ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามครับ เกี่ยวกับ ตลาดน้ำอัมพวา  (อ่าน 1799 ครั้ง)

ออฟไลน์ Guy_Audio

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 93
  • UNIQUE MADE - BOUTIQUE SOUND
ขออนุญาตเรียนถามครับ  [gr_in]
ว่าพี่ๆท่านใด ที่ได้เคยไปพักที่ตลาดน้ำอัมพวามาแล้ว
ช่วยแนะนำที่พักให้กระผมด้วยครับ เพราะผมและต่าย ลองหาดูเองแล้วงงจนเลือกไม่ถูกครับ  [pig80901]
เอาแบบว่าไม่ไกลจากตลาดน้ำมาก ในรัศมี 500 เมตรพอเดินถึงยิ่งดีครับ
ขอบคุณมากครับ    [res] [res] [res]

ออฟไลน์ tfender

• ถูกใจกด Like+ 100
Re: รบกวนสอบถามครับ เกี่ยวกับ ตลาดน้ำอัมพวา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 25 มีนาคม 2013, 06:55:13 PM »
ขออนุญาตเรียนถามครับ  [gr_in]
ว่าพี่ๆท่านใด ที่ได้เคยไปพักที่ตลาดน้ำอัมพวามาแล้ว
ช่วยแนะนำที่พักให้กระผมด้วยครับ เพราะผมและต่าย ลองหาดูเองแล้วงงจนเลือกไม่ถูกครับ  [pig80901]
เอาแบบว่าไม่ไกลจากตลาดน้ำมาก ในรัศมี 500 เมตรพอเดินถึงยิ่งดีครับ
ขอบคุณมากครับ    [res] [res] [res]

ผมก็ไม่ใช่คนแถวนั้นหรอกนะเสี่ยสาธิต   ว่าแต่ไม่ต้องจองหรอก ไปถึงสัก 3 - 4โมงเย็น  ก็ขับรถเลือกหาโฮมสเต ติดริมแม่น้ำไปเลย  พอได้ที่พักก็หัวค่ำมาเมาเบียร์ที่ตลาดน้ำเอาแล้วกัน  ผมจำอะไรไม่ค่อยหรอกเพราะตอนนั้นไปเมาอย่างเดียวเลย laughhahaha

• UNIQUE MADE - BOUTIQUE SOUND
Re: รบกวนสอบถามครับ เกี่ยวกับ ตลาดน้ำอัมพวา
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 25 มีนาคม 2013, 07:39:01 PM »
ขอบคุณมากครับ คุณตั้ม ผมไม่มีรถครับ เลยขับหาที่พักไม่ค่อยสะดวก  [c--c]
แต่น่าจะมีที่พักที่เยอะมาก ให้พอเลือกได้  [roll]

ออฟไลน์ boontiam

• Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 37
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 25 มีนาคม 2013, 08:28:03 PM »
ถ้ามาเสาร์ กับ อาทิตย์ คนจะเยอะหน่อยนะครับ วันธรรมดาไม่ค่อยเท่าไร มาถึงตลาดก็ถามพนักงานรับฝากรถว่า มีโฮมสเตตรงไหนบ้าง
ถ้ามาจากทางกรุงเทพข้ามสะพานก่อนถึงตลาด เลี้ยวขวาเข้าไปมีที่จอดรถพร้อมโฮมสเตครับราคาไม่แพงครับ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 25 มีนาคม 2013, 09:27:45 PM »
ถ้ามาเสาร์ กับ อาทิตย์ คนจะเยอะหน่อยนะครับ วันธรรมดาไม่ค่อยเท่าไร มาถึงตลาดก็ถามพนักงานรับฝากรถว่า มีโฮมสเตตรงไหนบ้าง
ถ้ามาจากทางกรุงเทพข้ามสะพานก่อนถึงตลาด เลี้ยวขวาเข้าไปมีที่จอดรถพร้อมโฮมสเตครับราคาไม่แพงครับ

ขอบคุณมากครับ คุณ บุญเตียม จะลองทำตามครับ  [roll]