ผู้เขียน หัวข้อ: มีน้าท่านใดไปงาน TAV ปีนี้บ้างครับ  (อ่าน 1329 ครั้ง)

ออฟไลน์ squid™

• ++ทีมพาออกทะเล++
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 150
  • "อย่าทิ้งความกระหาย อย่าคลายความเชื่อ"
มีน้าท่านใดไปงาน TAV ปีนี้บ้างครับ
« เมื่อ: 31 ตุลาคม 2015, 03:09:20 AM »
อยากทราบว่าได้ไปเยี่ยมห้องที่แสดงเจ้า Browers & Wilkins ตัว 802 D3 บ้างมั้ยครับ

ทราบมาว่าไดร์เวอร์ในซีรี่ย์นี้เปลี่ยนการออกแบบใหม่ทั้งหมด รวมถึงตัวเฮ้าซิ่ง และตู้ด้วย สรุปคือ All new นั่นเอง [wink-12]

ไดร์เวอร์เสียงแหลม เป็นไดมอนแต่คิดค้นวิธีฉาบเคลือบพื้นผิวแบบใหม่ ส่วนไดร์เวอร์เสียงกลาง เห็นว่าเปลี่ยนไดร์เวอร์ใหม่เป็น Continuum cone  ที่ว่าใช้เวลาพัฒนามากว่า 8 ปี(แต่ในซีรีย์อื่นยังเป็น Kevlar ที่คิดค้นมากว่า 40 ปี)  และส่วนของไดร์เวอร์เสียงต่ำก็เป็น Aerofoil cone  ตัวตู้ก็มีส่วนประกอบทั้งที่เป็นไม้และโลหะร่วมกัน

เป็นลำโพงในฝัน ฝันมานานไม่มีโอกาสครอบครองซะที  [yellow-lol]  อยากไปฟังในงานครับ แต่ติดดูแลคนป่วย

นั่งดูพรีเซนเทชั่นแล้วเคลิ้ม  [เอิ้กๆๆๆ]

Listen you'll see

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 ตุลาคม 2015, 03:44:16 AM โดย View Smith™ »
กดเลยนะตะเองที่อยู่เค้าเองล่ะ "Seize the day"

[tig12]

squid --> GolDFish --> ปลาทองคะนอง Valve --> เข้น้อยคอย DAC --> จิ้งจกจ๋า AMP ข้าอยู่ไหน -->อุย ดุก ดุก...-->
โดมคูล่า...หล่อค่อดเรยย -->Liberty--> Mike Lowery-->C3po™-->View Smith™ เหล่านี้คือชื่อ ยูสเซอร์ที่ผมใช้ครับ ไล่เรียงมาเรื่อย

LongPlay ADDICT

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
Re: มีน้าท่านใดไปงาน TAV ปีนี้บ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 31 ตุลาคม 2015, 08:37:54 AM »
ฟังแล้วที่บ้านเพื่อน ไม่ได้ไปที่งานเพราะไปไม่ถูก ในฐานะที่เป็นคนชื่นชอบลำโพงค่ายนี้คนนึงและมีใช้งานและสะสมอยู่หลายซีรี่ย์ แต่พอเห็นรุ่นนี้ต้องบอกว่าผิดหวังอย่างแรงไปฟังอยู่สองสามวัน ชอบ802N ตัวเก่ามากกว่าครับ ตัว 802D ก็เคยใช้อยู่พักนึงสุดท้ายก็ต้องเทรดไปเอาตัวเดิมกลับมา
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ squid™

• ++ทีมพาออกทะเล++
  • ถูกใจกด Like+ 150
  • "อย่าทิ้งความกระหาย อย่าคลายความเชื่อ"
Re: มีน้าท่านใดไปงาน TAV ปีนี้บ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 31 ตุลาคม 2015, 03:13:16 PM »
ผมนั่งดูภาพพรีเซ็นนี่เคลิ้มเลยคับพี่เล็ก คงต้องหาลองฟังในโชว์รูมมั่งไว้เป็นวิทยาทาน

ในหัวตอนนี้มีลำโพงอยู่แค่ 3 ยี้ห้อเท่านั้นที่อยากได้จริงๆ จากประสบการณ์ที่เคยฟังมาด้วยหูตัวเอง และคิดไว้ว่าจะหาทางเป็นเจ้าของมันให้ได้ก่อนตาย คือ B&W, PMC, AUDIO PHYSIC เอาแค่รุ่นเล็กในซีรีย์ท็อปไลน์ก็พอแล้วครับ แค่นี้ก็เก็บเงินยาวๆละ คู่เดียวอยู่เลย  ส่วนลำโพงดีไอวาย กำลังศึกษา อยากทำสามทางมากๆ หาอ่านบทความการออกแบบไปเรื่อยๆก่อน
กดเลยนะตะเองที่อยู่เค้าเองล่ะ "Seize the day"

[tig12]

squid --> GolDFish --> ปลาทองคะนอง Valve --> เข้น้อยคอย DAC --> จิ้งจกจ๋า AMP ข้าอยู่ไหน -->อุย ดุก ดุก...-->
โดมคูล่า...หล่อค่อดเรยย -->Liberty--> Mike Lowery-->C3po™-->View Smith™ เหล่านี้คือชื่อ ยูสเซอร์ที่ผมใช้ครับ ไล่เรียงมาเรื่อย

LongPlay ADDICT