ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเชิญเที่ยวชม ๖ พระราชวังเด่นของบ้านเรากันครับ  (อ่าน 1044 ครั้ง)

ออฟไลน์ CYBERG

• Member
  • *
  • ถูกใจกด Like+ 3
  • ยิ้มในใจกันไว้เรื่อยๆ สนุกดี สนุกดี
    • สยามเมืองยิ้ม (Smile Siam)
พระบรมมหาราชวัง และ วัดพระศรีรัตนศาสดาราม The Grand Palace and The Emerald Buddha Temple

http://www.palaces.thai.net/vt/vtgp/

เป็นภาพเคลื่อนไหว เห็นรอบตัว ๓๖๐ องศา (เข้าไปชมภายในอาคารก็ได้) นะครับ ไม่เฉพาะแต่วัดพระแก้ว มีพระราชวังทั้งหมด ๖ แห่งนะครับ

๑. พระบรมมหาราชวัง และ วัดพระศรีรัตนศาสดาราม The Grand Palace and The Emerald Buddha Temple
๒. พระที่นั่งวิมานเมฆ และ พระราชวังดุสิต Vimanmek Palace and Dusit Palaces Group   
๓. พระราชวังบางปะอิน  Bang Pa-In Palace   
๔. พระตำหนักภูพิงคราชนิเวศน์  The Bhubing Palace   
๕. พระราชวังสนามจันทร์  Sanam Chandra Palace   
๖. พระตำหนักปากพนัง  Pakpanang Palace   

(เมื่อท่านคลิกที่ชื่อของแต่ละพระราชวัง ท่านก็จะถูกพาไปชมพระราชวังนั้นทันทีนะครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 กุมภาพันธ์ 2016, 07:42:29 PM โดย CYBERG »
มาคืน "สยามเมืองเคยยิ้ม" กลับสู่ "สยามเมืองยิ้มยุคก้าวหน้า" ด้วย ยิ้มสยาม กันนะครับ  ข้อมูลส่วนตัวครับ