ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำหน่อยครับ จะทำ Line Pre Hybrid mu follower  (อ่าน 1552 ครั้ง)

ออฟไลน์ kakamax

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 123
แนะนำหน่อยครับ จะทำ Line Pre Hybrid mu follower
« เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2015, 10:05:49 AM »
น้าๆ ช่วยแนะนำ หน่อยว่า
จะทำ line pre hybrid
el32 mu follower
หรือ 4-65A ดีครับ
ความยากง่ายต่างกันมากไหม
งบประมาณ อยากจะลองหลอด
พวก DHT บ้าง ครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ sw067362

• ถูกใจกด Like+ 115
Re: แนะนำหน่อยครับ จะทำ Line Pre Hybrid mu follower
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2015, 07:02:39 AM »
น้าลองดูของท่านเจ้าสำนักเป็นตัวอย่างเลย ผมว่าการสร้าง EL 32 ดูจะง่ายกว่า ส่วนเสียงแล้วแต่ชอบท่านเจ้าสำนักมีคลิบเสียงให้ฟังแล้วทั้งสองเบอร์ สำหรับงบ 4-65A น่าจะมากกว่าครับ สนับสนุนให้ทำเลยเบอร์ไหนก็เสียงดีแน่นอน [fb-smiling]

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
Re: แนะนำหน่อยครับ จะทำ Line Pre Hybrid mu follower
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2015, 02:20:02 PM »
 หลอดที่มีแสงสว่างๆ อย่างที่น้าต้องการส่วนใหญ่จะมีราคาค่อนข้างสูงครับ ถ้าชอบแสงผมแนะนำให้ใช้หลอด regulator สามารถช่วยได้มีสีสันสวยงามด้วย ดูตัวอย่งที่ ลายเซ็นต์ผมก็ได้   หลอดที่มีแสงสว่างๆส่วนใหญ่ก็จะเป็นหลอดเครื่องส่ง Transmitting tube   อีกเบอร์ที่พอนึกออกก็ 10Y , VT25A , VT62 , 801A  พวกนี้เป็นหลอด Triode direct heat ที่เสียงดีมากๆผมเคยทำไว้ที่กระทู้ fifty tube  แต่หลอดนี้ก็มีราคาสูงเหมือนกัน ครับ

Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2015, 02:27:46 PM »
หลอดที่น้าบอก หลอดล่ะเท่าไรครับ พวกหลอดเครื่องส่ง
ที่ว่าเสียงดีครับ เบอร์ไหน

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2015, 02:29:11 PM »
รูปล่างเปล่า สว่างดี