ผู้เขียน หัวข้อ: ลง youtube  (อ่าน 1651 ครั้ง)

ออฟไลน์ pravit

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 67
  • สวัสดีครับ
ลง youtube
« เมื่อ: 11 กันยายน 2015, 11:53:45 PM »
ถามครับ การลง youtube ใช้เวลานานไหมครับ ถึงชั่วโมงหรือเปล่า

ออฟไลน์ RuNgPuEnGⓇ

• Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 590
  • Emergency :[img width=800 height=600]
Re: ลง youtube
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12 กันยายน 2015, 12:28:01 AM »
ถามครับ การลง youtube ใช้เวลานานไหมครับ ถึงชั่วโมงหรือเปล่า

ถ้าไฟล์ขนาดใหญ่ก็เกินชั่วโมงก็มีครับ อับโหลดทิ้งไว้แล้วไปทำอย่างอื่นก่อนครับ รอไม่ไหวหรอกครับ  [chick-dance2]

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 12 กันยายน 2015, 12:40:26 AM »
 ถ้าจะให้เร็ว ตั้งค่าความละเอียดของกล้องไว้ที่ 2XX  ถ้ามากกว่านี้นานแน่ครับกว่าจะจบเพลงเป็นชั่วโมง ไฟล์ภาพอาจจะห่วยหน่อยแต่ไฟล์เสียงโอเค  แต่ถ้าเครื่อง หรือ เน็ตแรงก็จัดไปครับ พอดีเครื่องผมเก่า แถมเน็ตเต่า ก็เลยต้องหาวิธีเพื่อมาช่วยลดเวลาในการอัพโหลด แต่ถ้าอัพจากมือถือผมเพลงนึงไม่เกินสิบห้านาทีเสร็จครับกรณีความยาวไม่เกิน 5-6 นาทีครับ
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 12 กันยายน 2015, 12:53:12 PM »
เราอัดเพลงนี่ จะเป็นการละเมิดลิขสิทธิ์หรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ RuNgPuEnGⓇ

• ถูกใจกด Like+ 590
  • Emergency :[img width=800 height=600]
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 12 กันยายน 2015, 01:45:29 PM »
เราอัดเพลงนี่ จะเป็นการละเมิดลิขสิทธิ์หรือเปล่าครับ

ละเมิดลิขสิทธิ์ เป็นเรื่องละเอียดอ่อนครับที่โรงงานถึงขั้นมีจัดอบรม สัมนากันเลยทีเดียวแต่ผมไม่ได้เข้า  [yellow-lol]  ลองอ่านจากระทู้ต่างๆดูครับ โดยรวมสรุปด้วยตัวผมเอง หากไม่เอาลิขสิทธิ์ ไปค้าเพื่อหวังผลกำไร หรือมีเงินมาเกี่ยวข้องก็ถือว่า ยังไม่ละเมิดซะทีเดียว แต่ก็ละเมิดอยู่ดี  [yellow-lol]  หากเราประกอบเครื่องเสียงเเละทดสอบเสียงลง เวปเพื่อความบันเทิง ไม่ได้ขัดผลทางการค้าของเจ้าของ เข้าใจว่าน่าจะเป็นกรณียกเว้น  [chick4]

! No longer available

http://pantip.com/topic/30569790

http://money.sanook.com/188053/
"เพลงที่แต่งเองทั้งทำนองและเนื้อหาแน่นอนว่าส่วนแบ่งรายได้มาเต็มแต่การเล่นเพลงที่เป็นของคนอื่นจะต้องแบ่งรายได้ส่วนหนึ่งกลับคืนให้เจ้าของลิขสิทธิ์ซึ่งกูเกิลจะเป็นผู้จัดการหักให้เจ้าของลิขสิทธิ์เองส่วนที่เหลือที่เราสร้างสรรค์เองก็จะได้กลับมา"คุณพรทิพย์กล่าว

อ่านแล้วพอเข้าใจได้ว่าการทีเราเผยแพร่เพลงของเจ้าของลิขสิทธิ์ ทางเจ้าของลิขสิทธิ์ ก็มีรายได้จากยอดวิว แต่เจ้าของลิขสิทธิ์  แจ้งลบเสียก่อนก็อด  [chick4]

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 12 กันยายน 2015, 02:30:06 PM »
ขอบคุณครับ น้ารุ่ง เออ ยังขาด ซิงค์ symphony อีกตัวรบกวนหาให้ด้วยครับ ค่าซิ้งค์น้ารุ่งแจ้งค่าใช้จ่ายด้วย คงไม่มากจะเพิ่มให้ค่าขนมหลานๆครับ