ผู้เขียน หัวข้อ: ใช้อะไรเจาะกล่องท้ายเครื่องกันครับ  (อ่าน 6264 ครั้ง)

ออฟไลน์ yoyoeiei

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 1
ใช้อะไรเจาะกล่องท้ายเครื่องกันครับ
« เมื่อ: 23 พฤษภาคม 2011, 12:32:04 PM »
พี่ๆ ใช้เครื่องมืออะไรเจาะกล่องท้ายเครื่องเป็น "สี่เหลี่ยม" กันครับ

คือผมจะเจาะท้ายเพื่อใส่ตั้วเต้าเสียบ IEC แต่คิดไม่ออกว่าจะทำยังไงให้มันสวยๆ

แต่เดิมใช้ หินเจียร์ 4 นิ้วตัด งานไม่มีความสวยเลย  :-\

ออฟไลน์ numz

• ทีมพาออกทะเล !
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 49
  • หุ่นไล่กา !
Re: ใช้อะไรเจาะกล่องท้ายเครื่องกันครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 23 พฤษภาคม 2011, 12:34:26 PM »
 :D เมื่อก่อนใช้ สว่านทิ่มๆให้เป็นแนว หลังจากวัดขนาดแล้ว ตามด้วยตะใบครับพี่  @~~@

หลังๆ ใช้เพื่อน กะพี่ครับ  [HAHAHA] ถ้าเป็นอคิลิกก็ตาเงาะ ถ้างานอลูก็พี่เล็กครับ   hahaha
fart-raccoon ข้อมูลติดต่อจ๊ะ

หากล่วงเกินใครไปขออภัยด้วยเพราะช่วงนี้.... กุติสแตก!

ออฟไลน์ ฅนหระรี

• ถูกใจกด Like+ 55
Re: ใช้อะไรเจาะกล่องท้ายเครื่องกันครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 23 พฤษภาคม 2011, 12:35:03 PM »
:D เมื่อก่อนใช้ สว่านทิ่มๆให้เป็นแนว หลังจากวัดขนาดแล้ว ตามด้วยตะใบครับพี่  @~~@

หลังๆ ใช้เพื่อน กะพี่ครับ  [HAHAHA] ถ้าเป็นอคิลิกก็ตาเงาะ ถ้างานอลูก็พี่เล็กครับ   hahaha

hahaha jump

ออฟไลน์ golf_y

• @ทีมพาออกทะเล@
  • ยามประจำหมู่บ้าน
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 23 พฤษภาคม 2011, 12:46:27 PM »
hahaha

ของผมทำเองเกือบหมดอะครับ มันเลยไม่มีความสวยเลย [cry1]
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=110.0  สังกัดพรรค u30+1

**** คือเรื่องไม่รับโทรศัพท์นี่เรื่องโคตรปกติของผมนะครับ ไม่ใช่หยิ่ง หรือติสแตก บางครั้งติดสาย หรือติดงาน หรือบางครั้งเหนื่อยหมดสภาพครับ เพราะงานประจำผมเป็นงานสายกฎหมายซึ่งเครียดครับ  ขออำภัยในความไม่สะดวกครับผม ^_^
**** ถ้าอยากสอบถามข้อมูลอัลไรโปรด pm บอกนะครับผม เพราะธรรมดาผมเช็คทุกวันอยู่แล้ว ถ้าหายหัวไปก็ไม่เกินสองวันจ้ะ
**** ถ้าส่งสินค้าขาดเกินบอกด้วยนะครับผม เพราะส่งผิดส่งถูก เป็นประจำอยู่แล้วครับ

ออฟไลน์ numz

• หุ่นไล่กา !
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 23 พฤษภาคม 2011, 12:49:03 PM »
ไม่ต้องงามมากก็ได้ครับพี่ เพราะว่าพอใส่เจ้า iec inlet แล้ว ขอบเจ้า iec มันจะปิดบังความชั่วร้ายใว้ครับ   yahoo1 จริงๆมะเบน hahaha
fart-raccoon ข้อมูลติดต่อจ๊ะ

หากล่วงเกินใครไปขออภัยด้วยเพราะช่วงนี้.... กุติสแตก!

ออฟไลน์ golf_y

• @ทีมพาออกทะเล@
  • ยามประจำหมู่บ้าน
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 23 พฤษภาคม 2011, 12:52:29 PM »
ไม่ต้องงามมากก็ได้ครับพี่ เพราะว่าพอใส่เจ้า iec inlet แล้ว ขอบเจ้า iec มันจะปิดบังความชั่วร้ายใว้ครับ   yahoo1 จริงๆมะเบน hahaha

ถูกของเมิง ถ้าไม่ทะลึ่งเจาะใหญ่เกินนะ :angel: :angel:
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=110.0  สังกัดพรรค u30+1

**** คือเรื่องไม่รับโทรศัพท์นี่เรื่องโคตรปกติของผมนะครับ ไม่ใช่หยิ่ง หรือติสแตก บางครั้งติดสาย หรือติดงาน หรือบางครั้งเหนื่อยหมดสภาพครับ เพราะงานประจำผมเป็นงานสายกฎหมายซึ่งเครียดครับ  ขออำภัยในความไม่สะดวกครับผม ^_^
**** ถ้าอยากสอบถามข้อมูลอัลไรโปรด pm บอกนะครับผม เพราะธรรมดาผมเช็คทุกวันอยู่แล้ว ถ้าหายหัวไปก็ไม่เกินสองวันจ้ะ
**** ถ้าส่งสินค้าขาดเกินบอกด้วยนะครับผม เพราะส่งผิดส่งถูก เป็นประจำอยู่แล้วครับ

ออฟไลน์ electron

• ถูกใจกด Like+ 217
  • >> diy lover <<
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 23 พฤษภาคม 2011, 12:57:43 PM »

ใช้มุขนี้มาตลอดครับ.... ใช้สติ๊กเกอร์แปะแล้ววาดช่องที่จะเจาะ ผมใช้ดอกสว่านเจาะติดๆกันแล้วงัดออก เราเจาะให้เล็กกว่าจริงนิดนึง แล้วค่อยใช้ตะใบแต่งให้พอดีทีหลังครับ เอาตัว iec มาลองๆใส่ดูคับไปก็ตะใบ พอดีแล้วค่อยมาเจาะรูยึดสองรูทีหลังครับ

ออฟไลน์ rambutan

• ถูกใจกด Like+ 23
  • สังกัดพรรค U30+1
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 23 พฤษภาคม 2011, 01:26:52 PM »
:D เมื่อก่อนใช้ สว่านทิ่มๆให้เป็นแนว หลังจากวัดขนาดแล้ว ตามด้วยตะใบครับพี่  @~~@

หลังๆ ใช้เพื่อน กะพี่ครับ  [HAHAHA] ถ้าเป็นอคิลิกก็ตาเงาะ ถ้างานอลูก็พี่เล็กครับ   hahaha

วิธีหลังนี่เป็นวิธีที่ผิดนะครับโปรดอย่าเอาเป็นเยี่ยงอย่าง [HAHAHA]

ออฟไลน์ sanosak

• ถูกใจกด Like+ 3
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 23 พฤษภาคม 2011, 01:32:02 PM »
ผมถ้ารูทีเป็นเหลี่ยมผมจะใช้สว่านเจาะแล้วก็ใช้จิ๊กซอร์ตัดครับจะได้ไม่ต้องตะไบมากและงานก็เสร็จเร็วด้วย

ออฟไลน์ wongs2522

• ถูกใจกด Like+ 1
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 23 พฤษภาคม 2011, 02:22:23 PM »
ผมใช้จิ๊กซอ ครับ เคยใช้สว่านเจาะๆๆๆ แล้วตะไบ ได้เหงื่อเลย

ออฟไลน์ Bang doi

• "ทีมพาออกทะเล"
  • ถูกใจกด Like+ 21
  • I=E/R # V=IR # R =V/I # P=IV # แค่นี้หละ ลุยโล๊ด
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 23 พฤษภาคม 2011, 04:05:47 PM »
  ผมใช้สว่านไบพายเจาะขนาด 19mm. แล้วเอาเลื่อยฉลุเลื่อยเอาครับ  :D
       สังกัดพรรคU30+1            >>>    ข้อมูลส่วนตัว       <<<

ออฟไลน์ Major.

• คลิ๊กเลยครับ
  • ถูกใจกด Like+ 18
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 23 พฤษภาคม 2011, 05:30:16 PM »
ถ้าอลูบางๆ ก็ไปยืมที่งับเหล็กพี่ alcohol ครับ ถ้าหนา ก็ใช้สว่าน + ขโมยซอว์ครับ

ออฟไลน์ Alcohol

• ถูกใจกด Like+ 225
  • อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 23 พฤษภาคม 2011, 07:00:32 PM »
ถ้ากล่องบาง ผมจะใช้ที่เจาะกล่องที่ใช้กับงานนี้โดยเฉพาะ งานออกมาเรียบร้อยและไม่ทำให้สีถลอก
แต่ถ้ากล่องหนา ก็ใช้สว่านเจาะแล้วแต่งด้วยตะไบครับ
ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!