ผู้เขียน หัวข้อ: ขาโจ๋ Solid State เป็นอย่างไรกันบ้าง เล่นอะไรกันอยู่ ขอรับ ?  (อ่าน 7114 ครั้ง)

ออฟไลน์ electron

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 217
  • >> diy lover <<
        พักนี้เงียบบบบเหงา.. ไปหนอ่ยเน้ออ .. ผมเองงานมือปืนรับจ้างก็กำลังจะเสร็จแว้วว .. คงจะลงมือทำแอมป์หลอดตัวก่อนสุดท้ายที่ตั้งใจไว้ซะที... แล้วพี่น้องชาว SS ทั้งหลาย... ช่วงนี้ทำอะไรเล่นกันอยู่ครับ เอามาคุยมาเล่าขานกันบ้างเน้ออ ... ขอบพระคุณหลายๆ มาเสวนากันหน่อยตามประสาเรา.... เชิญจ้าาาาา....

yahoo1      yahoo1      yahoo1      yahoo1      yahoo1

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 มิถุนายน 2011, 06:01:08 PM โดย Electron »

ออฟไลน์ jamezzss

• ถูกใจกด Like+ 3
  • Fight...!
    • ที่อยู่ติดต่อ
Re: ขาโจ๋ SS เป็นอย่างไรกันบ้าง ทำอะไรกันอยู่จ๊ะ ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 14 มิถุนายน 2011, 12:00:08 PM »
เพิ่งกลับบ้าน เผื่อที่จะทำกล่องใส่ otl 50 W กับ ปรีop-amp  งานไม้ขัดเสร็จเรียบร้อย พอมาเจาะอะคิลิกที่จะใส่ท้ายเครื่องมือหนักไปหน่อย หักหมดเลย [cry1]

ตอนนี้ของทั้งหมดเลยฝากไว้ที่บ้านก่อน หลังสอบมิดเทอมคงได้กลับไปทำให้เสร็จครับ

ตอนนี้ขอฟัง เกนโคลนเวอร์ชั่นเสมือน ไปก่อน [thumb up]

Re: ขาโจ๋ SS เป็นอย่างไรกันบ้าง ทำอะไรกันอยู่จ๊ะ ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 14 มิถุนายน 2011, 12:07:23 PM »

เพราะเจ้า เกนโคลนนี่เองงง  ขอบคุณที่มาแจมกันเน้อออ  @~~@

ออฟไลน์ audiomania

• ถูกใจกด Like+ 402
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 14 มิถุนายน 2011, 04:45:48 PM »
ติดงานด่วนคร๊าบ.. ช่วงนี้เลยไม่ค่อยได้ทำอะไรเท่าไหร่ :P
เดี๋ยวอีกซักพักเคลียร์งานแล้วก็ค่อยได้ทำอะไรต่อได้น่ะครับผม  @~~@

ออฟไลน์ ฅนหระรี

• ถูกใจกด Like+ 55
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 14 มิถุนายน 2011, 05:20:10 PM »
รูปสวยดีครับ ตอนนี้กำลังบ้าเกนโคลนอยู่ครับ  :)

ออฟไลน์ dumdum

• Full Member
  • มีไม่อะไรดีที่สุดแค่ทำให้ดีที่สุดชีวิตก็มีความสุข
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 14 มิถุนายน 2011, 07:14:46 PM »
มั่ว ๆ  อยู่กับ IRFP250 อยู่ครับ

Re: ขาโจ๋ SS เป็นอย่างไรกันบ้าง เล่นอะไรกันอยู่ ขอรับ ?
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 14 มิถุนายน 2011, 07:35:39 PM »

น้อยจัง ! ! !   ไปไหนกันหมดแว้ววอ่า มีตั้งเยอะนี่นา....  หรือว่าไปอยู่ห้องหลอดแก้วกันหมดละ... ไปด้วยคนดิ๊ [:'-(]

ออฟไลน์ dumdum

• มีไม่อะไรดีที่สุดแค่ทำให้ดีที่สุดชีวิตก็มีความสุข
Re: ขาโจ๋ SS เป็นอย่างไรกันบ้าง เล่นอะไรกันอยู่ ขอรับ ?
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 14 มิถุนายน 2011, 07:38:18 PM »
ตามได้ด้วยซะเรา  เดี๋ยวไปรื้อลังเก็บของก่อนว่ามีหลอดอะไรบ้าง

ออฟไลน์ Alcohol

• ถูกใจกด Like+ 225
  • อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 14 มิถุนายน 2011, 07:39:12 PM »
ฟัง GainClone สลับกับแอมป์หลอด 6V6SE ครับ
ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

ออฟไลน์ niwat

• ท่องไว้ พอเพียงๆ
  • Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 5
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 14 มิถุนายน 2011, 07:54:37 PM »
OTL30W เวอร์ชั่นสองยังไม่เสร็จดี   
GCเสร็จไปตัวหนึ่งแล้วเบรินอยู่อย่างเมามัน
ปรีโอ๊บๆก็เสร็จแล้ว ใช้คู่กับเกนโคลนเข้ากันดีจัง

กำลังเล็งโครงการEL34อยู่
ช่วงนี้ฝนไม่ตกก็ร้อนอบอ้าว ทำะไรนิดหน่อยก็เหงื่อท่วมแล้ว
งานเลยไม่ค่อยเดิน ทำไปพักไป(แต่ละโครงการเลยช้าไปหมด)

เมืองทองเนื้อเก้า มะพร้าวสับปะรด สวยสดหาดเขาถ้ำ งามล้ำน้ำใจ
ที่อยู่เบอร์โทร http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=75.0

ออฟไลน์ kang2499

• ถูกใจกด Like+ 12
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 14 มิถุนายน 2011, 09:32:15 PM »
 [rave]ตัวนี้เลยครับ http://www.diyaudio.com/forums/pass-labs/75281-babbelfish-j-pcbs.htmlที่สนใจแต่ไม่รู้จะไปหา 2SJ74BL มาแทน J109 (J109 ราคาตอนนี้ทำลายสุขภาพทางการเงินน่าดู :$$$: [cry1] |:()ได้ที่ไหนน้ามีบริจาคบ้างไหมครับ

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 14 มิถุนายน 2011, 09:38:24 PM »

J74 , K170  >>>>  www.ppnresource.com  ครับท่านนน   yahoo1

ออฟไลน์ prayadtj

• ถูกใจกด Like+ 14
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2011, 12:24:08 AM »
ผมใช้เกนโครนอยู่ครับ LM3875 ว่าแต่น้าเป็นมือปืนรับจ้างเหรอครับ  @~~@ ระวังด้วยนะครับ ช่วงนี้เขากำลังกวาดล้างกันอยู่ ทางที่ดี ไปมอบตัวเถอนะครับ  :-[

ออฟไลน์ tfender

• ถูกใจกด Like+ 100
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2011, 08:41:24 AM »
ผมใช้เกนโครนอยู่ครับ LM3875 ว่าแต่น้าเป็นมือปืนรับจ้างเหรอครับ  @~~@ ระวังด้วยนะครับ ช่วงนี้เขากำลังกวาดล้างกันอยู่ ทางที่ดี ไปมอบตัวเถอนะครับ  :-[
ระวังโดนมือปืนรับจ้างนะ  [yahoo]

ออฟไลน์ witta

• ถูกใจกด Like+ 0
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2011, 04:14:37 PM »
กำลังซ่อม 50วุัตต์ OTL PCB ดำอยู่ ไปยังไงไม่รู้ย้ายกล่องหน่อยเดียว Tr ไหม้ไป 1 คู่ ฟัง F5 อยู่ งานนี้เอา Nad 325bee ทำเป็นปรีอย่างเดียว เดี๋ยวเอา120 w mosfet มาทำต่อ

ออฟไลน์ Pui

• ถูกใจกด Like+ 38
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2011, 05:10:53 PM »
ที่ทำงาน ฟังแต่ เกนโคลน Auto ClassA ครับ น้าตรอน
ที่บ้านห้องฟัง โดนปลวก ยึดแล้ว เพราะไม่ได้ฟังนาน ..ไปนอน รพ. :-[

ออฟไลน์ aphiphot

• ถูกใจกด Like+ 4
Solid===>Tas Mantra ครับกำลังปรับปรุงอยู่ครับ
ข้อมูลส่วนตัว
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=444.0

ออฟไลน์ nakpat

• My Profile
  • ถูกใจกด Like+ 8
ของผมตัวแลก ก็ GC แหละครับ ส่วนตัวที่ 2 ก็ OTL 50w. ครับน้า สงสัยต้องปรับปรุงไปเลื่อยๆๆ ครับ...... @~~@

[thumb up]   เจ้า เกนโคลนนี่... มาแรงจริงๆ... ตัวอื่นคงไม่ต้องทำแล้วมั๊งเน๊อะ เล่นซะอยู่หมัดเรยยย yahoo1

ออฟไลน์ Alcohol

• ถูกใจกด Like+ 225
  • อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
GainClone อาจถือว่าเป็นครูเลยก็ว่าได้
อุปกรณ์น้อยชิ้น แต่ให้เสียงเกินคาดหวัง  [))] [))]
ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

ออฟไลน์ tfender

• ถูกใจกด Like+ 100
กำลังสนุก กับ  OTL  ดาริงตันครับ  [we're number 1] [we're number 1]   จิ๋ว กระทัดรัด  น่ารักดี 

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 มิถุนายน 2011, 06:16:03 AM โดย tfender »