ผู้เขียน หัวข้อ: สำหรับพี่ๆทุกท่านที่ชื่นชอบแผ่นดำ โปรดติดตามคอลัมน์ที่กายเขียนด้วยนะครับ  (อ่าน 7352 ครั้ง)

ออฟไลน์ Guy_Audio

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 93
  • UNIQUE MADE - BOUTIQUE SOUND

และขอขอบพระคุณ คุณเล็ก ที่ได้ให้พื้นที่ให้กระผมได้โพสแผ่นเสียงครับ  [happy-ears]

ออฟไลน์ Alcohol

• ถูกใจกด Like+ 225
  • อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
ขอเกาะติดริงไชต์ครับ
 [huge-thumbs-up]
ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

ออฟไลน์ johnney_chivas

• ยิ่งได้ฟัง ยิ่งหลงไหล
  • ถูกใจกด Like+ 159
  • ทุกสิ่ง..เกิดขึ้น ตั้งอยู่และดับไป...เป็นวัฏจักร
กำลังเข้ามาหลงมนต์ของดำเลยครับ.... [scary-raccoon]

ต้องเสียตังหาซื้อแผ่นอีกล่ะ  [heyheypig447]
ข้อมูลส่วนตัวครับ ]=-http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=12328.0

ออฟไลน์ aon-amp

• เพื่อ ชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ และ ราชนาวี
  • ถูกใจกด Like+ 107
Re: สำหรับพี่ๆทุกท่านที่ชื่นชอบแผ่นด
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 06 พฤศจิกายน 2013, 08:26:35 PM »
พี่กาย จะเขียน ลงที่ไหนครับพี่ ผมจพตามไปอุดหนุน แต่ ถ้าลงเว็บนี้ก้จะตามครับ
ขอเกริ่นนิดนึง พี่ ชายคนนี้ น่ารักมากๆๆครับ ผมเองมือใหม่หัดเล่น ก็ มารู้จักพี่กาย ที่นี่ แล้วตามไปคุยกับพี่เค้าในเฟส อครับ
พี่ ท่านแนะนำแผ่นดีๆๆให้ บางอผ่นบอกว่า แผ่นเพลงนี้ต้องฟังนะ ถ้าไม่ฟัง ผมเสียดาย ประมาณว่า  ต้องฟังอะไรประมาณนี้ ผมเองก็ได้แผ่น มาจาก
พี่ชายคนนี้  เอามาถึง บ้านก็เปิดฟัง เรื่องเพลงเพราะ น่ะ แน่นอนอยู่แล้ว แต่ เชื่อผมไหมครับ แต่ลัแผ่น สวยสุดยอด ทั้งปก ทั้งแผ่น
เท่านั้นยังไม่พอ เสียงข้าวตอกแตก ไม่มีให้ได้ยินเลย แสดงว่า พี่ กาย นี่ รักแผ่นมากๆๆ แถม ยังสอนวิธีการ เอาแผ่นออกจากซอง
ไม่เชื่ออย่าลบหลู่ ผมทำแบบพี่ทุกแผ่น ทำให้ แผ่น สะอาด ไม่ต้องล้างบ่อยเหมือนเมื่อก่อน พี่กาย น่ารัก ฝุดๆๆครับ

ออฟไลน์ johnney_chivas

• ยิ่งได้ฟัง ยิ่งหลงไหล
  • ถูกใจกด Like+ 159
  • ทุกสิ่ง..เกิดขึ้น ตั้งอยู่และดับไป...เป็นวัฏจักร
พี่กาย จะเขียน ลงที่ไหนครับพี่ ผมจพตามไปอุดหนุน แต่ ถ้าลงเว็บนี้ก้จะตามครับ
ขอเกริ่นนิดนึง พี่ ชายคนนี้ น่ารักมากๆๆครับ ผมเองมือใหม่หัดเล่น ก็ มารู้จักพี่กาย ที่นี่ แล้วตามไปคุยกับพี่เค้าในเฟส อครับ
พี่ ท่านแนะนำแผ่นดีๆๆให้ บางอผ่นบอกว่า แผ่นเพลงนี้ต้องฟังนะ ถ้าไม่ฟัง ผมเสียดาย ประมาณว่า  ต้องฟังอะไรประมาณนี้ ผมเองก็ได้แผ่น มาจาก
พี่ชายคนนี้  เอามาถึง บ้านก็เปิดฟัง เรื่องเพลงเพราะ น่ะ แน่นอนอยู่แล้ว แต่ เชื่อผมไหมครับ แต่ลัแผ่น สวยสุดยอด ทั้งปก ทั้งแผ่น
เท่านั้นยังไม่พอ เสียงข้าวตอกแตก ไม่มีให้ได้ยินเลย แสดงว่า พี่ กาย นี่ รักแผ่นมากๆๆ แถม ยังสอนวิธีการ เอาแผ่นออกจากซอง
ไม่เชื่ออย่าลบหลู่ ผมทำแบบพี่ทุกแผ่น ทำให้ แผ่น สะอาด ไม่ต้องล้างบ่อยเหมือนเมื่อก่อน พี่กาย น่ารัก ฝุดๆๆครับ

พี่ชายแบบนี้ดีจัง....มาขอความรู้ด้วยนะครับ กำลังหัดเล่นครับ พอดีพ่อผมมีเครื่องเก่าหัวเข็มมันหักเลยเป็นใบ้มา 20 ปี
ผมกำลังได้เข็มมาเมื่อวานเปลี่ยนยางเล็กน้อย ตอนนี้ร้องได้แล้วครับ
แต่ทำไมแผ่นของผมเสียงข้าวตอกมันเยอะจัง ล้างตั้งหลายรอบแล้วสงสัยต้องหาแผ่นใหม่มาลอง..... [confused-raccoon]
ข้อมูลส่วนตัวครับ ]=-http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=12328.0

ออฟไลน์ ฅนหระรี

• ถูกใจกด Like+ 55

ออฟไลน์ dekdoi1963

• ถูกใจกด Like+ 15
ผมยังไม่ลืมแผ่นดำ ขอเวลา ตั้งตัวก่อน [smile-watermelon]

• UNIQUE MADE - BOUTIQUE SOUND
ขอบพระคุณ ทุกท่านมากครับ คือกระผมก็ไม่ได้เขียนอะไรมากหรอกครับ
เพียงแต่จะบอกกล่าวถึงวิธีการดูลาเบลหรือการเลือกซื้อแผ่นที่จะได้ปั๊มแรก และแผ่นไหนที่น่าฟัง
ที่สำคัญที่ผมเน้นมากคือจะต้องมีความไพเราะแทบทั้งหมดของเพลงที่มีอยู่ในอัลบั้มนั้นๆครับ
และต้องบันทึกเสียงอยู่ในมาตรฐานที่ดีพอสมควร
และหนังสือที่กระผมได้ลงเขียน เป็นหนังสือ Audiophile-videophile ของพี่ นาวีครับพ้ม  [sport-dance-raccoon]

Re: สำหรับพี่ๆทุกท่านที่ชื่นชอบแผ่นด
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 06 พฤศจิกายน 2013, 11:26:21 PM »
พี่ ท่านแนะนำแผ่นดีๆๆให้ บางอผ่นบอกว่า แผ่นเพลงนี้ต้องฟังนะ ถ้าไม่ฟัง ผมเสียดาย ประมาณว่า  ต้องฟังอะไรประมาณนี้ ผมเองก็ได้แผ่น มาจาก
พี่ชายคนนี้  เอามาถึง บ้านก็เปิดฟัง เรื่องเพลงเพราะ น่ะ แน่นอนอยู่แล้ว แต่ เชื่อผมไหมครับ แต่ลัแผ่น สวยสุดยอด ทั้งปก ทั้งแผ่น

ขอบคุณ พี่ นุ มากครับ
ที่ชื่นชอบในแผ่นเสียงที่พี่ ได้ไปครับ แผ่นที่เขียนลงเป็นครั้งแรกของผม tracy chapman  ก็อยู่ที่พี่ นุไงล่ะครับ  [gimme-five]
เขียนลงหนังสือ Audiophile-videophile ครับ ส่วนเรื่องที่กำลังเขียนอยู่ต่อจากนี้คืออัลบั้ม Pink Floyd - The Dark Side Of The Moon ครับ
ซึ่งจะยาวหน่อยครับ เพราะต้องบรรยายตั้งแต่ปกยันขั้นตอนการบันทึก และเพลงในแต่ละแทรคครับ

คุณอา ณรงค์ กับพี่ หระรี ก็แวะมาเยี่ยมชมด้วย
ขอขอบพระคุณมากครับ  [enjoyment]

ออฟไลน์ RuNgPuEnGⓇ

• Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 590
  • Emergency :[img width=800 height=600]
 [huge-thumbs-up]  น่าติดตามครับสักว้นหนึ่งจะเริ่มเล่นให้ได้  [YL76]

ผมยังไม่ลืมแผ่นดำ ขอเวลา ตั้งตัวก่อน [smile-watermelon]

พี่ dekdoi1963  ต้องตั้งหลักใหม่อีกหรือครับ
แต่กระผมว่าพี่  [huge-thumbs-up]

ออฟไลน์ BOSE

• Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 28
 [enjoyment] [enjoyment]   ถ้าแถวหน้ายังว่างขอที่หนึ่งนะครับ   [0002053E] [0002053E]  [happy-dreaming] [happy-dreaming]

ยินดีมากครับ พี่ ธเนศ ที่พี่ แวะมาเยี่ยมชมครับ [smile--heart--watermelon]
คุณ RuNgPhUnG ต้องใจเย็นๆนะครับ ถ้าจะเริ่มเล่น เพราะข้อจำกัดในการเล่นแผ่นเสียงค่อนข้างจะเยอะครับ  [YL76]

ออฟไลน์ tfender

• ถูกใจกด Like+ 100
จัดเต็มเลยครับเสี่ยสาธิต

ออฟไลน์ civicdotcom

• ถูกใจกด Like+ 68
  ว้าว..ตุณสาธิต ได้เขียนลงคอลัม์หนังสือด้วยเหรอครับ  ยินดีด้วยครับ 
แต่ผมไม่แปลกใจเลยน่ะที่ได้เขียนลงหนังสือ  โดยส่วนตัว ผมยกย่องคุณสาธิตมาเสมอ  ว่าเป็นคนที่บรรยายเสียงดนตรี ให้เห็นเ็ป็นภาพได้ชัดเจนคนหนึ่ง

เดี๋ยว มีโอกาสได้เดินแผงหนังสือ จะไปหามาอ่านดูครับ  ใช้ชื่อคนเขียนว่าอะไรครับ Guy audio หรือเปล่าครับ 

ปล  เดี๋ยวชวนน้าอัลไปเขียน ต่วยตูนบ้างดีกว่า เผื่อรุ่งแบบคุณสาธิต
ข้อมูลส่วนตัว http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=540.0

ออฟไลน์ aon-amp

• เพื่อ ชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ และ ราชนาวี
  • ถูกใจกด Like+ 107
tracy chapman  นั้น  เสียงดีมากครับ บทเพลงก็ไพเราะ ใครยังไม่มีผมก็ แนะนำ เหมือนที่พี่บอกผมไว้ ว่าควรไปหามาครอบครองอย่างยิ่งครับ  [huge-thumbs-up]

ออฟไลน์ Alcohol

• ถูกใจกด Like+ 225
  • อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
tracy chapman  นั้น  เสียงดีมากครับ บทเพลงก็ไพเราะ ใครยังไม่มีผมก็ แนะนำ เหมือนที่พี่บอกผมไว้ ว่าควรไปหามาครอบครองอย่างยิ่งครับ  [huge-thumbs-up]

ตกลงว่า Tracy Chapman เป็นผู้หญิงหรือผู้ชายครับ
ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

จัดเต็มเลยครับเสี่ยสาธิต
tracy ยังจัดแบบธรรมดาครับ คุณตั้ม ด้วยความมือใหม่ครับ เวลาที่เขียนให้แค่ 10 วันเท่านั้นก่อนปิดเล่มครับ  [sory2]

ว้าว..ตุณสาธิต ได้เขียนลงคอลัม์หนังสือด้วยเหรอครับ  ยินดีด้วยครับ  
แต่ผมไม่แปลกใจเลยน่ะที่ได้เขียนลงหนังสือ  โดยส่วนตัว ผมยกย่องคุณสาธิตมาเสมอ  ว่าเป็นคนที่บรรยายเสียงดนตรี ให้เห็นเ็ป็นภาพได้ชัดเจนคนหนึ่ง

เดี๋ยว มีโอกาสได้เดินแผงหนังสือ จะไปหามาอ่านดูครับ  ใช้ชื่อคนเขียนว่าอะไรครับ Guy audio หรือเปล่าครับ  

ปล  เดี๋ยวชวนน้าอัลไปเขียน ต่วยตูนบ้างดีกว่า เผื่อรุ่งแบบคุณสาธิต

ขอบคุณครับ คุณ สุรเดช ที่กระผมได้เขียนออกเดือน ธันวาครับ
ส่วนเล่มที่ออกอยู่ตอนนี้ พี่ หมอ อภิชาติ ประธานกลุ่ม Boxing Mafia ที่กระผมอยู่ได้ให้สัมภาษณ์ครับ
เกี่ยวกับความเป็นมาของกลุ่มครับ ซึ่งเป็นกลุ่มที่พี่ หมอได้จัดตั้งขึ้นมาเพื่อการเลือกซื้อเก็บสะสมแผ่นเสียงร่วมกันครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 พฤศจิกายน 2013, 09:48:41 PM โดย Guy_Audio »

พี่ ๆในที่นี้ ชื่นชอบ Tracy กันหลายท่านเหมือนกันครับ พี่ นุ  [fb-smiling]

ตกลงว่า Tracy Chapman เป็นผู้หญิงหรือผู้ชายครับ

เป็นหญิงครับ คุณอาณรงค์ แต่เสียงของเธอว์หล่อมากครับ  [angel-watermelon]