ผู้เขียน หัวข้อ: IC 3886  (อ่าน 493352 ครั้ง)

ออฟไลน์ cleaning

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 35
Re: IC 3886
« ตอบกลับ #510 เมื่อ: 29 กุมภาพันธ์ 2012, 09:41:30 PM »
เดือน เมษา เป็นต้นไปรอชม ชุดใหญ่ของพี่ Alcohol นะครับ ขนาน IC3886 ข้างละ6 ตัว รวมสองข้าง 12 ตัว clone แอมป์เงินแสน Jeff cloned

ส่วนผมเล่นชุดเล็กขนาน 3 ตัวสองข้างเป็น 6 ตัว ไม่กล้าเล่นชุดใหญ่กลัวว่า ic 12 ตัวเสียงจี่ของผมคงจะดังราวๆ 300w เลย
ต้นเมษาผมคงจะได้จี่ฮัมอีกเวอร์ชั่นแน่ๆครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 กุมภาพันธ์ 2012, 09:46:06 PM โดย cleaning »

ออฟไลน์ tfender

• ถูกใจกด Like+ 100
« ตอบกลับ #511 เมื่อ: 29 กุมภาพันธ์ 2012, 09:47:02 PM »
3886  บอกวิธีทำ จี่ฮัม ให้ผมบ้างซิครับป๋า  จะได้ไปลองดูบ้างครับ [confused-raccoon]

ออฟไลน์ numz

• ทีมพาออกทะเล !
  • ถูกใจกด Like+ 49
  • หุ่นไล่กา !
« ตอบกลับ #512 เมื่อ: 29 กุมภาพันธ์ 2012, 09:49:37 PM »
3886  บอกวิธีทำ จี่ฮัม ให้ผมบ้างซิครับป๋า  จะได้ไปลองดูบ้างครับ [confused-raccoon]

ยังจะมาแซวเค้าอีกแหนะ... [thumbs-up-raccoon]
fart-raccoon ข้อมูลติดต่อจ๊ะ

หากล่วงเกินใครไปขออภัยด้วยเพราะช่วงนี้.... กุติสแตก!

ออฟไลน์ tfender

• ถูกใจกด Like+ 100
« ตอบกลับ #513 เมื่อ: 29 กุมภาพันธ์ 2012, 09:51:26 PM »

ยังจะมาแซวเค้าอีกแหนะ... [thumbs-up-raccoon]

ไม่ได้แซวครับเสี่ยหนุ่ม  เผื่อเจอเองบ้างจะได้จับทางถูกครับเพราะผมเองก็มือใหม่เหมือนกับป๋า Clean  แหละครับ   fart-raccoon

« ตอบกลับ #514 เมื่อ: 29 กุมภาพันธ์ 2012, 10:03:52 PM »

ไม่ได้แซวครับเสี่ยหนุ่ม  เผื่อเจอเองบ้างจะได้จับทางถูกครับเพราะผมเองก็มือใหม่เหมือนกับป๋า Clean  แหละครับ   fart-raccoon
อย่าเจอเลยนะดีแล้วครับ ถ้าไม่มีจี่ฮัมป่านี้แอมป์ผมคงเต็มบ้านไปแล้ว ตอนนี้ก็เต็มๆไปด้วยขยะ คงต้องหาดูรูปวิธีการลงกราวด์ของคนอื่น
หรือจะลองยกไปบ้านข้างๆกันไปขอลองเสียบไฟบ้านเขาดู จะได้หายสงสัยเรื่องไฟบ้าน
การประกอบ ic พวกนีผมว่าผมสอบผ่านนะครับเพราะผมก็ถ่ายรูปมาให้เจ้าของ pcb คุณรุ่งดูแล้ว ผมคงจะยังมีปัญหาเรื่องการลงกราวด์นี่แหละครับที่ผมยังไม่ค่อยเข้าใจเลยทำให้เกิดปัญหาอย่างทุกวันนี้

ออฟไลน์ RuNgPuEnGⓇ

• Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 590
  • Emergency :[img width=800 height=600]
« ตอบกลับ #515 เมื่อ: 29 กุมภาพันธ์ 2012, 10:04:24 PM »
[yahoo] ต้องตั้งฉายาไห้น้า cleaning ซะหน่อย  " น้า cleaning มือจี่ "  [roll] (ล้อเล่นนะครับน้า)
เรื่องจริงๆครับผมสงสัยจริงๆผมตั้งใจทำก็แล้วแต่ทำไมมันก็ยังจี่อีกครับ
ผมลองเสียบกับปลั๊กไฟบ้านแบบไม่มีกราวด์มันก็จี่เหมือนกัน
เรื่องจี่นี่ผมชักท้อครับจะเลิก diy ก็เพราะจี่นี่แหละครับ ประกอบมีเสียงดังปกติแต่มันต้องแถมจี่มาทุกครั้งเลยครับ
-------------
น้าลองยกไปลองที่อื่นบ้างหรือเปล่าครับอาจจะเป็นที่ไฟบ้าน
ครับผมว่าจะลองยกไปบ้านข้างๆกันครับไปขอลองไฟบ้านเขาหน่อยครับคิดไว้เหมือนกันครับ ไฟบ้านผมปกติไม่มีกราวด์ผมทำกราวด์เอง แท่งทองแดงที่ปักลงดินมันอยู่จุดเดียวกับแท่งทองแดงของ โทรศัทพ์มันคงไม่น่าจะเกี่ยวกันนะครับ

ต้องลองย้ายครับน้าcleaning มันต้องลองทุกอย่าง ผมขออนุญาตนิดนะครับ คืออย่างนี้ มีรุ่นพี่ทำงานคนหนึ่ง เขาจะได้ยินเสียงที่คนอื่นไม่ได้ยิน ส่วนใหญ่จะเป็นความถี่สูง ซึ่งเขาจะได้ยินชัดมาก แต่คนรอบข้างต้องเงียบ และตั้งใจฟังซึ่งก็เกือบไม่ได้ยิน นั่นคือเสียงพัดลมคอมครับ จะได้ยินเสียงจิ๊ด ตลอดเวลา ไม่ทราบว่าอาการอย่างนี้น้าcleaning จะเข้าข่ายไหม รุ่นพี่อายุประมาณ 38-39 ได้มั้ง

ผมกลัวว่านี่จะเป็นสาเหตุด้วยหรือเปล่าถ้าไม่ใช่ก็ขออภัย ถ้ายอมแพ้แล้วส่งมาลองที่ระยองหน่อยสิ ถ้าจี่จะลองแก้ดูถ้าไม่เป็นไรก็ส่งกลับ  [roll]

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #516 เมื่อ: 29 กุมภาพันธ์ 2012, 10:04:33 PM »
[yahoo] ต้องตั้งฉายาไห้น้า cleaning ซะหน่อย  " น้า cleaning มือจี่ "  [roll] (ล้อเล่นนะครับน้า)
เรื่องจริงๆครับผมสงสัยจริงๆผมตั้งใจทำก็แล้วแต่ทำไมมันก็ยังจี่อีกครับ
ผมลองเสียบกับปลั๊กไฟบ้านแบบไม่มีกราวด์มันก็จี่เหมือนกัน
เรื่องจี่นี่ผมชักท้อครับจะเลิก diy ก็เพราะจี่นี่แหละครับ ประกอบมีเสียงดังปกติแต่มันต้องแถมจี่มาทุกครั้งเลยครับ
ผมบอกให้มะ ว่าทำไม่ ก็น้าเล่นไปของน้าดุ่ยๆๆๆอยุ่คนเดียว เหลียวหลังมาฟังเสียงนก เสียงกาบ้างคร๊าบบบ...  อ่านให้เยอะๆ  ดูให้แยะๆ  งานสวย เสียงดี ไม่มีสิ่งรบกวน เป็นเส้นขนานที่ต้องไปด้วยกัน  สายตาน้ากับผมคงไม่ต่างกัน ผมน่าจะแย่กว่าด้วย เพราะผมทำนั่งบัดกรีตั้งแต่ เจ็ดโมงเข้าถึงตีสามมาเป็นสิบๆปี   ถ้าไม่มีแว่นก็ไอ้บอดดีๆเนี่ยแหละ คนตาบอดใช้คลำใช่มะ ผมก็เหมือนกันอาศัยทำบ่อยก็ใช้ความรู้สึกเหมือนกัน ถามน้องที่มาทำที่ร้านดิ เวลาผมทำบางครั้งแทบจะไม่มองเลยในหลืบเพราะมันมองไม่เห็น แต่อาศัยความรู้สึกเอาจากมืออีกข้างที่จับขาอุปกรณ์มีไอร้อนเข้ามาใกล้นั่นหล่ะใช่แล้ว ที่บอกมาก็ใช่อะไรแค่จะบอกว่า ผมลำบากกว่าน้าเยอะ สำหรับสายตาของคนที่ป้วนเปี้ยนแถวเลข 5 เนี่ย  ลองตั้งใจจริงๆผมเชื่อว่าทุกคนต้องทำได้  ผมคิดอยู่อย่างเดียวครับที่ทำให้ผมเดินมาตรงนี้ได้ คนอื่นทำได้ เราก็ต้องทำได้เหมือนกัน เพียงแต่เราอาจจะต้องใช้ความพยายามมากกว่าคนอื่นเค้าสักหน่อย ผมเองก็ไม่ได้เรียนมาทางด้านนี้เลย ไม่มีพื้นฐาน ถ้าคุยเรื่องรถ เรื่องเหล็ก แบบลงลึกน่ะมา 8 ขวบน่ะผมก็ถอดตะโปดรถสิบล้อแล้ว (ขอโทษนะครับ พวกสิบล้อเรียกอย่างนี้จริงๆ)  สู้เค้าครับ ทาเคชิ  คนในบ้านหลังนี้รอดูน้าอยู่ และ เชื่อว่าทุกคนเป็นกำลังใจ และ ลุ้นระทึกทุกครั้งที่น้าคลีน จับหัวแร้งขึ้นมาดีไอวาย  ยาวเหมือนกันนะเนี่ย น้ำลายมันแตกฟอง   [laugh-raccoon]
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

« ตอบกลับ #517 เมื่อ: 29 กุมภาพันธ์ 2012, 10:08:36 PM »
[yahoo] ต้องตั้งฉายาไห้น้า cleaning ซะหน่อย  " น้า cleaning มือจี่ "  [roll] (ล้อเล่นนะครับน้า)
น้าลองยกไปลองที่อื่นบ้างหรือเปล่าครับอาจจะเป็นที่ไฟบ้าน
ครับผมว่าจะลองยกไปบ้านข้างๆกันครับไปขอลองไฟบ้านเขาหน่อยครับคิดไว้เหมือนกันครับ ไฟบ้านผมปกติไม่มีกราวด์ผมทำกราวด์เอง แท่งทองแดงที่ปักลงดินมันอยู่จุดเดียวกับแท่งทองแดงของ โทรศัทพ์มันคงไม่น่าจะเกี่ยวกันนะครับ

ต้องลองย้ายครับน้าcleaning มันต้องลองทุกอย่าง ผมขออนุญาตนิดนะครับ คืออย่างนี้ มีรุ่นพี่ทำงานคนหนึ่ง เขาจะได้ยินเสียงที่คนอื่นไม่ได้ยิน ส่วนใหญ่จะเป็นความถี่สูง ซึ่งเขาจะได้ยินชัดมาก แต่คนรอบข้างต้องเงียบ และตั้งใจฟังซึ่งก็เกือบไม่ได้ยิน นั่นคือเสียงพัดลมคอมครับ จะได้ยินเสียงจิ๊ด ตลอดเวลา ไม่ทราบว่าอาการอย่างนี้น้าcleaning จะเข้าข่ายไหม รุ่นพี่อายุประมาณ 38-39 ได้มั้ง

ผมกลัวว่านี่จะเป็นสาเหตุด้วยหรือเปล่าถ้าไม่ใช่ก็ขออภัย ถ้ายอมแพ้แล้วส่งมาลองที่ระยองหน่อยสิ ถ้าจี่จะลองแก้ดูถ้าไม่เป็นไรก็ส่งกลับ  [roll]
ห้ามทำให้  ทำให้จาตีก้น  แล้วเมื่อไหร่จะทำได้กับเค้าสักที   ค่อยๆแนะนำกันไปดีกว่าครับ เพราะเท่าที่ผมติดตามมาสองเดือน ปัญหาไม่ได้อยู่ที่ของ หรือ เครื่อง แต่เกิดจากการทำของน้าแกเองทั้งสิ้น เพราะส่งไปให้ใครแก้ก็ปกติครับ   คนอื่นทำได้เราก็ต้องทำได้ ครับ  ถ้าไม่สู้ก็โยนหัวแร้งทิ้ง เลิกดีไอวายไปเลยครับ
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

ออฟไลน์ ฅนหระรี

• ถูกใจกด Like+ 55
« ตอบกลับ #518 เมื่อ: 29 กุมภาพันธ์ 2012, 10:10:04 PM »
ไปอัดอั้นมาจากไหน.... [laugh-raccoon]

« ตอบกลับ #519 เมื่อ: 29 กุมภาพันธ์ 2012, 10:11:40 PM »
ไมไม่เหมือนผมเลยวะ   ยังไม่ได้ลองสักตั้งจะยอมแพ้แล้ว  [smi_ley]

ออฟไลน์ ฅนหระรี

• ถูกใจกด Like+ 55
« ตอบกลับ #520 เมื่อ: 29 กุมภาพันธ์ 2012, 10:15:31 PM »
ผมว่าคุณ cleaning นี่เป็นยอดนักสู้คนนึงเลยครับ ขนาดทำแถบทุกครั้งมีปัญหาก็ยังไม่ยอมแพ้เลยครับ  [clap hand2]  [res]

ออฟไลน์ JP74

• DAV Staff
  • ถูกใจกด Like+ 99
  • !!! aLwaYs LeaRniNg !!!
« ตอบกลับ #521 เมื่อ: 29 กุมภาพันธ์ 2012, 10:22:25 PM »
ผมว่าเปนเสน่ห์ของ DIYer เลยคับ ถ้าแก้ได้ มันจาทำให้เราเข้าใจไปอีก 1 เรื่องเลย สู้ สู้ คับ [thumbs-up-raccoon]

« ตอบกลับ #522 เมื่อ: 29 กุมภาพันธ์ 2012, 10:23:59 PM »
 เครื่องพี่ กอฮอร์ อยู่ที่บ้านตั้งหลายเครื่อง (น่าจะเป็น เครื่องครูชั้นดีเลย) ลองเปิดมาดูตัวอย่างซิ ว่าเค้าเข้าสายอย่างไร บักรีอย่างไร  ก่อนทำก็วางแผนสักนิดนึงครับ ว่าจะให้สายไฟวิ่งไปทางไหน สายสัญญาณวิ่งไปทางไหน  หลีกเลี่ยงที่จะต้องมาเข้าใกล้กัน เป็นดีที่สุดครับ  กราวด์แน่นหนาแข็งแรงหรือไม่  สำหรับแท่นลงจุดเดียวพอ แล้วก็ลาก กราวด์ภาคจ่ายไฟมาลง สุดท้ายก็กราวด์สัญญาณ สำหรับของผมกราวด์ที่ลงที่แท่นจะมีแค่สามเส้นที่กล่าวมานี้เท่านั้นครับ   [yes-raccoon]

« ตอบกลับ #523 เมื่อ: 29 กุมภาพันธ์ 2012, 10:36:24 PM »
พรุ่งนี้วันหยุดคงจะต้องเริ่มทบทวนตามคำแนะนำของทุกท่านใหม่หมดครับ หยุดยันวันเสาร์เลย
ขอบคุณทุกท่านครับจะนำไปปฏิบัตครับ คงจะต้องทบทวนใหม่หมดเลยอีกรอบ

เครื่องพี่alcohol ก็มีครับ ลืมไปเลย OTL ยังอยู่จะเปิดดูการลงกราวด์สักหน่อย แต่ผมเคยเปิดก็เหมือนๆกันผมครับ คือ ตรงปลั๊กไฟ IEC ก็ลงที่ตัวกล่องใกล้ๆกับตัวปลั๊ก
แล้วก็จาก pcb มาลงกล่อง ที่ผมเปิดดูใน OTL ก็มีแค่ 2จุดครับ ถ้าผมแก้ปัญหาเรื่องกราวด์ได้ผมก็คงจะดีขึ้นมากครับ

อีกอย่างบางที่ผมก็คงใช้อุปกรณ์ไม่ค่อยดี RCA ผมก็ใช้แบบถูกๆตัวละ26บาท (มันไม่น่าจะเกี่ยวหรือเปล่า)
ขอบคุณครับ ผมจะนำคำแนะนำไปปฏิบัติครับ

เรื่องไฟบ้านผมก็สงสัยตรงจุดที่ว่า แท่งกราวด์ทองแดงที่ปักลงดินมันอยู่ที่เดียวกับแท่งกราวด์ขององค์การโทรศัพท์มาลงไว้ให้ กราวด์มันอยู่ใกล้ๆกันคงไม่มีปัญหาอะไรนะครับ
ผมมีแท่งกราวด์อีกจุดอยู่หลังบ้าน พรุ่งนี้ผมว่าจะย้ายจุดกราวด์ไปหลังบ้านดีกว่า ไม่ต้องรวมอยู่ใกล้ๆกับของโทรศัพท์จะได้ติดปัญหาไปที่ละอย่าง
ถ้าหมดปัญหาไฟบ้านต่อไปก็ฝีมือผมล้วนๆ [smi_ley]

• Emergency :[img width=800 height=600]
« ตอบกลับ #524 เมื่อ: 29 กุมภาพันธ์ 2012, 10:43:59 PM »
 [roll-eyes]  [entreat-raccoon] ลึกซึ้ง เล่นเอาน้าtoon5420 ไม่เอาอีกข้างมาลงเลย  [c--c]
   เอ้าน้าคลีนอย่าพึ่งท้อสู้ๆ  ท่านคิมูระ  ท่านก็เจอตัวฮัมตัวจี่ อย่างที่น้าคลีนเจออยู่เนี่ย และก็ปราบมันได้  clapping-1-2 จากนั้น  laughhahaha ตูใช้สายอะไรก็ได้ จะเดินไปทางไหนก็ได้ จะหลบจะเลี่ยงยังไงก็ได้ เพราะตูไม่เจออีกแน่นอน และค่าปราบฮัมจี่นี่ล่ะ บวกเข้าไปกับ ความลับของตัวไอซี จึงออกมาแพงเอาการ laughhahaha

« ตอบกลับ #525 เมื่อ: 29 กุมภาพันธ์ 2012, 10:55:23 PM »
 เพื่อนๆหลายคนในนี้ก็ใช้แบบถูกกันครับ เส้นละ 10-20 บาทก็มีเยอะนะ  มิเตอร์มีแล้วก็เช็คซะหน่อย เข้าหัวดีหรือไม่ กราวด์ ตัวนำ บัดกรีดีหรือเปล่า กระทู้การเข้าหัวก็มี เคยไปอ่านมั่งหรือเปล่าหล่ะ   แน่นอนสัญญาณกวนอาจปะปนเข้ามาได้ แต่นั่นไม่ใช่ประเด็นหลัก เราต้องทำตัวเครื่องของเราให้เรียบร้อยก่อน สะดวกในการตรวจเช็ค  แค่ไม่ให้ยุ่งเป็นรังนก รังหนูก็พอ นั่นเป็นบันไดขั้นแรก ต่อไปเมื่อแก่กล้าค่อยๆพัฒนาปรับปรุง ตรงไหนไม่รู้ ก็ต้องอ่าน ต้องดู  อ่านแล้ว  ดูแล้ว ไม่เข้าใจก็ถาม คนรอตอบมีเยอะแยะ ครับ  เพื่อนๆเราในนี้เก่งๆกันทั้งนั้น ทั้งอาจารย์แว่น  ลุงรุ่ง  ลุงเฉย  พี่ กอฮอร์   ทำให้มันรู้ไปเลยว่าเราก็ทำได้   ยอมแพ้ผมไล่เลย    ไม่ได้ไล่ออกจากเวป ไล่ให้ไปรื้อทำใหม่ คุณรู้มั้ยย้อนหลังไปเมื่อหกปีก่อนผมก็เริ่มแบบคุณเนี่ยแหละ ทำไมคนอื่นเค้าทำได้ ไมเราทำไม่ได้อย่างเค้านะ นั่งคิดทบทวน และ ดูคนที่เราชื่นชอบผลงานของเค้า ดูทุกครั้งที่ว่าง แล้วเอามาเป็นแบบทั้งศึกษาต่อว่าทำไมเค้าถึงต้องทำแบบนี้ แบบนั้น แล้วลองทำตามไม่มีพังแน่นอน แต่ต้องตามเค้าให้ได้สัก 7-80% นะทำครั้งแรกๆน่ะไม่มีใครทำได้เรียบร้อยเลยตั้งแต่เริ่มหรอกครับ มันจะค่อยพัฒนามาเองตามประสพการณ์ ( จริงๆแล้วอายเด็กๆรุ่นใหม่ที่เค้าทำงานได้สวย)  เราก็จะได้เรียนรู้ถึงรูปแบบของแต่ละวิธีมันดีอย่างไร อันไหนเราทำแล้วดี แล้วชอบ ทำแล้วไม่มีปัญหา ก็เอามาพัฒนาใช้กับงานของเราเอง (ตรงนี้ถ้าสังเกตดูจะรู้ได้ ว่างานของแต่ละคนก็จะมีเอกลักษณ์เฉพาะตัว หรือ แม้แต่งานของผม)    หากผิดพลาดก็พยายามอย่าให้ผิดพลาดซ้ำๆแบบเดิมอีก ต้องจดจำ ระวัง  หาทางแก้ไข และ ป้องกัน  ค่อยๆแก้ไปทีละจุดจนสำเร็จ  แล้วมันจะไม่ใช่เรื่องยากสำหรับเราอีกต่อไปครับ เรื่องความเก่งคนไทยไม่แพ้ชาติใดในโลกหรอกครับ  laughhahaha

ออฟไลน์ Alcohol

• ถูกใจกด Like+ 225
  • อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
« ตอบกลับ #526 เมื่อ: 29 กุมภาพันธ์ 2012, 10:58:33 PM »
ทุกคนเอาใจช่วยคุณ Cleaning กันอีกแล้ว
เมื่อคราวก่อน ผมยุให้เลิก DIY ไปครั้งหนึ่งแล้ว เห็นทีงานนี้ ต้องมายุต่อ

วันอาทิตย์ว่างไหม เอาหัวแร้งอันโปรดที่ใช้อยู่มาที่บ้านผมหน่อยซิ
ผมมีอะไรบางอย่างจะบอกให้ทราบครับ
 [checks-raccoon]
ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

« ตอบกลับ #527 เมื่อ: 29 กุมภาพันธ์ 2012, 11:04:44 PM »
ทุกคนเอาใจช่วยคุณ Cleaning กันอีกแล้ว
เมื่อคราวก่อน ผมยุให้เลิก DIY ไปครั้งหนึ่งแล้ว เห็นทีงานนี้ ต้องมายุต่อ

วันอาทิตย์ว่างไหม เอาหัวแร้งอันโปรดที่ใช้อยู่มาที่บ้านผมหน่อยซิ
ผมมีอะไรบางอย่างจะบอกให้ทราบครับ
วันอาทิตย์ไม่หยุดครับทำงานครับหยุด ศุกร์-เสาร ครับ

งงอีกแล้วครับพี่ หัวแร้งผมก็เหมือนของพี่นะครับ เป็นแบบปืน ฮากโก๊
เลิกแล้วหม้อเอ๋ย C R เอ๋ยอยู่ที่บ้านจะทำอย่างไรกับมันหละพี่ เสียดายของครับ

เห็นพี่จัดหนักชุด 12 ic3886 แล้ว [tremor-raccoon] เลยครับ

« ตอบกลับ #528 เมื่อ: 29 กุมภาพันธ์ 2012, 11:12:37 PM »
ระวัง พี่ฮอร์ จะหักหัวแร้งโชว์นะ   พี่ณรงค์ อาทิตย์นี้ผมจะเอาแอมป์ของขวัญปีใหม่ไปส่งหมวดเหมือนกันครับ  [smi_ley]

« ตอบกลับ #529 เมื่อ: 29 กุมภาพันธ์ 2012, 11:23:03 PM »
ระวัง พี่ฮอร์ จะหักหัวแร้งโชว์นะ   พี่ณรงค์ อาทิตย์นี้ผมจะเอาแอมป์ของขวัญปีใหม่ไปส่งหมวดเหมือนกันครับ   [smi_ley]
laughhahaha laughhahaha laughhahaha laughhahaha เจอคำพูดพี่เล็กคำนี้เขาไป น้องๆที่ทำงานหาว่าผมบ้านั่งหัวเราะหน้าคอม

พี่Alcohol น่าจะมีคาถาดีเป่าหัวแร้งแล้วบัดกรีไม่มีจี่ฮัม มาไกลน่าดูเลยพี่เล็ก มาบ้านหมวดต้องผ่านบ้านผมด้วย

ออฟไลน์ numz

• ทีมพาออกทะเล !
  • ถูกใจกด Like+ 49
  • หุ่นไล่กา !
« ตอบกลับ #530 เมื่อ: 29 กุมภาพันธ์ 2012, 11:24:28 PM »
อะ แว่วๆ เหมือนได้เวลาเมา  fart-raccoon fart-raccoon
fart-raccoon ข้อมูลติดต่อจ๊ะ

หากล่วงเกินใครไปขออภัยด้วยเพราะช่วงนี้.... กุติสแตก!

« ตอบกลับ #531 เมื่อ: 29 กุมภาพันธ์ 2012, 11:33:34 PM »
ระวัง พี่ฮอร์ จะหักหัวแร้งโชว์นะ   พี่ณรงค์ อาทิตย์นี้ผมจะเอาแอมป์ของขวัญปีใหม่ไปส่งหมวดเหมือนกันครับ   [smi_ley]
laughhahaha laughhahaha laughhahaha laughhahaha เจอคำพูดพี่เล็กคำนี้เขาไป น้องๆที่ทำงานหาว่าผมบ้านั่งหัวเราะหน้าคอม

พี่Alcohol น่าจะมีคาถาดีเป่าหัวแร้งแล้วบัดกรีไม่มีจี่ฮัม มาไกลน่าดูเลยพี่เล็ก มาบ้านหมวดต้องผ่านบ้านผมด้วย
ครับ เมื่อก่อนผมไปกันเกือบทุกสัปดาห์ ก่อนที่พี่ กอฮอร์จะติดคุก ครับ ก่อนหน้านั้นก็วิ่งเทียวไปมุมสบายสัปดาห์ละสองวัน ที่หน้าวิทยาลัยครูพระนครครับ  ผมชอบไปแจมกับเพื่อนทุกครั้งที่มีเวลาครับ   

« ตอบกลับ #532 เมื่อ: 29 กุมภาพันธ์ 2012, 11:46:02 PM »

ครับ เมื่อก่อนผมไปกันเกือบทุกสัปดาห์ ก่อนที่พี่ กอฮอร์จะติดคุก ครับ ก่อนหน้านั้นก็วิ่งเทียวไปมุมสบายสัปดาห์ละสองวัน ที่หน้าวิทยาลัยครูพระนครครับ  ผมชอบไปแจมกับเพื่อนทุกครั้งที่มีเวลาครับ   
พาดพิงพี่Alcohol หลายกระทู้แล้ว ไม่เห็นพี่เขาออกมาตอบโต้อะไรเลย [smi_ley] มาตั้งปัญหาเรื่องหัวแร้งให้ผมสงสัยแล้วก็หายไปเลย

« ตอบกลับ #533 เมื่อ: 29 กุมภาพันธ์ 2012, 11:48:20 PM »
พี่แกเป็นเด็กดี ต้องนอนแต่หัวค่ำครับ  ต้องตื่นเช้าทุกวัน นอนดึกแบบพวกเราไม่ไหว ยกเว้นตั้งวง เที่ยงคืน ตีหนึ่งก็ยังไม่เลิกครับ

ออฟไลน์ Alcohol

• ถูกใจกด Like+ 225
  • อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
« ตอบกลับ #534 เมื่อ: 01 มีนาคม 2012, 05:34:07 AM »

วันอาทิตย์ไม่หยุดครับทำงานครับหยุด ศุกร์-เสาร ครับ

งงอีกแล้วครับพี่ หัวแร้งผมก็เหมือนของพี่นะครับ เป็นแบบปืน ฮากโก๊
เลิกแล้วหม้อเอ๋ย C R เอ๋ยอยู่ที่บ้านจะทำอย่างไรกับมันหละพี่ เสียดายของครับ

เห็นพี่จัดหนักชุด 12 ic3886 แล้ว [tremor-raccoon] เลยครับ

ผมมายุให้สู้ต่อ ไม่ได้บอกให้หยุด ต้องลุกขึ้นสู้เดี๋ยวเสียเชิงชายหมดกัน

ที่เอาหัวแรงอันโปรดมาที่บ้านผมนั้น เพราะผมจะเิ่ริ่มปฐมบทอย่างถูกหลักการด้วยหัวแรงที่คุณถนัดมากที่สุด
ในเมื่อบอกว่าลงกราวด์ถูกต้อง มันก็อยู่ที่การบัดกรีนี่แหล่ะ

เพราะผมเคยตรวจผลงานแล้ว จุดอ่อนสุด ๆ ๆ ถึงมากที่สุดของน้า ก็คือ การบัดกรี
ซึ่งเป็นเรื่องปฐมบทที่จะต้อง On The Job Training และเติม Trick ลงไปด้วยอย่างถูกวิธี

แล้วผมจะมาช่วยไล่ปีศาจจี่ ฮัม ออกไป พร้อมกับจะทำพิธีขึ้นครู
จะได้เป็น Pro. Cleaning บนผืนผ้าใบ DIY ไงครับ

วันศุกร์ เสาร์ ผมไม่ว่างไปราชการ
นี่ขนาดส่งตัวแทนไปเชียงใหม่แล้วนะ เพื่อจะหาเวลาทำแอมป์เสาร์ อาทิตย์
ยังไม่รอดเลย ต้องไปสัมมนาเรื่องการเตรียมแผนรองรับน้ำท่วมที่อยุธยา ว่างอาทิตย์วันเดียว
ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

ออฟไลน์ toon ชาวโลก

• ถูกใจกด Like+ 79
« ตอบกลับ #535 เมื่อ: 01 มีนาคม 2012, 09:28:20 AM »
[roll-eyes]  [entreat-raccoon] ลึกซึ้ง เล่นเอาน้าtoon5420 ไม่เอาอีกข้างมาลงเลย  [c--c]
   เอ้าน้าคลีนอย่าพึ่งท้อสู้ๆ  ท่านคิมูระ  ท่านก็เจอตัวฮัมตัวจี่ อย่างที่น้าคลีนเจออยู่เนี่ย และก็ปราบมันได้  clapping-1-2 จากนั้น  laughhahaha ตูใช้สายอะไรก็ได้ จะเดินไปทางไหนก็ได้ จะหลบจะเลี่ยงยังไงก็ได้ เพราะตูไม่เจออีกแน่นอน และค่าปราบฮัมจี่นี่ล่ะ บวกเข้าไปกับ ความลับของตัวไอซี จึงออกมาแพงเอาการ laughhahaha
เยี่ยมทั้ง 2 ข้างครับ ( ชมตัวเองอิอิ ) [yes-raccoon]

ออฟไลน์ track

• ถูกใจกด Like+ 33
« ตอบกลับ #536 เมื่อ: 01 มีนาคม 2012, 10:15:01 AM »
ไปเห็นที่เวปเพื่อนบ้านเขาจัดหนักแอมป์  IC 3886 กัน แบบว่าใช้ข้างละ 6 ตัวกันเลยทีเดียว ผมเห็นมีพี่ๆน้องๆแถวนี้ไปลงชื่อซัดกันหลายคน  [roll]

ยังไงของมากันแล้วมาทำมารีวิวให้ชมกันบ้างนะครับ

« ตอบกลับ #537 เมื่อ: 01 มีนาคม 2012, 10:31:04 AM »
เยี่ยมทั้ง 2 ข้างครับ ( ชมตัวเองอิอิ ) [yes-raccoon]

ดังแล้วเหมือนกันแต่ข้างเดียวนะ  [roll] จับหัวแร้งบ้างเม้าส์บ้าง ขวดเบียร์บ้าง ก็ได้มาข้างเดียว เปิดตั้งแต่ตี 3 ยันเช้า  เอามือจับตัวเคส ได้แค่ 3 วิ  [laugh-raccoon]  มือแทบพอง

ไปเห็นที่เวปเพื่อนบ้านเขาจัดหนักแอมป์  IC 3886 กัน แบบว่าใช้ข้างละ 6 ตัวกันเลยทีเดียว ผมเห็นมีพี่ๆน้องๆแถวนี้ไปลงชื่อซัดกันหลายคน  [roll]

ยังไงของมากันแล้วมาทำมารีวิวให้ชมกันบ้างนะครับ

[shock1] สงสัยจะทำมาฟัดกับหวานใจ  [c--c]

« ตอบกลับ #538 เมื่อ: 01 มีนาคม 2012, 10:42:13 AM »

พี่ ฮอ ซิครับจัดหนักกว่าใครเลยครับ ไม่รู้ว่าพี่แกจะฟังไหวหรือเปล่าหรือสะสมไว้ทำตอนไหนโปรเจคเพียบแต่เวลาแทบไม่มี

ออฟไลน์ Aoun

• Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 37
« ตอบกลับ #539 เมื่อ: 01 มีนาคม 2012, 12:02:41 PM »
พอมี ลายวงจร ของ 6 ตัว ต่อข้างไหมครับ เอามาลงที่นี่ได้ไหมเอ่ย