ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไงดี..ครับ  (อ่าน 6644 ครั้ง)

ออฟไลน์ dekdoi1963

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 15
ทำไงดี..ครับ
« เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2011, 12:13:28 PM »
นาซ่าเผยข้อมูลล่าสุด  ดาวเคราะห์ขนาดมหึมาหนัก 55 ล้านตัน อาจพุ่งชนโลกในพ.ย. ความรุนแีรงเทียบเท่าปรมาณู 65,000 ลูก

สำนักข่าวต่างประเทศ (6 พ.ค.) อ้างได้รับการเปิดเผยข้อมูลล่าสุดจากองค์การนาซ่า โดยรายงานระบุว่าผู้เชี่ยวชาญของนาซ่าได้มีการทำนายว่า ดาวเคราะห์ขนาดมหึมา มีขนาดความกว้าง 1,300 ฟุต หนัก 55 ล้านตัน กำลังเคลื่อนตัวเข้ามาใกล้และอาจพุ่งชนโลกได้ราวเดือนพฤจิกายน ปลายปีนี้

ทั้งนี้ ยังรายงานยังบอกอีกว่า ถ้าหากไม่ชนโลกอาจจะแค่เฉียดแบบระยะเผาขนด้วยระยะห่างเพียง 201,700 ไมล์ นับว่าเป็นการเคลื่อนเ้ข้ามาใกล้กว่าดวงจันทร์ และดาวเคราะห์ที่ห่างราว 238,857-248,725 ไมล์

ดาวเคราะห์ดวงดังกล่าว มีชื่อว่า YU55 โคจรรอบดวงอาทิตย์ทุก ๆ 14 เดือน สามารถมองเห็นเป็นขนาดเล็กด้วยกล้องดูดาวเทเลสโคป และถ้าเป็นอย่างที่ผู้เชี่ยวชาญของนาซ่าได้กล่าวไว้ประมาณวันที่ 8 พ.ย.54  ดาวเคราะห์ดวงนี้อาจสร้างความหายนะครั้งร้ายแรงไ้ด้หากพุ่งชนโลก ตามคำทำนาย เพราะระดับความรุนแรงนั้นจะเทียบเท่ากับระเบิดปรมาณู 65,000 ลูก แรงปะทะอาจส่งผลให้เกิดหลุมลึก 2,000 ฟุต กว้าง 6 ไมล์

ถ้ามันมาจริง เหตุการณ์ 2012 ก็จะมีเค้าความจริงมาบ้างล่ะ

น่ากลัวจริง ๆ

credit: sanook.com   

ออฟไลน์ numz

• ทีมพาออกทะเล !
  • ถูกใจกด Like+ 49
  • หุ่นไล่กา !
Re: ทำไงดี..ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2011, 12:19:20 PM »
 :o งั้นแบบนี้เรือที่ต่อใว้ก็ไม่ได้ใช้หละสิ  :-[
fart-raccoon ข้อมูลติดต่อจ๊ะ

หากล่วงเกินใครไปขออภัยด้วยเพราะช่วงนี้.... กุติสแตก!

ออฟไลน์ jamezzss

• ถูกใจกด Like+ 3
  • Fight...!
    • ที่อยู่ติดต่อ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2011, 12:20:53 PM »
ถ้าเป็นจริงตามคำทำนาย คงจะแตกตื่นกันน่าดู
จะเหมือนหนังเรื่อง Amagedon รึป่าว

ออฟไลน์ sansirn

• ถูกใจกด Like+ 11
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2011, 12:22:27 PM »
ต้องรีบไปแอ่วสาวเหนือ ทำฝันให้เป็นจริงเป็นการด่วนซะแล้วอ่ะครับ .......

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2011, 12:25:16 PM »
ต้องรีบไปแอ่วสาวเหนือ ทำฝันให้เป็นจริงเป็นการด่วนซะแล้วอ่ะครับ .......

555..มาเรยยยย..กำลังต้องการพวกอยู่..ด่วนๆ :P

ออฟไลน์ YoungOne

• ถูกใจกด Like+ 19
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2011, 12:29:47 PM »

555..มาเรยยยย..กำลังต้องการพวกอยู่..ด่วนๆ :P
[huhuhu]

ออฟไลน์ Bang doi

• "ทีมพาออกทะเล"
  • ถูกใจกด Like+ 21
  • I=E/R # V=IR # R =V/I # P=IV # แค่นี้หละ ลุยโล๊ด
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2011, 12:37:39 PM »

ไปด้วยค้าบบบ  ยังบ่เคยแอ่วสาวเหนือสักคนเลย  :P :P
       สังกัดพรรคU30+1            >>>    ข้อมูลส่วนตัว       <<<

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2011, 12:46:19 PM »

ไปด้วยค้าบบบ  ยังบ่เคยแอ่วสาวเหนือสักคนเลย  :P :P

ขี้จุ๊...แถวรัชฎา มีเปอเลอะ...

ออฟไลน์ sansirn

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2011, 12:47:05 PM »
น้าบังไปน่ะได้ครับ แต่ห้ามไปลูบหรือคลำอะไรเข้านะครับ เดี๋ยวกลับบ้านม่ะได้  [oo!]

ออฟไลน์ khawfang

• ถูกใจกด Like+ 47
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2011, 01:09:48 PM »

:)     ธรรมชาติ สร้าง และ ทำลาย และเป็นไปโดยมิได้มีอะไรมากำหนด เปลี่ยนแปลงตลอดเวลา คงได้แต่ยอมรับและเป็นไปตามธรรมชาติที่เป็น เพราะเราอาศัยมีชีวิตอยู่ในธรรมชาติ เราต่างก็กำเนิดจากธรรมชาติ มาอาศัยและเป็นส่วนหนึ่งของธรรมชาติครับ อย่าวิตกกังวล อะไรจะเกิดก็ต้องเกิดแหละครับ ก็ไม่รู้จะหนีไปอยู่ไหนครับ คราวนี้ถ้าโดนจริงๆหนีไปอยู่ในนรกก็คงจะไม่พ้นอยู่ดีล่ะครับ

ออฟไลน์ niwat

• ท่องไว้ พอเพียงๆ
  • Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 5
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2011, 01:25:48 PM »
นั่นดิ  ชนมาตูม แรงทะลุนรก หรือ ชนนรกแตก คงวิ่งไม่ทัน/หนีไม่พ้นอยู่ดี 

รีบไปต่อแอมป์ให้เสร็จดีกว่าจะได้ฟังนานๆ(นานขึ้นสองสามวันก็ยังดี)
เมืองทองเนื้อเก้า มะพร้าวสับปะรด สวยสดหาดเขาถ้ำ งามล้ำน้ำใจ
ที่อยู่เบอร์โทร http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=75.0

ออฟไลน์ JP74

• DAV Staff
  • ถูกใจกด Like+ 99
  • !!! aLwaYs LeaRniNg !!!
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2011, 01:36:29 PM »
ทำจายยยย  แล้วก็ก้มหน้าต่อไป

สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม คับ  :-[

ออฟไลน์ golf_y

• @ทีมพาออกทะเล@
  • ยามประจำหมู่บ้าน
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2011, 01:38:50 PM »
ทำจายเหมือนกันครับ :angel: :angel:
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=110.0  สังกัดพรรค u30+1

**** คือเรื่องไม่รับโทรศัพท์นี่เรื่องโคตรปกติของผมนะครับ ไม่ใช่หยิ่ง หรือติสแตก บางครั้งติดสาย หรือติดงาน หรือบางครั้งเหนื่อยหมดสภาพครับ เพราะงานประจำผมเป็นงานสายกฎหมายซึ่งเครียดครับ  ขออำภัยในความไม่สะดวกครับผม ^_^
**** ถ้าอยากสอบถามข้อมูลอัลไรโปรด pm บอกนะครับผม เพราะธรรมดาผมเช็คทุกวันอยู่แล้ว ถ้าหายหัวไปก็ไม่เกินสองวันจ้ะ
**** ถ้าส่งสินค้าขาดเกินบอกด้วยนะครับผม เพราะส่งผิดส่งถูก เป็นประจำอยู่แล้วครับ

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2011, 01:51:43 PM »
พ.ย. ที่ว่านี้ ปีไหนครับ ปีนี้รึเปล่า รู้สึกตามตำนานเผามายา กล่าวใว้ว่า โลกจะแตกดับ วันที่ 21 พ.ค. 2012 อะครับค้นๆ ข้อมูลดู คำทำนายเผานี้ไม่ค่อยจะเคลื่อนหรือพลาดเป้า ถ้าแบบนั้นแสดงว่า พ.ย. ที่ว่าเกิดเป็นปีนี้ก็คงจะไม่หมดโลกหละ  [roll]

ยังต้องไปลุ้นต่ออีก 4-5 เดือน  [cry1] ว่าแล้วไปดาวด์ Bugatti Veyron มาขับดีก่า ยังไง ผ่อนไม่ทันแน่นอน โลกมันต้องแตกก่อน  [HAHAHA] แต่ถ้าโลกไม่แตกก็ฮา....

หากล่วงเกินใครไปขออภัยด้วยเพราะช่วงนี้.... กุติสแตก!

ออฟไลน์ JP74

• DAV Staff
  • ถูกใจกด Like+ 99
  • !!! aLwaYs LeaRniNg !!!
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2011, 01:59:49 PM »
พ.ย. ที่ว่านี้ ปีไหนครับ ปีนี้รึเปล่า รู้สึกตามตำนานเผามายา กล่าวใว้ว่า โลกจะแตกดับ วันที่ 21 พ.ค. 2012 อะครับค้นๆ ข้อมูลดู คำทำนายเผานี้ไม่ค่อยจะเคลื่อนหรือพลาดเป้า ถ้าแบบนั้นแสดงว่า พ.ย. ที่ว่าเกิดเป็นปีนี้ก็คงจะไม่หมดโลกหละ  [roll]

ยังต้องไปลุ้นต่ออีก 4-5 เดือน  [cry1] ว่าแล้วไปดาวด์ Bugatti Veyron มาขับดีก่า ยังไง ผ่อนไม่ทันแน่นอน โลกมันต้องแตกก่อน  [HAHAHA] แต่ถ้าโลกไม่แตกก็ฮา....

แค่ Lambo garando ก่อนดีก่าลุง  ไม่ต้องรอผลิตด้วย  ขับได้เลยย  [roll]

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2011, 02:07:11 PM »

แค่ Lambo garando ก่อนดีก่าลุง  ไม่ต้องรอผลิตด้วย  ขับได้เลยย  [roll]

อ่านั้นมีสีส้มจอดอยุ่ที่บ้านแล้วคันนึงคับ  :-[

ออฟไลน์ mannjuu

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2011, 02:17:40 PM »
ตามไปหาข้อมูลมาแล้วครับ

http://www.nasa.gov/topics/solarsystem/features/asteroid20110502.html

อ้างถึง
"On November 8, asteroid 2005 YU55 will fly past Earth and at its closest approach point will be about 325,000 kilometers [201,700 miles] away," said Don Yeomans, manager of NASA's Near-Earth Object Program Office at the Jet Propulsion Laboratory in Pasadena, Calif. "This asteroid is about 400 meters [1,300 feet] wide ? the largest space rock we have identified that will come this close until 2028."

Despite the relative proximity and size, Yeomans said, "YU55 poses no threat of an Earth collision over, at the very least, the next 100 years. During its closest approach, its gravitational effect on the Earth will be so miniscule as to be immeasurable. It will not affect the tides or anything else."

สรุปว่าจะแค่เฉียด ด้วยขนาดแล้ว แทบไม่ส่งผลต่อโลก และจะไม่ชนในอีกอย่างต่ำ 100 ปี โล่งไป :P

ติดต่อผมที่นี่ครับ
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=99.0

ออฟไลน์ Bang doi

• "ทีมพาออกทะเล"
  • ถูกใจกด Like+ 21
  • I=E/R # V=IR # R =V/I # P=IV # แค่นี้หละ ลุยโล๊ด
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2011, 02:19:23 PM »
 :o :o
       สังกัดพรรคU30+1            >>>    ข้อมูลส่วนตัว       <<<

ออฟไลน์ electron

• ถูกใจกด Like+ 217
  • >> diy lover <<
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2011, 02:26:34 PM »

[dancing]  ถึงวันนั้น... เรานัดกันไปหาที่เหมาะๆดูด้วยกันทั้งเว็บเรยยยดีม๊ะ... ถ้าคำนวณผิดพลาดขึ้นมาเราจะได้ไปพร้อมๆกันเรยยย ดีออก   [thumb up]

ออฟไลน์ squid™

• ++ทีมพาออกทะเล++
  • ถูกใจกด Like+ 150
  • "อย่าทิ้งความกระหาย อย่าคลายความเชื่อ"
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2011, 02:28:16 PM »
ไปทำแอมป์กันต่อดีฝ่า  [wakka-wakka] [wakka-wakka] [wakka-wakka]

วันนี้มันวุ่นเหลือหลาย  ยังไม่ได้พักกินข้าวเที่ยงเลย >:(
กดเลยนะตะเองที่อยู่เค้าเองล่ะ "Seize the day"

[tig12]

squid --> GolDFish --> ปลาทองคะนอง Valve --> เข้น้อยคอย DAC --> จิ้งจกจ๋า AMP ข้าอยู่ไหน -->อุย ดุก ดุก...-->
โดมคูล่า...หล่อค่อดเรยย -->Liberty--> Mike Lowery-->C3po™-->View Smith™ เหล่านี้คือชื่อ ยูสเซอร์ที่ผมใช้ครับ ไล่เรียงมาเรื่อย

LongPlay ADDICT

ออฟไลน์ Alcohol

• ถูกใจกด Like+ 225
  • อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2011, 03:31:43 PM »
นับว่าเป็นข่าวดี เพราะจะได้ดูอะไรที่ตื่นเต้นบ้าง
ยิ่งช่วงนี้ ไฟกำลังมอด..... :)
ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!