงๆโดยไม่ผ่านปรีไม่ได้ใช่ไหมครับ

CD player มีโวลุ่มให้ปรับความดัง หรือไม่ครับเช่น marantz ของพี่หมื่นณรงค์ มีโวลุ่มหรือไม่ครับ และสามารถใช้กับ power โดยไม่ต้องมีปรีได้หรือไม่ครับคือ เร่งเสี่ยงจาก cd ครับ เผื่อว่าผมไปหา cd player มาเล่นบ้างครับ
?   อันนี้ผมไม่แน่ใจครับ ในกรณีที่ผมทำเป็น power แล้ว ผมต้องการดูหนังจาก Hd player คราวนี้แหละที่ไม่มีโวลุ่มไว้คอยควบคุมเสียงแล้ว จะใช้ปรับจากรีโมทเครื่องเล่น hd player ได้หรือไม่ครับ (ตรงนี้ผมคงต้องไปดูอีกที่ครับว่า Hd player มีโวลุ่มเร่งเสียงหรือไม่ *

และปัญหาสำคัญคือ ถ้าผมเอาโวลุ่มออก โดยไม่ไปยุ่งกับส่วนอื่นๆใดเลย ก็แค่จั๊มสาย ปัญหาจี่ฮัม คงจะไม่เกิด นะครับ ตรงนี้แหละครับที่ห่วงที่สุดครับ

วันนี้ผมทำงานครับพี่หมื่นณรงค์

คงจะจริงๆว่า วงจรออกแบบมาให้เป็น power แต่ก็ยังแปลกใจว่าทำไมใส่โวลุ่มแล้วจึงเป็นเช่นนี้หลายๆตัวเช่น 1875 ของพี่หมื่น ก็ใส่โวลุ่มได้และไม่ใส่ก็ได้ แต่ไม่ใส่ปัญหาจะเยอะกว่าใส่ครับสำหรับ 1875 ของพี่หมื่น ตอนที่ผมเคยทำพอไม่ใส่โวลุ่มจี่ฮัมนะมาเต็มๆครับ

และถ้าไม่ใส่โวลุ่ม เป็น power เลยเสียงมันคงจะไม่ขลิบนะครับ ถ้าใช้กับปรีหลอดเดียว วงจรพี่หมื่นณรงค์

คุณรุ่ง เคยต่อแบบไม่ใส่โวลุ่มบ้างหรือไม่ครับ และในฐานะที่เป็นคนประกอบและเห็นวงจรมาแล้ว รบกวนดูคำถามด้านบนให้ผมด้วยครับ

ป.ล ที่ผมถามผมปรับ เพราะว่าผมหาวิธีว่า ถ้าไม่มี marantz อยู่แล้วผมจะใช้มันได้สมบูรณ์แบบได้หรือไม่ครับ คือขาย marantz แล้วใช้3886 เป็นตัวยืนครับ

และการเอาโวลุ่มออก จะมีผลอะไรหรือไม่ครับ ในการเปลี่ยนแปลงครับ

แอมป์มี 2 input ผมก็จะใช้ทั้ง2ช่องเพราะว่าผมใช้ ดูหนังด้วยครับ โดยเล่นผ่าน Hd player ครับ ซึ่งตอนนี้ผมลองเล่นแล้วโดยผ่านโวลุ่มเสียงไม่ค่อยจะดังเลยครับ ต้องเร่งจนสุดโวลุ่มครับเสียงดูหนังถึงจะดังในระดับดูหนังมันส์ๆครับ

สุดท้ายผมก็คงต้องลองแบบไม่มีโวลุ่มคั่นกลาง ว่ามันจะเป็นอย่างไร แต่จะขอคำแนะนำไว้ก่อน ว่าสมควรหรือไม่ หรือต้องระวังตรงจุดไหน

[entreat-raccoon] ทำไมพิมพ์กันเก่งเหลือเกิน  น้าอัลตอบไปหมดแล้ว  [laugh-raccoon] อีกประเด็นหนึ่ง แอมป์ตัวนี้ เป็นแบบ invert การทำงานเชิงเส้นของ VR แบบ A จะเห็นผมชัดกว่าหรือเปล่า ต้องให้น้าแว่นมาตอบในหลักการ (ดึงมาร่วมด้วย [roll])  ต้องหา VR แบบ Step GC มาเล่นเพราะจะได้ค่าที่ลิเนียร์มากกว่า เรื่องวอลลุ่ม เปิดสุดกับต่อตรง มีผลต่างกันนิดเดียว แต่ถ้าเกรดไม่ดีก็คงฟังออก ซึ่งคงมีเสียงรบกวนปนมาบ้าง  วอลลุ่มที่ใส่ไปสามารถถอดเเละยกมาด้านบนได้มากอยู่ ทดลองได้เลยเพื่อความสะบายใจ หากพังก็มีประกันอยู่นี่  [laugh-raccoon]

ออฟไลน์ numz

• ทีมพาออกทะเล !
  • ถูกใจกด Like+ 49
  • หุ่นไล่กา !
« ตอบกลับ #1058 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2012, 12:08:51 PM »
 [roll-eyes] [roll-eyes] กระทู้นี้มันยาวแท้ เนาะ [no-raccoon]
fart-raccoon ข้อมูลติดต่อจ๊ะ

หากล่วงเกินใครไปขออภัยด้วยเพราะช่วงนี้.... กุติสแตก!

« ตอบกลับ #1059 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2012, 12:11:08 PM »
อิอิ...  fart-raccoon มีรับประกันด้วย
ฝากตัวด้วยนะครับ ผมน้องใหม่ครับ

ออฟไลน์ squid™

• ++ทีมพาออกทะเล++
  • ถูกใจกด Like+ 150
  • "อย่าทิ้งความกระหาย อย่าคลายความเชื่อ"
« ตอบกลับ #1060 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2012, 12:14:24 PM »
[roll-eyes] [roll-eyes] กระทู้นี้มันยาวแท้ เนาะ [no-raccoon]

ก็ว่าตามนั้น  [roll] 

แต่พี่เสมาครับ ซีดียังไม่หยุดผลิตนะครับ อย่าเข้าใจแบบนั้นเน๊อ ยังอีกนานครับ [smi_ley]
กดเลยนะตะเองที่อยู่เค้าเองล่ะ "Seize the day"

[tig12]

squid --> GolDFish --> ปลาทองคะนอง Valve --> เข้น้อยคอย DAC --> จิ้งจกจ๋า AMP ข้าอยู่ไหน -->อุย ดุก ดุก...-->
โดมคูล่า...หล่อค่อดเรยย -->Liberty--> Mike Lowery-->C3po™-->View Smith™ เหล่านี้คือชื่อ ยูสเซอร์ที่ผมใช้ครับ ไล่เรียงมาเรื่อย

LongPlay ADDICT

« ตอบกลับ #1061 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2012, 12:16:59 PM »
DVD pioneer ผมเคยรื้อยกเครื่อง up grade ตั้งแต่สัญญาณเข้ายันออก รวมถึงระบบไฟด้วย  สุดท้ายก็ up firmware ตามครับ แต่มันก็ยังไม่ใช่ครับ   ถ้าคุณพอใจในเสียงของ DVD ผมแนะนำเลยครับ ให้ไปหาข้อมูล up firmware  เสียงจะดีขึ้นในบัดดล ทั้งความใส รายละเอียด และ มิติ  แต่ต้องเป็นรุ่นที่เค้าระบุ ไม่แน่ใจว่ารุ่นที่คุณใช้อยู่จะอัพได้มั้ย  ผมห่างมานานมากแล้วครับพวกนี้ ลองหาข้อมูลทำตามดู  ครับ

ใช่ครับผมเคยหากระทู้เก่าๆอ่านเจอว่าพี่ก็โม dvd pioneer ครับ แต่เป็นรุ่นที่คาดว่า ฝรั่งเอาไปทำขายเป็นแสน

ผมเคยหา firmware ครับแต่หาไม่เจอครับ รุ่นผมเป็นรุ่น dv-610 ครับ

คือผมไม่ได้พอใจนะครับพี่เล็กแต่มันมีอยู่แล้วครับ ถ้ามีเงินอัพได้ผมอัพไปแล้วครับ [smi_ley]

« ตอบกลับ #1062 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2012, 12:19:09 PM »

ก็ว่าตามนั้น  [roll] 

แต่พี่เสมาครับ ซีดียังไม่หยุดผลิตนะครับ อย่าเข้าใจแบบนั้นเน๊อ ยังอีกนานครับ [smi_ley]
ยังครับอีกนานครับ ยังมีให้เล่นอีกนานครับ คือแค่หาข้อถกเถียงครับ laughhahaha
อย่างไรการเล่นด้วย cd แผ่นแท้ เสียงมันอิ่มกว่า ok ผมก็ยืนยันครับ

แต่ปัจจัยคงไม่ได้อยู่ที่แผ่นอย่างเดียว เครื่องที่เอามาอ่านแผ่นนี่แหละผมว่าสำคัญ เพราะแผ่นบันทึกมาเป็นดิจิตอล พวกตัวแปลงดิจิตอลทั้งหลาย นี่แหละสำคัญ

ชิปdac จริงๆผมก็ว่าไม่ได้สำคัญอะไรแค่ 30% วงจรซิสำคัญกว่า ใครจะวางวงจรได้แจ่มกว่ากัน

ออฟไลน์ TOM

• Less is More ..... Back to basic ..........
« ตอบกลับ #1063 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2012, 01:53:00 PM »

ตอนนี้ผมก็ใช้ DVD Phllip DVP 3000K ต่อฟังเพลงอยู่นะครับ  เพราะขาย CD ตัวอื่นๆๆ  ไปหมดแล้ว ............

แต่ต่อเข้าแอมพ์วัตต์น้อยๆๆ โดยผ่านสาย Wirewrap .........  ผมว่าเสียงมันก็ใช้ได้ดีนะครับ เสียงก้องกังวาล สดใส ไปได้ดี เพลิดเพลินดีครับ .........

เสียงร้อง เสียงกลาง เสียง สูง เสียงเบส เสียงต่ำ เสียงเล็ก เสียงน้อย ... มันก็มาหมดนะครับ มาแบบ สมดุลย์ดีซะด้วยครับ ...................

laughhahaha laughhahaha laughhahaha laughhahaha [roll] [roll] [roll] [roll] 3-2-1-raccoon 3-2-1-raccoon 3-2-1-raccoon 3-2-1-raccoon

วิธีง่ายๆๆ ที่เรามองข้ามไป ................

« ตอบกลับ #1064 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2012, 02:41:15 PM »
ผมใช้ Pioneer DV-233 รุ่นเก่าแล้ว เสียงโอเคเลยทีเดียว แต่คงสู้ CD Player ไม่ได้ ผมเคยลองแกะดูข้างในไม่ใช้สายไฟในการเชื่อมต่อถึงกันเลย ดูเข้าท่าเข้าทีดีครับ

« ตอบกลับ #1065 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2012, 02:47:58 PM »

ตอนนี้ผมก็ใช้ DVD Phllip DVP 3000K ต่อฟังเพลงอยู่นะครับ  เพราะขาย CD ตัวอื่นๆๆ  ไปหมดแล้ว ............

แต่ต่อเข้าแอมพ์วัตต์น้อยๆๆ โดยผ่านสาย Wirewrap .........  ผมว่าเสียงมันก็ใช้ได้ดีนะครับ เสียงก้องกังวาล สดใส ไปได้ดี เพลิดเพลินดีครับ .........

เสียงร้อง เสียงกลาง เสียง สูง เสียงเบส เสียงต่ำ เสียงเล็ก เสียงน้อย ... มันก็มาหมดนะครับ มาแบบ สมดุลย์ดีซะด้วยครับ ...................

laughhahaha laughhahaha laughhahaha laughhahaha [roll] [roll] [roll] [roll] 3-2-1-raccoon 3-2-1-raccoon 3-2-1-raccoon 3-2-1-raccoon

วิธีง่ายๆๆ ที่เรามองข้ามไป ................

ไม่หรอกครับผมว่านั่นเป็นเพราะว่าพี่ รู้ และ ยอมรับในสิ่งที่มันควรจะเป็นไป 
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

« ตอบกลับ #1066 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2012, 02:51:56 PM »

ไม่หรอกครับผมว่านั่นเป็นเพราะว่าพี่ รู้ และ ยอมรับในสิ่งที่มันควรจะเป็นไป 
เขาเรียกว่าปลง บรรลุจุดสุดยอด สำเร็จอรหันต์แล้ว เข้าถึงการฟังเพลงจริงๆ ฟังจากอะไรก็ไพเราะไปหมดนั้นแหละคือการฟังเพลงจริงๆ และค้นพบสัจธรรมที่แท้จริง
พอใจในสิ่งที่ตนเองมี รู้จักประมาณตน

« ตอบกลับ #1067 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2012, 02:53:19 PM »
DVD pioneer ผมเคยรื้อยกเครื่อง up grade ตั้งแต่สัญญาณเข้ายันออก รวมถึงระบบไฟด้วย  สุดท้ายก็ up firmware ตามครับ แต่มันก็ยังไม่ใช่ครับ   ถ้าคุณพอใจในเสียงของ DVD ผมแนะนำเลยครับ ให้ไปหาข้อมูล up firmware  เสียงจะดีขึ้นในบัดดล ทั้งความใส รายละเอียด และ มิติ  แต่ต้องเป็นรุ่นที่เค้าระบุ ไม่แน่ใจว่ารุ่นที่คุณใช้อยู่จะอัพได้มั้ย  ผมห่างมานานมากแล้วครับพวกนี้ ลองหาข้อมูลทำตามดู  ครับ

ใช่ครับผมเคยหากระทู้เก่าๆอ่านเจอว่าพี่ก็โม dvd pioneer ครับ แต่เป็นรุ่นที่คาดว่า ฝรั่งเอาไปทำขายเป็นแสน

ผมเคยหา firmware ครับแต่หาไม่เจอครับ รุ่นผมเป็นรุ่น dv-610 ครับ

คือผมไม่ได้พอใจนะครับพี่เล็กแต่มันมีอยู่แล้วครับ ถ้ามีเงินอัพได้ผมอัพไปแล้วครับ [smi_ley]
ดีแล้วครับ  จงภูมิใจ และ พอใจในสิ่งที่มี  สิ่งที่เล่นครับ เสียงที่ดี ที่ถูกต้องที่สุดตามตัวโน๊ต  อาจจะไม่ใช่เสียงที่คุณชอบก็ได้ ฉะนั้นจงเล่นไปตามวิถีแห่งตนที่ควรจะเป็น   แต่เราก็สามารถที่จะมาร่วมแชร์ความคิด ความรู้สึกของเราไ้ด้นี่ครับ มนุษย์มีความต่าง ถ้าเหมือนกันหมดคงจะยุ่งพิกลครับ   [yes-raccoon]

ออฟไลน์ Alcohol

• ถูกใจกด Like+ 225
  • อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
« ตอบกลับ #1068 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2012, 03:04:17 PM »
เอาชีวีตของผมมาตีแผ่ เพื่อคลายเครียดหน่อยนะ
เรื่องนี้มีเค้าโครงจากชีวิตจริงจากลูกผู้ชายชื่อ Alcohol

เพื่อความสนุกสนาน มีการแต่งเติมเล็กน้อย แต่ไม่ได้เปลี่ยนแปลงเค้าโครงเดิม
 [smi_ley] [smi_ley]

เล่นเครื่องเสียงชนิดแบบเอาเป็นเอาตายนั้น
ผมเคยทะเลาะกับเมีย เพราะเธอทำตัวเป็นผู้รู้ดีคอยเตือนผม

เล่นโน่นเล่นนี่เดี๋ยวก็ไม่มี DAC หรอก เมียบ่นเข้าหู

ผมตวาดสวนกลับ อย่ามาสู่ำรู้เรื่อง DAC ไปหน่อยเลย
หน้าที่ของเธอมีอย่างไร ก็ทำไปอย่างนั้น

แล้วเราก็เงียบไม่พูดกัน

นั่งทำเครื่องเสียงทั้งวันไปจนถึงเย็น ท้องร้องจ๊อก ๆ เพราะไม่มีอะไรตกถึงท้อง

เมื่อหิวจนตาลายจึงร้องถามเมียว่ามีอะไรกินมั่ง
เธอสวนกลับ แบบไม่ต้องคิดให้เสียเวลา

ก็บอกแล้วไงว่าไม่มี DAC
แล้วจะถามหาอะไรอีก

[confused-raccoon] [confused-raccoon] laughhahaha laughhahaha [cry2] [cry2]

ทุกวันนี้ ผมรู้ดีแล้วว่าสิ่งที่เมียคอยห่วงใยนั้น มีความสำคัญยิ่งสำหรับผมครับ
 [coffee1] [coffee1]
ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

• Emergency :[img width=800 height=600]
« ตอบกลับ #1069 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2012, 03:44:00 PM »
เอาชีวีตของผมมาตีแผ่ เพื่อคลายเครียดหน่อยนะ
เรื่องนี้มีเค้าโครงจากชีวิตจริงจากลูกผู้ชายชื่อ Alcohol

เพื่อความสนุกสนาน มีการแต่งเติมเล็กน้อย แต่ไม่ได้เปลี่ยนแปลงเค้าโครงเดิม

เล่นเครื่องเสียงชนิดแบบเอาเป็นเอาตายนั้น
ผมเคยทะเลาะกับเมีย เพราะเธอทำตัวเป็นผู้รู้ดีคอยเตือนผม

เล่นโน่นเล่นนี่เดี๋ยวก็ไม่มี DAC หรอก เมียบ่นเข้าหู

ผมตวาดสวนกลับ อย่ามาสู่ำรู้เรื่อง DAC ไปหน่อยเลย
หน้าที่ของเธอมีอย่างไร ก็ทำไปอย่างนั้น

นั่งทำเครื่องเสียงทั้งวันไปจนถึงเย็น ท้องร้องจ๊อก ๆ เพราะไม่มีอะไรตกถึงท้อง

เมื่อหิวจนตาลายจึงร้องถามเมียว่ามีอะไรกินมั่ง
เธอสวนกลับ แบบไม่ต้องคิดให้เสียเวลา

[confused-raccoon] [confused-raccoon] laughhahaha laughhahaha [cry2] [cry2]

ทุกวันนี้ ผมรู้ดีแล้วว่าสิ่งที่เมียคอยห่วงใยนั้น มีความสำคัญยิ่งสำหรับผมครับ

[roll] สรุปแล้ว จะเล่นแบบไหนเราต้องมี DAC ก่อนใช่ไหมครับ ถ้าเราไม่มี DAC ก็ฟังอะไรไม่เพราะ  ทั้ง COM ทั้ง CD Player มันก็มี DAC อยู่แล้ว  [laugh-raccoon]

« ตอบกลับ #1070 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2012, 04:21:18 PM »

เสี่ยอัล แห่งเมืองทองธานี มีหรือจะไม่ dac ผมว่าเหลือ dac มากกว่าครับ ยังสามารถทำเก็บ ชื้อเก็บได้อีกเยอะครับ ไม่ต้องกลัวว่าจะไม่มี dac ครับ laughhahaha

ออฟไลน์ TOM

« ตอบกลับ #1071 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2012, 06:16:49 PM »

เขาเรียกว่าปลง บรรลุจุดสุดยอด สำเร็จอรหันต์แล้ว เข้าถึงการฟังเพลงจริงๆ ฟังจากอะไรก็ไพเราะไปหมดนั้นแหละคือการฟังเพลงจริงๆ และค้นพบสัจธรรมที่แท้จริง
พอใจในสิ่งที่ตนเองมี รู้จักประมาณตน

ไม่ได้ปลงหรอกครับ  กิเลสยังมาก  แต่สถานะการณ์บังคับให้พบอะไรบางอย่างครับ  จากสิ่งที่มี  แปลกดีครับ ..........

ออฟไลน์ psang

• หูกระทะอมมือ
  • ถูกใจกด Like+ 33
« ตอบกลับ #1072 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2012, 07:31:47 PM »
ฟังเขาคุยกัน

(ความจริงอ่านที่เขาเขียนกัน)

3-2-1-raccoon

ออฟไลน์ tosa2k

• ถูกใจกด Like+ 86
« ตอบกลับ #1073 เมื่อ: 10 กรกฎาคม 2012, 09:09:09 AM »

เหอๆ อันนี้จริงเลยพี่  [entreat-raccoon]

ยังไงผมก็รอDACจากสำนักพระรามสองอยู่ครับ  [checks-raccoon]
ติดต่อผมได้ที่นี่ครับ ^^<br />http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=10084.0 มือใหม่อยากเล่นหลอด ^^"

« ตอบกลับ #1074 เมื่อ: 05 กันยายน 2012, 09:14:56 AM »
 [heyheybaby_watch] มารออ่านรีวิว 3886 น้าคลีน New Vertion

« ตอบกลับ #1075 เมื่อ: 05 กันยายน 2012, 10:09:15 AM »
[heyheybaby_watch] มารออ่านรีวิว 3886 น้าคลีน New Vertion

คงตอนเย็นๆครับ ว่าจะไปรับตอนบ่ายๆครับ เมื่อคืนพึ่งทำงานมาต้องพักสักหน่อยก่อนครับ

สาธุ  โอม เพี้ยง สิ่งศักดิ์ัทั้งหลายได้โปรดดลบันดาล ไม่ให้จี่ฮัมด้วยเถอท laughhahaha

มาแล้วครับ ไปรับมาเมื่อตอนเย็น มาถึงก็เปิดฝาเช็คความเรียบร้อย ปรากฏว่าน๊อตยึดภาคจ่ายไฟหลุดหลายตัวเลยสงสัยจะกระเทือนมา ใส่หลอดไฟ LED เสร็จ ทดสอบ
กับปรี 12AX7 ปรากฏว่า จี่ฮัม เป็นอย่างไรไม่รู้จักเลย เงียบสนิทจริงๆครับ ส่วนเรื่องเสียงไม่รู้จะพูดว่าอย่างไร แต่มันเข้ากันได้ครับ เรียกว่าลืม marantz ได้เลย 3886 เหนือกว่าตรงที่เล่นปรีได้หลากหลาย ส่วนเสียงไม่อยากไปเทียบกับแบรน์ครับ เขาก็มีดีของเขา เอาเป็นว่าถูกใจ
ไม่อายใครแล้วคราวนี้ แอมป์พอไม่มีเสียงแปลกปลอมมันจะเป็นอะไรที่ดีมากๆ เวทีเสียงจะสงัด รายละเอียดจะมากันหมด ฟังแล้วอาการเครียดโดยไม่รู้ตัวจะไม่มี

พอลองกับปรีหลอดเดียว 6dj8 ปรากฏว่ามีเสียงแปลกปลอมทันทีครับ มีเสียงฮัม ได้ยินชัดเจนโดยไม่ต้องเอาหูแนบ ปรีคงยังมีปัญหาแก้ยังไม่ได้ คงต้องรื้อออกมากระสือเลยว่าจะฮัมอีกหรือไม่ ถ้าไม่ฮัมเสียงจะดีมากเลยครับ เท่าที่เปิดลองทั้งฮัมๆเสียงเข้ากันได้ดีเลยครับ

ชุดที่เล่น DVD pioneer DV610>poppluse pcm1976>Pre 12ax7>infinity R30

ต้องขอขอบคุณ คุณรุ่งด้วยครับที่สร้างสรรค์ผลงานอันยอดเยี่ยม พิถีพิถันดีมากเลยครับ งานเรียบร้อย สีก็สวย และเสียงดีไร้จี่ฮัมครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 กันยายน 2012, 07:06:12 PM โดย cleaning »

« ตอบกลับ #1076 เมื่อ: 05 กันยายน 2012, 07:49:02 PM »
ยินดีด้วยครับน้า cleaning มี diy amp ไม่จี่ไม่ฮัมไว้ฟังแล้ว สำเร็จความใครซะที   [roll]

ออฟไลน์ toon ชาวโลก

• ถูกใจกด Like+ 79
« ตอบกลับ #1077 เมื่อ: 05 กันยายน 2012, 07:57:08 PM »
ยินดีด้วยครับน้า cleaning มี diy amp ไม่จี่ไม่ฮัมไว้ฟังแล้ว สำเร็จความใครซะที   [roll]
-------------
หลังจากไปฝึกวิชา ตอนนี้เป็นน้า new cleaning แล้วครับ [thumbs-up-raccoon]

« ตอบกลับ #1078 เมื่อ: 05 กันยายน 2012, 10:05:49 PM »
 [entreat-raccoon]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 กันยายน 2012, 10:19:04 PM โดย cleaning »

ออฟไลน์ mr.bean

• ถูกใจกด Like+ 20
« ตอบกลับ #1079 เมื่อ: 05 กันยายน 2012, 10:13:41 PM »
[entreat-raccoon] ดีได้ไม่นานอาการเดิมเกิดครับ ic ร้อนจัดทั้งๆที่ดูแล้วไม่มีส่วนไหนซ๊อตแน่นอน แต่ไม่เข้าใจว่าเป็นเพราะอะไร
ไม่รุ่งเลยครับ เจอแต่ปัญหาตลอดครับ
สงสัยคงต้องฟัง marantz ต่อไปครับ คงพอก่อนแล้วครับการ diy คงต้องหยุดพักคิดก่อนแล้วครับ

[unde_cided]ร้อนแค่ใหนครับ ของผมเปิดทั้งวัน  60-70 องศาครับยังไม่พังเลยน้า สู้ๆๆครับตัวนี้ผมเบสฟังมันดี