ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้ แท้ เทียม  (อ่าน 2369 ครั้ง)

ออฟไลน์ Kang-Pla

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 35
กระทู้ แท้ เทียม
« เมื่อ: 10 มีนาคม 2013, 09:03:38 AM »
ผมขอตั้งกระทู้นี้เอาไว้ให้เพื่อนๆศึกษากันก่อนที่จะตัดสินใจว่า ของแบบใด้แท้แบบใดเทียม ช่วยๆกันลงนะครับ เราจะได้ไม่ถูกหลอก ( ถ้าท่านเป็นช่างแต่ถูกหลอกซื้อของเทียมจะรู้สึกยังไงป [laugh-raccoon]
ที่อยู่ เลขบัญชี
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=950.msg24369#msg24369

ทำทุกอยากที่ชอบ แต่อย่าทำเกินตัว

ออฟไลน์ Kang-Pla

• ถูกใจกด Like+ 35
Re: กระทู้ แท้ เทียม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10 มีนาคม 2013, 09:13:49 AM »
ขอเรื่มด้วยตัวปัญหาก่อนครับ  ตัวนี้ถอดออกมาจากเครื่องเก่ามากๆ คิดว่าแท้ แต่ยังไม่ไม่แน่ใจครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 มีนาคม 2013, 07:04:03 PM โดย Kang-Pla »
ที่อยู่ เลขบัญชี
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=950.msg24369#msg24369

ทำทุกอยากที่ชอบ แต่อย่าทำเกินตัว

ออฟไลน์ nong

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 7
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10 มีนาคม 2013, 04:40:38 PM »
ขอเรื่มด้วยตัวปัญหาก่อนครับ  ตัวนี้ถอดออกมาจากเครื่องเก่ามากๆ คิดว่าแท้ แต่ยังไม่ไม่แน่ใจครับ

[roll-eyes]ผมเคยถามช่างรุ่นเก่าๆเขาบอกว่าตัวแบบนี้มันจะติดมากับเครื่อง(เมดอินเจแปน) ถ้ามันเสียแล้วไปซื้อใหม่  มันจะเป็นอีกแบบนึงครับ (10กว่าปีก่อนนะครับ)   

ออฟไลน์ electron

• ถูกใจกด Like+ 217
  • >> diy lover <<
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 10 มีนาคม 2013, 04:51:58 PM »
ขอเรื่มด้วยตัวปัญหาก่อนครับ  ตัวนี้ถอดออกมาจากเครื่องเก่ามากๆ คิดว่าแท้ แต่ยังไม่ไม่แน่ใจครับ

ขอออกความเห็นว่า.... สมัยนั้นผู้คนคงจะมีจิตใจที่ดีนะ ไม่น่าจะคิดอุบาทว์ได้เหมือนคนสมัยนี้ ที่มีกิเลศพอกหัวมากมาย จึงทำเรื่องที่ไม่น่าจะมีให้เราปวดหัวครับ  [pig80901]

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 10 มีนาคม 2013, 05:01:37 PM »

ขอออกความเห็นว่า.... สมัยนั้นผู้คนคงจะมีจิตใจที่ดีนะ ไม่น่าจะคิดอุบาทว์ได้เหมือนคนสมัยนี้ ที่มีกิเลศพอกหัวมากมาย จึงทำเรื่องที่ไม่น่าจะมีให้เราปวดหัวครับ  [pig80901]
อ่านโพสน้าเฉย แล้ว ขำแตกเลยครับ  laughhahaha
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ electron

• ถูกใจกด Like+ 217
  • >> diy lover <<
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 10 มีนาคม 2013, 05:03:48 PM »

[gr_in]  ดีจัยนะเนี๊ยะ ทำให้ตะเองหัวเราะได้... มันก็มีส่วนจริงนะขอบอก อิ อิ

ออฟไลน์ YukAudible

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 50
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 11 มีนาคม 2013, 01:52:49 PM »

[gr_in]  ดีจัยนะเนี๊ยะ ทำให้ตะเองหัวเราะได้... มันก็มีส่วนจริงนะขอบอก อิ อิ

มันเป็นโลกแห่งทุนนิยมสามานย์ครับลุงเฉยจะทำใด้ทุกอยางโดยเห็นผลประโยชน์ตัวเองอย่างเดียวครับไม่อยากเชื่อว่ามันเข้ามาสิงสู่สมในวงการ DIYER เราไปแล้ว