ผู้เขียน หัวข้อ: Digital Multimeter ทางนี้ครับ  (อ่าน 9934 ครั้ง)

ออฟไลน์ tfender

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 100
Digital Multimeter ทางนี้ครับ
« เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2011, 04:01:02 PM »
ก็แค่อยากจะมาแนะนำเป็นทางเลือกสำหรับท่านที่กำลังมองหา  Digital Multimeter   [we're number 1]   ในราคาที่สบายกระเป๋า  แล้วคุณภาพเชื่อถือได้  (ซึ่งเหมาะสำหรับงานพื้นฐานทั่วไปเลยครับ) Sanwa CD800A

-  เอาหลัก ๆ  นะครับ  วัดได้ทั้ง  แบบเลือกเร้นจ์  และแบบ  Auto  ครับ
-  วัดค่า  C ได้นะครับตัวนี้  สูงสุดวัดได้ 100Uf 
-  ราคาที่ร้าน โชคชัย  บ้านหม้อ   ลดเหลือ  ตัวละ 828  บาท   ท่านที่ส่งซื้อส่งต่างจังหวัด  ก็โทรถามทางร้านได้นะครับ

*  ทำไมผมถึงแนะนำที่นี่  อย่างแรก อาจารย์สรรเสริญ ผู้คร่ำหวอดในบ้านหม้อ  [roll]  แกเป้นผู้แนะนำมาแล้วได้ทดลองเทียบราคาระหว่าง  ศรีราชา  1200  กับโชคชัย  บ้านหม้อ  828   บาท  ก็ท่านลองตัดสอนใจเอานะครับ  ,สงสัยถ้าพวกอยู่ทางใต้  คงจะโดนตัวละ 1800  แน่ๆ  เลย [cry1]

http://overseas.sanwa-meter.co.jp/index.php?cd800a

**  ก็มีเท่านี้นะครับ   [we're number 1] Vo

Re: Digital Multimeter ทางนี้ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2011, 04:02:47 PM »
อ๋อ...ลืมบอกไปครับ  อันนี้ 828 บาทนี่ของแท้นะ (^o^)

ออฟไลน์ darkEnergy

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 1
Re: Digital Multimeter ทางนี้ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2011, 04:55:35 PM »
รุ่นอื่นๆ ลดราคาด้วยหรือป่าวครับ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2011, 04:57:18 PM »
รุ่นอื่นๆ ลดราคาด้วยหรือป่าวครับ

ขออภัยครับ  พอดีถามรุ่นเดียวครับผม  อย่าเข้าผิดร้านแล้วกัน [thumb up] [we're number 1]  รุ่นนี้ถือว่า Basic  แล้ว  ฟังก์ชั่นคุ้มครับ

ออฟไลน์ sansirn

• ถูกใจกด Like+ 11
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2011, 06:22:43 PM »
ทำไมผมถึงแนะนำที่นี่  อย่างแรก อาจารย์สรรเสริญ ผู้คร่ำหวอดในบ้านหม้อ  [roll]  แกเป้นผู้แนะนำมาแล้วได้ทดลองเทียบราคาระหว่าง  ศรีราชา  1200  กับโชคชัย  บ้านหม้อ  828   บาท  ก็ท่านลองตัดสอนใจเอานะครับ  ,สงสัยถ้าพวกอยู่ทางใต้  คงจะโดนตัวละ 1800  แน่ๆ  เลย [cry1]

ขอแก้ข่าวขอรับ .......
1.เสี่ย tfender ชอบเรียกผมอาจารย์ ....... ขอชี้แจงกับท่านผู้อ่านว่า ผมไม่ได้เป็นอาจารย์นะครับ ผมร่ำเรียนทางอิเล็กทรอนิกส์มาอย่างเดียว วิชาเกี่ยวกับครูมิเคยได้เรียนแม้แต่น้อย นักเรียนก็ไม่เคยสอน หวยก็ไม่เคยใบ้ (โดนเรียกว่าอาจารย์บ่อยๆ รู้สึกคันๆ ตามตัวเหมือนผื่นจะขึ้นอ่ะครับ .... [roll])
2.เรื่องมิเตอร์ผมยุเสี่ย tfender ซื้อ Sanwa แบบเข็ม(ของเทียมแท้ๆ)ตัวละ 200 บาทอ่ะครับ แต่เสี่ยบอกว่าเด็กศรีราชาต้องดิจิตอล เลยจัดไป....... |:(
3.ถ้าจะพูดถึงผู้คร่ำหวอดบ้านหม้อ ผมว่าน่าจะเป็นน้า audiomania กับท่านพี่ Electron มากกว่าอ่ะครับ.... บ่ใช่ข้อยเด้อ  [thif]

ออฟไลน์ numz

• ทีมพาออกทะเล !
  • ถูกใจกด Like+ 49
  • หุ่นไล่กา !
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2011, 06:28:47 PM »
 :D น่าโสนใจ มองๆ แต่ไอ่ตัวเขียวๆ แบบของพี่เล็ก รู้สึกจะ 15-1700  ใว้ว่างๆไปเลือกบ้าง
fart-raccoon ข้อมูลติดต่อจ๊ะ

หากล่วงเกินใครไปขออภัยด้วยเพราะช่วงนี้.... กุติสแตก!

ออฟไลน์ YoungOne

• ถูกใจกด Like+ 19
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2011, 06:29:47 PM »
ทำไมผมถึงแนะนำที่นี่  อย่างแรก อาจารย์สรรเสริญ ผู้คร่ำหวอดในบ้านหม้อ  [roll]  แกเป้นผู้แนะนำมาแล้วได้ทดลองเทียบราคาระหว่าง  ศรีราชา  1200  กับโชคชัย  บ้านหม้อ  828   บาท  ก็ท่านลองตัดสอนใจเอานะครับ  ,สงสัยถ้าพวกอยู่ทางใต้  คงจะโดนตัวละ 1800  แน่ๆ  เลย [cry1]

ขอแก้ข่าวขอรับ .......
1.เสี่ย tfender ชอบเรียกผมอาจารย์ ....... ขอชี้แจงกับท่านผู้อ่านว่า ผมไม่ได้เป็นอาจารย์นะครับ ผมร่ำเรียนทางอิเล็กทรอนิกส์มาอย่างเดียว วิชาเกี่ยวกับครูมิเคยได้เรียนแม้แต่น้อย นักเรียนก็ไม่เคยสอน หวยก็ไม่เคยใบ้ (โดนเรียกว่าอาจารย์บ่อยๆ รู้สึกคันๆ ตามตัวเหมือนผื่นจะขึ้นอ่ะครับ .... [roll])
2.เรื่องมิเตอร์ผมยุเสี่ย tfender ซื้อ Sanwa แบบเข็ม(ของเทียมแท้ๆ)ตัวละ 200 บาทอ่ะครับ แต่เสี่ยบอกว่าเด็กศรีราชาต้องดิจิตอล เลยจัดไป....... |:(
3.ถ้าจะพูดถึงผู้คร่ำหวอดบ้านหม้อ ผมว่าน่าจะเป็นน้า audiomania กับท่านพี่ Electron มากกว่าอ่ะครับ.... บ่ใช่ข้อยเด้อ  [thif]
ให้อม "วัด" มาพูดก็ไม่เชื่อ  [no2]

ออฟไลน์ audiomania

• ถูกใจกด Like+ 402
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2011, 06:44:51 PM »
:D น่าโสนใจ มองๆ แต่ไอ่ตัวเขียวๆ แบบของพี่เล็ก รู้สึกจะ 15-1700  ใว้ว่างๆไปเลือกบ้าง
ระดับน้า numz เลือกตัวสีเหลืองๆ ที่พิมพ์ว่า FLUKE ดีกว่าครับ  :$$$:
ถึงจะราคาสูง แต่รับรองใช้ยันหลานบวชเลยครับ  [thumb up]

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2011, 06:50:08 PM »
:D น่าโสนใจ มองๆ แต่ไอ่ตัวเขียวๆ แบบของพี่เล็ก รู้สึกจะ 15-1700  ใว้ว่างๆไปเลือกบ้าง
ระดับน้า numz เลือกตัวสีเหลืองๆ ที่พิมพ์ว่า FLUKE ดีกว่าครับ  :$$$:
ถึงจะราคาสูง แต่รับรองใช้ยันหลานบวชเลยครับ  [thumb up]

มองตาปริบๆ ครับ เคยแค่ยืมๆ เค้ามาใช้ไม่มีปัญญาซื้อใช้เอง ความสามารถผมไม่คุ่ควรกะความสามารถ ของมิเต้อมัน   แต่ผมชอบตัว 174 อะคับง่ายสำหรับผมเลย  :angel:

ส่วนตัวชอบแบบที่ไม่ต้องปรับ ขอบเขตของค่าที่จะวัด ใช้จิ้มเอาดื้อๆเลย  [roll]

มีใครจะปล่อยมือ2 ถูกๆมั้ยหละคับ  hahaha hahaha
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 พฤษภาคม 2011, 06:51:44 PM โดย numz »

หากล่วงเกินใครไปขออภัยด้วยเพราะช่วงนี้.... กุติสแตก!

ออฟไลน์ Oonjai

• หูหาเรื่อง
  • Jr. Member
  • **
  • ถูกใจกด Like+ 3
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2011, 07:04:13 PM »

อ้างถึง
รหัสสินค้า: 000060
ราคา 290.00 บาท
รายละเอียด: ดิจิตรอนมัลติมิเตอร์
ขนาดยาว 8" กว้าง 3 1/2" หนา 1 3/4" นิ้ว
แถมถ่าน 9V.ฟรี พร้อมสายเช็คอุปกรณ์อิเล็คโทรนิคส์

Digital Multimeter
Specification :
DC Voltage : 200mV, 2V, 20V, 200V and 1000V
AC Voltage : 200mV, 2V, 20V, 200V and 750V
DC Current : 20uA, 200uA, 2mA, 20mA, 200mA, 2A and 20A
AC Current : 20uA, 200uA, 2mA, 20mA, 200mA, 2A and 20A
Resistance : 200ohm, 2K, 20K, 200K, 2M, 20M, 200M and 2000Mohm
Capacitance : 2nF, 20nF, 200nF, 2uF, 20uF, 200uF and 2000uF
Diode test : แบบมีเสียง, แบบตัวเลขพร้อมเสียง
Transistor hFE Test : hFE Value 0-1000 of Transistor

สินค้มพร้อมจำหน่ายแล้ว....ช้าหมด สินค้าจำนวนมีจำกัด
ราคาตัวละ 290 บาท ราคายังไม่รวมค่าส่งจริงจากไปรษณีย์

ร้านค้าทั่วไปซื้อไปจำหน่าย 10 ตัวขึ้นไป ลดราคาอีก 20 %
ร้านค้าทั่วไปซื้อไปจำหน่าย 100 ตัวขึ้นไป ลดราคาอีก 30 %
ถ้าต้องการซื้อตัวอย่างก่อนก็ 290 บาทถ้าซื้อจริงจะลดตามหลังให้

เลือกจำนวนที่จะซื้อตามราคาที่ที่ให้มาด้านบนนี้ ราคาไม่ลดแล้ว
ห้ามต่อราคาแล้ว ราคาถูกแล้ว ลดไม่ได้แล้ว ต่อได้แต่ไม่ลดโว้ย!!!

แนะนำตัวนี้ครับ 290 ตัวใหญ่ ทุกฟังชั่นใช้ได้ปรกติดีครับ

ออฟไลน์ คนเผาถ่าน

• ทำให้ดีที่สุดเท่าที่ชีวิตจะทำได้
  • Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 3
  • งดซื้อของเก็บเงินเพื่ออนาคต
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2011, 07:14:17 PM »
ผมใช่ทั้ง 2แบบ ครับ ทั้ง เข็มและดิจิตอล  ครับ ซื้อมาตัวละถูกๆครับ  ส่วนดิจิตอล ซื้อ มา 350 บาท ใช้งานมา 4ปีกว่าแล้วยัง ใช้งานได้ สบายครับ
ข้อมูลครับ<br/> http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=1556.msg28546#msg28546 fart-raccoon

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2011, 07:17:17 PM »
ระดับน้า numz เลือกตัวสีเหลืองๆ ที่พิมพ์ว่า FLUKE ดีกว่าครับ  :$$$:
ถึงจะราคาสูง แต่รับรองใช้ยันหลานบวชเลยครับ  [thumb up]

มองตาปริบๆ ครับ เคยแค่ยืมๆ เค้ามาใช้ไม่มีปัญญาซื้อใช้เอง ความสามารถผมไม่คุ่ควรกะความสามารถ ของมิเต้อมัน   แต่ผมชอบตัว 174 อะคับง่ายสำหรับผมเลย  :angel:

ส่วนตัวชอบแบบที่ไม่ต้องปรับ ขอบเขตของค่าที่จะวัด ใช้จิ้มเอาดื้อๆเลย  [roll]

มีใครจะปล่อยมือ2 ถูกๆมั้ยหละคับ  hahaha hahaha

อย่างเสี่ยหนุ่ม  ผมแนะนำ  FLUKE อย่างเดียวเลยครับ  ของป๊าผมใช้อยู่  แต่จำรุ่นไม่ได้  เขาซื้อมาเพียง 5500 บาทเท่านั้นครับ  ไว้จะไปดูรุ่นมาให้
CD800A  มันไม่เหมาะกับเสี่ยหนุ่ม ไฟแรงหรอกครับ yahoo1 Vo

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2011, 07:22:11 PM »
 :angel: มิเต้อที่ผมใช้ถูกก่าที่น้าแนะนำอีก  [HAHAHA]  ราคาขาย 300ก่าบาทได้  แถมอันนี้ตบตาเบนมาอีกยังไม่ได้จ่ายตังเลย

อีกอันอยุ๋ที่ตาเงาะ ซื้อ npe ราคาไม่ลดจำได้ลางๆว่า 630 เองคับ ถูกกว่าที่น้าแนะนำอีก มาเรียกผมเสี่ยผมหนะใช้ของกระจอกกว่าน้าทุกอย่างเลย หงายเทียบกันได้  jump jump jump

ออฟไลน์ Bang doi

• "ทีมพาออกทะเล"
  • ถูกใจกด Like+ 21
  • I=E/R # V=IR # R =V/I # P=IV # แค่นี้หละ ลุยโล๊ด
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2011, 07:25:57 PM »
:angel: มิเต้อที่ผมใช้ถูกก่าที่น้าแนะนำอีก  [HAHAHA]  ราคาขาย 300ก่าบาทได้  แถมอันนี้ตบตาเบนมาอีกยังไม่ได้จ่ายตังเลย

อีกอันอยุ๋ที่ตาเงาะ ซื้อ npe ราคาไม่ลดจำได้ลางๆว่า 630 เองคับ ถูกกว่าที่น้าแนะนำอีก มาเรียกผมเสี่ยผมหนะใช้ของกระจอกกว่าน้าทุกอย่างเลย หงายเทียบกันได้  jump jump jump

ตัวนี้ป่าว   :D :D   ใช้อยู่เหมือนกัน ใช้มาจะปีละทนใช้ได้  280บาทเองนิ  @~~@
       สังกัดพรรคU30+1            >>>    ข้อมูลส่วนตัว       <<<

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2011, 07:43:19 PM »
แม่นแร้ว...อ้าว อิเบนบอก300 เดี่ยวปั๊ดตามไปตบกะโหลกถึงซัวเถาเลย  jump

แต่ช่างมันของฟรี  [yahoo] [yahoo]

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2011, 07:47:15 PM »
แม่นแร้ว...อ้าว อิเบนบอก300 เดี่ยวปั๊ดตามไปตบกะโหลกถึงซัวเถาเลย  jump

แต่ช่างมันของฟรี  [yahoo] [yahoo]

ใจเย็น  ๆ นะใจเย็น ๆ  ค่อยเป็นค่อยไปนะ [dancing man] [wakka-wakka] [dancing man2] [rave-girl]