ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามท่านสมาชิกมีออกแบบวงจร bi-amp บ้างไหมครับ  (อ่าน 4400 ครั้ง)

ออฟไลน์ boontiam

• Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 37
รบกวนสอบถามท่านสมาชิกมีออกแบบวงจร bi-amp บ้างไหมครับ เช่น HF ใช้ LM 3875 LF ใช้ LM3886 เป็นต้น หรือมีแบบอื่นก็ได้ครับ

ออฟไลน์ electron

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 217
  • >> diy lover <<

bi-amp ในความหมายของน้าคืออย่างไรครับ แบบมีปรีแยกความถี่รวมอยู่ด้วย หรือว่ามีเฉพาะเพาเวอร์แอมป์ครับ ?

ออฟไลน์ วัยรุ่นเลบานอน?

• ถูกใจกด Like+ 6
  • เเก๊งค์เเมวเหมียวหมูดำ
อ่าคิดเหมือนกันเลย ย่านสูงๆ ปล่อยให้ LM 3875 จัดการ ย่านต่ำๆใช้LM3886   [roll] 
เเต่ยังไม่มีตู้ ไว้สนองเลย laughhahaha

รบกวนสอบถามท่านสมาชิกมีออกแบบวงจร bi-amp บ้างไหมครับ เช่น HF ใช้ LM 3875 LF ใช้ LM3886 เป็นต้น หรือมีแบบอื่นก็ได้ครับ
Contact Us        
ถ้าต้องเลือกระหว่าง "นกไร้ขา" กับ "นกไร้ปีก" เธอจะเป็นอะไร?

ออฟไลน์ pcherd1

• private data
  • Member
  • *
  • ถูกใจกด Like+ 12
น่าจะเป็น  Electronic  Crossover Network

ออฟไลน์ electron

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 217
  • >> diy lover <<
น่าจะเป็น  Electronic Crossover Network

ใช่ครับน้า แต่ไม่เข้าใจว่า เจ้าของกระทู้เค้าหมายถึง ว่า เอา cross ไปรวมกับแอมป์เป็นอันเดียวกันรึปล่าว? ถ้าแบบนั้นยังไม่เคยเห็นมีใครทำแล้วเอามาโพสท์ครับ เอ้า.. ใครซุ่มทำเล่นอยู่เงียบๆ ก็เอาแบบมาแจกเค้าด้วยเน้ออออ  

ออฟไลน์ boontiam

• ถูกใจกด Like+ 37
น่าจะเป็น  Electronic Crossover Network

ใช่ครับน้า แต่ไม่เข้าใจว่า เจ้าของกระทู้เค้าหมายถึง ว่า เอา cross ไปรวมกับแอมป์เป็นอันเดียวกันรึปล่าว? ถ้าแบบนั้นยังไม่เคยเห็นมีใครทำแล้วเอามาโพสท์ครับ เอ้า.. ใครซุ่มทำเล่นอยู่เงียบๆ ก็เอาแบบมาแจกเค้าด้วยเน้ออออ  
ผมหมายถึง วงจรตัดความถี่รวมไว้ใน power amp เลยนะครับ มี input จาก ปรี 1 ตัว แล้ว power มีสายลำโพงออกเป็น HF และ LF   

ออฟไลน์ วัยรุ่นเลบานอน?

• ถูกใจกด Like+ 6
  • เเก๊งค์เเมวเหมียวหมูดำ
อ้าวน้า หมายถึง x over  คิดว่า เล่น bi amp เหมือนพี่ยุ่น [laugh-raccoon]
Contact Us        
ถ้าต้องเลือกระหว่าง "นกไร้ขา" กับ "นกไร้ปีก" เธอจะเป็นอะไร?