ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้วงจรปรี phono opamp burbrow  (อ่าน 6910 ครั้ง)

ออฟไลน์ kakamax

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 123
อยากได้วงจรปรี phono opamp burbrow
« เมื่อ: 26 เมษายน 2015, 11:24:36 PM »
อยากลองทำ ปรี phono opamp burbrow

ออฟไลน์ LED

• Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 26
Re: อยากได้วงจรปรี phono opamp burbrow
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 27 เมษายน 2015, 07:46:57 AM »
อยากลองทำ ปรี phono opamp burbrow

ผมเห็น แว๊ป ๆ ที่ AHT audio นะครับ ลองเข้าไปอ่านดู ข้อมูล DIY 
  ผมอ่านดูมาบ้างแล้วครับ แต่เห็นราคา IC เทพ แล้ว ผมว่า ทำ Dav phono ดีกว่าครับ
  แต่ถ้าจะเล่น phono  IC ราคาไม่แพง  ก็ลองพิมพ์ ใส่ อากู๋ ดู ได้ครับ
หรือจะลองติดต่อน้าอ้อนดู  ผมว่าน้าเข้าได้ Dav phono แล้วน่าจะลืม  IC phono ไปแล้วครับ 5555

ออฟไลน์ RuNgPuEnGⓇ

• Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 590
  • Emergency :[img width=800 height=600]
Re: อยากได้วงจรปรี phono opamp burbrow
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 27 เมษายน 2015, 10:28:47 PM »
 [yellow-lol]  ตามหาผลงานน้าอ้อนสิครับ http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=18268.msg267571#msg267571

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 27 เมษายน 2015, 10:34:21 PM »
 อย่าไปทำเลยครับ เสียเวลา เสียเงินทอง เมื่อที่คนไปทำไอซีกันก็เพราะทำง่าย ราคาถูก และไม่ค่อยมีปัญหาเรื่องฮัม แต่ถ้าเราสามารถที่จะทำหลอดโดยที่ไม่มีเสียงรบกวน เบอร์ไหนก็ได้ ดีกว่าไอซีทุกเบอร์แหละครับ หลายปีก่อนผมก็ทดลองทำหลายสิบวงจร ไม่ทิ้งก็แจกเพื่อนๆไปหมดแล้วครับ 
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ RuNgPuEnGⓇ

• ถูกใจกด Like+ 590
  • Emergency :[img width=800 height=600]
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 27 เมษายน 2015, 10:38:58 PM »
อย่าไปทำเลยครับ เสียเวลา เสียเงินทอง เมื่อที่คนไปทำไอซีกันก็เพราะทำง่าย ราคาถูก และไม่ค่อยมีปัญหาเรื่องฮัม แต่ถ้าเราสามารถที่จะทำหลอดโดยที่ไม่มีเสียงรบกวน เบอร์ไหนก็ได้ ดีกว่าไอซีทุกเบอร์แหละครับ หลายปีก่อนผมก็ทดลองทำหลายสิบวงจร ไม่ทิ้งก็แจกเพื่อนๆไปหมดแล้วครับ

[yellow-lol]  ต้องสะกิดเสือถึงจะออก  [yellow-lol] ถึงแม้ผมไม่มี Turn ผมยังอยากทำแบบหลอดเลยครับ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 27 เมษายน 2015, 10:50:01 PM »
  จำศีลอยู่ที่บล๊อคครับ นานแล้วไม่ได้ปรับปรุงเลยถือโอกาสทำในช่วงนี้เลยครับ
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 27 เมษายน 2015, 10:56:33 PM »
ครับ ทำ Dav Phono ดีกว่า

ออฟไลน์ aon-amp

• เพื่อ ชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ และ ราชนาวี
  • ถูกใจกด Like+ 107
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 28 เมษายน 2015, 08:45:53 AM »
ถ้าสนใจ ผม แนะนำได้ ครับ เหมาะ สำหรับ คนที่มี ทุนไม่สูง มากนัก ราวๆๆ1000 เองครับ คุณ ภาพ สามารถ เทียบได้ กับโฟโน ที่มี ขายทั่วๆๆไปตัว ละ หกเจ็ดพัน สบายครับ แถม สามารถ หา แนว เสียงที่ชอบ ด้วยการ เปลี่ยนไอซี จริงๆๆ แค่ ne5532  ก็ หรู แล้ว ครับ  ืำเสร็จ ค่อย ขยับไปหลอด ก็ ได้ เพราะ หลอด ต้องการ งบประมาณ สูง และก็ ความพิถี พิถัน สูงกว่า นิดหน่อย  ครับ แต่ น้ำเสียงก็ กระ โดไป หลายช่วง ตัว  ผม แนะนำไอซี ก่อน มัน คุ้ม ค่า มากกว่า ในการลงทุน ในกรณีย์ นี้ ไม่ใช่ ว่าไม่ดี นะครับ มันดี มากๆๆเมื่อ เทียบกับเม็ดเงินที่ลงทุน  เหมือน เกรนโคลน อ่ะครับ  สนใจ ก็ บอก นะครับ 0815883609 เว็ป ผมไม่ค่อยได้ เข้า เพราะ  ช่วงนี้ งานยุ่งๆๆ ครับ

• เพื่อ ชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ และ ราชนาวี
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 28 เมษายน 2015, 09:00:54 AM »
แถม ให้ อีกนิด ถ้า คิด จะ ทำหลอด ตัว m7 ที่ ปรับปรุง ใหม่ (ที่นี่ เรียก dav phono)  ผม อยากให้ หา หม้อ 600:600 ของ แทมมี่ รุ่น  tk161 ซึ่ง กลุ่ม ระยอง ดีไอวาย ได้ ทำการ ทดสอบ แล้ว ได้ ผลดี กว่า การ เล่น ซี หรือโม อุปกรณ์  ชนิด ที่เรียกว่า ลงทุน ที่หม้อ คุ้ม ค่ากว่า มาก ครับ

ออฟไลน์ poMoq

• Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 44
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 28 เมษายน 2015, 09:22:55 AM »
เริ่มลังเล ... [chick-confuse]

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 28 เมษายน 2015, 10:27:04 AM »
ทำ สองอย่างเลยแล้วกัน แต่ไปเรื่อยๆ

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 28 เมษายน 2015, 10:27:06 AM »
 เรื่องเสียง นานานจิตตัง  แต่ผมก็แนะนำให้เสียตังค์ซื้อมาลองให้รู้กับตัวเอง จะได้รู้ไปเลยว่าใช่สิ่งที่เราต้องการหรือไม่ จะได้ไม่หลงทางครับ ความเชื่อ หรือ ใช่ของคนอื่น อาจจะใช่ หรือ ไม่ใช่สำหรับเรา ดังนั้นควรทดลองให้รู้กับตัวเองเลยครับ 

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 28 เมษายน 2015, 10:28:50 AM »
ใช่ ครับน้าเล็ก แต่ล่ะคนชอบแนวเสียงไม่เหมือนกัน

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 28 เมษายน 2015, 11:51:25 AM »
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=18268.msg267571#msg267571      ถ้า จะลอง กระทู้ นี้ ผม มี pcb เหลือ ครับ    ชุดนี้ยังไม่ได้ ทำ เลย เพราะ ไม่มี เวลา ครับ   ถ้า สนใจ ผม จะ ส่ง บอร์ด ให้ ไปลองครับ