ผู้เขียน หัวข้อ: ขอแนะนำตัวเองในห้อง Solid state ด้วยครับ  (อ่าน 2508 ครั้ง)

ออฟไลน์ YukAudible

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 50
ขอแนะนำตัวเองในห้อง Solid state ด้วยครับ
« เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2013, 12:31:49 PM »
 ขอฝากเนื้อฝากตัวและแนะนำตัวเองในห้อง Solid state ด้วยครับ 
  Account : Yukaudible
  NicKname : YUT

ประวัติการทำงานและประสบการณ์
  - Group Test western Digital
  - R and D Audio and Analog Design Engineer  (บ.เครื่องเสียงไทยที่ยังเหลืออยู่ brand เดียวในปัจจุบัน)
  - นักเขียนบทความอิสระเกี่ยวกับเครื่องเสียงลงในวารสาร semi-conductor electronic
   -ปัจจุบันทำงานสาย R and D เกี่ยวกับ electronic ไม่เกี่ยวกับเครื่องเสียง.

ชอบเคร่ืองเสียงมาตั้งแต่สมัยเรียน ปวช และใด้มีโอกาศเข้าทำงานเกี่ยวกับเครื่องเสียงแบบเต็มตัวกับบ.เครื่องเสียงไทยที่ยังเหลืออยู่ brand เดียวในปัจจุบัน พอมีความรู้ประสบการณืเกี่ยวกับเครื่องเสียงอยู่บ้างเช่น การออกแบบวงจร การใช้ program simulation การออกแบบแผ่นวงจรพิมพ์(PWB) การทดสอบแก้ไข (Debug) หลังจากหันหลังให้กับวงการนี้ไปนาน ตอนนี้อยากใช้ประสบการณ์ความรู์ที่ยังพอมีใด้มาช่วยเหลือแบ่งปันกับเพื่อสมาชิกใน Audio village บ้าง หากมีสิ่งใดที่พอช่วยเหลือใด้ก็ยินดีครับ

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
Re: ขอแนะนำตัวเองในห้อง Solid state ด้วยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2013, 12:36:16 PM »
ยินดีต้อนรับเข้าสู่หมู่บ้านดีไอวายครับ  [bounce ball]
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ SS-Tiger

• ถูกใจกด Like+ 15
Re: ขอแนะนำตัวเองในห้อง Solid state ด้วยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2013, 12:39:50 PM »
ยินดีต้อนรับครับ
ได้ R & D มาอีกท่านแล้ว มีอะไรก็แนะนำได้เต็มที่ครับ  [clap hand2]

ออฟไลน์ YukAudible

• ถูกใจกด Like+ 50
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2013, 12:41:14 PM »
ขอบคุณครับคุณ CreAte HoUse ผมหวังว่าจะใช้ประสบการณ์มาช่วยเหลือเพื่อนๆสมาชิกใน Board แห่งนี้ใด้บ้างครับไม่มาก็น้อย

ออฟไลน์ munk16

• Member
  • *
  • ถูกใจกด Like+ 1
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2013, 12:43:33 PM »
ขอฝากเนื้อฝากตัวและแนะนำตัวเองในห้อง Solid state ด้วยครับ 
  Account : Yukaudible
  NicKname : YUT

ประวัติการทำงานและประสบการณ์
  - Group Test western Digital
  - R and D Audio and Analog Design Engineer  (บ.เครื่องเสียงไทยที่ยังเหลืออยู่ brand เดียวในปัจจุบัน)
  - นักเขียนบทความอิสระเกี่ยวกับเครื่องเสียงลงในวารสาร semi-conductor electronic
   -ปัจจุบันทำงานสาย R and D เกี่ยวกับ electronic ไม่เกี่ยวกับเครื่องเสียง.

ชอบเคร่ืองเสียงมาตั้งแต่สมัยเรียน ปวช และใด้มีโอกาศเข้าทำงานเกี่ยวกับเครื่องเสียงแบบเต็มตัวกับบ.เครื่องเสียงไทยที่ยังเหลืออยู่ brand เดียวในปัจจุบัน พอมีความรู้ประสบการณืเกี่ยวกับเครื่องเสียงอยู่บ้างเช่น การออกแบบวงจร การใช้ program simulation การออกแบบแผ่นวงจรพิมพ์(PWB) การทดสอบแก้ไข (Debug) หลังจากหันหลังให้กับวงการนี้ไปนาน ตอนนี้อยากใช้ประสบการณ์ความรู์ที่ยังพอมีใด้มาช่วยเหลือแบ่งปันกับเพื่อสมาชิกใน Audio village บ้าง หากมีสิ่งใดที่พอช่วยเหลือใด้ก็ยินดีครับ

จัดเต็มไปเลยครับ ป๋า [clap hand2]

ออฟไลน์ electron

• ถูกใจกด Like+ 217
  • >> diy lover <<
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2013, 12:49:05 PM »

[Cheers] เต็มที่เลยเน้อออ ... ห้ามกั๊ก

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2013, 01:07:30 PM »
ขอบคุณครับคุณ CreAte HoUse ผมหวังว่าจะใช้ประสบการณ์มาช่วยเหลือเพื่อนๆสมาชิกใน Board แห่งนี้ใด้บ้างครับไม่มาก็น้อย
  ผมขอแนะนำให้ไปลงข้อมูลในห้องข้อมูลสมาชิกครับ เป็นการแนะนำตัวอย่างเป็นทางการเพื่อนๆจะได้รู้จักชื่อ แซ้กันด้วย หรือเผื่อน้าอยากจะซื้ออะไรจะได้ไม่ผิดกฏกติกาครับผม [yes-raccoon]
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ khawfang

• ถูกใจกด Like+ 47
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2013, 01:08:20 PM »

[YE]  ยินดีต้อนรับเพื่อนร่วมห้อง(SS)ค่ะ จัดเต็มเลยนะคะ วัยรุ่นช๊อบ ชอบค่ะ    [gr_in]

ออฟไลน์ Alcohol

• ถูกใจกด Like+ 225
  • อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2013, 01:09:09 PM »
คราวนี้ห้อง SS คึกคักขึ้นอีกหลายเท่าแน่นอน
และยินดีต้อนรับครับ

[clap hand2] [clap hand2]
ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

ออฟไลน์ zeedmanza

• ถูกใจกด Like+ 22
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2013, 01:10:10 PM »
 [clap hand2] [clap hand2] [clap hand2]

ออฟไลน์ RuNgPuEnGⓇ

• ถูกใจกด Like+ 590
  • Emergency :[img width=800 height=600]
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2013, 01:11:36 PM »
 [clap hand2] สวัสดีครับ  [roll]

ออฟไลน์ Mr.so-nE ©

• ถูกใจกด Like+ 55
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2013, 01:38:11 PM »
 [yes-raccoon]
ใครมากดlikeให้ผม

http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=711.0