ผู้เขียน หัวข้อ: มาขอความรู้หน่อยครับ เรื่อง Wireless Mic.  (อ่าน 1309 ครั้ง)

ออฟไลน์ su

• you'll never walk alone
  • Member
  • *
  • ถูกใจกด Like+ 1
มาขอความรู้หน่อยครับ เรื่อง Wireless Mic.
« เมื่อ: 17 กันยายน 2012, 10:35:52 AM »
คือผมได้ Wireless Mic. (ไมค์ลอย) ของ SHURE จากเพื่อนมาชุดหนึ่ง เป็นชนิดสองแชนแนล (ภาครับสองช่อง) ปัญหาคือตัวไมค์ฯ สองตัวมีความถี่ตรงกันทำให้ไม่สามารถใช้งานพร้อมกันได้  อยากทราบว่าเราจะสามารถปรับความถี่ของตัวไมค์ลูกเพื่อให้ใช้งานได้ในความถี่อื่นหรือเปล่าครับ (เป็นรุ่นไหนเดี๋ยวจะนำรูปมาลงครับ)