ผู้เขียน หัวข้อ: จะ DIY สายลำโพง กับ สายAV ขอคำแนะนำครับ..  (อ่าน 1839 ครั้ง)

ออฟไลน์ korakit2000

• Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 18
  • "Let bygones be bygones"
    • www.baanthaisilk.com
จะ DIY สายลำโพง กับ สายAV ขอคำแนะนำครับ..
« เมื่อ: 01 กันยายน 2015, 10:58:31 AM »
 [chick-milk-bottle]
ในช่วงรออุปกรณ์ ผมคิดว่าจะ Diy สายลำโพง และ สายสัญญาณ ไปพลางๆ ขอคำแนะนำจากน้าๆ ด้วยครับ

1>สายลำโพง เห็น น้าๆ แนะนำ Canare 4s11 นอกจาก NPE, แถวบ้านหม้อมีร้านไหนขายสายที่ว่านี้อีกครับ..
2>สายสัญญาณใช้รุ่นไหนดีครับ.. ขอครับแนะนำจากน้าๆ ด้วยครับ..
3>พวก banana jack, jack RCA ตัวผู้ ช่วยแนะนำร้าน กับรุ่นด้วยครับ.. กลัวเจอของปลอม 

ขอบคุณครับ..

---->> เบอร์และที่อยู่ครับ

If at first you do succeed, try something harder

ออฟไลน์ chaotong

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 30
Re: จะ DIY สายลำโพง กับ สายAV ขอคำแนะนำครับ..
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 01 กันยายน 2015, 02:38:14 PM »
ในช่วงรออุปกรณ์ ผมคิดว่าจะ Diy สายลำโพง และ สายสัญญาณ ไปพลางๆ ขอคำแนะนำจากน้าๆ ด้วยครับ

1>สายลำโพง เห็น น้าๆ แนะนำ Canare 4s11 นอกจาก NPE, แถวบ้านหม้อมีร้านไหนขายสายที่ว่านี้อีกครับ..
2>สายสัญญาณใช้รุ่นไหนดีครับ.. ขอครับแนะนำจากน้าๆ ด้วยครับ..
3>พวก banana jack, jack RCA ตัวผู้ ช่วยแนะนำร้าน กับรุ่นด้วยครับ.. กลัวเจอของปลอม 

ถ้าอยากได้สาย Canare 4s11(ซื้อมาจาก NPE)   ความยาวประมาณ 2เมตร 1คู่ พร้อมเข้าหัว Banana CMC ผมขายให้  1000 ครับ พอดีเปลี่ยนมาใช้ 8tc ของพี่เล็กแล้วครับ

Re: จะ DIY สายลำโพง กับ สายAV ขอคำแนะนำครับ..
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 01 กันยายน 2015, 03:01:40 PM »

ถ้าอยากได้สาย Canare 4s11(ซื้อมาจาก NPE)   ความยาวประมาณ 2เมตร 1คู่ พร้อมเข้าหัว Banana CMC ผมขายให้  1000 ครับ พอดีเปลี่ยนมาใช้ 8tc ของพี่เล็กแล้วครับ

มีรูปมั้ยครับ.. ขอดูหน่อย..
ปล. เดี๋ยวค่ำนี้กลับไปวัดก่อนนะครับ.. ว่า ข้างละ สอง เมตร พอไหม.

If at first you do succeed, try something harder

ออนไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 01 กันยายน 2015, 03:33:45 PM »
  ช่วยกันรักษากฏกติกากันด้วยครับ  ถ้าจะซื้อ จะขายก็เชิญไปใช้ห้องตลาดครับ
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 01 กันยายน 2015, 03:47:03 PM »
  ช่วยกันรักษากฏกติกากันด้วยครับ  ถ้าจะซื้อ จะขายก็เชิญไปใช้ห้องตลาดครับ

รับทราบครับ.. ขอโทษด้วยนะครับ..

ออฟไลน์ chaotong

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 30
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 01 กันยายน 2015, 04:00:08 PM »
ขอโทษด้วยครับ  [0002053E]