ผู้เขียน หัวข้อ: Gainclone LM3875 มีเสียงวิทยุออกลำโพงแก้อย่างไรครับ  (อ่าน 8545 ครั้ง)

ออฟไลน์ p-juab

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 20
Gainclone LM3875 มีเสียงวิทยุออกลำโพงแก้อย่างไรครับ  จากกระทู้นี้

http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=7743.0#lastPost

เมื่อคนนี้เงียบ ๆ นั่งฟังอยู่คนเดียวตอนตี 2 กว่า  ยังไม่ได้เปิด volme มีพระกำลังเทศน์ออกลำโพงซ้ายข้างเดียว
พอเปิดเร่งเสียงก็ได้ยินเพลงกลบไป  พอเพลงจบ...มาอักแล้ว....บรือร์  ๆ  ๆ  ไม่ทราบว่าเกิดขึ้นเนื่องจากเปลี่ยน
Heat sink ใหม่หรือเปล่า  [entreat-raccoon]

ออฟไลน์ cleaning

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 35
Re: Gainclone LM3875 มีเสียงวิทยุออกลำโพงแก้อย่างไรครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 05 พฤศจิกายน 2011, 03:10:35 PM »
c input สีฟ้าของคุณเสียงมันเป็นอย่างไรครับ LXZ

ออฟไลน์ วัยรุ่นเลบานอน?

• Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 6
  • เเก๊งค์เเมวเหมียวหมูดำ
Re: Gainclone LM3875 มีเสียงวิทยุออกลำโพงแก้อย่างไรครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 05 พฤศจิกายน 2011, 04:07:53 PM »
2 in 1 receiver ,amplifier หล่อมากครับ  [smi_ley]
เอ....เเถวบ้านน้าอยู่ใกล้วิทยุชุมชนรึป่าวครับ   
ลองเปลี่ยนวอลุ่มธรรมดาหายมั้ยครับ [in-love-raccoon]  หา มีเนียมมาครอบ  [checks-raccoon]
ถ้าไม่หาย รอพี่ๆท่านอื่นมาเเนะนำครับผม
Contact Us        
ถ้าต้องเลือกระหว่าง "นกไร้ขา" กับ "นกไร้ปีก" เธอจะเป็นอะไร?

ออฟไลน์ electron

• ถูกใจกด Like+ 217
  • >> diy lover <<
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 05 พฤศจิกายน 2011, 04:08:28 PM »
            โห..... แจ่มเรยยแอมป์ตัวนี้  มีพระมา test ให้ก่อนด้วยอ่ะ เจ๋งง จริง  คงจะฟังแล้วจิตใจสงบดีเน๊อะ  clapping-1-2  

ออฟไลน์ weera1

• Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 4
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 05 พฤศจิกายน 2011, 04:21:46 PM »
ปัญหาน่าจะมาจากมีสถานีวิทยุชุมชนอยู่ใกล้ๆครับ (ของวัดเนี่ยแหละตัวดี วัตต์สูงไม่คุมฮามอร์นิค )
ส่วนการแก้ปัญหารอท่านอื่น

ออฟไลน์ sansirn

• ถูกใจกด Like+ 11
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 05 พฤศจิกายน 2011, 04:26:24 PM »
ลงกราวด์แท่นเครื่องให้ดีๆ ก็น่าจะหายครับ แต่ถ้าสัญญาณรบกวนมาแรงมาก กล่องที่ใช้ต้องเป็นโลหะถึงจะเอาอยู่

ออฟไลน์ MAX

• ถูกใจกด Like+ 29
  • 2A3 THE POWER
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 05 พฤศจิกายน 2011, 04:35:30 PM »
ของผมก็เคยเป็นมีเสียงวิทยุสอดแทรกเข้ามา ช่วงหลังนี้ไม่ได้ยินแล้ว รู้สึกว่าเคยมีน้าแว่นกับน้าสรรเสริญแนะนำอยู่ให้เอาซีค่าน้อยๆค่าเท่าใดจำไม่ได้แล้ว ให้เอาไปต่อคล่อมตรงอินพุทลงกราว์ดครับ ถ้าผิดพลาดขออภัย  [yes-raccoon]

ออฟไลน์ yoyoeiei

• ถูกใจกด Like+ 1
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 05 พฤศจิกายน 2011, 04:52:54 PM »
Gainclone LM3875 มีเสียงวิทยุออกลำโพงแก้อย่างไรครับ  จากกระทู้นี้

http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=7743.0#lastPost

เมื่อคนนี้เงียบ ๆ นั่งฟังอยู่คนเดียวตอนตี 2 กว่า  ยังไม่ได้เปิด volme มีพระกำลังเทศน์ออกลำโพงซ้ายข้างเดียว
พอเปิดเร่งเสียงก็ได้ยินเพลงกลบไป  พอเพลงจบ...มาอักแล้ว....บรือร์  ๆ  ๆ  ไม่ทราบว่าเกิดขึ้นเนื่องจากเปลี่ยน
Heat sink ใหม่หรือเปล่า  [entreat-raccoon]

"มีพระกำลังเทศน์"
เริ่มจาการไปทำบุญ กวดน้ำ ทำสังฆทาน ก่อนเลยครับ

เรื่องอื่นๆ นอกจากนี้เดี๋ยวมีพี่ๆ ในเว็บมาแนะนำต่อ

ออฟไลน์ falakamo

• ถูกใจกด Like+ 39
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 05 พฤศจิกายน 2011, 05:34:02 PM »
เป็นข้างเดียวด้วยใจล่มๆครับของผมเคยมีเสียงวิทยุเข้าครับแต่ของเพื่อนผมอยู่ไกล้ [confused-raccoon]สถานีกว่าไม่ได้ยินอะผมเลยลื้อทำใหม่หายซะงั้น

ออฟไลน์ falakamo

• ถูกใจกด Like+ 39
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 05 พฤศจิกายน 2011, 05:36:37 PM »
2 in 1 receiver ,amplifier หล่อมากครับ  [smi_ley]
เอ....เเถวบ้านน้าอยู่ใกล้วิทยุชุมชนรึป่าวครับ   
ลองเปลี่ยนวอลุ่มธรรมดาหายมั้ยครับ [in-love-raccoon]  หา มีเนียมมาครอบ  [checks-raccoon]
ถ้าไม่หาย รอพี่ๆท่านอื่นมาเเนะนำครับผม
ถ้าวอลุ่มไม่มีลองต่อตลงดูก่อนก็ได้ครับ

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 05 พฤศจิกายน 2011, 05:48:30 PM »
ของผมก็เคยเป็นมีเสียงวิทยุสอดแทรกเข้ามา ช่วงหลังนี้ไม่ได้ยินแล้ว รู้สึกว่าเคยมีน้าแว่นกับน้าสรรเสริญแนะนำอยู่ให้เอาซีค่าน้อยๆค่าเท่าใดจำไม่ได้แล้ว ให้เอาไปต่อคล่อมตรงอินพุทลงกราว์ดครับ ถ้าผิดพลาดขออภัย  [yes-raccoon]

เรื่องนี้น้า audiomania เขาแนะนำไว้ครับ พอดีจำได้  [roll]

ออนไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 05 พฤศจิกายน 2011, 06:07:19 PM »
ลงกราวด์แท่นเครื่องให้ดีๆ ก็น่าจะหายครับ แต่ถ้าสัญญาณรบกวนมาแรงมาก กล่องที่ใช้ต้องเป็นโลหะถึงจะเอาอยู่
มีแต่อโลหะ ใช้ได้มั้ยครับ อาจารย์สรร   [smi_ley]
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 05 พฤศจิกายน 2011, 07:54:50 PM »
มีแต่อโลหะ ใช้ได้มั้ยครับ อาจารย์สรร   [smi_ley]

ถ้าได้อโลหะที่มีกัมมันตรังสี จะแจ่มมากเลยอ่ะครับน้า  [t-i-t-a-n-i-c]

ออฟไลน์ tfender

• ถูกใจกด Like+ 100
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 05 พฤศจิกายน 2011, 08:18:11 PM »
ขอผมก็ต่อฟังแบบกระสือ  มา 2 เดือน  แค่เอาแผ่นไม้รองซิ้งค์  ,   ยังงัยลองหาสายสัญญาณ  Input ที่มีฉนวนดีๆ  มาลองเปลี่ยนก่อนนะครับ ว่ายังไม่เสียงพระอีกหรือไม่

ออฟไลน์ audiomania

• ถูกใจกด Like+ 402
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 05 พฤศจิกายน 2011, 10:26:06 PM »
ขลังดีออกนะน้า  [roll] ปลุกเสกเสร็จสรรพ
แต่ถ้ามั่นใจว่าไม่อยากได้ของขลังแล้ว ก็ลองหา C ซัก 330pF ต่ออินพุตลงกราวด์เลยครับ น่าจะกรองเสียงวิทยุได้เยอะอยู่ครับ แต่"อาจจะ"ได้ทำให้ปลายเสียงแหลมหดลงไปบ้าง

ออฟไลน์ p-juab

• ถูกใจกด Like+ 20
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 05 พฤศจิกายน 2011, 10:30:49 PM »
ขลังดีออกนะน้า  [roll] ปลุกเสกเสร็จสรรพ
แต่ถ้ามั่นใจว่าไม่อยากได้ของขลังแล้ว ก็ลองหา C ซัก 330pF ต่ออินพุตลงกราวด์เลยครับ น่าจะกรองเสียงวิทยุได้เยอะอยู่ครับ แต่"อาจจะ"ได้ทำให้ปลายเสียงแหลมหดลงไปบ้าง

ขลังน่ะดีครับ  แต่ตอนตี 2 กว่า ๆ นี่สิ  เหลียวซ้ายแลขวาอยู่คนเดียว  เสียวเหมือนกันนิ
ฟังคนเดียวแต่รู้สึกมีหลายคน....บรือ ๆ    [no-raccoon]

ออนไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 05 พฤศจิกายน 2011, 10:31:05 PM »

เปลี่ยนจากเสียงพระเทส มาเป็นเสียงน้าแว่นแทน clapping-1-2
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ cleaning

• ถูกใจกด Like+ 35
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2011, 11:24:31 PM »
 laughhahaha ของผมจับ c input ที่ถอดเสื้ออยู่ เสียง FM ปนออกมาชัดเจนเลย