Source & Line amp & Amplifier Project ผลงาน DIY > CD Transport and Dac

DI วศิน V. II Version diy village

<< < (2/116) > >>

golf_y:

--- อ้างจาก: numz ที่ 24 กุมภาพันธ์ 2011, 12:44:32 AM --- (^_^)  ใกล้แล้ว.... ชิปจ๋าาาา อยู่หน๊ายยยยยย    วันนี้เจอ มงกุฏ วางทิ้งๆขว้างๆอยุ่ ตั้ง 4 ตัว ว่าจะเนียนหยิบใส่เป๋าซะหน่อย 

IC LT1085 ยืมมาจาก Dac CS เอามาใส่ขุมพลังก่อน   ส่วน ส่วน CS ใส่ 317 ไปก่อนนะจ๊ะ

บอร์ดซ้าย รอ LT1085 มาใส่อีก3ตัว ก็ครบองค์ประชุม ไม่ได้หาไกล ไถตาเบนแก้ขัดไปก่อน แล้วก็ ขาด C ที่จะมาตำแหน่ง 10uF/35V , ส่วนบอร์ดขวา รอเจาะซิ้งตัวหย่ายยๆ อีกด้านนึง ก็ โอเคละ 

ชิปจ๋าาาา อยู่หน๊ายยยยยย  >:( รอ C 10uF  อีกเช่นกัน ส่วน 0.1 ไปเนียนมาได้ 8 ตัว ที่เหลือก็ต้องออกแรงเอาละ

ใกล้แร้วๆๆๆ ใครถึงไหนแล้ว จัดมาอวดโฉม โดยด่วนครับ อย่าให้คน GB น้อยใจว่าเอาไปดอง

หมู่บ้านเราไม่เน้นดองครับ ยากเย็นแค่ไหนก็ช่วยๆกันปั้นมันออกมาให้ได้  8) จิดขัดตรงไหน มีพี่ๆ เค้าคอยช่วยเหลืออยุ่ตลอดครับ Vo

--- End quote ---

หนูโดนปล้น [cry1]

mannjuu:
มี ซี อยู่ตัวนึง ต้องกลับขั่ว จำไม่ได้ว่าบอร์ดไหนอ่ะครับ  @~~@

Bang doi:

--- อ้างจาก: mannjuu ที่ 24 กุมภาพันธ์ 2011, 08:57:06 AM ---มี ซี อยู่ตัวนึง ต้องกลับขั่ว จำไม่ได้ว่าบอร์ดไหนอ่ะครับ  @~~@

--- End quote ---

C26 บอร์ท TDA คับ  :P

Bang doi:
 มาแปะพาสลิสให้ครับเผื่อท่านใดยังไม่ได้ไปหาซื้ออาไหล่ จาได้ปริ้นไปหาซื้อมาง่ายๆหน่อย  @~~@ @~~@

mannjuu:
ใน BOM บอร์ด Power เหมือนจะลง 317 337 เกินไป บอร์ดนั้นใช้อย่างละ 2 ตัวครับ
ใน BOM ยังขาด LED แล้วก็ พวก Connector

ผมยังไม่มีอะไรเลยสำหรับชุด TDA x2 ว่าจะเข้าไปเสาร์ หรืออาทิตย์นี้ u30 ใครไปกันมั่งอ่ะ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version