ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครเฟังเพลงแบบผมบ้าง ? music server ส่วนตัวแต่ .. ฟรี  (อ่าน 4453 ครั้ง)

ออฟไลน์ electron

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 217
  • >> diy lover <<
     [cute-3d-smiling] จำได้ว่าน้า jam_kung เคยแนะนำสถานีวิทยุออนไลน์ไว้แล้ว...มาวันนี้ขอนิดนึง... สำหรับท่านที่เป็นเซียนเล่น youtube เป็นประจำอยู่แล้วก็ผ่านๆไปเน้อ.... ผมเองเวลามีงานต้องทำแบบสบายๆหน้าจอคอมพ์ มักจะเปิดเพลงจาก music server ส่วนตัวที่ไม่ต้องจ่ายค่าอะไรเลยนอกจากค่าไฟและค่าอินเตอร์เน็ท อ่านมาถึงนี่นึกออกรึยังว่าคืออะไร คือ www.youtube.com ครับ  เพลงทุกประเภท หลายภาษาทั่วโลก มีเพื่อนร่วมโลกทั้งใบมา update เพลงให้ฟังและมีภาพประกอบด้วย ต้องขอบคุณเพื่อนร่วมโลกเหล่านั้นด้วยครับ ที่ผมใช้อยู่ประจำคือ search ประเภทของเพลงในอารมณ์นั้นที่อยากจะฟังขึ้นมาก่อน ตามภาพที่ 1 ชั่วพริบตามาเป็นร้อยแล้วก็คลิกเลือกให้เล่นเพลง aubum แรกแล้วเราจะเห็นว่าทางขวามือ จะมีช่องเล็กๆแสดง album ของเพลงเรียงลงมาเป็นแถบ ถ้าเราจะฟังไปเรื่อยๆแบบต่อเนื่องไปทั้งวันทั้งคืน ก็คลิกที่ช่องแรกที่มีข้อความ play all ในภาพที่ 2 เจ้าตัวนี้จะจัดการเล่นเพลงที่มีอยู่ในประเภทเพลงเดียวกัน ที่เลือกมาไปเรื่อยๆจนกว่าเราจะเบื่อหรือเลิกฟัง ถ้าอยากเปลี่ยน album ใหม่ก็คลิกที่ album ถัดมาข้างล่าง ... เพียงเท่านี้เราก็ไม่ต้องมาเก็บเพลงไว้ในเครื่องให้เสียพื้นที่เปล่าๆ อยากฟังเพลงอะไรก็เข้าไปฟัง ไปหา จะมีเพื่อนร่วมโลกประเภทนึงแบบว่าพอมีเวลาและใจรัก เค้าจะรวมเป็น album ไว้ให้ album เดียวก็ฟังไปเป็นชั่วโมง สองชั่วโมงก็มี ... นี่ละ music server ส่วนตัวของผมหล่ะ .. ที่มาแนะนำก็เพราะบางครั้งเราก็อยากฟังอะไรแบบสบายๆ ง่ายๆ บ้าง อาจจะลืมตรงนี้ไป ... HAPPY LISTENING ทุกท่านครับพ๊ม

ภาพที่ 1 เลือกประเภทของเพลงก่อน เช่น jazz , relax , aroma , รวมฮิตลูกทุ่ง , รวมเพลงสตริง

ภาพที่ 2 คลิก play all ที่ช่องขวาบน จะเล่นไปทั้งวันทั้งคืน ในเพลงประเภทเดียวกัน

ออฟไลน์ squid™

• ++ทีมพาออกทะเล++
  • ถูกใจกด Like+ 150
  • "อย่าทิ้งความกระหาย อย่าคลายความเชื่อ"
Re: มีใครเฟังเพลงแบบผมบ้าง ? music server ส่วนตัวแต่ .. ฟรี
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 04 กันยายน 2013, 10:32:35 PM »
ผมเข้าทุกวันเลยคับอดนอนก็เพราะงี้เพลินไปเรื่อย
กดเลยนะตะเองที่อยู่เค้าเองล่ะ "Seize the day"

[tig12]

squid --> GolDFish --> ปลาทองคะนอง Valve --> เข้น้อยคอย DAC --> จิ้งจกจ๋า AMP ข้าอยู่ไหน -->อุย ดุก ดุก...-->
โดมคูล่า...หล่อค่อดเรยย -->Liberty--> Mike Lowery-->C3po™-->View Smith™ เหล่านี้คือชื่อ ยูสเซอร์ที่ผมใช้ครับ ไล่เรียงมาเรื่อย

LongPlay ADDICT

ออฟไลน์ Guy_Audio

• ถูกใจกด Like+ 93
  • UNIQUE MADE - BOUTIQUE SOUND
Re: มีใครเฟังเพลงแบบผมบ้าง ? music server ส่วนตัวแต่ .. ฟรี
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 04 กันยายน 2013, 10:33:17 PM »
กระผมพึ่งทราบว่าเปิดยาวอย่างนี้ได้ด้วย ขอบคุณมากครับ พี่ ปรัชญา  [shy_whistler]

ออฟไลน์ dekdoi1963

• ถูกใจกด Like+ 15
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 04 กันยายน 2013, 10:45:00 PM »
โอ้ววว..สุดยอดครับ [0002053E]

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 04 กันยายน 2013, 10:47:19 PM »
 ฟังของผมบ้างก็ได้นะมี 240 กว่าแล้วน่าจะฟังได้ทั้งสัปดาห์  [happy-dreaming]
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ ฅนหระรี

• ถูกใจกด Like+ 55
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 04 กันยายน 2013, 10:47:58 PM »
ไม่เคยรู้เลยว่าเล่นยาวๆได้ขอบคุณลุงเฉยมากครับ  [YL76] ตอนนี้กำลังเล่นอยู่ครับ

ออฟไลน์ bondturbo

• ทำไปเรื่อยๆ
  • ถูกใจกด Like+ 40
    • http://uppic.us/pic.php?picid=3eb56888e3815294554cd99b95b87f71
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 04 กันยายน 2013, 10:49:27 PM »
ของผมทำไมไม่มี play all ที่ช่องขวาบนครับ ต้องไปตั้งค่าอะไรตรงไหนหรือเปล่าครับ
ข็อมูลส่วนตัวครับ
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=2798.0

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 04 กันยายน 2013, 10:59:10 PM »
ของผมทำไมไม่มี play all ที่ช่องขวาบนครับ ต้องไปตั้งค่าอะไรตรงไหนหรือเปล่าครับ
จาก list ที่โชว์ทั้งหมดลองคลิ๊กอันใดอันหนึ่งเพื่อที่จะเล่นก่อนครับจะมี view show ด้านขวามือ
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

ออฟไลน์ RuNgPuEnGⓇ

• ถูกใจกด Like+ 590
  • Emergency :[img width=800 height=600]
Re: มีใครเฟังเพลงแบบผมบ้าง ? music server ส่วน
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 04 กันยายน 2013, 11:02:23 PM »
 [0002053E] เคยเห็นแม่บ้านเขาเปิดเกาหลีแล้วก็ทำงานบ้านไปด้วย แต่ก็ไม่ได้สนใจดูคราวนี้ก็ตาเราบ้างแล้ว  [0002053E]

korean song 2013 new  [yellow-lol]

ออฟไลน์ Kang-Pla

• ถูกใจกด Like+ 35
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 04 กันยายน 2013, 11:04:47 PM »
หา DAC USB ดีๆอาจจะดีมากนะ
ที่อยู่ เลขบัญชี
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=950.msg24369#msg24369

ทำทุกอยากที่ชอบ แต่อย่าทำเกินตัว

ออฟไลน์ electron

• ถูกใจกด Like+ 217
  • >> diy lover <<
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 04 กันยายน 2013, 11:12:41 PM »

ถ้าอยากฟังเพลงอัลบั้มเดียวยาวๆไปเลยก็ลองให้หา .. รวมฮิต เช่น รวมฮิตลูกทุ่ง2013  ฝรั่งก็ เช่น  relaxing hits , pop mix hits แม้แต่เพลงประกอบโฆษณาเพราะๆ ก็ background  เพลงประกอบภาพยนต์ โหยยยเยอะแยะ ลองหากันดูครับบานนนเบอะ ถ้าซีเรียสหน่อยก็เลือกแบบที่เป็น HD ครับ ไปนอนก่อนละ good night & sweet dream

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 04 กันยายน 2013, 11:21:54 PM »
 เจ้ากั้ง เสียงจาก youtube อย่าไปคาดหวังเลยครับ ถ้าจะเอาเสียงไม่เอาภาพที่นี่ครับดีกว่า youtube > https://soundcloud.com/djpaco-tunes   แต่ต้องสมัครก่อนนะครับ

ลองฟังตัวอย่างดูครับ

https://soundcloud.com/deejaytricks/me-u-2013
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 กันยายน 2013, 11:32:59 PM โดย CreAte HoUse »

ออฟไลน์ tosa2k

• ถูกใจกด Like+ 86
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 04 กันยายน 2013, 11:51:30 PM »
เสริมนิดนึงครับ

เราสามารถสร้าง playlist ของเราเองก็ได้นะครับ แต่ต้องสมัครเป็นสมาชิก youtube ก่อนครับ

วิธีการสร้าง playlist ก็ตามนี้ครับ ไม่ยากครับ http://l2ikimaru.exteen.com/20110502/how-to-playlist-youtube หรือ http://nonotaro129.com/%E0%B8%81%E0%B8%B2%E0%B8%A3%E0%B8%AA%E0%B8%A3%E0%B9%89%E0%B8%B2%E0%B8%87-playlist-%E0%B9%83%E0%B8%99-youtube/

ข้อดีของ playlist คือเวลาที่เราฟังเพลงไหนในyoutubeแล้วชอบ เราสามารถ add เพลงนั้นๆเข้ามาใน playlist ไว้ฟังได้เลยครัส ซึ่งเราสามารถฟังเมื่อไร่ก็ได้เพราะมันเป็นplaylist ของเราที่สร้างไว้ใน youtube ครับ

[0002053E] [0002053E]
ติดต่อผมได้ที่นี่ครับ ^^<br />http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=10084.0 มือใหม่อยากเล่นหลอด ^^"

ออฟไลน์ squid™

• ++ทีมพาออกทะเล++
  • ถูกใจกด Like+ 150
  • "อย่าทิ้งความกระหาย อย่าคลายความเชื่อ"
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 04 กันยายน 2013, 11:53:11 PM »
เสียงดีกว่าเยอะช่ายม๊ายครับพี่ท่าน  [yellow-lol]
กดเลยนะตะเองที่อยู่เค้าเองล่ะ "Seize the day"

[tig12]

squid --> GolDFish --> ปลาทองคะนอง Valve --> เข้น้อยคอย DAC --> จิ้งจกจ๋า AMP ข้าอยู่ไหน -->อุย ดุก ดุก...-->
โดมคูล่า...หล่อค่อดเรยย -->Liberty--> Mike Lowery-->C3po™-->View Smith™ เหล่านี้คือชื่อ ยูสเซอร์ที่ผมใช้ครับ ไล่เรียงมาเรื่อย

LongPlay ADDICT

ออฟไลน์ aon-amp

• เพื่อ ชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ และ ราชนาวี
  • ถูกใจกด Like+ 107
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 05 กันยายน 2013, 06:45:16 AM »
ฟังเพลงจากคอม เสียงที่ได้ ก็ โอแล้ว หา พวก เอ็กทานอลซาวการ์ด มาต่อดูครับพี่ๆๆเพิ่มคุณภาพไปอีกพอควร ผมใช้ ซาวบัสเตอรื  ครับ ถูกดี แต่เคยใช้ โซน่าร์ อันนั้นแพงนิดหน่อยแต่เยี่ยมมากๆๆเลย สำหรับ ท่านที่มีโปรแกรมyoutube downloader  โหลดไว้ฟัง กรณีย เน็ตไม่แรง มันจะกระตุกให้เสียอารม (ที่ทำงานผม มีโน้ตบุีค กันเกือบทุกคน ราวๆๆห้าสิบเครื่องเปิดฟังทีไร อืดมาก) IDM เดี๋ยวนี้ แทบจะโหลดใน ยูทูบไม่ได้แล้ว