ผู้เขียน หัวข้อ: Home work >>> μ - Project I Power Amp  (อ่าน 635087 ครั้ง)

ออฟไลน์ colt-bat

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 18
Re: Home work >>> ? - Project I Power Amp
« ตอบกลับ #300 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2013, 09:20:56 AM »
ไม่ได้สงสัย แต่ไม่เข้าใจครับ  [embarrassed] [enjoyment]

*** ให้วัดไฟที่ออกจากขา Source ของ Mosfet M3 (ขั้วบวกของ C3) ได้เท่าไร หารด้วย 2 แล้วบวกด้วยประมาณ 0.1V หรือ 0.15V เพื่อชดเชยที่ค่า R1//R15 ไม่เท่ากันกับ R2//R4 (ที่ผมให้ปรับแบบนี้เพราะอยากให้ Mosfet M1 กับ M2 มันร้อนเท่าๆกันนะครับ)

*** จากวงจร ไฟเข้า 45V ไฟที่ออกจาก M3 (ขั้วบวกของ C3) จะเหลือประมาณ 40.1V  (ให้ดูจากของจริงที่วัดจากมิเตอร์ของแต่ละท่าน) ไฟที่ต้องปรับคือ (40.1 / 2) + 0.1 = 20.15V โดยวัดที่ขั่วบวกของ C2 เทียบกับ Ground ของท่านพี่วัดได้ 20.2499 volt.

ตามที่ผมเข้าใจ เมื่อต่ออุปกรณ์เรียบ ร้อยมั่นใจไม่ผิดพลาด ขั้นตอนการปรับจะเป็นขั้นตอนสุดท้าย คือการปรับไฟตามขั้นตอนดังนี้ (การทดลองที่จะอธิบายต่อไปนี้เป็นค่าการคำณวณจริง ideal )

1. ผมต้องวัดไฟจุดแรกที่ C3  ได้เท่าไร หารด้วย 2 แล้วบวกด้วยประมาณ 0.1V หรือ 0.15V  ผมวัดได้แล้ว  เท่ากับ   40.00 volt   จดจำไว้   ( 40 / 2 + 0.1  =  20.10 volt.) 20.1 VDC คือค่าที่เราจะใช้ในการปรับ pot โดยวัดที่ C2 เทียบกราวด์

2. ย้ายการวัดมาที่ ขั้วบวกของ C2 เทียบ ground  ทำการปรับแรงดัน ปรับไฟให้ได้ครึ่งหนึ่ง หมายถึงต้องปรับไฟให้ได้ 20.1V 

3. การปรับไฟให้ได้ประมาณครึ่งหนึ่ง เป็นเพียงการปรับจุดทำงานของวงจรให้ทำงานได้ Optimize ที่สุด หรือเพื่อให้มันสวิงได้ช่วง +/- มากที่สุดที่เป็นไปได้ หมายถึง  R1// R15 = 10.05v.(20.4064v) และ  R2 // R4 = 10.05v.(19.766v.)  ข้อนี้ข้ามไปเลยครับไม่ใช่ประเด็น เพราะว่าผมอ่านดูแล้ว 1-2 ยังไม่เข้าใจ อธิบายเพิ่มเดี๋ยวจะงง เพราะไม่เกี่ยวกับการปรับ

4. pcb มี 2 ชุด ซ้าย และ ขวา ทำการปรับ ที่ trim pot ค่า 1K ให้มีค่าเท่ากัน ทั้งสองข้าง  pot ค่า 2K นะครับไม่ใช่ 1K  และทำการปรับตามข้อ 2 เหมือนกันทั้งสองข้าง

[0002053E] ไม่เข้าใจจริงๆครับเลยต้องถามถ้าอาตมาไม่แน่ใจไม่จ่ายไฟครับ  [0002053E]

ด้วยความนับถือครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 กรกฎาคม 2013, 09:56:05 AM โดย CreAte HoUse »

Re: Home work >>> ? - Project I Power Amp
« ตอบกลับ #301 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2013, 09:28:20 AM »
 [embarrassed] ขอแก้ขอที่สอบถามครับ

2. ย้ายการวัดมาที่ ขั้วบวกของ C2 เทียบ ground  ทำการปรับแรงดัน ปรับไฟให้ได้ครึ่งหนึ่ง หมายถึงต้องปรับไฟให้ได้   40.1 / 2 = 20.05  volt.

3. การปรับไฟให้ได้ประมาณครึ่งหนึ่ง เป็นเพียงการปรับจุดทำงานของวงจรให้ทำงานได้ Optimize ที่สุด หรือเพื่อให้มันสวิงได้ช่วง +/- มากที่สุดที่เป็นไปได้ หมายถึง  R1// R15 = 20.05v.(20.4064v) และ  R2 // R4 = 20.05v.(19.766v.)

ขอโทษครับ แก่แล้วเลอะเลือน [0002053E] [0002053E] [embarrassed]

ออฟไลน์ Blue

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 107
  • #D-I-Y ## Y-I-Do#
« ตอบกลับ #302 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2013, 09:44:05 AM »
เมื่อวานทำภาคจ่ายไฟได้ข้างเดียว  มีปัญาหาเกี่ยวกับหัวแร้งที่ซื้อใหม่ (ซื้อแบบหัวเซรามิค 12Watt) บัดกรีไม่ติดเลย
เลยเปลี่ยนไปใช้หัวแร้งตัวเก่าที่เปลี่ยนปลายเรียบร้อย คราวนี้บัดกรีไม่มีปัญหาครับ ง่ายมาก
สงสัยตัวแรกความร้อนจะน้อยไป

มีคำถาม 1 ข้อ เกี่ยวกับซิงค์
ซิงค์ตามภาพ จะระบายความร้อนทันหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #303 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2013, 09:59:00 AM »
[embarrassed] ขอแก้ขอที่สอบถามครับ

2. ย้ายการวัดมาที่ ขั้วบวกของ C2 เทียบ ground  ทำการปรับแรงดัน ปรับไฟให้ได้ครึ่งหนึ่ง หมายถึงต้องปรับไฟให้ได้   40.1 / 2 = 20.05  volt.

3. การปรับไฟให้ได้ประมาณครึ่งหนึ่ง เป็นเพียงการปรับจุดทำงานของวงจรให้ทำงานได้ Optimize ที่สุด หรือเพื่อให้มันสวิงได้ช่วง +/- มากที่สุดที่เป็นไปได้ หมายถึง  R1// R15 = 20.05v.(20.4064v) และ  R2 // R4 = 20.05v.(19.766v.)

ขอโทษครับ แก่แล้วเลอะเลือน [0002053E] [0002053E] [embarrassed]
ตอบให้แล้วที่คำถามของคุณ  ทำตามลำดับขั้น และ ปรับตามข้อ 2 ครับ ส่วนข้อ 3 ไม่เกี่ยวกับการปรับ  เป็นการอธิบายถึงที่มา ที่ไปของการไบอัส ว่าถูกกำหนดมาตั้งแต่การออกแบบวงจรแล้ว สำหรับคนที่เข้าใจ และ อยากรู้ ถ้าไม่เข้าใจ เดี๋ยวจะยิ่งงงไปใหญ่ ผมถึงไม่เอาไปใส่ไว้ที่หน้า 1  การทำอ่านที่หน้า 1 อย่างเดียวพอครับ
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

« ตอบกลับ #304 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2013, 10:27:47 AM »
 [yellow-lol] [yellow-lol] [yellow-lol] ขอบคุณครับ  [0002053E] [enjoyment]

« ตอบกลับ #305 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2013, 11:03:02 AM »
เมื่อวานทำภาคจ่ายไฟได้ข้างเดียว  มีปัญาหาเกี่ยวกับหัวแร้งที่ซื้อใหม่ (ซื้อแบบหัวเซรามิค 12Watt) บัดกรีไม่ติดเลย
เลยเปลี่ยนไปใช้หัวแร้งตัวเก่าที่เปลี่ยนปลายเรียบร้อย คราวนี้บัดกรีไม่มีปัญหาครับ ง่ายมาก

ซิงค์ตามภาพ จะระบายความร้อนทันหรือเปล่าครับ

12w น้อยไปครับ ต้องซื้อแบบที่เป็น 2 step 20-120w ประมาณนี้ครับ หรือไม่ก็ซื้อแบบแช่ไปเลยสัก 60-70w ก็พอได้อยู่ ส่วนตัวผมใช้หัวแร้งค่อนข้างร้อน เพราะต้องการทำงานเร็วๆ แต่อย่าไปแช่กับ pcb นาน เดี๋ยววันนี้จะเอา clip บัดกรีขึ้นให้ครับ   ส่วนซิ้งค์หน้าจะบางไป แต่น่าจะใช้เทสได้ หากร้อนมากก็ใช้พัดลมช่วยไปก่อนครับ
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

ออฟไลน์ 5237

• Jr. Member
  • **
  • ถูกใจกด Like+ 22
« ตอบกลับ #306 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2013, 11:08:42 AM »
 [smile-watermelon] ส่งมั่งการบ้าน C เอาพลากติดออกแต่ไม่ได้ขัด  [afraid] เขรอะไปหน่อยเดี๋ยวหาวิธีขัดใหม่  [happy-dreaming]

ข้อมูลผมครับ >>>>>http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=1517.0

ออฟไลน์ squid™

• ++ทีมพาออกทะเล++
  • ถูกใจกด Like+ 150
  • "อย่าทิ้งความกระหาย อย่าคลายความเชื่อ"
« ตอบกลับ #307 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2013, 11:13:21 AM »
อาร์แดงๆเต็มพรืดเลย ผมยังไม่เคยฟังเสียงเจ้าตัวนี้เลยแฮะ ผ่านตามา 3 ปีได้ล่ะ ไม่ได้สอยมาลองกะเค้าซะที  [yellow-lol]
กดเลยนะตะเองที่อยู่เค้าเองล่ะ "Seize the day"

[tig12]

squid --> GolDFish --> ปลาทองคะนอง Valve --> เข้น้อยคอย DAC --> จิ้งจกจ๋า AMP ข้าอยู่ไหน -->อุย ดุก ดุก...-->
โดมคูล่า...หล่อค่อดเรยย -->Liberty--> Mike Lowery-->C3po™-->View Smith™ เหล่านี้คือชื่อ ยูสเซอร์ที่ผมใช้ครับ ไล่เรียงมาเรื่อย

LongPlay ADDICT

« ตอบกลับ #308 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2013, 11:14:42 AM »

12w น้อยไปครับ ต้องซื้อแบบที่เป็น 2 step 20-120w ประมาณนี้ครับ หรือไม่ก็ซื้อแบบแช่ไปเลยสัก 60-70w ก็พอได้อยู่ ส่วนตัวผมใช้หัวแร้งค่อนข้างร้อน เพราะต้องการทำงานเร็วๆ แต่อย่าไปแช่กับ pcb นาน เดี๋ยววันนี้จะเอา clip บัดกรีขึ้นให้ครับ   ส่วนซิ้งค์หน้าจะบางไป แต่น่าจะใช้เทสได้ หากร้อนมากก็ใช้พัดลมช่วยไปก่อนครับ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

« ตอบกลับ #309 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2013, 11:17:08 AM »
อาร์แดงๆเต็มพรืดเลย ผมยังไม่เคยฟังเสียงเจ้าตัวนี้เลยแฮะ ผ่านตามา 3 ปีได้ล่ะ ไม่ได้สอยมาลองกะเค้าซะที  [yellow-lol]
เสียงดีหรือเปล่าก็ไม่รู้ แต่ที่แน่ ๆ สีสรรค์สวยมาก ...น่ากิน

• **
« ตอบกลับ #310 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2013, 11:29:12 AM »
เสียงดีหรือเปล่าก็ไม่รู้ แต่ที่แน่ ๆ สีสรรค์สวยมาก ...น่ากิน

ชอบที่สีมันน่ากินนี่แหละ  [laught-watermelon]
ข้อมูลผมครับ >>>>>http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=1517.0

ออฟไลน์ Guiderod

• Member
  • *
  • ถูกใจกด Like+ 2
« ตอบกลับ #311 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2013, 12:08:50 PM »

ซิ้งค์ขนาด  155 * 300 * 65 mm> อโนไดซ์สีดำ   

ถ้าสั่ง 25 คู่ คู่ละ 2500 บาท

ถ้าสั่ง 50 คู่ คู่ละ 2200 

ฉากอลูมิเนียมขนาด 1.5" * 1.5" *t 4.5 mm. ยาว 30 ซม. คู่ละ 95 บาท

กำลังจะลงมือทำ สั่งพันหม้อแปลงแล้ว ขาดแต่ อลูมีเนียม ฉาก + HeatSink หาได้ที่ไหนครับ  [embarrassed]
กิเลส  มีมั่งก็ดี  แต่อย่ามีมาก

ที่อยู่ติดต่อ http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=496.0

« ตอบกลับ #312 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2013, 12:38:27 PM »
เดี๋ยวต้นสัปดาห์หน้าจะสรุปให้ครับ ถ้าสั่งกันเกิน 25 ชุดผมจึงจะสามารถจัดให้ได้ครับ เพราะต่ำกว่านี้ ราคาจะแพงประมาณ 3000 บาท/คู่

ออฟไลน์ pk2514

• ถูกใจกด Like+ 37
« ตอบกลับ #313 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2013, 12:53:58 PM »
เดี๋ยวต้นสัปดาห์หน้าจะสรุปให้ครับ ถ้าสั่งกันเกิน 25 ชุดผมจึงจะสามารถจัดให้ได้ครับ เพราะต่ำกว่านี้ ราคาจะแพงประมาณ 3000 บาท/คู่
งั้นซื้อก่อน อย่างละ 1 คู่ครับ [smile-watermelon]

« ตอบกลับ #314 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2013, 12:59:04 PM »
 เดี๋ยวจะเปิดกระทู้ใหม่ให้สั่งจองกันนะครับ และ ต้องโอนเงินกันครบผมจึงจะสั่งตัด ไม่งั้นเดี๋ยวผมจะอานอีก  คิดว่าจะสั่งประมาณสิ้นเดือนจะได้ไม่เป็นภาระกับเพื่อนๆมากครับ

• **
« ตอบกลับ #315 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2013, 01:12:55 PM »
เดี๋ยวจะเปิดกระทู้ใหม่ให้สั่งจองกันนะครับ และ ต้องโอนเงินกันครบผมจึงจะสั่งตัด ไม่งั้นเดี๋ยวผมจะอานอีก  คิดว่าจะสั่งประมาณสิ้นเดือนจะได้ไม่เป็นภาระกับเพื่อนๆมากครับ

[enjoyment] [enjoyment]  เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งเลยครับพี่ สองอาทิตย์นี้ต้องประคองตัว  [embarrassed] [embarrassed]

ออฟไลน์ yaatone

• **
  • ถูกใจกด Like+ 11
« ตอบกลับ #316 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2013, 01:15:24 PM »

[enjoyment] [enjoyment]  เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งเลยครับพี่ สองอาทิตย์นี้ต้องประคองตัว  [embarrassed] [embarrassed]

เหมือนกันเลยครับ...(งบลับหมดแล้ว)... [afraid]

« ตอบกลับ #317 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2013, 01:49:55 PM »
 [confused-face] สงสัยอีกแล้ว ทำไมต้องติดตััง IXTK62N35 กับ อลูมิเนียมฉากก่อน แล้วนำไปแปะกับ HEAT SINK

ทำไมไม่แปะกับ HEAT SINK โดยตรง  [enjoyment] [0002053E]

ขอบคุณครับ

« ตอบกลับ #318 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2013, 01:52:48 PM »
 ก็นั่นน่ะซิ ทำไมถึงไม่แปะโดยตรง  [happy-dreaming]  ทำแบบ Camp turbo ก็ได้นะครับ ไม่จำเป็นต้องแปะฉาก

« ตอบกลับ #319 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2013, 03:04:37 PM »
 เมื่อวานเห็นมีคนถามถึงว่าจะใช้ ซี output ตัวใหญ่ ก็ทำแบบน้ารุ่งเนี่ยแหละครับ ไปคว้าน pcb เสียของ

ออฟไลน์ RuNgPuEnGⓇ

• ถูกใจกด Like+ 590
  • Emergency :[img width=800 height=600]
« ตอบกลับ #320 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2013, 04:14:07 PM »
 [blueglass-watermelon]  ใช่แล้ว C มหาเทพ จะตัวใหญ่ใส่บอร์ดไม่ได้ ถ้างั้น ก็อัญเชิญมาติดตั้งให้สวยงามบวกกับ  sink ที่พี่เล็กไปติดต่อมา จะได้แบบ mono block ช่อง 4เหลี่ยมนั้น เจาะตัว mu ก็เท่ดี  [yellow-lol] [yellow-lol]

ใครไม่มี Sink ไม่ลงชื่อกันเลยนะครับ ผมขอไปเทส cpu sink ก่อน ดูท่าจะไม่รอดเหมือนกัน

ออฟไลน์ P.Apiluk

• MOSKIDO
  • ถูกใจกด Like+ 17
« ตอบกลับ #321 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2013, 04:18:52 PM »
[blueglass-watermelon]  ใช่แล้ว C มหาเทพ จะตัวใหญ่ใส่บอร์ดไม่ได้ ถ้างั้น ก็อัญเชิญมาติดตั้งให้สวยงามบวกกับ  sink ที่พี่เล็กไปติดต่อมา จะได้แบบ mono block ช่อง 4เหลี่ยมนั้น เจาะตัว mu ก็เท่ดี  [yellow-lol] [yellow-lol]

ใครไม่มี Sink ไม่ลงชื่อกันเลยนะครับ ผมขอไปเทส cpu sink ก่อน ดูท่าจะไม่รอดเหมือนกัน

ดีไซน์สวยแท้  [huge-thumbs-up]
ที่สุดของความเสียดาย คือ ตายแล้ว ยังใช้เงินไม่หมด
ที่สุดของความสลด คือ ใช้เงินหมดแล้ว ยังไม่ตาย
โอนตังส์+ส่งของ = ที่นี่ครับ

« ตอบกลับ #322 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2013, 06:22:48 PM »
 อุตส่าห์มานั่งวาดเนอะ สงสัยจะว่างเดี๋ยวจะใช้งานให้เข็ดเลย  [singing-happy]

ออฟไลน์ khead

• ไม่มีความยากจนในหมู่คนขยัน
  • ถูกใจกด Like+ 89
  • ดีที่สุดคือความพอดี
« ตอบกลับ #323 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2013, 06:29:50 PM »
[blueglass-watermelon]  ใช่แล้ว C มหาเทพ จะตัวใหญ่ใส่บอร์ดไม่ได้ ถ้างั้น ก็อัญเชิญมาติดตั้งให้สวยงามบวกกับ  sink ที่พี่เล็กไปติดต่อมา จะได้แบบ mono block ช่อง 4เหลี่ยมนั้น เจาะตัว mu ก็เท่ดี  [yellow-lol] [yellow-lol]

โอวววรูปแบบโดนใจครับน้ารุ่ง [enjoyment] แต่ยังบ่อมีตังซื้อซิ้งกะหม้อแปลงเลยอะ [exhausted] [afraid-raccoon] [wave-dance-raccoon]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 กรกฎาคม 2013, 07:43:12 PM โดย khead »

ออฟไลน์ HUAKIANG

• จากพลังงานมืด สู่ จิตวิญญาณมนุษย์
  • Member
  • *
  • ถูกใจกด Like+ 5
  • จากพลังงานมืด สู่ จิตวิญญาณมนุษย์
« ตอบกลับ #324 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2013, 09:00:47 PM »
 [crying-watermelon]ยังอยู่ ตจว. อยู่เลย มิได้ส่งการบ้านต่อเลย .......  [embarrassed]

รบกวนถามนิดนึงครับ เผื่อใครทราบ ............. CD ที่ขายที่แม่สาย (ฝั่งพม่า) ที่ดูเหมือนของแท้ แผ่น กล่อง ก็ ทำอย่างดี ดูไม่ออกว่าแท้ หรือ ปั้มมา แต่เป็นของพี่จีน อันนี้ไม่ทราบว่าแท้จีนจริงๆๆๆ หรือก๊อบมาครับ
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=13293.0
จากพลังงานมืด สู่ จิตวิญญาณมนุษย์

ออฟไลน์ RuNgPuEnGⓇ

• ถูกใจกด Like+ 590
  • Emergency :[img width=800 height=600]
« ตอบกลับ #325 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2013, 09:11:39 PM »
[crying-watermelon]ยังอยู่ ตจว. อยู่เลย มิได้ส่งการบ้านต่อเลย .......  [embarrassed]

รบกวนถามนิดนึงครับ เผื่อใครทราบ ............. CD ที่ขายที่แม่สาย (ฝั่งพม่า) ที่ดูเหมือนของแท้ แผ่น กล่อง ก็ ทำอย่างดี ดูไม่ออกว่าแท้ หรือ ปั้มมา แต่เป็นของพี่จีน อันนี้ไม่ทราบว่าแท้จีนจริงๆๆๆ หรือก๊อบมาครับ

ถ้าเป็นเพลงเสียงไม่ดีหรอกครับ แต่ถ้าเป็นหนัง AV ถึงก็อปก็ดูไม่ออก  [yellow-lol]

ออฟไลน์ HUAKIANG

• Member
  • *
  • ถูกใจกด Like+ 5
« ตอบกลับ #326 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2013, 09:19:46 PM »

ถ้าเป็นเพลงเสียงไม่ดีหรอกครับ แต่ถ้าเป็นหนัง AV ถึงก็อปก็ดูไม่ออก  [yellow-lol]

ขอบคุณครับ แต่ลองเอามาฟังดู มันโอเคเลยนะครับ หรือหูผมยังไม่ค่อยถึง วันหลังเดี๋ยวไปมาอีกจะติดมือมาลองให้พี่ๆเอาไปฟังดู........ [0002053E] [0002053E]
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=13293.0
จากพลังงานมืด สู่ จิตวิญญาณมนุษย์

ออฟไลน์ falakamo

• ถูกใจกด Like+ 39
« ตอบกลับ #327 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2013, 09:23:13 PM »

ขอบคุณครับ แต่ลองเอามาฟังดู มันโอเคเลยนะครับ หรือหูผมยังไม่ค่อยถึง วันหลังเดี๋ยวไปมาอีกจะติดมือมาลองให้พี่ๆเอาไปฟังดู........ [0002053E] [0002053E]
เอาหนัง AV ติดมาให้น้ารุ่งด้วยครับ [yellow-lol]

« ตอบกลับ #328 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2013, 09:29:38 PM »
วันนี้ไปคุ้ยกองขยะที่ทำงานได้ฉากหนาแค่2มิลเองแต่ก็ตัดๆเจาะๆหาทองแดงมาลองให้หนาขึ้นอีก
พอกลับมาถึงบ้านเห็นกระทู้สั่งฉากแล้วน้ำตาจะไหล [crying-with-laughter]

« ตอบกลับ #329 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2013, 09:44:11 PM »
ก็นั่นน่ะซิ ทำไมถึงไม่แปะโดยตรง  [happy-dreaming]  ทำแบบ Camp turbo ก็ได้นะครับ ไม่จำเป็นต้องแปะฉาก

ทำแบบนี้โมใต้ PCB ไม่ได้ครับเห็นชอบโมกันหลายๆท่านใต้ปริ้นเยอะกว่าข้างบนอีก [yellow-lol]