ผู้เขียน หัวข้อ: ลงแท่นแล้วครับ step atten PRP resistor  (อ่าน 2422 ครั้ง)

ออฟไลน์ p-juab

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 20
ลงแท่นแล้วครับ step atten PRP resistor
« เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2015, 12:46:21 PM »
My EL84 se ..

กว่าจะยัดลงได้ต้องขยายรู...บานเลยครับ  ที่คับแคบ  แทนที่ alps สีฟ้า

กำลังฟัง  ตี 2 ครับ  ยัง burn  ไม่เข้าที่เพราะ R ใหม่กะโหลกใหม่ ฮิ ๆ 

เสียงดีขึ้นเรื่อย ๆ รายละเอียดกำลังมา  แต่เปิดแค่ 2 แก๊ก  ดังลั่นบ้านเยยย...

ออฟไลน์ MAX

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 29
  • 2A3 THE POWER
Re: ลงแท่นแล้วครับ step atten PRP resistor
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2015, 01:06:59 PM »
My EL84 se ..

กว่าจะยัดลงได้ต้องขยายรู...บานเลยครับ  ที่คับแคบ  แทนที่ alps สีฟ้า

กำลังฟัง  ตี 2 ครับ  ยัง burn  ไม่เข้าที่เพราะ R ใหม่กะโหลกใหม่ ฮิ ๆ 

เสียงดีขึ้นเรื่อย ๆ รายละเอียดกำลังมา  แต่เปิดแค่ 2 แก๊ก  ดังลั่นบ้านเยยย...

EL84SE ขับลำโพงโรเจอร์ 3/5A ไหวหรือน้า เสียงหลุดตู้ออกเป็นสามมิติหรือเปล่า กลัวว่าเสียงมันจะกองๆอยู่หน้าตู้ลำโพงอะ

Re: ลงแท่นแล้วครับ step atten PRP resistor
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2015, 04:53:37 PM »

EL84SE ขับลำโพงโรเจอร์ 3/5A ไหวหรือน้า เสียงหลุดตู้ออกเป็นสามมิติหรือเปล่า กลัวว่าเสียงมันจะกองๆอยู่หน้าตู้ลำโพงอะ

ขับไหวครบ แต่ไม่แนะนำ  อิ ๆ  ควรใช้  mark 200 watts  แต่ม่ะมีตังค์ซื้อ mark  ฮา

เปลี่ยนลำโพงแะ  ค่อยยังชั่ว...รายละเอียดค่อยพรั่งพรูออกมา  ฮา

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2015, 04:57:14 PM »
  pp ครับน้าฉลุย ของผมมีซับด้วยยังสบายๆ
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ Warm

• ถูกใจกด Like+ 48
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2015, 05:14:58 PM »
  pp ครับน้าฉลุย ของผมมีซับด้วยยังสบายๆ
ถ้าเป็น ppp ก็คงต้องเรียกว่ากระจุย แล้วพบกันครับ อิอิ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2015, 05:22:22 PM »

งบประมาณบานกระจาย...ฮา  เพิ่ม หลอดอีกคู่นึง  OPT , หม้อไฟอีกลูก  ฮา  รอก่อนครับ 

ว่าจะเปลี่ยนเป็นวงจร mulard 3 watts  ไม่รู้น้าที่จัดสร้างไปถึงไหนแล้ว...แกเงียบไปเยยย... [frightened-11]   

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2015, 05:43:10 PM »

งบประมาณบานกระจาย...ฮา  เพิ่ม หลอดอีกคู่นึง  OPT , หม้อไฟอีกลูก  ฮา  รอก่อนครับ 

ว่าจะเปลี่ยนเป็นวงจร mulard 3 watts  ไม่รู้น้าที่จัดสร้างไปถึงไหนแล้ว...แกเงียบไปเยยย... [frightened-11]
   ไม่ต้องไปทำหรอกครับ mullard 3 วัตต์ เสียเวลา  ทำ PP ไป เพิ่มหม้อกับ opt ผมว่าน้าไม่น่าจะมีปัญหาครับ ที่น้าซื้อโน่นนิดนี่หน่อยมันก็เลยราคาหม้อแล้วครับ 
  น้าที่นำร่องนั้นหายตัวไปอย่างลึกลับคิดว่าคงไม่มาแล้วครับ  เอา opt น้าเปิ้ลไปตังค์ก็ไม่จ่าย โทรไปก็ไม่รับครับ  เดี๋ยวจะปักหมุดให้อยู่
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2015, 05:47:53 PM »
ถ้าเป็น ppp ก็คงต้องเรียกว่ากระจุย แล้วพบกันครับ อิอิ
กาจายครับน้าอุ่นใจ   ของผมใช้กระเบน 30 วัตต์ตัวที่ผมโพสในกระทู้นั่นแหละครับ เปิดโวลุ่มนิดเดียวก็มาเต็มแล้วครับ