ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องเล่นcd cec 3300r มีปัญหา หน้าปัดวิ่งไม่หยุด เล่นไม่  (อ่าน 4635 ครั้ง)

ออฟไลน์ boon35

• you-sop
  • Member
  • *
  • ถูกใจกด Like+ 0

• you-sop
  • Member
  • *
ช่วยหน่อยครับ จะตรวจสอบจากตรงไหน แนะนำหน่อยครับ
ขอบคุณครับ ๆๆๆ [res] [res]

ออฟไลน์ xtreme

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 89
รายละเอียดน้อยไปหน่อยครับ
วิ่งแบบไหน ขอรูปถ่ายด้วยจะดีครับ
เรื่องนี้น้าแว่นเก่งครับ แต่ให้รายละเอียดเยอะๆ จะเป็นประโยชน์มาก
เพราะคนช่วยไม่ได้เห็นตัวจริง วงจรก็ไม่มี

ดูการโพสแล้ว  ตื่นเต้นมากไปหน่อยพิมพ์ก็ยังไม่จบ ร้องไห้ซะแล้ว  [entreat-raccoon]
ค่อยๆ คิด ค่อยๆ หาสาหตุครับ  [unde_cided]

ออฟไลน์ audiomania

• ถูกใจกด Like+ 402
คำว่าหน้าปัดวิ่งไม่หยุด หมายถึงเลขวิ่งไปเรื่อยๆ แล้วเพลงไม่ออก

หรือว่าเพลงออกปกติ แต่หน้าจอวิ่งเละๆ จนอ่านเลขไม่ออกครับ  [confused-raccoon]

ถ้าอาการแรก อยู่ที่ระบบแทรคกิ้งหัวอ่าน,หัวอ่านเสื่อม,สายต่อระบบเกี่ยวกับชุดกลไกไม่ดี,มอเตอร์หมุนแผ่น/เลื่อนหัวอ่านมีปัญหา อันนี้ยาก..

แต่ถ้าเป็นอาการหลัง อยู่ที่ระบบแสดงข้ความหน้าจออย่างเดียว ก็คงเป็นเรื่องสายที่โยงมาหน้าจอหลุดหลวม หรือสนิมเกาะน่ะครับ หรือถ้าโชคร้ายสุดก็โปรแกรมเพี้ยน

• you-sop
  • Member
  • *
หน้าปัดวิ่ง และกระพริ๊บ ๆๆๆ ไม่หยุด ตรง สัญญาลักษณ์ Play  ไม่ขึ้นแทรกเลย จะเปิดเล่นก็ไม่ได้ เอาแผ่นออกก็ไม่ได้ ตามรูป
ต้องขออภัยที่ลงรูปแทนก่อนนะครับ จะเป็นในส่วนที่วงกลมไว้เท่านั้น ตรงอื่นไม่ขึ้นแทรกเล่นเลย
ขอขอขคุณอีกทีนะครับ รู้สึกว่าเวปนี้อบอุ่นดี ถามปุบ ตอบให้ปั๊บเลย

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
จะมีคนมาตอบเยอะกว่านี้ถ้าแสดงตัวตนที่ห้องข้อมูลสมาชิกครับ โดยเฉพาะเพื่อนๆที่อยู่เดียวกับคุณครับ   [yes-raccoon]
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

หน้าปัดวิ่ง และกระพริ๊บ ๆๆๆ ไม่หยุด ตรง สัญญาลักษณ์ Play  ไม่ขึ้นแทรกเลย จะเปิดเล่นก็ไม่ได้ เอาแผ่นออกก็ไม่ได้ ตามรูป
ต้องขออภัยที่ลงรูปแทนก่อนนะครับ จะเป็นในส่วนที่วงกลมไว้เท่านั้น ตรงอื่นไม่ขึ้นแทรกเล่นเลย
ขอขอขคุณอีกทีนะครับ รู้สึกว่าเวปนี้อบอุ่นดี ถามปุบ ตอบให้ปั๊บเลย
ถามประวัติตัวนี้เพิ่มเติมหน่อยครับ
อันนี้เพิ่งจะเป็นกระทันหันตอนเล่นอยู่ หรือว่าปิดไว้เฉยๆ แล้วมาเปิดอีกวันถัดๆมาเป็นอาการนี้ หรือตั้งแต่ได้มาก็เป็นแบบนี้ครับ [confused-raccoon]
เพราะอาการแบบนี้อาจเป็นได้สองทาง คือกลไกขัดข้อง กับโปรแกรมเสียครับ

ออฟไลน์ xtreme

• ถูกใจกด Like+ 89
อย่าลืม Check Power Supply ตามจุดต่างๆ ก่อนทำอย่างอื่นนะครับ(หัวใจเลย)
ของเมืองหนาว มาเล่นเมืองร้อน อาจเจอปัญหาความร้อนเกิน และเดี้ยงเร็วกว่าปกติ  [unde_cided]

• you-sop
  • Member
  • *
ปิดเครื่องไว้เฉยๆ แล้วมาเปิดอีกวันถัดๆมาเป็นอย่างที่ว่าครับ
อดฟังเพลงเลย ต้องมาเล่นแผ่นดำแทนชั่วคราว

ถ้ายังไม่หมดประกัน ก็เข้าศูนย์ก่อนเลยครับ  [gr_in]

แต่ถ้าหมดประกันแล้ว ลองเปิดฝาและขยับพวกสายขั้วต่อไฟ บอร์ดหลัก หน้าจอดูครับ และลองสำรวจด้วยสายตา ดูคร่าวๆว่ามีอุปกรณ์ตัวไหนแตกไหม้ หรือมีกลิ่นไม่พึงประสงค์ออกมาบ้าง

เพราะอาจเกิดจากภาคจ่ายไฟ ทนความแปรปรวนของไฟบ้านช่วงนี้ไม่ไหว...

แต่ถ้าไม่สะดวก หรือไม่ถนัดทำเอง แนะนำให้ส่งช่างที่ศูนย์ หรือต้องหาช่างที่ไว้ใจได้และเป็นงาน ในการตรวจซ่อมครับ จะแน่นอนที่สุด ไม่โดนพวกยำอะไหล่จนทำให้เครื่องโคม่าไปมากกว่านี้น่ะครับ [yes-raccoon]

• you-sop
  • Member
  • *
ขอขอบคุณทุกท่านครับ ทุกคำแนะนำมีประโยชน์มาก
กับไปถอดสายใหม่หมด แล้วเสียบใหม่
เปิดปุ๋บติดปั๊บ หน้าจอมาพรึบเลย
 [roll]

ออฟไลน์ Guy_Audio

• ถูกใจกด Like+ 93
  • UNIQUE MADE - BOUTIQUE SOUND
ขอขอบคุณทุกท่านครับ ทุกคำแนะนำมีประโยชน์มาก
กับไปถอดสายใหม่หมด แล้วเสียบใหม่
เปิดปุ๋บติดปั๊บ หน้าจอมาพรึบเลย
 [roll]

CEC 3300R เสียงดีมากครับ กระผมเคยใช้
แต่ก็จะแฮ็งค์ได้ง่ายมากๆ

ออฟไลน์ civicdotcom

• ถูกใจกด Like+ 68
   ดีใจด้วยน่ะครับ  เสียปุป  ก็ซ่อมได้ปัป    [clap hand2]
ข้อมูลส่วนตัว http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=540.0