ผู้เขียน หัวข้อ: ควันหลง หลังเกมส์แดงเดือด...........^__^  (อ่าน 10277 ครั้ง)

ออนไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
Re: ควันหลง หลังเกมส์แดงเดือด...........^__^
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 16 มกราคม 2013, 11:31:09 PM »
ผมมาดูฟุตบอลอังกฤษแบบจริงๆ จังๆ ตอนปี 96 ตอนแมนยูถ่ายเลือดพอดี ตอนนั้นมีคนวิจารณ์ว่าแมนยูจะไม่ประสบความสำเร็จ มีแต่นักเตะอายุน้อย แต่ทุกวันนี้ก็เห็นๆ กันอยู่ว่านโยบายของท่านเซอร์มาถูกทางแล้ว

ส่วนลิเวอร์พูลได้ดูแบบฉาบฉวย ทันได้ดูจอห์นบานลากเลื้อยพอดี ชอบบุคลิกของเอียน รัช และได้ทันดูเคนนี่ ดัชกลิช เป็นพรีเซ็นเตอร์โฆษณาอะไรสักอย่างนี่แหละ

ตอนอูดิเย่ทำทีมลิเวอร์พูล ผมว่าเกมรุกน่ากลัวมากๆ แมนยูแพ้มากกว่าชนะ ชอบดูเจอร์ราดตอนวัยรุ่นที่เล่นบอลได้ทั้งรุกและรับ ปีกกระดูกยุงอย่างสตีฟ แมกมานามาน ลากเลื้อยทางฝั่งซ้าย กองหน้าโอเว่นกับฟลาวเลอร์ก็สุดอันตรายทั้งคู่ กองหลังซามี่ ฮูเปีย ปราการน้ำแข็งจากไอซ์แลนด์ก็เหนียวแน่น
ผมไม่ชอบให้โค้ชสเปนมาทำทีมอังกฤษ เพราะดูลิเวอร์พูลเปลี่ยนไป เล่นเกมรุกไม่สนุกเหมือนเดิม เน้นผลการแข่งขันมากกว่าจะเอ็นเตอร์แทนคนดู

ชอบดูรูปแบบการเล่นเกมรุกของแมนยู ถ้าวันไหนแมนยูเล่นเกมรับจะดูไม่ค่อยสนุก
ซามี ฮูเปีย ปราการหลังทีมชาติ ฟินแลนต์ครับ
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ R&R

• ถูกใจกด Like+ 44
Re: ควันหลง หลังเกมส์แดงเดือด...........^__^
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 16 มกราคม 2013, 11:48:49 PM »
ขอบคุณครับคุณเล็ก ขออภัยข้อมูลผิดพลาดครับ

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 16 มกราคม 2013, 11:53:12 PM »
 ไม่ต้องขอโทษหรอกครับ  คนเรามันก็ผิดพลาดกันได้ ผมก็บ่อยครับ  [yes-raccoon]
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

ออฟไลน์ squid™

• ++ทีมพาออกทะเล++
  • ถูกใจกด Like+ 150
  • "อย่าทิ้งความกระหาย อย่าคลายความเชื่อ"
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 17 มกราคม 2013, 12:00:33 AM »
ผมเชียร์อยู่สองทีอ่ะคร๊าบ ถ้าเซียรีอาร์ก็ ม้าลาย ถ้าพรีเมี่ยก็ สิงห์สำอางค์
กดเลยนะตะเองที่อยู่เค้าเองล่ะ "Seize the day"

[tig12]

squid --> GolDFish --> ปลาทองคะนอง Valve --> เข้น้อยคอย DAC --> จิ้งจกจ๋า AMP ข้าอยู่ไหน -->อุย ดุก ดุก...-->
โดมคูล่า...หล่อค่อดเรยย -->Liberty--> Mike Lowery-->C3po™-->View Smith™ เหล่านี้คือชื่อ ยูสเซอร์ที่ผมใช้ครับ ไล่เรียงมาเรื่อย

LongPlay ADDICT

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 17 มกราคม 2013, 12:43:09 AM »
ผมเชียร์อยู่สองทีอ่ะคร๊าบ ถ้าเซียรีอาร์ก็ ม้าลาย ถ้าพรีเมี่ยก็ สิงห์สำอางค์
  สิงห์สำอางค์เป็นไงเหรอ รู้จักแต่ ยายสำอางค์  [laugh-raccoon]

ออฟไลน์ squid™

• ++ทีมพาออกทะเล++
  • ถูกใจกด Like+ 150
  • "อย่าทิ้งความกระหาย อย่าคลายความเชื่อ"
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 17 มกราคม 2013, 12:56:50 AM »
 สิงห์สำอางค์เป็นไงเหรอ รู้จักแต่ ยายสำอางค์  [laugh-raccoon]

ลืมเลยครับ เดี๋ยวนี้เค้าเรียก สิง์หไฮโซ แล้ว ตั้งแต่ได้เจ้าของสโมสรเป็นมหาเศรษฐี  แต่สิ่งที่เหมือนกันในช่วงที่ผมเริ่มดูก็คือ เป็นทีมรวมสหประชาชาติจริงๆ บางเกมส์ไม่มีนักเตะอังกฤษแม้แต่คนเดียวลงสนาม ผมล่ะชอบเลย จำได้ว่าเริ่มดูทีมนี้ตอนปี 94 สมัยนั้น ทีมนี้หน่อมแน๊ม วิ่งไปล้มไป เลยเรียกกันสิงห์สำอางค์  laughhahaha

สงสัยไม่ค่อยมีคนดูบอลอิตาลีแหยมๆ  [unde_cided]

ปอลิง สิงห์จะแตะกับนักบุญแล้ว ตอน 2.45  จะดูดีมั้ยน๊อ ดูทีไรมันแพ้ทุกทีเลย  laughhahaha [laugh-raccoon]
กดเลยนะตะเองที่อยู่เค้าเองล่ะ "Seize the day"

[tig12]

squid --> GolDFish --> ปลาทองคะนอง Valve --> เข้น้อยคอย DAC --> จิ้งจกจ๋า AMP ข้าอยู่ไหน -->อุย ดุก ดุก...-->
โดมคูล่า...หล่อค่อดเรยย -->Liberty--> Mike Lowery-->C3po™-->View Smith™ เหล่านี้คือชื่อ ยูสเซอร์ที่ผมใช้ครับ ไล่เรียงมาเรื่อย

LongPlay ADDICT

ออฟไลน์ kitcha23

• ชี้แนะด้วยคับ
  • Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 4
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 17 มกราคม 2013, 04:49:34 PM »
 The Kop 10: ทำเนียบดาวยิงยอดแฮทริคหงส์แดง

Luis Suarez เตรียมตัวออกไปทำแฮทริคสามเกมติด Norwich ในวันเสาร์นี้
เราจะย้อนกลับไปดูกันว่าในประวัติศาสตร์ของหงส์แดงนั้นมีใครทำแฮทริคได้บ่อยๆมั้ง

No.10: Kenny Dalglish, John Aldridge, Yossi Benayoun และ John Toshack (3ครั้ง)

โดยก่อนหน้านี้ยังมี Tony Hateley, Fred Howe, John Miller, Bobby Robinson, Albert Stubbins, John Toshack และ John Wark ที่เคยทำแฮทริค3ครั้งให้ลิเวอร์พูล

No.9: Fernando Torres และ George Allan (4ครั้ง) (พี่ต็อดผมทำตั้ง4ครั้งแหนะ เก่งจังเลย Embarassed )

ตอร์เรสตะบัน3เม็ดเป็นของขวัญแก่ Reading, Middlesbrough, West Ham และ Hull

No.8: Steven Gerrard, Billy Liddell, Joe Hewitt และ Harry Chambers (5 ครั้ง)

Gerrard เพิ่งซัดแฮทริคล่าสุดใส่ Everton และ Napoli ในขณะที่ Billy Liddell ทำ5 แฮทริคในระหว่างปี 1951-1958

No.7: Sam Raybould (6 ครั้ง)

Raybould เป็นนักเตะลิเวอร์พูลคนแรกที่ทำได้ถึง 30 ประตูในหนึ่งฤดูกาล ในปี1902-03

No.6: Jack Parkinson (7 ครั้ง)

สุดยอดกองหน้ารายนี้ ยังเป็นนักวิ่งชั้นยอดอีกด้วย โดยมีรางวัลจากการแข่งขันวิ่งถึง 20 รางวัล ทำ7แฮทริคในระหว่างปี 1905 - 1913

No.5: Dick Forshaw (8 ครั้ง)

หนังสือพิมพ์ได้รายงานว่า Forshaw (กลาง) เป็น 'หนุ่มน้อยอัจฉริยะรายนี้ไม่รู้ว่าเขาจะทำอะไรเมื่ออยู่ในสนาม' 8 แฮทริคสำหรับลิเวอร์พูลของเขาเป็นผลงานที่ยอดเยี่ยมจากทั้งหมด 124 ประตู

No.4: Michael Owen และ Robbie Fowler (10 ครั้ง)

2 ครั้งของ Owen คือการซัดใส่ Newcastle ในขณะที่ Fowler สร้างสถิติแฮทริคเร็วที่สุดในประวัติศาสตร์พรีเมียร์ลีคในนัดที่เจอกับอาร์เซน่อลด้วยเวลาแค่ 4 นาที 33 วินาที

No.3: Roger Hunt (12 ครั้ง)

ไม่มีใครล่าตาข่ายให้ลิเวอร์พูลได้มากเท่า Hunt อีกแล้ว และมีเพียง 2 คนเท่านั้นที่แฮทริคได้มากกว่าเขา "Sir Roger'' ทำไปถึงห้าครั้งในหกเดือนระหว่างเดือนสิงหาคม 1961 ถึงกุมภาพันธ์ 1962

No.2: Ian Rush (16 ครั้ง)

ชอบนักเรื่องทำประตูเอฟเวอตัน เพชฌฆาตของเราทำได้ถึง 2 แฮทริคเอฟเวอตัน

No.1: Gordon Hodgson (17 ครั้ง)

Hodgson เป็นนักเตะลิเวอร์พูลที่ทำประตูสูงสุดเป็นอันดับ3ของสโมสร แต่เขาซัดแฮทริคมากกว่าเพื่อนเลย โดยทำไปทั้งหมด 17 ครั้งใน9 ปีระหว่าง 1926 ถึง 1935

ส่วนตัวคร๊าบบบ

http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=7453.0

ออฟไลน์ tuck4427

• ถูกใจกด Like+ 13
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 28 มกราคม 2013, 10:26:58 AM »
ตกรอบอีกแล้วครับท่าน ดูการจัดตัวก็น่าแพ้แล้ว เหมือนไม่อยากได้ถ้วย FA เลยครับ [roll-eyes] [roll-eyes] [roll-eyes]

ออฟไลน์ kitcha23

• ชี้แนะด้วยคับ
  • Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 4
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 28 มกราคม 2013, 10:48:28 AM »
ตกรอบอีกแล้วครับท่าน ดูการจัดตัวก็น่าแพ้แล้ว เหมือนไม่อยากได้ถ้วย FA เลยครับ [roll-eyes] [roll-eyes] [roll-eyes]

ถูกต้มแล้วคร๊าบบบบ.......... laughhahaha

เมื่อคืนง่วงแล้วง่วงอีก ตั้งตาดู โดนเร็วทั้ง ครึ่งแรกและหลัง บอกเลยคับ

ตัวผู้เล่น

ลิเวอร์พูลเล่น 4-2-3-1

----------------------สเตอริดจ์----------------------

บอรินี่-----------------ซัวเรส----------------สเตอริ่ง

----------เฮนเดอร์สัน----------อัลเลน--------------

โรบินสัน-----โคอาเตส------สเคอเทล-------วิสดอม

-----------------------โจนส์-------------------------

ดูเถอะคับ หน้า ต่างคนต่างจะโชว์คับ

หลัง โคอาเตส  ถือว่าบ่อน้ำมันนะคับ ช้า

กลางครึ่งหลังเปลี่ยนน้าเจิด มา  กับ ดาวนิ่ง  เกมก็กลับมาดีขึ้น ((( ทำไมไมลงตั้งแต่แรก คงคิดว่าเขาอ่อน ))) 

อัลเลน มายิ่งตาม 3-2  ท้ายเกมไล่อย่างไรก็ยากคับ

น้าเจิดตะบัน นอกกรอบบอลพรุ่งสวยคับ แต่ได้ นายคานมาช่วยเซฟ...... แต่อย่างว่าบอลถ้าโดนคานโดนเสา  บอกได้เลยคับ (( รอดยาก ))

ต้องยอมรับนะคับ  โอลด์แดม  ทำการบ้านมาดีคับ  เขามาร์ตัวทั้งแต่บอลอยู่ฟรั่งหงส์เลยคับ

หน้าบอกได้เลยขยับยากคับ บอลยังไม่ถึงตัวเด็กหงส์เลย เขามารอเสียบอยู่ด้านหลังแล้ว

เอาคับ ถึงแพ้ หรือ ชนะ  เราก็เชียร์ หงส์เหมือนเดิมคับ

ส่วนตัวคร๊าบบบ

http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=7453.0

ออฟไลน์ tuck4427

• ถูกใจกด Like+ 13
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 28 มกราคม 2013, 02:46:42 PM »
นัดนี้ถ้าจัดตัวเหมือนนัดที่เจอกับนอริช ถึงจะโดนก่อนก็ไม่แพ้แบบนี้ครับ นัดนั้นเล่นลูกทางพื้นดินได้ดี ส่วน นัดนี้กับเล่นโยนเข้าไป เสียของหลายลูก
ไม่รู้ว่าทำไม่คิดแผนการเล่นแบบนี้ครับ เห็นตัวผู้เล่นแล้วชนะยาก และการแก้เกมส์ก็ช้าไป  นัดหน้าเจอของหนักจะรอดไหมครับ [shock1]