ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำวิธีนำเพลงจากแผ่น CD เก็บไว้ในรูปแบบไฟล์  (อ่าน 2952 ครั้ง)

ออฟไลน์ su

• you'll never walk alone
  • Member
  • *
  • ถูกใจกด Like+ 1
ขอคำแนะนำจากท่านสมาชิกหน่อยครับ  กรณีผมจะนำเอาแผ่นซีดีเพลงที่มีอยู่มา Coppy ลงเก็บไว้ในคอมพิวเตอร์ในรูปของไฟล์เพลง จะใช้วิธีไหนที่จะได้เสียงใกล้เคียงกับต้นฉบับมากที่สุดครับ (จะเก็บไว้เป็นข้อมูลส่วนตัวน่ะครับ ไม่ได้ทำเพื่อจำหน่ายละเมิดลิขสิทธิ์นะครับ) ขอบคุณครับ  [unde_cided] [c--c] [c--c] [unde_cided]

ออฟไลน์ Guy_Audio

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 93
  • UNIQUE MADE - BOUTIQUE SOUND
ผมใช้ โปรแกรม dbpoweramp CD Ripper ครับ  น้อง ปาย แนะนำมาครับ http://www.dbpoweramp.com/

ออฟไลน์ su

• Member
  • *
ไม่ทราบจะหาได้จากที่ไหนครับ

ออฟไลน์ Guy_Audio

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 93
  • UNIQUE MADE - BOUTIQUE SOUND
ไม่ทราบจะหาได้จากที่ไหนครับ

ต้องหา  free download อนนี้น่าจะใช้ได้ครับผม [yes-raccoon]   http://en.kioskea.net/download/download-19566-dbpoweramp-cd-ripper

ออฟไลน์ p-juab

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 20
ผมใช้อันนี้ครับใช้มาหลายปีแล้ว  ใกล้เคียงมาก โปรแกรม EAC (Exact Audio Copy) download free ครับ   [smi_ley]

ออฟไลน์ su

• Member
  • *
ผมได้ดาวน์โหลด  dbpoweramp มาเรียบร้อบแล้วครับ  ส่วนการ setting ค่าหรือการใช้งานต่าง ๆ  เดี๋ยวจะขอรบกวนถามรายละเอียดกับคุณ Guy-Audio อีกครั้ง  ลำดับต่อไปอยากจะลอง  EAC ตามที่คุณ p-juab แนะนำ  ได้ยินกิติศัพท์ว่าเสียงดี  ขอบคุณทุกท่านที่ให้คำแนะนำครับ
 [roll] [roll] [roll] [roll] [roll] [roll] [roll] [roll] [roll]

ออฟไลน์ BOSE

• Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 28
 [smi_ley]  ขอมานั่งรอเรียนด้วยนะครับ   [entreat-raccoon]

ออฟไลน์ su

• Member
  • *
ถึงคุณ  BOSE  ถ้าได้ผลยังไงจะแจ้งให้ทราบนะครับ  เพราะตอนนี้  Computer  ที่ใช้อยู่ค่อนข้างจะ  Vintage (เหมือนผู้ใช้) เอามาก ๆ เข้าใจว่าสเป็คของเครื่อง  ไดรเวอร์  และ  ซาวด์การ์ด  ล้วนเป็นองค์ประกอบที่มีผลทั้งสิ้น  (อันนี้คาดเดาน่ะครับ) 
 [unde_cided] [unde_cided] [unde_cided] [unde_cided]