ผู้เขียน หัวข้อ: น่าเสียดาย... ที่คงจะเป็นไปไม่ได้ !!!  (อ่าน 1965 ครั้ง)

ออฟไลน์ electron

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 217
  • >> diy lover <<
น่าเสียดาย... ที่คงจะเป็นไปไม่ได้ !!!
« เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2013, 12:23:53 PM »

transistor  แบบที่ใช้ในเครื่องส่ง ตามภาพ น่าลองเอามาทำเพาเวอร์แอมป์ดูเน๊อะ แต่ถึงหาได้ที่บ้านหม้อ ราคาก็คงจะไม่ธรรมดาแน่ๆเลย และอาจจะไม่เหมาะกับงาน หรือว่าอาจจะเจ๋งกว่า ก็ไม่รู้อีกหล่ะคงไม่มีโอกาสได้ลองแน่ๆ ... รึว่าใครเคยลองมาแล้วบอกกันบ้างเน้อ [unde_cided]

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
Re: น่าเสียดาย... ที่คงจะเป็นไปไม่ได้ !!!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2013, 12:25:32 PM »
 ลองหาเบอร์มาดิ ที่บ้านมีอยู่เป็นลังเหมือนกันมีหลายเบอร์ ซื้อมาเก็บไว้เป็นสิบปีแล้วครับ
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ LAK Klongklue

• ถูกใจกด Like+ 180
  • สุขใดหรือจะเท่ากับความสงบ
Re: น่าเสียดาย... ที่คงจะเป็นไปไม่ได้ !!!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2013, 01:05:13 PM »
ลองหาเบอร์มาดิ ที่บ้านมีอยู่เป็นลังเหมือนกันมีหลายเบอร์ ซื้อมาเก็บไว้เป็นสิบปีแล้วครับ
ดองกับเขาก็เป็นเน้อ..! [pig90126]

ออฟไลน์ zeedmanza

• ถูกใจกด Like+ 22
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2013, 01:09:34 PM »
ต้องลองอย่างเดียวเลยครับน้าถึงจะรู้สรรพคุณ

[heyheybaby_jump] [heyheybaby_jump] [heyheybaby_jump]

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2013, 01:20:24 PM »
ดองกับเขาก็เป็นเน้อ..! [pig90126]
ไม่ได้ดองหรอกครับ เมื่อก่อนผมทำแอมป์รถน่ะ ก็ต้องเก็บสต็อกพวกนี้ไว้เพื่ออัพเกรด เพราะของติดเครื่องมาที่ขายกันตัวละ 4-50000 บาทน่ะข้างในมีแต่ขยะครับ ถ้าคนไม่รุ้เลยก็จะนึกว่าเทพเห็นสถิตย์อยู่ในของแพง แต่ที่แท้ก็คือสีหมึกนั่นเอง laughhahaha   ส่วนตัวผมเริ่มเล่นเริ่มฟังกับแอมป์ โซลิตครับ ปัจจุบันก็ยังใช้ solid เป็น Reference ผมใช้ KSA 50 กับ  K300I monoblock ครับ
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ LAK Klongklue

• ถูกใจกด Like+ 180
  • สุขใดหรือจะเท่ากับความสงบ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2013, 12:15:31 AM »
ไม่ได้ดองหรอกครับ เมื่อก่อนผมทำแอมป์รถน่ะ ก็ต้องเก็บสต็อกพวกนี้ไว้เพื่ออัพเกรด เพราะของติดเครื่องมาที่ขายกันตัวละ 4-50000 บาทน่ะข้างในมีแต่ขยะครับ ถ้าคนไม่รุ้เลยก็จะนึกว่าเทพเห็นสถิตย์อยู่ในของแพง แต่ที่แท้ก็คือสีหมึกนั่นเอง laughhahaha   ส่วนตัวผมเริ่มเล่นเริ่มฟังกับแอมป์ โซลิตครับ ปัจจุบันก็ยังใช้ solid เป็น Reference ผมใช้ KSA 50 กับ  K300I monoblock ครับ
[roll-eyes]ว้าาวส์ของดีๆทั้งนั้นเลยผมคงได้แค่ฝัน..! 3-2-1-raccoon