ผู้เขียน หัวข้อ: Audioquest: Dragonfly v1.2 USB Stick  (อ่าน 2803 ครั้ง)

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
Audioquest: Dragonfly v1.2 USB Stick
« เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2015, 08:58:56 AM »
   Audioquest: Dragonfly v1.2 USB Dac / head phone amp    มีใครได้ลองบ้างแล้ว เอาประสพการณ์มาแชร์กันหน่อยครับ

Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
Re: Audioquest: Dragonfly v1.2 USB Stick
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2015, 10:00:14 AM »

รีวิวจากเพื่อนผมครับ :  แนวเสียงออกแนวอนาล็อค ต่างจาก Teac UD-H01 ที่เคยมีครับ DF จะฟังสบาย ฟังได้เรื่อยๆ ฟังได้หลายแนวกว่า Tonal Ballance ดีเลยครับเมื่อต่อเข้าแอมป์ เพิ่งจะได้ต่อกับหูฟังตอนที่ได้ P7 ตอนแรกนึกว่าจะขับไม่ไหว เลยใช้ Headphone amp ช่วยขับ แต่เพื่อนแนะนำให้ลองต่อตรงไปเลยจะดีกว่า ปรากฏว่าดีกว่าจริงๆ เร่ง Volume แค่ 25% ก็ฟังได้ดีแล้ว ลองเร่งไปที่ 100% ก็ยังไม่พร่าเพี้ยนครับ แต่ข้อเสียคือไม่มี Line out ต้องถอดเปลี่ยนสายเอาครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 กุมภาพันธ์ 2015, 10:06:07 AM โดย CreAteHoUse® »
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ sesamisuchi

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 11
Re: Audioquest: Dragonfly v1.2 USB Stick
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2015, 10:23:02 AM »
น่าเล่นครับ พี่เล็กทำวงจรได้ไม๊ครับ อิอิ [yellow-lol]