ผู้เขียน หัวข้อ: เด็กเกาะ ส่งการบ้านคัพ  (อ่าน 29466 ครั้ง)

ออฟไลน์ ตาปุ๊_ภูเก็ต

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 6
Re: เด็กเกาะ ส่งการบ้านคัพ
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: 17 กันยายน 2011, 11:03:11 PM »
พี่ weng  ผมก็ลองอยู่คัพ  ผมว่าเสียงมันอิ่มขึ้น รายละเอียดเยอะขึ้น กว่าเดิมเยอะเลยคัพ  @~~@  [clap hand2]

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: 17 กันยายน 2011, 11:48:49 PM »
ลองอะไรกันหว่า [unde_cided]  ว่าแต่อีกคนเงียบเลย สงสัย เป็นลมคาถังเรซินแล้วละมั้ง  ทำได้สนุกใหญ่ ระวังหน่อยละกัน ผงใยแก้วน่ะตัวอันตรายมากนะครับ ควรหาผ้าปิดจมูกด้วย อย่าประมาทเดี๋ยวจะหาว่าหล่อไม่เตือน  เดี๋ยวถ้าโดนขึ้นมาทีจะไม่อยากยุ่งกับมันไปตลอดกาล  [smi_ley]
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

« ตอบกลับ #62 เมื่อ: 18 กันยายน 2011, 12:00:27 AM »
วันนี้ผมไปบ้านพี่ weng สายยางเส้นสีขาวครีม ใหญ่จิงๆ สวยด้วย ว่าจะลากกลับบ้านด้วย แต่พี่แกเสียบไม่ถอดเลยคัพ พี่เล็ก  [HAHAHA]   [roll]

ออฟไลน์ Weng

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 3
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: 18 กันยายน 2011, 12:43:21 AM »
จะบรรยายมากก็กลัวจะเกินจริงครับ
ไปอ่านรีวิวจาก อ.สรรเสริญแล้วกันครับ
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=2875.msg61633#msg61633

ตอนนี้ยังสรุปไม่ได้นะครับ เวลาฟังน้อยไปนิดครับ แต่แค่เริ่มปรับเปลี่ยนก็ไม่ผิดกับที่รีวิวไว้ด้านบนครับ

ทั้ง Mc และ Cadas
เอาไว้เป็น Reference ทำสายสัญญาณ DIY ในอนาคตครับ

ยังคงเหลืองานDIY ดองเค็มอยู่ 2-3 งานครับ
ชุดรางไม้ปลั๊ก Hubbell
ซัพพลายลงกล่อง GC
ปรีหลอด#10 มวลสารยังไม่ครบครับ (เหลืออีกนิดเดียวยังปลุกเสกไม่ได้ครับ)

เอาแค่นี้ก่อนครับเดี๋ยวเยอะจะส่งงานไม่ทัน (วันนี้พักผ่อนก่อนครับ พรุ่งนี้ยังต้องทำงานแต่เช้าเลย)

« ตอบกลับ #64 เมื่อ: 18 กันยายน 2011, 01:01:53 AM »
  มีคนอยากดู PAD เลยจัดให้ครับ

รกมั้ยครับ [roll]

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 กันยายน 2011, 01:06:42 AM โดย CreAte HoUse »
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

« ตอบกลับ #65 เมื่อ: 18 กันยายน 2011, 11:37:53 PM »
มีแต่สายเส้นใหญ่ๆ เดี๋ยวได้จัดสายเส้นใหญ่ๆ มาเป็น Referenceให้เป็นชุดคงดีครับ
 [thif]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 กันยายน 2011, 01:09:44 AM โดย Weng »

ออฟไลน์ track

• ถูกใจกด Like+ 33
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: 19 กันยายน 2011, 06:18:15 AM »
งูเหลือมเต็มบ้าน [thumb up]

« ตอบกลับ #67 เมื่อ: 20 กันยายน 2011, 09:08:36 PM »

ของพี่ๆ แถวบ้านที่เล่นเครื่องเสียงรถยนต์ คัพ  [roll]

ของผมเองคัพ เป็นเครื่องแรกที่ทำคัพ  (เจ้าใยแมงมุม)  [roll]

« ตอบกลับ #68 เมื่อ: 21 กันยายน 2011, 01:32:42 AM »
งานประจำรัดตัว
วันนี้เอาแค่นี้ก่อนครับ
กับ DIY กล่องสายพ่วง

สีรองพื้น+ทับหน้าครับ

ทำให้ออกลักษณะโบราณหน่อย ผิวคลื่นๆกับสีกันสนิมลายค้อน (เห็นผิวแบบนี้แล้วนึกถึง ปืนใหญ่ที่ป้อมพระจุลฯ สมุทรปราการจังเลย)

หมดเวลาแล้วครับวันนี้ พรุ่งนี้ลุยงานขุดไม้ต่อครับ
 jump
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 กันยายน 2011, 01:37:17 AM โดย Weng »

ออฟไลน์ speckzzii

• ถูกใจกด Like+ 0
  • =เล่นหลงทางไปเรื่อย=
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: 21 กันยายน 2011, 03:36:25 AM »

ของพี่ๆ แถวบ้านที่เล่นเครื่องเสียงรถยนต์ คัพ  [roll]

ของผมเองคัพ เป็นเครื่องแรกที่ทำคัพ  (เจ้าใยแมงมุม)  [roll]

C โหดมากเลยคัพน้า  [))]

« ตอบกลับ #70 เมื่อ: 21 กันยายน 2011, 01:19:07 PM »
คุณ weng ไปส่องตัวนี้ให้หน่อยครับ เห็นเกจิฝั่งญี่ปุ่นพูดถึงกันเยอะมาก ดูข้างนอกราคาแรงเกินห้ามใจรึเกิน Acrolink? 7N-DA6300 Mexcel RCA

« ตอบกลับ #71 เมื่อ: 21 กันยายน 2011, 01:21:42 PM »
พี่เล็ก เชื่อผมยังคัพว่าของพี่ weng  เด็ดชัวส์    [roll]  เล่นสีปืนใหญ่เลย

ออฟไลน์ lanazoo

• ถูกใจกด Like+ 12
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: 21 กันยายน 2011, 01:37:15 PM »
  ผมชอบเคสคอม มากครับ มีเครื่องคอมเก่าๆ อยู่หลายเครื่ิอง  เดี๋ยวน่าไปลองหามาใส่บ้าง.... [roll-eyes]

« ตอบกลับ #73 เมื่อ: 21 กันยายน 2011, 01:46:05 PM »
  ผมชอบเคสคอม มากครับ มีเครื่องคอมเก่าๆ อยู่หลายเครื่ิอง  เดี๋ยวน่าไปลองหามาใส่บ้าง.... [roll-eyes]
  ประหยัดดีคัพ  [roll]

« ตอบกลับ #74 เมื่อ: 21 กันยายน 2011, 09:28:41 PM »
ผมก็ใช้ครับเคสคอมเก่าๆ DIY อะไรก็ได้ครับ

ถ้ามีเคสเก่าๆ สมัยSocket 370 ส่วนใหญ่จะเป็นเหล็กชุบกัลวาไนซ์ หนา 0.8 มิลเลยครับแข็งแรงดี
เคสถูกๆสมัยนี้ บางเหมือนสังกะสีเข้าทุกวันแล้วครับ

ตัวนี้เป็นบอรด DIY Hobby CNC สำหรับควบคุม สเตปมอเตอร์ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 กันยายน 2011, 09:36:08 PM โดย Weng »

« ตอบกลับ #75 เมื่อ: 22 กันยายน 2011, 03:00:42 PM »
การบ้าน DIY ปลั๊กพ่วง
Process

ผ่าไม้ ครึ่งซีกครับ ฝั่งIEC ต้องใส่กล่องอลูเพื่อติด Filter ครับ
 Concept ไม่ต้องการให้ปลั๊กที่เสียบตั้งฉากกับพื้นครับ

Router เป็นพระเอกของงานครับช่วยงานขุดให้เป็นเรื่องง่าย

เซาะร่องเพื่อวางสายระหว่างปลั๊ก

ทดลองวางปลั๊กและฝาปิด มีช่องว่าง เพราะขุดผิดนิดหน่อยเอาไว้แก้ไข สำหรับ DIYขุดไม้งานแรก

ด้านสายเข้าปลั๊ก เอา Holesaw 20mm เจาะเอาครับ

ขนาดไม้

ยังเหลืออีก 1 ท่อน ไม้ที่เอามาทำปลั๊กพ่วง เป็นไม้ที่ตัดผิดมาครับ (ไปขอเค้ามา  [roll] เค้าตัดผิดเลยขอเพิ่มอีกท่อน)
เจ้าของบอกว่าเป็นไม้ตะเคียนทอง ผมก็ดูไม้ไม่เป็น ไม้อะไรผมก็เอามาใช้ได้ไม่ถือโชคลางครับ [gr_in]

ยังเหลืออีกหลายขั้นตอนครับเอาแค่นี้ก่อน

ออฟไลน์ numz

• ทีมพาออกทะเล !
  • ถูกใจกด Like+ 49
  • หุ่นไล่กา !
« ตอบกลับ #76 เมื่อ: 22 กันยายน 2011, 03:05:36 PM »
 [roll-eyes] [roll-eyes] [roll-eyes] [roll-eyes] สวยอ่ะน้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา  ยิ่งฝาปลั๊คนะ โดนมาก!!!!  [thumb up] [thumb up] [thumb up]
fart-raccoon ข้อมูลติดต่อจ๊ะ

หากล่วงเกินใครไปขออภัยด้วยเพราะช่วงนี้.... กุติสแตก!

« ตอบกลับ #77 เมื่อ: 22 กันยายน 2011, 03:06:30 PM »
 เก่งจังทำให้มั่งดิครับ  [smi_ley]

ออฟไลน์ squid™

• ++ทีมพาออกทะเล++
  • ถูกใจกด Like+ 150
  • "อย่าทิ้งความกระหาย อย่าคลายความเชื่อ"
« ตอบกลับ #78 เมื่อ: 22 กันยายน 2011, 03:12:08 PM »
ส่งไม้ไปให้น้าขุดดีก่า  [smi_ley]
กดเลยนะตะเองที่อยู่เค้าเองล่ะ "Seize the day"

[tig12]

squid --> GolDFish --> ปลาทองคะนอง Valve --> เข้น้อยคอย DAC --> จิ้งจกจ๋า AMP ข้าอยู่ไหน -->อุย ดุก ดุก...-->
โดมคูล่า...หล่อค่อดเรยย -->Liberty--> Mike Lowery-->C3po™-->View Smith™ เหล่านี้คือชื่อ ยูสเซอร์ที่ผมใช้ครับ ไล่เรียงมาเรื่อย

LongPlay ADDICT

« ตอบกลับ #79 เมื่อ: 22 กันยายน 2011, 03:14:06 PM »
ส่งไม้ไปให้น้าขุดดีก่า  [smi_ley]

[smi_ley] เอาไม้พะยูง นะสหาย ลายมันโดนมาก

หากล่วงเกินใครไปขออภัยด้วยเพราะช่วงนี้.... กุติสแตก!

ออฟไลน์ golf_y

• @ทีมพาออกทะเล@
  • ยามประจำหมู่บ้าน
« ตอบกลับ #80 เมื่อ: 22 กันยายน 2011, 03:39:14 PM »
ส่งไม้ไปให้น้าขุดดีก่า  [smi_ley]

[smi_ley] เอาไม้พะยูง นะสหาย ลายมันโดนมาก

อย่างเมิงต้องใช้ไม้กฤษณาเว้ย ถึงจะเหมาะสมกับฐานานุรูป hahaha hahaha hahaha
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=110.0  สังกัดพรรค u30+1

**** คือเรื่องไม่รับโทรศัพท์นี่เรื่องโคตรปกติของผมนะครับ ไม่ใช่หยิ่ง หรือติสแตก บางครั้งติดสาย หรือติดงาน หรือบางครั้งเหนื่อยหมดสภาพครับ เพราะงานประจำผมเป็นงานสายกฎหมายซึ่งเครียดครับ  ขออำภัยในความไม่สะดวกครับผม ^_^
**** ถ้าอยากสอบถามข้อมูลอัลไรโปรด pm บอกนะครับผม เพราะธรรมดาผมเช็คทุกวันอยู่แล้ว ถ้าหายหัวไปก็ไม่เกินสองวันจ้ะ
**** ถ้าส่งสินค้าขาดเกินบอกด้วยนะครับผม เพราะส่งผิดส่งถูก เป็นประจำอยู่แล้วครับ

« ตอบกลับ #81 เมื่อ: 22 กันยายน 2011, 03:44:23 PM »
"ฐานานุรูป" ใช้คำบ้านๆได้มั้ยอะเพื่อน  [unde_cided]

« ตอบกลับ #82 เมื่อ: 22 กันยายน 2011, 05:15:31 PM »
การบ้านของวันนี้ครับ ด้านบนนั่นทำเมื่อวาน

นั่งทำเจ้านี้เสียเวลาจริง ไปหาซื้อน่าจะง่ายกว่า เครื่องมือก็ไม่ครบ

บังใบขอบไม้เอากล่องอลูครอบครับ

กล่องมีไว้เพื่อใส่ฟิลเตอร์ตัวใหญ่นี่ครับ

มีเวลาเหลือ ลงTeakOil ทิ้งไว้ก่อน
ลงกระดาษทรายละเอียดแล้วไม้ดันแตก เอาไว้ค่อยซ่อมอีกที

ทำต่ออีกทีไม่รู้วันไหนครับ (พรุ่งนี้ทำงาน วันอาทิตย์-พฤหัสหน้าคาดว่าออก ตจว. ยาวๆ)
วันนี้ส่งเท่านี้ก่อนครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 กันยายน 2011, 05:23:27 PM โดย Weng »

ออฟไลน์ golf_y

• @ทีมพาออกทะเล@
  • ยามประจำหมู่บ้าน
« ตอบกลับ #83 เมื่อ: 22 กันยายน 2011, 05:40:18 PM »
"ฐานานุรูป" ใช้คำบ้านๆได้มั้ยอะเพื่อน  [unde_cided]
พอดีเพิ่งประชุมเรื่องการร่างกฎหมายเสร็จอะ เลยเผลอใช้ภาษากฎหมาย  [c--c] [c--c] [c--c]
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=110.0  สังกัดพรรค u30+1

**** คือเรื่องไม่รับโทรศัพท์นี่เรื่องโคตรปกติของผมนะครับ ไม่ใช่หยิ่ง หรือติสแตก บางครั้งติดสาย หรือติดงาน หรือบางครั้งเหนื่อยหมดสภาพครับ เพราะงานประจำผมเป็นงานสายกฎหมายซึ่งเครียดครับ  ขออำภัยในความไม่สะดวกครับผม ^_^
**** ถ้าอยากสอบถามข้อมูลอัลไรโปรด pm บอกนะครับผม เพราะธรรมดาผมเช็คทุกวันอยู่แล้ว ถ้าหายหัวไปก็ไม่เกินสองวันจ้ะ
**** ถ้าส่งสินค้าขาดเกินบอกด้วยนะครับผม เพราะส่งผิดส่งถูก เป็นประจำอยู่แล้วครับ

« ตอบกลับ #84 เมื่อ: 22 กันยายน 2011, 07:37:47 PM »
คุณ weng ไปส่องตัวนี้ให้หน่อยครับ เห็นเกจิฝั่งญี่ปุ่นพูดถึงกันเยอะมาก ดูข้างนอกราคาแรงเกินห้ามใจรึเกิน Acrolink? 7N-DA6300 Mexcel RCA

มือ 2 ยังส่องไม่เจอเลยครับ สายราคาแรงแบบนี้ make to order หรือเปล่าครับ [unde_cided]
http://www.esoteric.jp/products/esoteric/7nda6300/index.html
7N - Da6300 Mexcel RCA (ขนาด 1.0m ? 2)
MSRP ? 588,000 (560,000 ? ไม่รวมภาษี)

ที่นี่บนเวปลงไว้ว่าให้ติดต่อร้านค้านะครับ
http://www.audiounion.jp/ct/detail/new/18569/

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 กันยายน 2011, 08:32:20 PM โดย Weng »

ออฟไลน์ Alcohol

• ถูกใจกด Like+ 225
  • อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
« ตอบกลับ #85 เมื่อ: 22 กันยายน 2011, 09:42:11 PM »

ดูแล้วเท่ห์ ตามดูตอนจบครับ [thumb up]
ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

« ตอบกลับ #86 เมื่อ: 22 กันยายน 2011, 10:46:18 PM »
ประมาณนี้ครับน้าอัล

เหลือแต่อลูหุ้มไฟเบอร์ด้านหลังขัดเรียบเสมอไม้เก็บด้วยตัวนี้
งานไม้เหลือลง ยูรีเทนก็ประกอบได้แล้วครับ

สีชุดเดียวกับ project pre ที่รอสะสมมวลสาร ประหยัดได้อีกหน่อย

ออฟไลน์ RuNgPuEnGⓇ

• ถูกใจกด Like+ 590
  • Emergency :[img width=800 height=600]
« ตอบกลับ #87 เมื่อ: 22 กันยายน 2011, 11:35:33 PM »
 [roll-eyes] เสียบเอียงๆสวยไปอีกแบบ  [))]

ออฟไลน์ Alcohol

• ถูกใจกด Like+ 225
  • อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
« ตอบกลับ #88 เมื่อ: 26 กันยายน 2011, 05:15:50 PM »
งานนี้ทำออกมาสวยมาก และทำให้ Hubbell 5362 Hospital Grade ตัวนี้มีสง่าขึ้นมาเยอะทีเดียว
 [thumb up] [thumb up]
ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

« ตอบกลับ #89 เมื่อ: 26 กันยายน 2011, 11:42:03 PM »
ส่งการบ้านต่อครับ

สายกราวด์ในปลั๊กครับ

ต่อสายให้เสร็จ (เดี๋ยวนี้ติดเทปพันเกลียวแล้วครับ)

ปิดฝาขันสกรูเสร็จแล้วครับ

ทำต่อไม่ได้แล้วกล่องอลู ยังไม่ได้พ่นสีภูเก็ตฝนตกทั้งวัน
วันนี้จบเท่านี้ก่อนครับ