ผู้เขียน หัวข้อ: ภาพจากงาน BAV HI-END SHOW 2012  (อ่าน 11655 ครั้ง)

ออฟไลน์ numz

• ทีมพาออกทะเล !
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 49
  • หุ่นไล่กา !
Re: ภาพจากงาน BAV HI-END SHOW 2012
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2012, 02:42:00 PM »
สิ่งเดียวที่ชอบหลังจากผ่านงานเครื่องเสียงมาก็คือ ตามเว็ปขายของมือ2 ก็จะมีของที่เจ้าของเค้าไปได้ตัวใหม่มาแล้วเอามาขาย ยั่วน้ำลายเนี่ยหละ  [laugh-raccoon]
fart-raccoon ข้อมูลติดต่อจ๊ะ

หากล่วงเกินใครไปขออภัยด้วยเพราะช่วงนี้.... กุติสแตก!

ออฟไลน์ Say Goodbye

• ถูกใจกด Like+ 17
Re: ภาพจากงาน BAV HI-END SHOW 2012
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2012, 02:44:54 PM »
สิ่งเดียวที่ชอบหลังจากผ่านงานเครื่องเสียงมาก็คือ ตามเว็ปขายของมือ2 ก็จะมีของที่เจ้าของเค้าไปได้ตัวใหม่มาแล้วเอามาขาย ยั่วน้ำลายเนี่ยหละ  [laugh-raccoon]

ถึงว่าสิ...ทำไมช่วงนี้กลืนน้ำลายถี่กว่าปกติ..... laughhahaha

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2012, 02:57:27 PM »
ต่างกันครับ  แต่เมื่อเทียบกับเม็ดเงินส่วนต่างแล้ว จ่ายแพงกว่าทำไม   [roll]
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ Say Goodbye

• ถูกใจกด Like+ 17
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2012, 03:04:43 PM »
ต่างกันครับ  แต่เมื่อเทียบกับเม็ดเงินส่วนต่างแล้ว จ่ายแพงกว่าทำไม   [roll]

รับทราบครับพี่.... [res]

ออฟไลน์ Guy_Audio

• ถูกใจกด Like+ 93
  • UNIQUE MADE - BOUTIQUE SOUND
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2012, 03:11:58 PM »
Ayre CX-7eMP เห็นลงขายมือสองอยู่ แต่ราคาเอาเรื่องนะครับ...
จัดเลยครับ คุณนน หนับหนุน [smi_ley]  ว่าแต่ได้ฟัง ยามาฮ่า ซุปเปอร์แล้วหรือยังครับ ชวนคุณเณช ไปพาราไดซ์ซิ 
คุณเล็ก ครับ Yamaha รุ่นไหนครับ เล่น sacd ได้ด้วยใช่ไหมครับ

ออฟไลน์ squid™

• ++ทีมพาออกทะเล++
  • ถูกใจกด Like+ 150
  • "อย่าทิ้งความกระหาย อย่าคลายความเชื่อ"
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2012, 03:16:40 PM »
ขายดีมั้ยลุง รอบนี้ [smi_ley]
ไว้ไปด้วยกันน๊ะครับ คุณหนุ่มไฟแรง [dancing]

[roll] รอบนี้ได้บัตรฟรีมา 4-5 ใบยังไม่ได้ใช้เลย คิวยาว  [phok] ใว้รอบหน้าครับ

ไปด้วย  [roll]  ตื่นมาปวดหัวจริ๊งๆ  [tremor-raccoon]
รับรองตื่นตาตื่นใจ แน่ครับ คุณผึ้ง
อย่างผมไม่ค่อยจะชอบเสียงแบบ โปร่งบางแบบสุดขั้ว และแทบไม่มีเสียงย่านต่ำเลย ดิจิตอลจ๋า
แต่พอลองมาฟังเครื่องของ Ayre
กลับทำให้ผมเข้าใจเลยว่าทำไม Ayre ถึงขายได้ดี

ส่วนมากไปได้แผ่น กับของเล็กๆน้อยๆน่ะครับ ผมว่า seller บ้านเราเวลาออกงาน เซ็ทแล้วไม่ค่อยลงตัว มีหลายครั้งที่ไปฟังแล้วผิดหวังมาก

ต้องยอมรับว่าสู้ฟังที่ร้านเค้าเองไม่ได้เลยครับ  [yes-raccoon]
กดเลยนะตะเองที่อยู่เค้าเองล่ะ "Seize the day"

[tig12]

squid --> GolDFish --> ปลาทองคะนอง Valve --> เข้น้อยคอย DAC --> จิ้งจกจ๋า AMP ข้าอยู่ไหน -->อุย ดุก ดุก...-->
โดมคูล่า...หล่อค่อดเรยย -->Liberty--> Mike Lowery-->C3po™-->View Smith™ เหล่านี้คือชื่อ ยูสเซอร์ที่ผมใช้ครับ ไล่เรียงมาเรื่อย

LongPlay ADDICT

• UNIQUE MADE - BOUTIQUE SOUND
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2012, 03:32:23 PM »
จริงครับคุณ ผึ้ง เขามีเวลาแค่หนึ่งวันก่อนวันงานแค่นั้นเองครับ
ขนของเข้าไปด้วยความระมัดระวัง ก็แทบจะหมดเวลาแล้วล่ะครับ

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2012, 04:22:03 PM »
Ayre CX-7eMP เห็นลงขายมือสองอยู่ แต่ราคาเอาเรื่องนะครับ...
จัดเลยครับ คุณนน หนับหนุน [smi_ley]  ว่าแต่ได้ฟัง ยามาฮ่า ซุปเปอร์แล้วหรือยังครับ ชวนคุณเณช ไปพาราไดซ์ซิ  

คุณเล็ก ครับ Yamaha รุ่นไหนครับ เล่น sacd ได้ด้วยใช่ไหมครับ
CD  S-2000

Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2012, 04:39:02 PM »
ตัวนี้เลยครับ ตอนผมไปซื้อ piyanas ไม่มีของครับ
และราคาก็อยู่ในกลุ่มที่ผมไปซื้อพอดี เคยฟังก่อนตัดสินใจซื้อแล้วครั้งนึง
ชอบระบบขับเคลื่อนและกลไกมากเลยครับ quality built จริงๆ
และพอเปิดได้ซักพักไฟหน้าจอจะหรี่แล้วดับไปเอง(ตัดระบบไฟหน้าจอเพื่อไม่ให้กวนการทำงานของหัวอ่านมั้ง)
ยังไงผมก็ยังอยากได้อยู่ดีตรงที่เล่น sacd ได้นี่แหละครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 กุมภาพันธ์ 2012, 06:05:00 PM โดย Guy_Audio »

ออฟไลน์ akradech

• ถูกใจกด Like+ 123
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2012, 04:48:56 PM »
จริงครับคุณ ผึ้ง เขามีเวลาแค่หนึ่งวันก่อนวันงานแค่นั้นเองครับ
ขนของเข้าไปด้วยความระมัดระวัง ก็แทบจะหมดเวลาแล้วล่ะครับ

เป็นสาเหตุนึงที่ไม่อยากไปงานแบบนี้อีกเลยครับ เพราะผมว่าเค้ายังเซ็ตไม่ลงตัวแต่ต้องนำเสนอแล้วครับ เสียงที่ได้ยังไม่เต็มร้อย และบางทีคนที่มานำเสนอดันไม่รู้จักสินค้าตัวเองดีพออีก ไปกันใหญ่ล่ะครับ
ฟังที่โชว์รูม หรือไม่งั้นก็ตัวแทนดีกว่าครับ มีให้ลองเยอะด้วย ไม่ต้องแย่งกันฟังแย่งกันใช้อีกต่างหาก  3-2-1-raccoon