Source & Line amp & Amplifier Project ผลงาน DIY > Hybrid amplifiers

EL 32 Hybrid mu-follower Preamp

<< < (2/125) > >>

CreÃte_Lek ♫:
ลืมภาคจ่ายไฟแบบง่ายๆที่ผมใช้ทดสอบครั้งนี้ครับ

ตัวนี้มีภาคสองนะครับโดยจะอัพภาคจ่ายไฟสูง และ จุดไส้หลอดที่ผมเพิ่งทดสอบเสร็จไปเมื่อสัปดาห์ก่อน คงจะได้เห็นอะไรดีๆเพิ่มขึ้นอีกแน่นอนครับ   [chick1]

ลองฟังกันดูครับ ร่วมกับแอมป์ EL84SE

http://youtu.be/89noIMx5uz0

ตรงกลางๆเพลงมีเสียงฝากจากข้างบ้านที่อยากร่วมแจมด้วยเสียงสว่านครับ   [angry-11]

Molecular Man:
 [chick-comb] ลอง DC Filament อาจจะดีขึ้นก็ได้นะ.....หลอดโบราณๆ การจุดหลอดด้วย AC อาจจะทำให้ใส้หลอดสั่น กริดสั่น จนเป็นเหตุได้

.....ผลวัดไม่ได้เป็นเครื่องประกันได้เลยว่าหลอดจะสามารถใช้งานได้....ชอบคำนี้.....ผมไม่เคยเสียตังค์กะเครื่องวัดหลอดเลย....อัดไฟจริงตลอด  [chick-headphone]

เครื่องวัดสำหรับคนขี้เกียจครับ ก็เช็คเบื้องต้นพอได้แต่เครื่องรุ่นใหม่กระเป๋าดำใช้ได้เลยนะครับ แน่นอนดี แต่ราคาไม่เบาเลยครับ แอบสนใจอยู่ อาจจะยอมควักสำหรับเครื่องนี้ Amplitrex AT-1000  เบอร์นี้จุด AC ได้ครับไม่มีปัญหา แต่หลอดนั้นมันแย่เองทั้งๆที่เป็นหลอด นอส แกะกล่องใหม่ๆออกจากลังมาเลยครับ  แต่เดี๋ยวจะลอง DC ทั้งระบบที่เพิ่งออกแบบมาใหม่ลงทดสอบเทียบดูอีกครั้งครับ

Wat12:

--- อ้างจาก: CreAteHoUse® ที่ 02 มีนาคม 2015, 01:43:06 PM ---   แต่เดี๋ยวจะลอง DC ทั้งระบบที่เพิ่งออกแบบมาใหม่ลงทดสอบเทียบดูอีกครั้งครับ

--- End quote ---

จากความเห็น ของหลายๆท่าน  และจากที่พี่เล็กลองมา  เรื่อง จุดใส้หลอดด้วย ดีซี  เร็คกูเลท(เน้นๆ)

ทุกท่านได้พบอะไรๆ  ทางเสียงที่ต่างจากจุดเอซีด้วยใช่ไหมครับ [chick4]

(เป็นเหตุ ให้เขามาแจมเรื่องทำกระสือ  เล่นหลอดอีกครั้ง  และสั่งพีซีบีร้ารุ่งไปโหลนึง [chick-confuse])

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version