ผู้เขียน หัวข้อ: เป็นอย่างไรกันบ้างครับ กับสถานะการณ์บ้านเราตอนนี้  (อ่าน 2510 ครั้ง)

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
 ในเมืองรถติดมาก เข้ากลางเมืองไม่ได้แล้วครับ ใครอยู่กลางเมืองส่งข่าวคราวกันบ้างครับทางที่ดีไม่ควรออกมาข้างนอกกันนะครับในตอนนี้
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ tfender

• ถูกใจกด Like+ 100
ตอนนี้กลางเมืองศรีราชา  สภาพจราจร ยังเดินคล่อง อากาศหนาวเย็นจับไข้  ครับผม

...รายงานจาก ศรีราชา

ออฟไลน์ R&R

• ถูกใจกด Like+ 44
เครียดครับ ไม่อยากรับข่าวสารอะไรทั้งสิ้น นั่งทำ Camp Turbo ลงกล่องให้เสร็จสบายใจดี

ออฟไลน์ LAK Klongklue

• ถูกใจกด Like+ 180
  • สุขใดหรือจะเท่ากับความสงบ
[embarrassed] เบื่อครับประเทศชาติไปได้ไม่ถึงใหนซะทีมัวทะเราะขัดแย้งกันอยู่นี่หละ เพื่อนบ้านเขาไปกันถึงใหนแล้ว ของเราถอยหลังลงคลองล้าหลังลงทุกวันทุกวัน
อยากจะเชฺิญชวนพี่น้องอย่าหลงคำยุแย่ชวนเชื่อ จงมองให้ลึกๆถึงหลักความเป็นจริง การเมืองมันมีเบื้องหลังเกินกว่าที่เราจะคาดคิด จงคิดให้ลึกๆ มีใจเป็นกลาง
แล้วรีบตัดสินใจ ก่อนที่จะสายเกินแก้ สุดท้ายประเทศจะล่มสลายไม่มีให้ลูกให้หลานได้เห็นประเทศที่เคยอยู่อย่างสงบสุขอีกต่อไปครับผม [embarrass-watermelon]

ออฟไลน์ electron

• ถูกใจกด Like+ 217
  • >> diy lover <<

[happy-dreaming] ก็ตามตลอดครับว่าอะไรมันจะยังไง... คุณน้าข้างบนเนี๊ยะ อย่าซีเรียสไปห่วงเรื่องที่ว่าเจริญไม่ทันประเทศอื่นเลยครับ ช่างมันเถิด !!  ถึงจะสามารถส่งคนไทยไปดาวอังคารเองได้จะมีประโยชน์อะไรล่ะครับ ถ้าจิตใจของคนในชาติมีแต่จะเสื่อมลง ไร้ศีลธรรม ขาดจริยธรรม ... ให้มันเจริญไปพร้อมกันทั้งวัตถุและจิตวิญญาณของผู้คนในชาติ ช้าหน่อยก็ไม่เป็นไรครับ (แล้วผมจะอยู่ได้ทันเห็นมั๊ยนี่) ... ประเทศที่เจริญแล้วบางประเทศมีปัญหาทางสังคมมากมายตามมา เช่น อเมริกา เป็นตัวอย่าง นั่งดูภาพยนต์อยู่ในโรงกำลังสนุก พวกเอาปืนกลมือมากราดยิง กลายเป็นโลงภาพยนต์ไปซะนี่ เอ้ออ มนุษย์นี่หนอ หาความพอดียากจริงๆ ... พอละ จบดีก่า อิ อิ

ออฟไลน์ ดอกคูน

• อย่าด่วนสรุป
  • Jr. Member
  • **
  • ถูกใจกด Like+ 4
 [0002053E]  เบื่อก็ทำไงได้ครับ  ก็คุณภาพของนักการเมืองมันแย่  เฮ้อแล้วพวกที่ว่านี่ก็มักจะมีอำนาจซะอีก ฝากเนื้อไว้กะเสือจะรอดมั้ยเนี่ย [dizzy-smiley]

ออฟไลน์ gotgi³

• ถูกใจกด Like+ 82
นั้นนะซิครับ ว่าจะไปบ้านหม้อ จะโดนลูกหลงหรือเปล่าเนี้ย ย่านบางเขน ลาดพร้าว มินบุรี สะพานใหม่ เหตุการณ์ปกติ

ออฟไลน์ LAK Klongklue

• ถูกใจกด Like+ 180
  • สุขใดหรือจะเท่ากับความสงบ

[happy-dreaming] ก็ตามตลอดครับว่าอะไรมันจะยังไง... คุณน้าข้างบนเนี๊ยะ อย่าซีเรียสไปห่วงเรื่องที่ว่าเจริญไม่ทันประเทศอื่นเลยครับ ช่างมันเถิด !!  ถึงจะสามารถส่งคนไทยไปดาวอังคารเองได้จะมีประโยชน์อะไรล่ะครับ ถ้าจิตใจของคนในชาติมีแต่จะเสื่อมลง ไร้ศีลธรรม ขาดจริยธรรม ... ให้มันเจริญไปพร้อมกันทั้งวัตถุและจิตวิญญาณของผู้คนในชาติ ช้าหน่อยก็ไม่เป็นไรครับ (แล้วผมจะอยู่ได้ทันเห็นมั๊ยนี่) ... ประเทศที่เจริญแล้วบางประเทศมีปัญหาทางสังคมมากมายตามมา เช่น อเมริกา เป็นตัวอย่าง นั่งดูภาพยนต์อยู่ในโรงกำลังสนุก พวกเอาปืนกลมือมากราดยิง กลายเป็นโลงภาพยนต์ไปซะนี่ เอ้ออ มนุษย์นี่หนอ หาความพอดียากจริงๆ ... พอละ จบดีก่า อิ อิ
[hug-smile] ผมไม่ได้ซีเรียสหรอกครับน้าเฉยเพียงแต่ไม่สบายใจมากกว่าครับ ที่เห็นคนไทยด้วยกันต้องมามาขัดแย้งทะเราะกันเอง
ถืออคติแบ่งแยกแบ่งชนชั้นแบ่งภาคกันยุยงสงเสริมให้แตกแยกเข้าใจผิดกัน แทนที่จะหันหน้าเข้ามาพูดคุยกันด้วยสันติวิธีพบกันคนละครึ่งทาง
ประเทศชาติจะได้เดินก้าวหน้าต่อไปไม่สะดุดหยุดกึกอยู่กับที่ครับ น้าเฉย [shy_whistler]

ออฟไลน์ ฝุ่น

• Member
  • *
  • ถูกใจกด Like+ 2
ประชาธิปไตยจริงๆแล้วก็ไม่น่าจะมีอะไรมาก ยอมรับในเสียงข้างมากก็น่าจะจบ ใด้ผู้แทนมาแบบใหนก็ต้องทนกันไป จะใช้วิธีเลือกผู้แทนทีดีวิเศษแค่ใหน ผู้แทนที่ดีก็จะมีแต่ในอุดมคติเท่านั้นครับ ตราบใดที่ยังมีการแบ่งพวกแบ่งพ้องกันอยู่

ออฟไลน์ Molecular Man

• ถูกใจกด Like+ 49
.....ส่วนใหญ่ประเทศที่เจริญแล้ว ล้วนแต่ผ่านการนองเลือดในการบรรลุถึงข้อตกลงที่จะอยู่ร่วมกันมาแล้วทั้งนั้น
ไทยเรานี้รักสงบ....กันมานาน ด้วยระบบทุนนิยมที่โลกส่วนใหญ่นับถือ มันคงถึงเวลาแล้วล่ะครับ ที่จะต้องจัดการกับสังคมไทยที่ยังมีความเลื่อมล้ำในสังคมขั้นสูง....ดูง่ายๆ แค่สี่ถึงห้่าปีมานี้ วิกฤติการเมืองที่มันไม่นิ่งทำให้ เราล้าหลัง Singapore และ Malaysia ไปมากแล้ว อีกหน่อยพม่าก็คงจะแซงหน้าเรา....