ผู้เขียน หัวข้อ: หลอดมีฝ้าขาว ข้างในหลอดนี้เสียชัวร์ 100 เปอร์เซนต์หรือเปล่าครับ  (อ่าน 1683 ครั้ง)

ออฟไลน์ โต้ง DIY

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 14
ผมไปซื้อหลอด จาก ebay มา คนขายบอก เทียบเท่าของใหม่แต่พอได้ดูของจริง หลอดหนึ่งใสดี แต่อีกหลอดมีเศษแก้วตกอยู่ข้างในและมีฝ้ากว่าอีกหลอด ผมไม่มีเครื่องวัด ขอความรู้หน่อยครับว่าเสียชัวร์แล้วหรือเปล่าครับ จะได้ทำใจ จะคืนคงไม่ได้เพราะกว่าจะมาถึงมือผม ฝากคนอื่นซื้อผ่านมานานหลายเดือนแล้วครับ คงส่งคืนไม่ได้  [unhappy-face] [unhappy-face]

หลอดแพงที่สุดในชีวิตเลย คิดว่าคนขายน่าเชื่อถือดีแล้วหน่า

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
 ถ่ายเต็มๆให้ดูทั้งหลอดซิครับ การมีคราบขาวไม่เสมอไปครับว่าหลอดจะเสีย อย่าง 2A3 mono plate ที่ผมใช้มีทั้งคราบเหลืองขอบขาวก็ใช้มากว่าสองปีแล้วก็ยังปกติอยู่ครับ แต่ส่วนใหญ่จะเกิดกับหลอดเก่าๆที่ใช้งานมานาน และ เริ่มมีอากาศรั่วเข้าภายในหลอดครับ 
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ดูแล้วมันหักมาจากตรงนี้ครับ

กลับไปเยี่ยมบ้านที่ไทยครับเลยได้มีโอกาสเห็นของ ตอนนี้ผมกลับมาที่มาเลแล้วครับ ไม่ได้ถ่ายหลอดเต็มๆไว้มา ภาพเปรียบเทียบกับอีกหลอดที่ใสกว่า

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
 เศษแก้วไม่เป็นไรครับ สนใจคราบขาวมากกว่าครับ เท่าที่ดูแบเรี่ยมยังอยู่ ให้สังเกตที่ขอบแบเรี่ยม(สีโครเมี่ยมนั่นแหละครับ) หากเริ่มมีคราบขาวๆจับที่ขอบแบเรี่ยมนั่นเป็นรางบอกเหตุแล้วว่าหลอดเริ่มรั่ว แล้วครับ 300B ซะด้วย ตอนนี้หลอดรุ่นนี้ราคาแพงมากๆแล้วขึ้นเทียบกับราคา we สมัยก่อนเลยล่าสุดเพิ่งจบไปเกือบ 40K  บางครั้งถ้าเราเก็บไม่ดีหรือไม่ได้จุดไส้เลยหลอดก็จะไปเร็วกว่าปกติครับ หลอดใช้งานจะไม่ตาย เวลาเก็บก็ควรตั้งหลอดไม่ควรนอนโดยเฉพาะหลอดใหญ่  อันนี้ผมเคยทดลองเองเลยหลอดที่อายุเท่าๆกันหลอด nos เก็บแบบนอนตายไปสามสี่หลอด แบบตั้งไม่ตายเลยครับ

Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

พี่เล็กมาให้ความหวังผมแล้ว ผมมี DRD 300B จะเอามารื้อใช้กับหลอดนี้ มาเจอฝ้าเซ๊งเลย  กะเอาไปทำแอมป์โมโนแล้วนะเนี้ย