ผู้เขียน หัวข้อ: ใช้ Anti Virus + Anti Spyware ตัวไหนกันบ้างครับ  (อ่าน 11900 ครั้ง)

ออฟไลน์ MonAudio

• ดีที่สุด...ในจุดที่ยืน
  • Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 8
  • ดีที่สุด...ในจุดที่ยืน
Re: ใช้ Anti Virus + Anti Spyware ตัวไหนกันบ้างครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 26 เมษายน 2011, 12:12:07 AM »
แหล่มแล้วครับ Chipset X58  ใส่แรม triple channel  [))]

ออฟไลน์ Agapanthu$

• Administrator
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 67
  • ขออภัยในความไม่สะดวก
Re: ใช้ Anti Virus + Anti Spyware ตัวไหนกันบ้างครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2011, 12:42:55 AM »
ไม่ลองใช้พวก deep freez หรือพวก recovery ดูครับ ไม่ต้องลงสแกนไวรัสก็ได้ แค่รีสตาร์เครื่อง  ก็จะกลับมาค่าเดิม แต่ในทางกลับกัน จะลงอะไรเพิ่มเข้าไป รีสตาร์ ที่ลงก็หายไปหมด    แต่ก่อนเคยลง เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยได้ใช้แล้ว ชักจะลืมๆ

ขออนุญาตแก้ไขข้อความที่เกี่ยวกับโปรแกรมมีลิขสิทธิ์ค่ะ  :)

ออฟไลน์ Terabyte

• Member
  • *
  • ถูกใจกด Like+ 0
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2011, 07:44:58 AM »
Microsoft Security Essentials  ครับ

ลองศึกษาการตั้งค่าดูดีๆ จะรู้ว่าไม่แพ้โปรแกรมอื่นครับ  [))]

ออฟไลน์ civicdotcom

• ถูกใจกด Like+ 68
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2011, 10:51:31 AM »
ไม่ลองใช้พวก deep freez หรือพวก recovery ดูครับ ไม่ต้องลงสแกนไวรัสก็ได้ แค่รีสตาร์เครื่อง  ก็จะกลับมาค่าเดิม แต่ในทางกลับกัน จะลงอะไรเพิ่มเข้าไป รีสตาร์ ที่ลงก็หายไปหมด    แต่ก่อนเคยลง เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยได้ใช้แล้ว ชักจะลืมๆ

ขออนุญาตแก้ไขข้อความที่เกี่ยวกับโปรแกรมมีลิขสิทธิ์ค่ะ  :)

ขอโทษครับ  .. นึกว่าแบ่งปันในหมู่พี่น้อง ไม่ได้แจกบุคคลทั่วไป   ต้องขอโทษอีกครั้งครับ วันหลังไม่ทำอีกแล้วครับ  |:(
ข้อมูลส่วนตัว http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=540.0

ออฟไลน์ numz

• ทีมพาออกทะเล !
  • ถูกใจกด Like+ 49
  • หุ่นไล่กา !
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2011, 12:10:00 PM »
Microsoft Security Essentials  ครับ

ลองศึกษาการตั้งค่าดูดีๆ จะรู้ว่าไม่แพ้โปรแกรมอื่นครับ  [))]

[))] ใช้อยุ่ครับ เบาเครื่องดี ติดมากับ วินโด้เลยด้วยไม่ต้องหาให้ปวดตับ  [roll]

ขอโทษครับ  .. นึกว่าแบ่งปันในหมู่พี่น้อง ไม่ได้แจกบุคคลทั่วไป   ต้องขอโทษอีกครั้งครับ วันหลังไม่ทำอีกแล้วครับ  |:(

ขอบคุรครับผมที่เข้ามาแชร์ข้อมูลกันครับ [thumb up] [thumb up]
fart-raccoon ข้อมูลติดต่อจ๊ะ

หากล่วงเกินใครไปขออภัยด้วยเพราะช่วงนี้.... กุติสแตก!

ออฟไลน์ MAX

• ถูกใจกด Like+ 29
  • 2A3 THE POWER
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2011, 12:57:09 PM »
:angel: เมื่อก่อนก็ทำครับ เดือนละครังหลังๆขี้เกียจหละ อีกอย่างผมใช้พวกแบคอัพ หรือ โกสไม่เป็นด้วย  [roll]

เอ่ออีกอย่างคุณแอนตี้ที่ว่า ก็ต้องการแค่เอามาลบขอรับ บ่ได้จะเก็บดองใว้ในเครื่อง เพราะตัวแอนตี้เองอะ มึน -*-  ชอบลบ file crack ไดร์ C ผมก็มีแต่ os กะ driver เท่านัน้หละครับ เพราะใช้ HDD ตัวเล็กๆ เอามาลง

จะลงใหม่มันก็ไม่ยากอะไร ปู๊ดๆก็เสร็จ  yahoo1
ถ้าต้อง FORMAT HD บ่อยๆแนะนำโกส OS และโปรแกรมที่ใช้ประจำไว้ดีกว่า สะดวกกว่ากันเยอะ ใช้ นอร์ตันโกส จัดการเลยแบบง่ายๆและชิวๆด้วยนะ NUMZโกสไม่เป็นหรือ เดี๋ยวเทรนให้ ไม่ยากหรอก  :)

ออฟไลน์ numz

• ทีมพาออกทะเล !
  • ถูกใจกด Like+ 49
  • หุ่นไล่กา !
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2011, 01:04:13 PM »
 :-[ ผมแอนตี้ นอตั้นโกสมา จะ 10ปีแล้วครับ  [cry2] จำได้เยลจ็อปแรกที่ทำงานไอรุ่นพี่ที่ทำงานมาก่อนหัวหมอ โกสใว้ทุกเครื่อง 20 กว่าเครื่อง ตอนไปเซทระบบที่กระทรวงวัฒณะธรรม แล้วสรุปลงโปรแกรมผิดตัว ไปพ่วงตัวที่ผิดกติกาใว้

ฝ่าย IT ของกระทรวงให้พวกผมลงใหม่ทุกเครื่องเลย จากงานเสร็จบ่าย 2 ไปจบตี 3 -*- นู้น หลังจากนั้นก็เลยไม่โกสหรือคบโปรแกรมพวกนนี้เลย แต่ก็มีแผ่นติดใว้ในกระเป๋า CD ตลอด  hahaha
fart-raccoon ข้อมูลติดต่อจ๊ะ

หากล่วงเกินใครไปขออภัยด้วยเพราะช่วงนี้.... กุติสแตก!