ผู้เขียน หัวข้อ: แกนที่ใช้พันหม้อแปลง มีกี่ชนิดครับ  (อ่าน 8853 ครั้ง)

ออฟไลน์ Naimsam

• Jr. Member
  • **
  • ถูกใจกด Like+ 5
  • อย่าประมาท
แกนที่ใช้พันหม้อแปลง มีกี่ชนิดครับ
« เมื่อ: 23 กันยายน 2012, 01:11:07 AM »
แกนที่ใช้พันหม้อแปลง มีกี่ชนิดครับ  ลวดด้วย

ก่อนสั่งพันต้องรู้อะไรบ้าง อยากทำการบ้านเยอะๆๆ

ออฟไลน์ Alcohol

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 225
  • อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
Re: แกนที่ใช้พันหม้อแปลง มีกี่ชนิดครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 23 กันยายน 2012, 06:02:44 AM »
หม้อแปลงมีหลายรูปแบบทั้ง EI, C Core, R Core และเทอรอยด์
อีกทั้งเหล็กก็มีหลายชนิด หากเจอตารางชนิดเหล็กจะเอามาวางไว้ให้

จะเอาหม้อแปลงนี้ไปใช้กับอะไรครับ
ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

ออฟไลน์ woody

• Member
  • *
  • ถูกใจกด Like+ 1
Re: แกนที่ใช้พันหม้อแปลง มีกี่ชนิดครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 03 ตุลาคม 2012, 06:32:37 PM »
ชนิดของแกน EI ที่ใช้ทำหม้อไฟมีกี่แบบครับ
ผมไปจ้างช่างริมคลองพันมาใช้งาน 6.3v 1A.  ฮัมและร้อนมาก แต่พอไปซื้อ 800mA.จากร้านทั่วไปไม่ร้อน ไม่ฮัม
เลยสงสัยว่าจะเกี่ยวกับเกรดของแกนที่ใช้หรือเปล่า
และถ้ารื้อเอาแกนเก่าออกแล้วใส่ที่เกรดดีกว่าจะยังฮัมร้อนมั้ยครับ
เสียดายของเก่าไม่อยากเอาไปโยนทิ้ง  [gr_in]

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 05 ตุลาคม 2012, 11:20:13 PM »
หม้อแปลงมีหลายรูปแบบทั้ง EI, C Core, R Core และเทอรอยด์
อีกทั้งเหล็กก็มีหลายชนิด หากเจอตารางชนิดเหล็กจะเอามาวางไว้ให้

จะเอาหม้อแปลงนี้ไปใช้กับอะไรครับ

เครื่องเสียงกลางแจ้งงาน PA

ต้องการเน้น C-core ครับ

ตัวอย่างงานของผม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 ตุลาคม 2012, 11:25:15 PM โดย Naimsam »

ออฟไลน์ toon ชาวโลก

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 79
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 10 ตุลาคม 2012, 10:20:15 AM »

เครื่องเสียงกลางแจ้งงาน PA

ต้องการเน้น C-core ครับ

ตัวอย่างงานของผม

-------------------------
ตัวนี้เป็น ui-core ครับ

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2012, 12:36:57 AM »
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ bbnncc

• Member
  • *
  • ถูกใจกด Like+ 0
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2017, 08:34:07 AM »
 [0002053E]