ผู้เขียน หัวข้อ: Audio selector 4 channels  (อ่าน 4148 ครั้ง)

ออฟไลน์ P1649

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 7
Audio selector 4 channels
« เมื่อ: 11 พฤศจิกายน 2011, 11:56:06 AM »
เอาไว้สำหรับคนขี้เกียจ ถอดสายสัญญาณเข้า-ออกบ่อย อย่างผม ได้จาก ebay ครับ ง่ายดี แต่ชุดที่ผมซื้อมานั้น relay เสียไป 1 ตัว เลยต้องเสียเงินเพิ่ม

Re: Audio selector 4 channels
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 11 พฤศจิกายน 2011, 12:01:16 PM »
หูทองแดง อย่างผมชอบเพราะใช้งานได้ดี
แต่หูเทพ บอกว่าผ่านอุปกรณ์หลายชิ้น อาจทำให้เสียงเปลี่ยนไป

ออฟไลน์ squid™

• ++ทีมพาออกทะเล++
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 150
  • "อย่าทิ้งความกระหาย อย่าคลายความเชื่อ"
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 11 พฤศจิกายน 2011, 12:42:57 PM »
ผมว่ามันก็สะดวกดีนะครับ ยังอยากมีไว้มั่งเหมือนกันนะนี่
กดเลยนะตะเองที่อยู่เค้าเองล่ะ "Seize the day"

[tig12]

squid --> GolDFish --> ปลาทองคะนอง Valve --> เข้น้อยคอย DAC --> จิ้งจกจ๋า AMP ข้าอยู่ไหน -->อุย ดุก ดุก...-->
โดมคูล่า...หล่อค่อดเรยย -->Liberty--> Mike Lowery-->C3po™-->View Smith™ เหล่านี้คือชื่อ ยูสเซอร์ที่ผมใช้ครับ ไล่เรียงมาเรื่อย

LongPlay ADDICT

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 13 พฤศจิกายน 2011, 09:50:34 PM »
อเนกประสงค์จริงๆครับ เดิมคิดว่า ทำได้แค่ Selector แค่ครั้งละ 1 channel แต่ทำได้มากกว่านั้นครับ เลือกได้ 0-4 channels อย่างนี้ก็สามารถนำไปพลิกแพลงได้หลายอย่างแล้วแต่วัตถุประสงค์ การใช้งาน เช่น Audio input/output selector อย่างนี้ น้าๆ ที่ชื่นชอบทดสอบ pre-amp, power-amp or speakerไม่ควรพลาด